PDA

View Full Version : VÌ SAO TA LẠI XA NHAU

hoahongdaygai
03-09-2003, 12:23
Anh!
Vì sao anh lại không tin em?Vì sao anh lại tin chị ấy??Chẳng lẽ bao năm yêu em mà anh lại không hiểu em ư?Em không biết giải thích thế nào với anh cả.Bởi em vốn cứng đầu mà anh.Ngày hôm qua là sinh nhật của anh cũng là ngày hai đứa mình xa nhau.Anh đã tin câu chuyện bịa đặt của chị ấy.Tức là anh đã xúc phạm tới em,anh có hiểu không?Chị ấy đã từng nói sẽ phá bằng mọi cách và em thật không ngờ anh lại rơi vào cách ấy của chị ấy.Chị ấy đã đánh vào yếu điểm của anh và chị ấy đã làm được.
Anh!
Anh đã không tin em thì tình yêu làm sao mà có thể níu kéo.Trái tim em đành phải lãng quên mà thôi.Em không muốn như vậy.Hay nói đúng hơn là em yêu anh lắm anh ơi.
Khi anh đọc được những dòng chữ này em hy vọng anh sẽ hiểu phần nào.Hy vọng anh swẽ không bị mắc lừa lần nữa.Em không dám mong ty quay lại với anh em mình.Nhưng em mong anh hiểu một điều rằng.Em chưa bao giờ làm gì phụ bạc anh cả.Yêu anh nhiều và sẽ là mãi mãi.Dù cho sau này trên đường đời tấp nập.em luôn nhớ đến anh và nhớ hoài nhớ mãi.

Sophia-Rose
03-09-2003, 15:45
Điều bạn nói có nghĩa là tình yêu của hai người chưa đủ lớn để có thể hoàn toàn tin tưởng vào nhau.Chàng trai đó đã tin vào một người khác mà không phải là bạn thì sao bạn lại phải níu kéo ?Tình yêu không có sự thành thật và thẳng thắn thì không còn là tình yêu nữa.(Triết lý của tớ :1 kẻ chưa nếm qua hương vị của Tình Yêu :| )

Nutacbatcoctraitim85
03-09-2003, 17:53
Lại một người nữa giống tôi . Cảm giác của bạn lúc này thế nào nhỉ ? Thật là buồn và giận dữ . He, bạn có yêu anh ấy nhiều ko ? Tôi nghĩ thế này nhé . Cả bạn và anh ấy chưa thực sự yêu hết mình . Bởi nếu là một người yêu hết mình và sống chết vì nhau thì sẽ ko có chuyện chia tay dễ dàng như thế này được .Tôi nói thật đấy . Tôi ko hiểu cái bẫy mà chị ấy đặt ra cho bạn và anh ấy là gì mà khiến anh ấy như vậy ...Nhưng việc bạn chấp nhận dễ dàng chia tay như thế này thì chứng tỏ TY của bạn dành cho anh ấy cũng chưa chín . Còn anh ta , he, anh ta ko tin bạn thì TY của anh ta cũng vậy mà thôi . TY của các bạn trước sau gì cũng đi đến con số 0 . Bởi lẽ , nó thiếu đi một niềm tin , sự tôn trọng và cầu thiết về nhau . Bạn hiểu chứ ? Quá khứ đã qua đi . Bạn đừng bao giờ nuôi trong mình những kỉ niệm đó để mà mãi đớn đau ...Quá khứ là quá khứ . Bạn đừng lôi nó vào cuộc sống hiện tại của mình ...Bạn llàm thế thì chính bạn đánh mất đi cơ hội cho bạn để có một cuộc sống mới .Một cuộc sống mà tôi tin chắc bạn sẽ tìm được TY đích thực của mình ....Người ta nói rồi : "Yêu chỉ có một lần nhưng trong cuộc sống có hàng nghìn cái đại loại thế " , Bạn hãy sáng suốt để tìm ta TY đích thực và hạnh phúc đích thực của mình ...Chúc thành công !

