PDA

View Full Version : Nhật kí anh và em

LsB-a LiTtLe GeCkO
29-08-2003, 21:19
Anh à , lần trước chính anh kêu em phải xoá toàn bộ những bài viết có trong " Nhật kí anh và em " đi , vì tình yêu của chúng mình , em đã làm điều ấy . Nhưng ngày qua ngày em vẫn muốn được làm lại công việc của khi ấy : Nhớ anh nhiều hơn và viết nhiều hơn . Đã hai hôm rồi không gặp anh , thực sự nhớ nhưng cũng chả biết phải làm sao . Thời gian trôi qua thật mau và tình yêu của chúng mình cũng đã có nhiều đổi khác , chín chắn hơn và cả hai chúng mình đã biết cùng nhau suy nghĩ , vượt qua mọi khó khăn trong tương lai . Em cảm thấy vui về điều ấy .
Anh đã nói là em " không hiểu " anh , điều đó cũng khó với em lắm anh à nhưng thời gian sẽ giúp cho em gần gũi và hiểu về anh nhiều hơn , đúng không "anh yêu" ?
Anh à , anh có nhớ em hẹn anh hôm nayonline không ? Chắc anh có việc gì đó rồi . Mấy hôm nay cũng không gặp anh T , chắc mọi người đang lo cho party , sẽ rất bận nhưng mà cũng vui . Hì , tối qua em đã gặp anh H rồi , hi hi . Đang chán tự dưng thấy anh ý online , vậy là lôi " ông anh quý hoá " đi lang thang . HN bắt đầu có lệnh " cấm " không được mặc quần áo ngắn ra đường , hì , vậy mà tối qua em mặc nguyên cái áo hai dây rùi " ông anhquý hoá " thì chơi mỗi áo pull , quần... sóoc , cũng may đi đường không gặp chú police nào . Buồn cười mỗi lúc sắp về thì gặp một tốp thanh niên rú lên Ôi dzời ơi , đi từ sáng đến giờ mới thấy cái áo hai dây đầu tiên... , em phì cười . Có anh ở đó chắc là anh mắng em rùi chứ không để cho em cười như vậy nữa đâu anh nhỉ :finger: Nói vui vậy thôi chứ bây giờ thấy nhớ anh quá , chả biết anh đang làm gì nữa ...

--------------------------------------
Chả cần biết anh có đọc được bài này hay không , nhưng mà em sẽ không xoá nó đi nữa đâu :cuoi1:

LsB-a LiTtLe GeCkO
09-09-2003, 15:17
Anh yêu , hôm nay trời lại mưa , mưa mỗi lúc một nhiều . Có nỗi nhớ nào bỗng dưng trào lên trong trái tim em khi nhớ đến anh . Cũng đã 1 tuần kể từ ngày chúng ta xa nhau ... và mọi chuyện bất ngờ đã đến với em . Và bất cứ khi nào em cũng mong có anh ở bên để có thể cùng em chia sẻ mọi chuyện . Điều anh mong muốn cuối cùng em cũng đã thực hiện được nhưng anh lại không thể cùng em cảm nhận được niềm hạnh phúc này . Anh à , em nhớ anh nhiều lắm ? Tại sao anh mãi không bỏ được cái tính tự cao trong lòng anh đi nhỉ ? Anh cứ mãi cố chấp với cái tính thích làm theo ý mình đến vậy ? Thời gian chúng mình xa nhau vẫn chưa đủ cho anh thay đổi hay sao ?

LsB-a LiTtLe GeCkO
13-09-2003, 16:36
Hôm nay là cuối tuần rồi sao ? Còn em vẫn thấy chẳng khác với ngày bình thường là mấy . Ừ , cuộc sống của em vẫn cứ phẳng lặng cứ như chẳng có sóng gió nào đã từng đến ... Đêm qua em đã thức rất muộn để ngồi xếp hình , xếp một bức tranh : Một cô gái với chiếc áo kẻ xọc xanh và em thấy mình thật giống cô gái ấy , chả biết sao nữa . Một công việc tưởng thư giãn nhưng đòi hỏi sự suy nghĩ không ít ... và em lại nghĩ đến chúng mình . Em như người chơi đi lắp những mảnh ghép trò chơi của thần tình yêu . Em lại vừa ghép thêm một mảnh nhưng bức tranh vẫn chưa thể hoàn thiện . Tình yêu của chúng mình cũng vậy anh ạ . Một mảnh ghép cũng chỉ là một phần của cả bức hoạ về tình yêu mà thôi , và không biết đến bao giờ em có thể hoàn thành " tác phẩm " của mình . Em sẽ ghép được những mảnh ghép ấy trong một ngày rất gần nhưng còn bức tranh tình yêu của chúng mình , phải đến khi nào em mới có thể hoàn thành xong đây . Lần trước em đã xếp được một bức hình với hai con sư tử , trông chúng thật dễ thương . Bức tranh ấy đã bị thiếu đi một miếng nhưng không vì thế mà mọi người không nhận ra được vẻ đẹp của nó . Còn chúng mình thì sao nhỉ ? Giả sử như một ngày nào đó , nó bị mất đi một mảnh thì có phải chúng mình sẽ xa nhau không anh ? Hãy trả lời cho em được biết ? Và nếu như anh là người nắm giữ miếng ghép đó , anh sẽ gắn nốt nó vào bức tranh chứ , hay vẫn cứ để vậy ...
Có đôi khi một mất mát trong cuộc sống sẽ khiến cho ta cảm thấy thiếu vắng nhưng chỉ trong một thời gian ... Và có những mất mát không bao giờ bù đắp nổi . Em đã từng " thù ghét " rất nhiều người . Tất cả sự cố gắng của em ngày hôm nay một phần cũng mong mình có thể " trả lại " tất cả những gì mà họ " gây ra " . Liệu em có " ác độc " không anh nhỉ ? Ngày hôm qua em mới biết rằng em sẽ mất đi " một người thân " , tự dưng lòng em thấy hụt hẫng và em thấy ân hận vì mình đã từng có những ý nghĩ sẽ " trả lời " lại hành động trước kia của người ấy . Em chưa làm được gì , em mới chỉ suy nghĩ mà sao em đã thấy ân hận rồi ? Liệu có phải em đang yếu đuối không đây ? Và cuối cùng em nhận ra một điều : Mọi chuyện chỉ có thể được tha thứ khi người ấy ra đi vĩnh viễn... Em đã từng nói nếu như có thể tha thứ cho một ai đó em cũng sẽ làm .
Anh có biết em đã "hận" anh lắm không ? Hận anh làm cho em quá yêu anh nhưng cũng làm cho em đau khổ chỉ bởi vì anh quá thờ ơ . Em không biết mình có thể " tha thứ " cho điều ấy không nữa ???

--------------------------------------------
Em bướng bỉnh đấy , em đáng ghét vậy đấy ... Nhưng em vẫn cứ là em...

LsB-a LiTtLe GeCkO
16-09-2003, 09:57
Anh yêu ...
Một ngày trôi qua với bao chuyện ... Sau một đêm nghĩ em thấy mình phải cứng rắn hơn , cuộc sống với biết bao sóng gió đã khiến cho em tự thấy cần phải thay đổi một điều gì đó . Bạn bè bất ngờ trước sự thay đổi " nhỏ nhỏ " của em : Một con bé chips như ngày xưa , cười đùa và vui chơi cùng mọi người vui vẻ , một con bé chips mặc đồ " sport " chứ không phải con bé suốt ngày mặc đồ " hiền " như trước nữa ... cũng nên vậy phải không anh ? Em biết khó khăn phía trước vẫn còn và em sẽ phải vượt qua nhưng em tin anh vẫn luôn ở phía sau để giúp đỡ cho em ...
Hôm qua lại thấy anh online ... im lặng ... Anh à , anh vẫn còn yêu em nhiều lắm ,em biết vậy nhưng sao anh không thể bỏ đi được cái tính " cố thủ " của mình mà nói rằng anh yêu em . Em sẽ chờ đợi ...
Anh yêu !
Sắp đến ngày em nhập học rồi , em sẽ cố gắng học thật nhiều ... em cũng chả biết tại sao em lại có ý định ấy nữa ... Trước , em vốn là một con bé ham chơi cơ mà ... Đã có lúc em ước sao cho mình thật " bận rộn " trong những mớ kiến thức và giờ đây em đã thực hiện được nó . Khi em nói rằng em sẽ đạt cho bằng được học bổng của trường đại học , không như mọi lần bạn bè sẽ cười em thì lần này , mọi người nhìn em và tin tưởng ở em nhiều lắm . Nhìn vào mắt họ em thấy được niềm hi vọng vào em ở trong mắt họ ... Nhưng không vì thế mà em trở thành một con mọt sách ,em sẽ vấn vui tươi , vẫn chơi đùa cùng lũ bạn bè và điều em có thể chắc chắn rằng ... EM VẪN YÊU ANH

---------------------------------------------
Có đôi khi những hành động của mình nên quyết định bằng lí trí chứ đừng dựa vào con tim ...

