PDA

View Full Version : Chẳng là gì,một chút vu vơ...

langthang
02-09-2003, 23:28
Chỉ là một chút vu vơ,ta nghĩ về mọi thứ.Mọi thứ sao quá mỏng manh.Nhiều lúc ta tưởng tình yêu mà ta có là mãi mãi,nhưng sao khó quá đi.Nó vẫn bị xao động trước những giông bão vô hình.Ta sợ những cơn bão ấy sẽ cuốn em đi.Em sẽ chẳng bao giờ ở bên cạnh ta nữa...

Ta chẳng cho em được điều gì ngoài những câu nói yêu thương,kể em nghe những khát vọng nhỏ bé,những câu chuyện thuờng ngày chẳng ra đâu vào đâu.Ta chỉ mang cho đến cho em những nỗi buồn và sự lo lắng...

Đêm qua ta lại mơ một giấc mơ thật buồn.Trong đó lúc nào cũng có em sao em lại ở quá xa ta?Ta chỉ biết nhìn theo bóng em...

LsB-a LiTtLe GeCkO
03-09-2003, 10:14
Một chút vu vơ , một chút thoáng buồn nghĩ về anh . Ta giận anh không biết suy nghĩ cho ta , anh vô tâm quá . Chẳng lẽ ta và anh xa nhau về khoảng cách lại xa cả trái tim hay sao ... ta cười buồn . Cả ngày hôm qua ta dường như phát điên , mong chờ anh mà sao chẳng thấy . Anh vẫn vậy , yêu ta theo cách của riêng anh . Ta chả thích như thế một tẹo nào . Ta chả muốn nghĩ gì thêm nữa , có nghĩ liệu tốt hơn chăng ?
Anh yêu ta không qua lời nói ngọt ngào , không một cử chỉ êm ái . Anh nói anh có thể làm được nhưng đó là giả tạo , ta chỉ biết cười và chấp nhận . Biết làm sao khi ta quá yêu anh . Ta nói ta không muốn thấy anh thay đổi , ừ , ta cố chấp ... Sẽ chẳng là gì khi trong cơn mơ đêm qua không có anh , ta muốn chuyện của ta và anh phải là thực tế , không mộng mị ,không ảo giác .. và ta sẽ làm được điều ấy , nó vốn vẫn thế mà...

Never
03-09-2003, 10:29
Lúc nào trong em cũng có một suy nghĩ là em sợ em sẽ quên mất anh ...đừng nói là em ...nhưng em sợ như thế lắm bởi vì em sợ sắp tới chúng ta không còn thường xuyên liên lạc nữa thì liệu tình cảm có được như cũ không?

langthang
04-09-2003, 01:03
Nó không nghĩ rằng những điều nhỏ bé tưởng chừng chẳng khiến nó phải nhớ lại làm nó nghĩ,nó nhớ nhiều đến thế.Chỉ có những lúc như thế này nó mới thấy điều đó quý giá biết bao nhiêu.
Kỷ niệm là một thứ thật buồn cười.Nó chẳng bao giờ ra khỏi tâm hồn ta cả.Nó cứ nằm đó im lìm,im lìm như mặt nước những khi lặng gió vậy,nhưng chỉ một viên sỏi nhỏ hay chiếc lá thui cũng đủ làm xao động cái vẻ im lìm đó rùi...

LSB_congaiSG
04-09-2003, 08:11
Chẳng là gì ... chỉ là 1 chút vu vơ ..... đi làm về ta lang thang trên phố , tận hưởng cái ko khí của ngày 2-9 vào lúc cuối ngày .
Chẳng là gì .....1 chút vu vơ ........ trời ko rét mà sao ta thấy rét , người ta đi chơi lễ trong đủ màu sắc và hình thái , đường ta đi về nhà đấy những sân vận động và nhà văn hoá ,trong đấy buổi biểu diễn ca nhạc vui vẻ, ồn ào , hơn 11h rồi sao vẫn còn đông vui thế ....!
Chẳng là gì .... 1 chút vu vơ...... ta bất chợt thấy lẳng hoa hồng tươi của cô bé ngồi sau lưng mẹ ở chiếc xe đạp cùng đường , cô bé xinh quá trong bộ đồng phục đến trường áo trắng váy xanh , đôi tóc " sừng trâu" duyên dáng , lúng liếng ánh mắt to tròn kể chuyện cho mẹ em nghe đâu biết rằng có 1 kẻ đang nhìn em thích thú , nhớ lại cái thưở đến trường cũng áo trắng váy xanh cùng "sừng trâu " tinh nghịch ......có lẽ hôm nay em ko bán được nên lẳng hoa còn nhiều !
Chẳng là gì ... chỉ là 1 chút vu vơ ..... ta lặng lẽ nhìn em cười nói nhớ đến ngày xưa , chợt chạnh lòng cảm thấy cay đắng , em còn bé mà phải chịu lam lũ , em nhỏ nhắn nhưng phải lăn lộn kiếm tiền , trong khi bao nhiêu người lớn vẫn chưa làm được gì ...... trong đó có ta ...!
Chẳng là gì ......... chỉ là 1 chút vu vơ ...........!!!

langthang
04-09-2003, 18:55
Một chút vu vơ
Anh nghĩ mình là gió
Mang cho em chút lạnh cuối thu
Một chút vu vơ
Anh ngỡ tình là mơ
Anh sẽ mãi ôm mối tình mộng tưởng
Thêm một chút vu vơ
Anh ngỡ mình là đá
Khắc vào tim hai chữ yêu em

Phải chăng là vu vơ?
Anh ước được làm chàng Trương Chi
Hay thằng gù ở nhà thờ Đức Bà
Cứ ôm mãi trong tim
Một ảo ảnh hư vô
Nhưng ít ra người đời còn biết đến họ
...với một tình yêu nồng thắm

Những giấc mơ có bao giờ là hiện thực?
Nhưng em ơi...những giấc mơ.
Đó là một phần máu thịt trong anh
Chỉ có mơ anh mới có em mãi mãi
Anh hạnh phúc với chút tình vụn ấy
...Em biết không?

cackehoa
16-09-2003, 16:25
Thứ bảy máu chảy về tim. Thứ bảy nào cũng vậy, bao nhiêu người thực hiện được câu nói đó còn tôi thì không. Khi mọi người đi hết rồi chỉ có một mình ở nhà, cái nơi mà không phải là nhà nói đúng hơn là phòng trọ sinh viên, đã thành quá tẻ nhạt đối với tôi. Thế là quyết định mình phải làm một cái gì đó để bớt tẻ nhạt đi. Thay quần áo vào rồi tôi lang thang một mình, cứ đi một cách vô định vì cũng không biết rằng mình nên đi đâu. Đến nhà bạn ư? Mình có làm phiền những giây phút riêng tư của hai người không? Đi ra công viên ư? Để làm cái gì, để thấy rằng mình là một người cô đơn sao? Lên mạng, có gì là mới chứ, ngày nào mình chẵng lên mạng, thêm một thứ bảy nữa thì có gì là khác? Vào quán và nhậu, nhậu một mình sao?