hoahongdaygai
04-09-2003, 14:55
Cảm ơn các bạn nhiều.Nhưng chưa ai hiểu mình cả.Mình không níu kéo anh ấy đâu.Ty của mình cũng đã đủ lớn.Mình yêu và rất yêu.Chính vì vậy mình không thể chấp nhận được khi anh ấy nghi ngờ mình.Điều ấy đồng nghĩa với sự xúc phạm danh dự của mình.Vì vậy đành chia tay mà thôi.Mình còn yêu anh ấy và sẽ là yêu mãi mãi.Mình không thể quên anh ấy nhưng mình cũng không chắc là có tha thứ được cho anh ấy hay không?Mình đang bế tắc và rất thất vọng về đàn ông.Mình đang tự hỏi rút cục lại đàn ông họ như thế nào đây?

Sophia-Rose
04-09-2003, 19:56
Bạn yêu sớm quá ấy mà !Nên thất vọng cũng nhanh ,rồi bạn cũng sẽ mau chóng lấy lại thăng bằng và lại có đủ tự tin cho một cuộc tình mới thôi .Đừng lo và đừng quá suy nghĩ .;)

hoahongdaygai
05-09-2003, 15:46
Bạn bảo mình yêu sớm ư???Bạn nhầm rồi.Anh ấy đã yêu mình từ hai năm nay và mình cũng mới bắt đầu yêu gần một năm rưỡi thôi.Ty của bọn mình đã trải qua nhiều thử thách và nói chung là đã tưởng sẽ mãi mãi không thể xa rời.Nhưng hôm nay thì thật là đau lòng bạn ạ.Anh ấy đã không thể tin mình .Điều ấy là lý do cho nỗi buồn hôm nay của mình.Chắc các bạn không thể hiểu nổi đâu.

hoahongdaygai
10-09-2003, 12:43
Anh!
Bây giờ thì em đã hiểu vì sao ta lại xa nhau.Em đã hiểu rồi anh ạ.Ta xa nhau chỉ vì tình yêu của anh dành cho em quá lớn.Lớn đến mức anh mù quáng mà quên rằng yêu không phải là sở hữu nhau.Anh đã quên rằng yêu là tôn trọng nhau,ton trọng kỷ niệm của nhau và bạn bè nhau.Anh!Em không hề hối hận khi mình chia tay nữa.Bởi có ý nghĩa gì đâu nếu em níu kéo một người ghen tuông một cách vô lý.Giao cuộc đời cho anh chắc gì đã là hạnh phúc.Biết đâu lại ghen hờn cả ngày thì sao??Em sợ thứ ty ấy nơi anh.Vì vậy mình phải xa nhau thôi.dù em yêu anh nhiều lắm.

LSB-Huy_Aka
10-09-2003, 20:09
Xin lỗi các bạn , cho tại hạ ngắt lời tí chút !
hoahongdaygai bạn có rất chi là nhiều bài ở trong mục nhatki này . Hĩ và bài nào mình thấy bạn cũng cực kì ướt át và sướt mướt (sorry) tóm lại là rất tâm trạng ạ :roll: .
Tại hạ thấy bạn chỉ viết bài trong này và toàn thể loại gào thét cả :wink: hix , như thế có hơi quá ko ? Bạn ko còn việc gì khác ngoài mấy thứ tình cảm bồng bột mới lớn sao ?
Còn gia đình , học hành và xã hội thì sao . Tôi tin rằng theo cách viết bài của bạn thì bạn chỉ khoảng bằng tuổi tôi 3 năm về trước thôi .
Ngày xưa đã có thời tôi cũng như bạn cũng tin rằng mình yêu cô nọ cô kia thật lòng và có thể chết đi vì cô ta được ! Nhưng về sau mới thấy rằng sao lúc đó mình trẻ con thế , buồn cười thế ...những thời gian đó mình có thể làm được nhiều điều có ích hơn là ngồi vật vã với mớ bòng bong yêu đương .
Tôi nói mấy dòng này cũng ko có ý gì , chỉ mong góp ý với bạn 1 chút kinh nghiệm của 1 thằng đã từng tối ngày cắm đầu cắm cổ vào yêu đương . Mong bạn đừng giận !