LSB-CongTonThang
16-09-2003, 21:33
Bé Chíp ! không fải anh "cố thủ " , mà khi bị người con gái nói chia tay với mình rồi . Anh , anh còn biết nói gì hơn? <-đành fải lặng câm ,mang nỗi buồn vào tận đáy lòng mình .

LsB-a LiTtLe GeCkO
16-09-2003, 22:09
Anh lặng câm , anh không nói một lời nào . Anh biết anh sai sao anh không thể sửa chữa . Vì anh em có thể thay đổi , chẳng lẽ vì em mà anh không thể sống tốt hơn sao ? Có phải là quá khó không ?

LsB-a LiTtLe GeCkO
18-09-2003, 10:30
Thực sự thì em cũng chả biết em đang muốn gì nữa ? Trong em dường như có hai con người đang song song tồn tại . Một con người mạnh mẽ muốn gạt phăng mọi qúa khứ đau buồn để làm lại - Một con người yếu đuối chỉ biết đến chữ YÊU . Có những lúc em dặn lòng hay quên anh đi , rồi em lại khóc vì em biết rằng càng làm như vậy càng khiến em nhớ anh thêm mà thôi . Em giận anh nhiều lắm , muốn trách anh sao lại buông xuôi tất cả nhưng em biết em không phải là anh . Ngày nối ngày trôi qua trong chờ đợi , em chờ đợi để rồi cuối cùng cái em sẽ được là điều gì ? Em biết mọi người đang nghĩ gì , đang ,mong chờ điều gì nhưng tại sao em lại không thể biết được rằng mình đang nghĩ gì ?

-------------------------------------
Thực sự thì TÌNH YÊU là gì em vẫn chưa biết hết nhưng em biết rằng mình đã không sai trên con đường tìm kiếm TÌNH YÊU của mình ...

LSB-Zenki
18-09-2003, 16:11
Tặng bé Chips em gái của anh nè:Tình yêu đến tại sao ta không hề hay biết nhưng TY đi ta lại có thể đoán trước được.
Tình yêu khi đã yêu rồi làm sao có thể quên được người ấy trong phút chốc được.
Khi ta làm wen, khi ta tỏ tình có thể rất nhanh nhưng khi ta muốn quên người đó thì khó có thể quên nhanh được, có khi cả cuộc đời này ta không thể wen được người ấy.

LSB_Vô tình tiên tử
18-09-2003, 23:35
Vậy em phải tự nghĩ lại mình anh ạ. Chẳng lẽ tình yêu của em dành cho anh chỉ là giả dối sao ?

Em cứ nghĩ khi anh nói lời chia tay, em sẽ đau lòng lắm, sẽ suy sụp. Vậy mà chỉ còn hai ngày nữa là tròn một tháng em đã quên anh. Khi nghĩ tới anh trái tim em không hề thấy xao động, không hề thấy đau nhói như hồi xưa mỗi lần em nghĩ đến chuyện sẽ xa anh.

Mỗi lần nghĩ đến anh em cũng chẳng thầm mỉm cười hạnh phúc nữa. Phải chăng cái tôi của em quá lớn, nên khi phát hiện anh phản bội em, em đã gạt hình bóng của anh sang một bên để bước một mình ? Thực tế em đâu có độ lượng như mọi người vẫn nghĩ phải không anh. Em vẫn thầm căm ghét khi nghĩ đến người con gái ấy, người con gái đã nhảy xổ vào tình yêu của em. Em vẫn không quên được chuyện ấy anh ạ. Chẳng bao giờ em có thể tha thứ được. Đúng là em đang tự làm khổ chính mình.

Không hề nghĩ tới anh, nhưng tại sao con tim em không thể cảm thấy buồn, đau hay nhức nhối nữa ???

Từ hôm ấy, em trở thành con người không hề biết buồn. Như thế có tốt hơn không anh ?

anh_bat_khuat_o0o
19-09-2003, 13:10
tình yêu la thía đó, vô tình tiên tử ơi ảnh ấy là ảnh nao thía ha?hìa thương wa ha cô bạn của tui cũng bi người ta đá đít kìa,thật là đau khổ.

chip ơi thế muội vẫn con yêu người đó ha?nếu thía thì muội hãy hỏi lại ảnh ta coi ảnh ta con yêu muội ko vậy.nêu ảnh ta con yêu muội thi hãy way lại voi nhau tiêp nối cuộc tình con đang .....................

LSB-nhocthuytien
21-09-2003, 13:21
Tình yêu khi đã yêu rồi làm sao có thể quên được người ấy trong phút chốc được.
Khi ta làm wen, khi ta tỏ tình có thể rất nhanh nhưng khi ta muốn quên người đó thì khó có thể quên nhanh được, có khi cả cuộc đời này ta không thể wen được người ấy.

Ca ca à, mm từng nghe ai đó nói "nếu chấp nhận sự thật thì rồi mình cũng sẽ quên được cái người tưởng chừng như không thể quên đó thôi"...
Không biết người đó nghĩ thế nào, nhưng theo mm chắc họ chưa yêu thật sự phải không ca ca?
Làm sao có thể quên được những gì đã khắc tận sâu trong tim, bản thân có thể không nhắc đến người đó trên miệng, nhưng trong thâm tâm thì không thôi suy nghĩ về một người. Có thể không là hiện tại, chỉ là quá khứ nhưng quá khứ này không ngủ yên.
Đúng là quen người trong phút giây, yêu người trong một khoảng thời gian nào đó nhưng để quên đi thì chắc cả đời không quên được.

LSB_Vô tình tiên tử
21-09-2003, 19:13
Hay thật, vậy là tròn một tháng rồi kể từ ngày em nói lời chia tay. Em cũng không nghĩ là mình có thể đứng vững và vượt qua một cách dễ dàng như thế đâu anh ạ. Có lẽ do em lên diễn đàn, gặp nhiều người, nói chuyện với họ, đồng cảm với những nỗi lòng của họ chăng ? Hay em không yêu anh nhiều như em tưởng ?

Hôm nay, chat với một người, thấy sao mà giống chuyện chúng mình thế. Khuyên nhủ họ và em cũng thầm cầu mong rằng người đó KHÔNG PHẢI LÀ ANH. Em không muốn tiếp tục nữa sau những gì anh đã đối xử với em. Em đã tự đứng dậy được rồi, em không muốn trở lại nữa.

LsB-a LiTtLe GeCkO
28-09-2003, 11:06
Anh à , anh có biết rằng anh đáng ghét lắm không ? Với anh hai ngày chúng mình không gặp nhau là " hai năm " nhưng với em đó là một khoảng thời gian chờ đợi... Gặp nhau rồi mà hai đứa chẳng thể vui, cũng tại anh tất cả đấy . Anh - một người con trai rời xa quê hương mấy năm lại luôn lo sợ cho em - một cô gái Việt Nam sẽ bị cuộc sống hiện đại làm thay đổi và quên đi những phong tục,tập quán của người Việt Nam . Em hiểu những gì em suy nghĩ nhưng em lại thấy buồn về điều đó . Em cũng đã nói với anh rằng nhưng nét đẹp của người Việt Nam ta em sẽ vẫn giữ được , nhưng những điều quá phong kiến và không còn phù hợp thì em sẽ thay đổi , có vậy thôi mà . Em biết tình cảm anh dành cho em là lớn lắm . Vì tình yêu mà cả anh và em chúng ta đều có những thay đổi , đó cũng là điều dĩ nhiên . Nhưng sao anh vẫn không hiểu cho em . Em muốn nghe lời anh nhiều lắm nhưng chỉ những gì đúng và hợp lí thôi. Anh nói em càng ngày càng bướng - em vẫn vậy thôi . Em luôn muốn bảo vệ quan điểm của mình , và nếu như em sai , anh hãy chỉ cho em biết , chắc chắn em sẽ nghe lời mà. Em không quá ương bướng và cố chấp đâu mà trái lại , em biết suy nghĩ và lắng nghe đó chứ . Anh à , đừng buồn vì cô bé này nghen anh . Xa nhau , em càng biết nhớ thương và yêu anh hơn bao giờ hết . Anh cũng đã nói anh yêu con người của em bây giờ chứ không phải là trong quá khứ , vậy hãy luôn ở bên em , là chỗ dựa những lúc em cần và hãy cho em những lời khuyên những lúc em bối rối anh nhé ...
Mãi là " người lớn " của em...
Yêu anh nhiều H. a. :love2:

vietdaica
28-09-2003, 15:14
em! tình yêu của anh !
có bao giờ em nghĩ anh là kẻ bội bạc ko? những gì anh nói với em ko có cánh nhưng tất cả từ sâu thẳm trong trái tim anh . Anh ko hoàn hảo như em vẵn nói một chàng trai vụng về và khô khan, anh là vậy mà anh ko muốn thay đổi dù chỉ một chút xíu nhỏ thôi em hiểu anh mà
hai ngày với anh cũng như dài vô tận , ko được gặp em anh chẳng làm nổi một cái gì cho ra hồn nữa em ah!!!!!!!!
anh biết ko được làm vậy , em nhớ anh như thế mà anh lại ko gặp em , anh thật đáng bị ghét phải ko em ??????? em vẫn bướng bỉnh như ngày nào , nhưng anh lại thích em ở tính bướng bỉnh của em cô bé ah ! nhưng hãy thử làm một cô gaí dịu dàng , có lẽ em sẽ ngạc nhiên sao mình lại đáng yêu đến vậy , khi em đến với anh anh đã hiểu em là của anh , và anh ko bao giờ để em xa anh nữa , sợi dây tình yêu níu kéo chúng ta lại bên nhau , ngày hôm nay đây khi nỗi nhớ về em tràn ngập trái tim anh , anh đã hiểu cô gái bướng bỉnh kia luôn là tình yêu của anh
dù rất xa em hãy tin anh chỉ yêu mỗi em thôi < trẻ con ah> phải chi anh có thể bên em đưa đón em mỗi khi tan trường , cùng em lang thang qua những hàng sữa đầu thu thơm ngát , anh thèm như vậy quá em yêu ơi!!!!!!!!!!!
bây giờ em làm gì nhỉ ?? học bận lắm hả em? nhớ giữ gìn sức khoẻ nha ! em mà ốm anh buồn lắm đó
nghe lời anh nhé bé yêu!!! đừng có ốm đó !!!! nơi này anh chẳng biết làm gì cho em cả chỉ biết cầu chúc những gì tốt đẹp nhất sẽ đến với em tình yêu của anh ah!
gửi em !!!! cô bé bướng bỉnh <my love>
nhớ em nhiều lắm em biét ko???????????????????????
nơi vắng em!!!! date 28\9\03

LsB-a LiTtLe GeCkO
30-09-2003, 15:43
Em có quá bướng bỉnh chăng ? Anh bảo bé chips ngày xưa anh nói là nghe ngay còn bé chips bi giờ toàn bắt nạt anh thôi , thiệt vậy sao anh ? Ngày hôm nay cả buổi học mà em không thể nào tập trung nổi khi trong đầu em là hình ảnh của anh , tiếng nói và nụ cười thân thương của anh . Em càng cố gắng dặn mình phải tập trung học , có nhớ thì để sau đi mà lại không thể ? Cũng lạ thiệt . Chả biết anh sẽ vui hay là mắng em nhỉ ? Hôm nay em lại thấy mệt mỏi quá nhưng em không buồn khi biết rằng anh không thể chia sẻ cùng em . Với em , tình yêu mà anh dành cho em có thể giúp cho em vơi đi những muộn phiền và khó khăn của cuộc sống hàng ngày và em có thể tiếp tục bước đi trên con đường mình đã lựa chọn ... Em yêu anh , yêu nhiều lắm ...

-----------------------------------
Bi giờ bà xã đi ngủ chút rùi tẹo dậy đi học , uhm , hi vọng sẽ gặp lại ông xã trong giấc mơ :love2:

vietdaica
30-09-2003, 20:30
ngay\ thang nhớ em!
bây giờ em đang làm gì nhỉ ?????? học hay ngủ vậy ,anh thì đang nhớ em phát điên nè !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
khi bản nhạc WHEN I MISSING YOU vang lên , trong anh một nỗi nhớ về em như con sóng lớn cuốn tung tất cả , những kỷ niêm kéo về thôi thúc anh , em nơi ấy có hay ngày tháng này với anh dài quá ko ? sao em ko mail hay viết thư cho anh nữa , có phải em đã quên anh rồi ko???? ko phải vậy đúng ko em ? anh biết em sẽ ko bao giờ quên anh đâu , em biết em quan trọng như nào với anh mà , khi một ngày mới với những ánh sáng ban mai ấm áp tràn ngập căn phòng của anh , cũng là lúc anh biết mình ko lẻloi , một tình yêu với trái tim luôn có em!!!!!!!!!!!!!
mỗi khi tiếng chuông điện thoại đổ anh luôn nghĩ là em , anh muốn được nghe giọng nói ấm áp của em , khi cuộc sống cuốn anh theo với bao bộn bề công việc ,có đôi lúc anh chỉ muốn đạp tung tất cả để về bên em , nhưng anh biết nếu anh làm vậy thì em cũng sẽ ko vui phải ko em? hãy chờ anh , thời gian và xa cách sẽ là thử thách cho tình yêu của chúng ta , tình càng nồng khi ta càng nhớ phải ko em ?
mùa thu hà nội năm nay thế nào em? giống như ngày mình quen nhau ko em ?
hãy viết cho anh nhé em ! anh nhớ em lắm < tình yêu của anh ah!>
anh yêu em luôn luôn và mãi mãi
ALWAY IN MY HEART!!!!!!!!! MY LOVE I MISS YOU LIKE CAZY!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
GỬI NGƯỜI ANH YÊU MỘT THỨ KO NHÌN THẤY , đừng hỏi anh hãy đón nhận bàng trái tim yêu thương em ah!!!!!!!!!!
trái tim tình xi of em

vietdaica
02-10-2003, 20:49
ngày tiếp ngày nhớ em quá trời
em ! người cất giwũ trái tim anh , bây giờ em làm gì nhỉ ????? nhớ anh ko ? anh vẫn tin khi những dòng thư này đến với em , trong tim em là nỗi nhớ về anh ,người vẫn yêu em như ngày xưa ấy
với anh những dòng thư của em cùng bao nỗi nhớ đã giúp anh rất nhiều , khi bóng đêm tìm đến chỉ có những lời yêu thương em viết cho anh chiếu sáng tâm hồn anh .
anh xin lỗi cô bé ah! dạo này do công việc quá bận nên ko viết cho em nhiều được < ko phải anh lấy lý do đâu?
anh chỉ muốn em hiểu rằng , dù bận đến mấy anh vẫn luôn nhớ đến em
câu hẹn ngày đoàn tụ của hai ta cũng ko còn xa nữa em nhỉ , chỉ vài tháng nữa thui chúng ta sẽ được gần kề bên nhau như chúng ta vẫn mong muốn
hãy đợi anh về nhé em ! chúng ta sẽ như ngày xưa , cùng làm những gì chúng ta muốn , ngắm mưa rơi và anh sẽ hát bài hát anh vẫn hát cho em khi xưa
bây giơ kim đồng hồ đã chỉ đến con số 3 , anh phải đi ngủ thui , anh sẽ gặp lại em trong giấc mơ nhé bé yêu !!!!!!!!!!
chúc em ngủ ngon TÌNH YÊU CỦA ANH
kissssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss sssssssssssssssss mylove
hôn lại anh đi nào cún con!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
yêu em yêu em yêu nhiều lắm em bit ko???????????????????

vietdaica
02-10-2003, 21:04
CON SÓNG TÌNH EM CUỐN ANH XA MÃI
CÓ KHI NÀO SÓNG BIẾT RẰNG ANH
MONG CÓ SÓNG KO BAO GIỜ THÔI NHỚ
TRONG TIM ANH SÓNG MANG VÀO NỖI NHỚ
NHỚ HẰNG ĐÊM CÓ SÓNG BÊN ANH
ANH XIN NGUYỆN MỘT ĐỜI CUỘN THEO SÓNG
KO VÔ TÌNH NHƯ LÀN SÓNG BẠC BIỂN ĐÔNG
< tặng em người anh muốn đi chung trên con đường hạnh phúc >
anh yêu em !