hoahongdaygai
11-09-2003, 17:05
Cảm ơn!Nhưng tôi chỉ vào đây vì muốn có thứ nhật ký không ai biết được.Tôi không phải là người cắm đầu vào yêu đương.Nếu là chuyện vui thì mấy ai cần ghi vào nhật ký làm chi.Tất cả những gì tôi ghi đều là kỷ niệm mối tình của tôi.Nhưng bây giờ đã là kỷ niệm.tôi không biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng cái mà tôi nghĩ là bạn hình như không hiểu về tụi tôi lắm.Tôi nên mạng và trút nỗi buồn của mình vào đây.Vì ở đây sẽ không có ai rầy la tôi cả.Chỉ có những người lắng nghe và những lời an ủi.Chí ít ra cũng không làm ai thấy bị làm phiền.Tôi xin lỗi vì làm bạn phải bận tâm.

LSB-Huy_Aka
12-09-2003, 15:30
:cry: Hix , xin lỗi !
Tôi viết bài trên ko phải với ý chỉ trích gì bạn đâu . Xin đừng hiểu nhầm .
Một lần nữa xin lỗi vì đã chen vào nhật kí riêng của bạn .

hoahongdaygai
15-09-2003, 16:27
Không sao đâu.tôi cũng không có ý đó.Tôi hy vọng bạn hiểu là tốt rồi.Với lại dù sao tôi cũng nên xem lại ,biết đâu viết ra đây lại làm phiền mọi người,Có khi phải chuyển vùng mất thôi.

hoahongdaygai
01-10-2003, 17:16
Anh!
Giờ này anh ân hận thì muộn mất rồi.Em không thể tha thứ cho anh được nữa.Bởi lòng tin nơi anh đã không còn làm sao em có thể tha thứ hả anh?Em sợ thứ ty của anh lắm.Một thứ ty ích kỷ.anh đừng trách em mà anh.hãy hiểu cho em và hãy quên em đi.

Linh Hồn Chết
01-10-2003, 17:48
xa nhau phải vậy thôi. đi tìm một hạnh phúc khác đi. ty mà cứ để nhớ nhung trong nước mắt. để nhớ về nhau chỉ xin được 1 lời tha thứ thì chán lắm. hhdg à? trong ty mà ko tin nhau. thì bỏ đi

hoahongdaygai
07-10-2003, 11:38
Cảm ơn bạn nhé.Tôi đã thật sự thoải mái hơn rồi.Tôi đã hiểu và thật sự giờ đây tôi sợ hai tiếng ty.Tôi sẽ khép cửa trái tim mình lại bạn ạ.Tôi sẽ là một ngôi sao băng trong hàng ngàn vì sao hạnh phúc.Như vậy là không phải lo nghĩ gì cả.Phải không?

Linh Hồn Chết
08-10-2003, 17:43
thế thì thờ ơ quá. bạn tưởng làm như thế là bạn ko phải lo nghĩ điều gì nữa ư. vậy là bạn đang trốn tránh . mà đi trốn tránh hạn phúc thì quả là một điều ngớ ngẩn và ngốc nghếch nhất đấy! bạn vẫn đấy . vẫn tuyệt vọng và chán nản. chán lắm

hoahongdaygai
10-10-2003, 09:32
Đúng là tôi đang trốn tránh nhưng tôi không tuyệt vọng và chán nản như bạn nghĩ đâu.tôi bình thản lắm.Bạn an tâm ,bây giờ tâm hồn tôi êm ả lắm.cảm ơn bạn rất nhiều,

LsB-a LiTtLe GeCkO
10-10-2003, 11:53
Yêu cầu co_gai_den_tu_mua_dong và hoahongdaygai đọc rõ nội quy của mục đi nhé . Tôi thấy hai bạn đi quá xa chủ đề rồi đó . Nếu như các bạn muốn bàn luận có thể vào phiếm luận đàn hoặc các mục thích hợp . Chips xin khoá chủ đề này lại