LsB-a LiTtLe GeCkO
05-10-2003, 21:07
Anh yêu...
Em mới ở HP lên , hẵng còn mệt và đau đầu nhiều lắm nhưng em lại muốn online để gặp anh . Tiếc rằng giờ này anh không có trên mạng . Ngày hôm qua , khi em online , em đã nhận được tin nhắn của anh . Lại một đêm không ngủ với người em yêu thương . Chỉ nghĩ đến đó thôi là trái tim em như thắt lại , em thấy mình có lỗi khi không thể có mặt bên anh ngay lúc này để có thể xua tan những nhớ nhung , những lo lắng trong lòng anh . Anh biết không , hôm qua em đã đọc đi đọc lại không biết bao nhiêu lần tin nhắn anh đã gửi cho em . Với người khác thì có thể đó chỉ là một bức thư bình thường nhưng với em nó chan chứa những tình cảm , những tâm sự của người em hằng yêu , hằng mong nhớ .
Anh yêu , dường như anh đang có một tâm sự phải không ? Và anh muốn em có thể cho anh một lời khuyên và cũng mong có một chỗ dựa tinh thần . Khi em đọc tin nhắn ấy và cả bức thư của ngày hôm kia , em thấy giận mình nhiều quá . Anh luôn lo lắng cho em , anh lo cho em hay đi chơi mà bị ốm , anh lo cho em vì cuộc sống hiện đại mà quên đi những giá trị , nhưng tinh hoa quý giá của đất nước , con người Việt Nam . Tuy em là một cô bé bướng bỉnh nhưng với anh , em luôn muốn là một người con gái bé nhỏ , nép bên anh những lúc mình bên nhau và lắng nghe lời anh nói . Em nhớ lắm từng câu , từng chữ anh đã viết . Em sẽ sống tốt hơn , em sẽ là em , là bé Chips yêu quý của anh ông xã ạ ...
Yêu anh nhiều và luôn mong chờ ngày chúng mình được bên nhau mãi mãi...

---------------------------------------------
Em yêu anh H. ạ . Những nhớ thương , xa cách càng thêm gắn bó chúng mình lại với nhau . Em biết có những lúc anh nói em không nghe để anh phải buồn , phải cáu nhưng em tin em sẽ sửa được . Thời gian sẽ giúp cho cả hai chúng mình hoàn thiện lẫn nhau mà , có phải vậy không ông xã của em :love2:

vietdaica
08-10-2003, 19:57
ngày tiếp nhớ
em yêu em làm giề vào giờ này vậy???? ko trả lời anh , ko nghe điện thoại của anh nữa , có phải em đã quên anh rồi kO?????
ko phải vậy phải ko em?? em vẫn nhớ và yêu anh , anh vẫn tin như vậy , có phải xa quá làm tim ta giá băng đâu em, anh nhớ em quá trời lun
anh nhớ lắm bé yêu ah!!! viết cho anh nhé dù chỉ một câu thôi
hãy viết rằng EM YÊU ANH vậy là anh hạnh phúc lắm rùi
viết cho anh nhé em anh mong em lắm
tình yêu của em _
gửi người anh yêu mến nhất trong tim

LsB-a LiTtLe GeCkO
18-10-2003, 20:07
Anh này , hôm nay là thứ 7 rồi đấy . Một thứ 7 nữa lại trôi qua . Chẳng biết tối nay ông xã của em có online không nữa .Hix , thực sự lúc này em buồn ngủ lắm rồi . Cả ngày hôm nay đi giúp mấy tên con trai mua quà cho các bạn nữ mà , rồi lại đi mua mấy thứ đồ ăn để mai lớp còn tổ chức liên hoan , chắc cũng ngồi chút xíu là em đi ngủ . Cả đêm qua tính thức đan nốt cho ông xã mình thêm một cái khăn nữa để mùa đông này có thể thay đổi cho đỡ lạnh . Ừhm , nhưng đan hoài hổng có ưng kiểu nào hết , thấy mỗi cái khăn em gửi cho ông xã là đẹp nhất , có lẽ tại lâu rồi em không có đan mà :a8: .
Anh cũng tệ thiệt , chẳng gọi về cho em gì hết . Chẳng bù cho mấy hôm trước , gọi về liên tục . Em nhớ lần anh gọi về gần nhất chính là hôm em mới ở viện ra . Tối đó cả hai đứa mình đều không thể online . Em thì nhờ anh Hiếu gửi tin nhắn cho anh mà sao ông anh mình hôm đó kiêu thế không biết , đến đứa em đang đau yếu mà cũng bắt nạt cho được . Đã thế còn chọc là em đang ở viện nào để đến thăm nữa mới tức . Hì, và em buồn cười nhất là khi anh biết tin em bị tai nạn và bị quên đi một số chuyện anh lại hỏi thế có biết anh là ai không ? Vui tính ghê , nếu quên anh thì làm sao người ta chịu nói chuyện với anh cơ chứ . Mà cũng kì , đến lúc bị tai nạn rùi vẫn còn lóp ngóp bò dậy để lấy đôi dép và kịp nhét cái ảnh của anh vào túi áo và... ngất đi lúc nào chẳng hay . Chỉ đến khi mở mắt ra mới biết mình đang trong bệnh viện . Khi về đến nhà em cứ thắc mắc chẳng biết cái balô của em đâu vì ... em vẫn để thư của anh trong đó . Em phụng phịu vì bị mất thư . Còn anh thì " nựng" em rằng sẽ gửi cho em một cái thư khác . Ông xã mình nói vậy không biết đã gửi chưa nhỉ ? :spook:
Ngày mai ba mẹ anh qua rồi , hì , chắc ông xã mình cũng sớm nhận được quà của bà xã thui . Nhưng mà cấm có chê đó nghen ông xã . :love2:

LSB_Chip2stars
18-10-2003, 22:00
Kính Cận yêu quý của em ơi !
Hôm nay anh đáng ghét lắm có biết không , làm cho D.A này phải chờ anh suốt cả buổi chiều mà trong lòng lo lắng không yên . Anh biết em mong chờ ngày này từ lâu lắm rùi không . Em muốn biết con bé D.A mắt nâu của anh khi mặc áo cưới sẽ như thế nào , có hiền không nhỉ hay lại như con bé D.A mọi ngày chỉ biết mặc đồ thể thao và chạy uỳnh uỵch , quen với các bài luyện tập nặng nề và đánh nhau với bất cứ một thằng con trai nào khi được chỉ định .
Anh khác với tất cả những người em từng quen . Ai cũng luôn mong người yêu của mình phải là một cô gái dịu dàng , thuỳ mị . Còn anh , anh lại bảo rằng anh yêu con bé D.A nghịch như quỷ và chẳng khác nào con trai . Người yêu Kính Cận của em thì khác : Đẹp trai nè , trông hiền lành nữa nè nhưng có ai biết rằng anh cũng quậy phá lắm đâu , có mỗi D.A biết thôi nè .
Chẳng phải em yêu anh vì những điểm trên mà điêù duy nhất khiến cho em yêu thương và đặt niềm tin nơi anh : Anh là một người tốt . Vậy đấy Kính Cận của em ạ . Cho dù anh đã từng là một thằng con trai quậy phá nhưng em biết anh không xấu như ai đó đã nghĩ , Kính Cận của em là một người đàn ông tuyệt vời mà...
Yêu anh nhiều lắm Kính Cận à . Có đôi lúc anh làm em buồn nhưng em biết những lúc đó anh cũng muốn em có thể ở bên để cùng anh vượt qua những sóng gío của cuộc đời , và rồi ngày đó sẽ đến . Chúng mình sẽ mãi bên nhau Kính Cận yêu thương của em nhé :love2:

vietdaica
19-10-2003, 20:18
ngày tháng .............. nhật ký thân yêu!!!
em !!! nỗi nhớ và tình yêu !!! hôm nay khi kim đồng hồ đã chỉ con số 2oh , anh lại ngồi đây viết cho em , hy vọng những gì anh viết trong nhật ký này sẽ đến với em một ngày ko xa
em yêu em hẹn anh , mà sao em ko đến anh đã đợi hơn 2h , anh đã lo lắng ko hiểu vì sao em lại ko đến , hay em bị ốm , anh đã gọi điện cho em , em ko có nhà , anh vẫn đợi , bản nhạc anh nghe như réo rắt lòng người
ANH VẪN ĐỢI DÙ BIẾT EM KO TRỞ LẠI CON ĐƯỜNG XƯA PHAI DẤU BƯỚC CHÂN NGƯỜI , anh như muốn tắt chiếc đài chết tiệt đó đi , nhưng ko được , anh hiểu em bận lắm nhưng sao em ko báo lại cho anh là em ko đến , có lẽ phải 2 tuần rồi ko được nghe giọng nói yêu thương của em , anh nhớ em quá
em !! anh buồn lắm !!!! em có biết ko ?? anh đã mua 1 bông hồng đỏ thắm để tặng em , vây mà em ko đến
thôi hôm nay viết thế thôi !!! buồn ngủ rồi , tạm biệt nhật ký với nỗi nhớ về em
anh hy vọng sẽ gặp em trong giấc mơ đêm nay

LsB-a LiTtLe GeCkO
20-10-2003, 12:31
Anh yêu à , lại một tuần nữa trôi qua rồi , không biết giờ này anh đang làm gì ? Đã thức hay vẫn còn trong chăn ấm . Ngày hôm nay em ngủ dậy muộn hơn mọi ngày , em tự cho phép mình làm vậy . Hôm nay là 20-10 rồi anh ạ , vậy mà em thấy vẫn như ngày thường . Nhưng em cảm thấy vui khi có thể làm " quân sư " cho mấy cặp , chẳng biết họ sẽ đến đâu nhưng em luôn muốn những người bạn em của em có đôi , có cặp để họ có thể cảm nhận được thế nào là một tình yêu , là niềm hạnh phúc như chúng mình đang sống và yêu nhau .
Hôm qua em đi chơi về không muộn lắm nhưng bị mama mắng , muốn cãi lại lắm vì em vốn cứng đầu mà nhưng em biết mình lớn rồi , phải suy nghĩ , thế là em im lặng . Cả buổi học mà em cứ nghĩ bâng quơ , em nghĩ về anh , về em , về cuộc đời - tương lai và hạnh phúc . Em chẳng biết ngày mai nó sẽ ra sao ? Có thể hạnh phúc đó mà cũng có thể khổ đau đó , nhưng những gì em dành cho anh đó là tình yêu , là niềm tin và sẽ mãi bên anh trong cuộc đời này ...

vietdaica
21-10-2003, 20:09
em ! hôm nay là ngày anh cảm thấy mệt mỏi nhất ,anh chán tất cả , ko muốn gì cả ngoài một mong muốn la NGỦ nhưng anh lại ko thể vì nhớ em , ko biết em ra sao nữa ?? em đã nói anh đừng lo lắng cho em , em tự lo được mà , nhưng anh ko thể làm như vậy được , em biết ko ?? em là người yêu của anh mà nếu em buồn mà anh ko làm cho em vui lên được thì anh có còn phải là người yêu của em nữa ko??
anh biết em cũng lo lắng cho anh nhiều lắm , chúng ta cùng cố gắng vượt qua thời gian khó khăn này , ko lâu nữa chúng ta sẽ hạnh phúc bên nhau phải ko em???
hãy gọi cho anh sớm nha !!! em yêu anh nhớ em qua trời em có biết ko hả em ???
I SWEAR LOVE YOU FOREVER!!!!!!!!!!!!!! YOU TOO!!!

LsB-a LiTtLe GeCkO
21-10-2003, 21:01
Vậy cũng đến thứ 3 , thời gian sao trôi qua mau vậy . Những lúc nhớ anh và chờ đợi , em cảm tưởng thời gian như ngừng lại , và chỉ đến khi vùi đầu vào học em mới chợt nhận ra thời gian qua đi sẽ chẳng thể nào trở lại . Anh biết không , lần đầu tiên khi anh nói với em rằng anh đã có người con gái khác , em đã khóc , đã hận anh rất nhiều . Anh đã từng kể cho em nghe về cô ấy nhưng em biết anh chẳng có một chút cảm tình dành cho cô ta , vậy mà cuối cùng anh lại nói rằng đó là bạn gái của anh . Vẫn biết đó là lời nói dối nhưng trái tim em như có trăm ngàn vết dao đâm , đau xót ... Và rồi tình yêu của chúng mình lại rực rỡ ánh hồng khi trái tim hai đứa thực sự thuộc về nhau . Sẽ chẳng còn những lời nói dối , chẳng có một điều phiền muộn , chúng mình đã hứa với nhau sẽ cùng nhau vượt qua mọi khó khăn , sóng gió của đời thường....
Ngày hôm nay , khi nói chuyện với một người bạn , em lại thấy giống chúng mình khi xưa. Họ yêu nhau say đắm và còn lâu hơn cả hai đứa mình . Những tưởng sẽ chẳng có gì ngăn cách thì chàng trai tuyên bố chia tay vì... anh ta đã có bạn gái mới . Ai cũng biết anh ta yêu người bạn của em đến thế nào , và không ai có thể yêu điên cuồng đến vậy . Thế mà vẫn có thể nói tiếng chia tay . Tình yêu là thế sao ? Và để rồi sự xa cách , sự chua xót và níu kéo bỗng chốc như một tiếng sét khi cô gái đó trông thấy chàng trai tay trong tay với một người con gái khác . Cô ấy đã hận. Cô ấy hỏi tại sao ? Tại sao lại bất công đến vậy ???
Đời là vậy và tình yêu luôn là vậy . Nhưng những gì chúng mình đã và đang dành cho nhau sẽ mãi là một nền tảng vững chắc cho tình yêu và hạnh phúc của hai đứa mình về sau có phải không ông xã của em ???

vietdaica
25-10-2003, 20:23
em yêu! do công việc quá bận rộn hôm nay mới viết cho em được , em ko giận anh chứ ??? anh ko muốn như này đâu quả thật anh muốn viết cho em nhiều lắm ,
nhiều khif về đến nhà anh chỉ muốn ngủ một trận đến sáng mai , mà khó quá , bao nhiêu điều làm anh như điên lên ấy , nào là quần áo , nào là công việc ngày mai vvvvvvvvvvvvvvvvvv, nhớ em nhiều lắm nhưng khi đó đã 10h anh ko dám gọi cho em , bao lần anh cầm máy lên rồi đặt máy xuống đắn đo có nên gọi cho em
anh bit giờ đó em đang học , anh ko muốn em bị bố mẹ la , mà gọi muộn quá em lại ngủ rồi . ko biết em có giận anh ko? chắc là có nhiều là khác ấy , anh biết anh thật đáng trách phải ko em ? anh hy vọng em sẽ hiểu cho anh bây giờ , khi nào em nhớ anh em hãy mở bản nhạc when i mising you mà nghe nhé , anh cũng vậy nè , anh mong gặp em lắm , bao ngày qua anh thấy mình như lạc giữa bao người , em yêu
anh muốn gửi tới em những nhớ mong ngày qua , một nụ hôn thay cho lời xin lỗi nhé em
for my love N KISSSSSSSSSSSSS
i love you so much!!!

LsB-a LiTtLe GeCkO
26-10-2003, 14:48
Có đôi khi em khóc , khóc cho ngày mai rồi sẽ ra sao ??? Em cứ nghĩ vẩn vơ để rồi lại phải khóc . Anh mắng em sao cứ đa mang , toàn nghĩ chuyện buồn . Con người em là vậy . Xa anh chẳng biết làm gì cho bớt đi nỗi nhớ trong lòng . Nghĩ đến ngày xưa ư ? Ngày xưa quá khác so với bây giờ . Chúng mình hồi đó đã yêu nhau sâu nặng được chưa ? Nhắc với anh thì anh bảo đó là chuyện cũ . Còn bây giờ , anh yêu em nhưng anh cũng đã đổi thay , anh thay đổi theo ý muốn của em nhưng em vẫn cảm thấy thiếu một thứ gì đó ??? Em có quá tham lam không anh nhỉ khi lúc nào cũng muốn cuộc sống này chỉ có riêng hai đứa , sẽ chỉ có hai đứa mà thôi... Mỗi lần nhớ anh , em lại hát...
Người yêu ơi em luôn mơ ước , được cùng anh , khắc tên hai đứa mình đến vì sao ái tình . Người yêu hỡi trăm năm mình chỉ có chung đôi kiếp này thôi thì ta hãy cùng nhau tìm một vì sao sáng cho riêng mối tình ta, một vì sao sáng mãi trên trời cao . Mãi mãi nhân gian này chỉ có ngôi sao tình chúng ta...
Một vì sao chỉ có tên hai đứa mình thôi . Một trong hai đứa nếu mai rời xa , ánh sáng ngôi sao này soi lối cho em và anh về một nơi chỉ có hai ta...
Anh à , em nhớ anh , nhớ nhiều lắm anh có biết không - hỡi người em yêu thương ...

vietdaica
29-10-2003, 18:31
em! hôm nay là ngày anh phải đi nhiều nhất đôi chân mỏi nhừ nè , miệng khô đắng vì khát .bụng thì đói veo
bây giờ là 7h25 anh vẫn chưa ăn gì cả , bụng đói cồn cào nhớ em quá ,nhớ ngày xưa em thường nói ANH LƯỜI ĂN VẬY KO SỢ XAU NÀY VỀ EM ĂN HẾT AH!!!! anh thấy thật vui , giờ em ở xa anh quá thèm được nghe giọng nói của em , lời trách hờn dễ thương ngày ấy , dù anh biết em cũng như anh nhớ thương nhiều lắm , em ở nơi ấy một mình xa cách , ko biết em sẽ sao nữa , chắc là khó khăn nhiều lắm phải ko ??? hãy cố gắng nhé em , em biết là anh luôn ở bên em , luôn là như vậy em ah !!!
một mùa đông sắp đến nữa rồi em ah !!! lạnh giá em có chịu được ko?? anh biết khi mùa đông về em vẫn thích món ngô nướng , anh sẽ gửi cho em , mong rằng em sẽ bớt đi nỗi cô quạnh nơi xa ấy
anh nhớ em !!!! nhớ và yêu em vô cùng em yêu !!!
giữ gìn sức khoẻ nhé em !! anh vẫn bình thường chỉ nhớ em thôi

LsB-a LiTtLe GeCkO
31-10-2003, 11:17
Ông xã ơi , em xin lỗi . Em không muốn sẽ phải làm cho người em yêu phải buồn nhưng quả thật em đã làm như vậy . Ngày hôm qua đáng lẽ chúng mình gặp nhau em phải làm cho anh vui nhưng vì tâm trạng của em lúc đó không được vui , vô tình đã làm cho anh yêu phải buồn rồi . Em cũng sắp phải đi xa , sẽ nhớ anh nhiều lắm .
Anh biết không , hôm qua khi em giận dỗi , em muốn bỏ đi đâu đó thật xa , em muốn được một mình nhưng chỉ khi còn mình em với màn đêm yên tĩnh em mới thấy nhớ anh hơn bao giờ hết . Buồn . Em chẳng biết em phải làm gì nữa . Tại sao mỗi lần chúng mình gặp nhau là đều cãi nhau hết vậy anh . Anh đáng ghét lắm , đáng ghét thật nhiều ......

see-u-again
31-10-2003, 14:56
cô bé của anh ơi.... tại sao lúc nào em cũng bướng bỉnh vậy nhỉ? đã hứa với anh bao nhiêu lần là bé sẽ ko như vậy nữa mà, sẽ ko làm cho những ng` xung quanh phải buồn vậy mà em vẫn vây. nhưng thôi anh nghĩ tình tình 1 con ng` rất khó đổi, anh nghĩ bé cũng như anh thôi, luôn luôn làm theo những gì mình nghĩ, đôi khi những việc thật là to lớn thì mình lại có thể bình tĩnh để mà giải quyết, nhưng đôi khi mình giận hờn trong những chuyện quá nhỏ nhỏi... bé àh, đừng buồn nữa, hãy sống thật thanh thản, đừng coi trọng vấn đề quá, thì bé sẽ ko phải hờn dỗi nhiều vậy đâu...
seeYa

vietdaica
07-11-2003, 20:07
em! anh hiểu tất cả em buồn và nhớ anh lắm
em anh yêu em , yêu cả tính bướng bỉnh của em nữa , em anh mong muốn mãi là như thế , vẫn như ngày anh mới biết em , hay hờn giận , để anh phải làm lành trước , nhưng em có biết anh đọc thấy trong đôi mắt và khuôn mặt bướng bỉnh kia là cả một trời yêu thương ko? đừng bao giờ thay đổi nhé em
anh nhớ em nhiều lắm cố bé bướng bỉnh của anh ah!!!

LsB-a LiTtLe GeCkO
08-11-2003, 12:37
Thế là lại thêm một tuần nữa trôi qua , một tuần em phải "xa" người em thương yêu . Tối qua cứ ngỡ chúng mình sẽ nói chuyện với nhau thật lâu vậy mà... Em thấy buồn quá ông xã à ...
Hôm nay là thứ 7 đó anh à , em muốn được cùng người em yêu đi dạo phố hay cùng nhau đi xem một bộ phim mới chiếu . Hay thậm chí chỉ cần ở bên ông xã thôi cũng đủ cho em cảm thấy hạnh phúc . Có nhiều lúc em cảm thấy giận anh quá ngay cả khi anh đã thay đổi để cho em có thể vui . Nhưng tính anh vẫn cứ luôn là vậy . Nhiều khi những câu nói của em tuy chỉ bâng quơ nhưng em luôn muốn anh hiểu , nhưng dường như anh chẳng quan tâm . Nếu nói theo suy nghĩ của anh thì những lúc chúng mình bên nhau , anh quên hết tất cả mọi chuyện . Em chẳng biết mình nên buồn hay nên vui nữa . Em yêu anh , em luôn nghe theo những lời anh nói . Anh cũng đã bảo với em rằng anh yêu bé Chips vì bé Chips luôn nghe lời anh , nhưng nếu có thể một lần em bướng , em không nghe lời anh thì em biết anh vẫn còn yêu em nhiều lắm phải không anh ?

LsB-a LiTtLe GeCkO
13-11-2003, 13:09
Ông xã của em ơi , hôm nay là thứ 5 rồi đấy . Mấy ngày qua em chỉ mong sao cho sớm đến ngày này để cho hai đứa có thể gặp nhau . Nhớ anh nhiều lắm anh có biết không ? Mấy hôm nay trời Hà Nội lạnh lắm nhưng nghĩ đến anh là trái tim em lại như thấy ấm lên và em thấy vui vì điều ấy . Chẳng biết anh có đọc những hàng chữ này hay không nhưng anh biết tình yêu em dành cho anh là nhiều , nhiều lắm . Xa anh mà thấy ngày sao trôi qua lâu đến vậy . Rồi đến khi hai đứa ở bên nhau thời gian lại vội vã trôi qua . Rồi cũng sẽ hết một tuần ... và ngày hai đứa ở bên nhau sẽ chẳng còn là bao lâu quá . Ôi nghĩ lại sao mà hạnh phúc đến vậy...

see-u-again
16-11-2003, 03:41
bé hãy luôn luôn nhìn về phía trước. Vì phía trước có nhiều điều thiệt đẹp đang đợi bé đó :D hãy để cho mọi ng` luôn luôn dc nhìn thấy nụ cười của bé

seeYa

LsB-a LiTtLe GeCkO
16-11-2003, 09:32
Thứ 5! Cái cảm giác chờ đợi người yêu thật lạ lùng , thời gian trôi qua sao mà chậm chạp đến vậy . Em cố gắng dọn cơm thật sớm rồi online để chờ anh ...
7h ! Em ngó đồng hồ . Chắc giờ này ông xã của em còn đang ngủ . Tranh thủ dạo qua trang web đang "làm thử " ...
8h ! Sao giờ này anh vẫn chưa lên vậy nhỉ ? Chắc là có việc gì đó chưa lên kịp - Em tự trấn an mình cho dù lòng cảm thấy sốt ruột nhiều lắm ...
9h ! Hai tiếng rồi mà sao anh vẫn chưa lên . Hàng loạt câu hỏi đặt ra trong đầu em . Em lại tự trấn an rằng:" Chẳng có gì đâu mà , rồi thể nào anh cũng sẽ lên thôi , đừng có nghĩ như vậy nữa Chips à , mày biết ông xã yêu và nhớ mày thế nào cơ mà ..."
9h30' ! Mệt mỏi . Cả ngày hôm trước em đã phải thức trắng ... Anh vẫn không thấy đâu . Bạn anh vào gọi em hỏi có thấy anh không ? Em lắc đầu .
9h40' ! Mẹ gọi kêu đi ngủ . Ngoan ngoãn nghe lời . Em kịp nhắn bạn anh bảo thấy anh thì gọi về cho em , em mệt . Bạn anh cười ...
11h15'! Ấm quá . Em đã đi ngủ rồi . Và... R..e..n..ggggg!!!! Em vùng dậy , chạy ngay đến điện thoại : Là ông xã của em . Bao giận hờn dường như tan biến , giọng nói của người đầu dây bên kia nghe sao thân thương quá . Rồi anh bảo anh có việc không online được , anh cũng mới nhận được tin nhắn của bạn anh . Em cười bảo chẳng có gì đâu . Vậy mà 1 tiếng trước đó có người mới trách anh đó....
Anh à , hôm nay cũng là chủ nhật rồi . Em ngủ dậy thật muộn . Em tự cho mình quyền đó vì dù sao học cả tuần cũng mệt lắm rồi . Tối qua đi sinh nhật mà thấy thấp thỏm làm sao ý . Đã mấy lần anh gọi về toàn lúc em không có nhà thôi ...
10h30' về đến nhà , bật mấy lên thì bố bảo anh vừa mới gọi về . Em ngó giờ : 10h19' ! Sao đáng ghét vậy chứ , mới có 10' thui . Ấm ức em lên nhà dặn mẹ bao giờ anh gọi thì kêu em . Và em cứ chờ , chờ mãi và ngủ lúc nào chẳng hay . Sáng nay , theo thói quen em lại mở máy xem anh có gọi hay không ? Vẫn vậy . Ông xã của em chắc lại có việc bận rồi . Buồn lắm đó anh à . Chẳng biết hôm nay có được gặp anh không nhỉ ???

LsB-a LiTtLe GeCkO
04-12-2003, 20:15
Chờ đợi . Chờ đợi để rồi chờ đợi nhưng đến khi gặp nhau lại chẳng thế vui. Chẳng phải xa cách khiến cho suy nghĩ của hai đứa khác nhau mà cách nhìn nhận về một con người của cả hai chẳng thể giống nhau . Một người bạn - với em có thể quan trọng hơn người yêu rất nhiều vì người ta luôn ở bên em , có thể nhiều điều em luôn nói với bạn thân mà chẳng bao giờ nói với người yêu nhưng nếu như có một ngày tình bạn và tình yêu của em đều bị đe doạ và em là người đứng giữa thì em sẽ lắng nghe ... cả hai và suy nghĩ . Anh có bạn thân , em cũng vậy chứ . Và đã không dưới 1 lần em và bạn trai của nó gây chuyện với nhau , vì sao ư ? Vì bạn em quá yêu anh ta trong khi anh ta mang tình yêu của nó ra làm trò đùa , nó chẳng thể tin vì anh ta tốt với nó lắm mà. Và nó cũng đã khóc, thậm chí van xin để cho đứa bạn thân nhất của nó là em hãy chấp nhận . Có thể vì em đã quá ương bướng và cố chấp nên chẳng nghe nó . Em đã không ở bên người bạn thân yêu nhất của em và cuối cùng , kết cục cho cả em và nó đó chính là sự trở mặt của người bạn trai kia . Thật dở hơi khi em kể cho anh nghe câu chuyện này nhưng em muốn anh hãy coi đó là một bài học kinh nghiệm anh à. Em đã suy nghĩ , nhưng em chỉ suy nghĩ cho em mà chẳng bao giờ suy nghĩ cho bạn em . Giá như lúc đó em vẫn sẽ ở bên nó và sẽ chứng minh cho nó thấy rằng anh ta chẳng tốt đẹp gì để cho nó không phải đau khổ và tự oán trách mình sao không nghe lời em thì có phải tốt hơn không ?
Ừ , cũng có thể em là con gái, cũng có thể chúng mình đang sống trong những xã hội hoàn toàn khác nhau nên chúng mình khó có thể chịu nghe lời của nhau nói . Nhưng anh à , anh có biết em đau lắm không khi danh dự ,lòng tự trọng của em lại bị mấy thằng đàn ông mà em từng coi là bạn , là anh em mang ra bình phẩm này nọ và với một lời giải thích : Nói vui ý mà . Cổ họng em nghẹn đắng . Vẫn biết anh khó xử lắm chứ vì người ta là bạn thân của anh cơ mà . Em chẳng muốn ép anh để sau này người em yêu thương bị mang tiếng là " vì vợ quên bạn " nhưng em chỉ muốn người yêu của em một lần đọc từng câu , từng chữ , từng lời em nói và mong sao anh hãy đặt mình vào hoàn cảnh như em để có thể hiểu những gì em đã phải trải qua và biết được suy nghĩ của em giờ đây ...
Em có thể khóc khi hai đứa mình lại chẳng vui vẻ gì trong lần gặp nhau này , nhưng nước mắt em chẳng thể rơi vì một người chẳng thể bao giờ còn được em coi là anh trai nữa . Anh buồn em cũng có vui được đâu cơ chứ ...

LsB-a LiTtLe GeCkO
04-12-2003, 20:56
Nếu như anh quyết định sai thì đừng trách anh nhé ...
Em phải biết nói sao bây giờ nhỉ ? Có lẽ em đã đoán được quyết định của anh rồi đó ông xã à . Em cũng sẽ buồn , nhưng nếu để như em phải oán trách anh thì em cũng sẽ không làm như vậy đâu anh à vì dù sao em cũng nên tôn trọng ý kiến quyết định của anh cơ mà . Cuộc đời có nhiều khó khăn và đôi khi ta chỉ có thể lựa chọn một con đường cho sau này . Có lẽ cuộc sống của em luôn là vậy , chẳng một ngày được vui trọn vẹn - người ta đã nói đúng . Và rồi có thể ngày mai chỉ còn mình em trên con đường đó , nhưng chẳng vì thế mà em nản chí, em vẫn phải bước tiếp trên con đường đó. Khó khăn ư ? Thử thách ư ? Thêm chút muộn phiền cũng vậy mà thôi . Em đã đau khổ quá nhiều rồi , em chẳng sợ một điều gì nữa đâu , điều gì đến thì cũng sẽ đến cơ mà ...

LsB-a LiTtLe GeCkO
12-01-2004, 09:05
Cũng đã lâu lắm rồi anh nhỉ , chúng mình chẳng có chat với nhau , em cũng chẳng viết Nhật Ký như ngày xưa nữa nhưng tình cảm em dành cho anh luôn còn mãi trong em và ngày một nhiều hơn . Ông xã yêu , cũng chỉ còn một môn thi nữa là bà xã của anh được nghỉ Tết rồi , và cũng chưa đến 1 tháng nữa đâu là hai chúng mình lại được gặp nhau . Em luôn thắc mắc chẳng biết lúc đó sẽ thế nào ? Một người bạn bảo rằng em đừng có suy nghĩ nhiều quá , hãy để nó đến đâu thì đến đi ... Rồi nhiều lúc đi ngang qua mấy hàng áo cưới , em lại tự cười một mình , ngốc thiệt phải không ông xã . Ừ thì để đến đâu hay đến đó vậy , anh nhé .
Hôm qua em về quê , mọi người hỏi thế người yêu đâu sao không dẫn về luôn thể , lúc đó em chỉ biết đỏ mặt và lặng im , bắt đền anh đấy nhé . Hôm qua khi về đến HN em mệt lắm , nhưng lại chẳng muốn nghỉ ngơi , em lại lên Net với hi vọng mong manh là sẽ gặp được anh , nhưng rồi lại chẳng có ...
H. à , sao em nhớ anh nhiều vậy cơ chứ ???

LsB-a LiTtLe GeCkO
23-01-2004, 19:23
Xem nào , vậy là cũng đã gần 5 tháng em lạp cái topic này nhưng quả thực càng ngày em càng lười post bài hay nói chính xác hơn em lười lên Net , có chăng em muốn mình chẳng bị ngập sâu vào thế giới ảo này mà thôi. Ông xã yêu của em , cũng 4 hôm rồi kể từ hôm anh gọi điện về chúc Tết gia đình em , tuy chúng mình chẳng gặp nhau nhưng qua bạn bè, em vẫn biết được những suy nghĩ của anh giờ đây : Hồi hộp và lo lắng . Anh chẳng biết khi gặp gia đình em thì sẽ phải nói gì , và anh sợ rằng mình sẽ nói gì đó không đúng với mong muốn , có đúng không nào ông xã của em. Và em còn biết được rằng từng ngày , từng giờ có một chàng trai càng yêu em tha thiết và mong sớm có ngày hai đứa gặp mặt . Rồi từng ngày, từng ngày trôi qua thật vội vã , khoảng cách không gian và thời gian giữa hai đứa như được rút ngắn dần . Anh yêu thương , đừng suy nghĩ và lo lắng nhiều quá chứ , vẫn sẽ có em bên cạnh anh những lúc anh cần cơ mà ...
Ông xã yêu của bé Chips , em biết giờ này đây anh đang mong nhớ tới em . Còn em , mỗi khi về phòng , đọc lại lá thư anh đã viết , ngắm nụ cười của anh qua những bức ảnh , lòng em càng thấy yêu anh và nhớ anh hơn bao giờ hết . Em cũng chẳng biết rằng lần đầu tiên ấy rồi sẽ thế nào, chắc hẳn hai đứa mình sẽ ít nói đó anh à , vì còn " lạ " mà phải không anh . Nhưng rồi em tin tất cả sẽ được vượt qua với tình yêu của hai ta. Yêu anh và luôn nhớ tới anh .
Em biết là anh đọc hết những bài viết này mà , anh cũng chẳng biết phải viết thế nào , đúng không ? Em không cần anh phải làm vậy vì với em , chỉ cần anh đọc chúng và hiểu là được rồi. Ông xã à , anh online kìa ... :1luvu:

LSB_Chip2stars
13-03-2004, 20:07
Tối thứ 7, trời vẫn cứ mưa ... nhỏ thôi nhưng mà mãi chẳng ngừng . Em ngồi chờ mãi cho kim đồng hồ cứ nhích , nhích từng số một mà sao mãi chẳng đến 8h .
7h45' - Chẳng thể đợi thêm một phút nào , vội vàng login vào cái nick để được gặp anh .Nhận được một vài tin nhắn của bạn bè và những người trên diễn đàn . Không có tin nhắn của anh - vậy là tối nay anh có thể online được rồi - nhủ thầm trong bụng . Tự dưng em thấy vui .
8h - ngó lên cái đồng hồ - Không biết cái đồng hồ này có chạy đúng không nhỉ ? Em nhớ là mọi lần anh thường lên trước em cơ mà . Và rồi em lại chờ . Một vài người vào chào em , hỏi han dăm ba câu chuyện . Lại nghe con em " hí hửng " nói rằng sắp làm đám cưới , hỏi em có tin không ? Em tặc lưỡi - Ờ , chị khuyến khích - Nó cười khểnh - 5 năm nữa cơ chị ơi , nhưng mà em " máu lắm rồi :25: - Lại nghĩ đến mình ... cũng 5 năm nữa đấy anh nhỉ ???
8h20' - Ông xã của em đầu rồi ? Sao hẹn với em mà không lên vậy ? Hôm nay trời mưa quá , buồn ơi là buồn . Ông xã ơi ! Đâu rồi nè ??? - Lại gửi cho anh thêm một tin nhắn nữa , nhưng là trách anh lỡ hẹn . " Ông chú " có vẻ sốt ruột nói rằng có chuyện muốn nói với anh - chắc lại nói chuyện huyên thuyên của mấy người đàn ông con trai đây mừ . :a6:
8h25' - "Anh dzai" nhẩy vô YM gọi - Biết ngay là ông xã mình hổng lên được mà . Chèn đét , giận thiệt đó . Ơ nhưng mà vì công việc , thui đành bỏ qua .- Nhắn " anh dzai " gọi ĐT báo lại cho anh . " Anh dzai " chạy đi ăn rùi lại vô nói chuyện với em , tiện thể em lôi " việc công " vô nhờ anh dzai luôn - Mình đúng thật là ngố .
9h15'- Oái , nhanh quá . Ngồi online chút nữa rùi đợi ĐT của ông xã luôn thể . Nhớ quá là nhớ , ông xã của em ơiiiii :love2:

vietdaica
13-03-2004, 20:39
một tuần nữa anh ngồi buồn mà chẳng biết làm gì cả , em giờ xa quá , gọi cho em lúc này ko biết em có nhà ko nữa? ra net cũng ko thấy em
buôn``````````` từ khi chúng ta xa nhau đến nay chưa lúc nào anh thôi nghĩ về em , em yêu ah
anh muốn nhìn thấy em dù chỉ trong phút giây , anh thèm được ngắm nhìn em thật lâu như ngày xưa chúng mình đi dưới mưa , từng hạt mưa nhỏ vương trên tóc em , long lanh như những ánh sao đêm vậy
anh còn nhớ , khi chúng ta lang thang trên phố mưa mùa đông , em đã run run mà vẫn cười và nói ko lạnh anh ah!!!!!!!! nhưng anh biết em đang lạnh lắm , có phải tình yêu đôi ta đã sưởi ấm trái tim em ko ??? anh cảm thấy những lần đó ấm áp lạ thường nhìn người yêu bé nhỏ run run , cảm giác ấm áp đó len lỏi trong anh khi em khép nép vào vai anh tránh cơn gió lạnh , em yêu!!!!! anh nhớ tất cả tất cả yêu thương em àh
trời hanoi đang mưa em biết ko?? em đang làm gì có nhớ về anh ko em???
anh nhớ em nhiều lắm em yêu!!!!!
gửi em người yêu bé nhỏ!!!!!

LSB_Chip2stars
14-03-2004, 10:46
Trời vẫn mưa ...
10h kém - Đợi mãi sao chẳng thấy anh gọi về . Chạy lại bên bàn và làm một việc chẳng biết có phải là ngớ ngẩn hay không ... kiểm tra xem ĐT có hỏng hóc gì không ? Chẳng phải . Có lẽ do anh bận .
10h - Em biết chắc chắn rằng đó là anh . Và chỉ khi nghe anh tiếng : Anh nè - một cảm giác hạnh phúc bắt đầu trào lên trong tâm tưởng của em . Vậy là cũng đã 1 tuần ngày chúng mình phải xa nhau .Giọng anh hơi run - có lẽ vì anh đang đứng ngoài trời , và lạnh .Bao nhiêu kỉ niệm như chợt ùa về trong từng lời nói của anh , em dường như nghẹn lời . Anh nói rằng ANH YÊU EM - 3 từ ấy anh thốt ra một cách " nhanh chóng " nhưng em chẳng thể giận anh được vì ngay khi em biết rằng em yêu anh thì cũng có nghĩa là em yêu tính cách , con người và cả những suy nghĩ của anh rồi . Anh nói rằng em đừng có nhớ anh mà lại như vậy . Ừ , em lại chợt nhận ra rằng em lại là con bé của ngày nào , yếu đuối và chẳng còn mấy hứng thú với công việc hàng ngày . Lúc nào em cũng muốn chìm vào giấc ngủ ... thật lâu vì em biết rằng khi em thức dậy , còn lại một mình , chung quanh em chẳng còn anh nữa thì lúc đó em phải đối diện với sự cô đơn và nhớ thương da diết . Kể từ ngày anh đi , em chẳng còn niềm đam mê với những hoạt động mà vốn dĩ trước đó em rất nhiệt tình . Mọi người thắc mắc về sự thay đổi đó , người ta gọi điện hỏi thăm , người ta cố gắng kéo em vào những cuộc vui nhưng rồi em từ chối . Em thấy điều ấy thật vô nghĩa nhưng xét cho cùng nó lại chính là ... một phần tất yếu của cuộc sống .
Có lẽ chỉ là suy nghĩ của em trong phút chốc . Có lẽ anh đã nói đúng . Ừ mà em biết điều đó là đúng nhưng chẳng hiểu sao em lại cứ bị những suy nghĩ và hình ảnh , những kỉ niệm về anh lẩn quẩn trong đầu . Em biết như vậy sẽ khiến anh buồn phiền . Và rồi em biết , em tin rằng em sẽ sớm trở lại thành con nhóc bướng bỉnh như ngày nào , và lại sớm hoà nhập với cuộc sống vui tươi chung quanh , làm quen lại với những ngày sống xa anh và em biết mình sẽ yêu anh nhiều hơn , nhớ anh với tất cả tình yêu mà mình đang có .
Anh yêu , hôm nay trời lại vẫn mưa ... dai dẳng ... Em càng buồn và nhớ anh hơn . Đâu đây vang lên trong đầu em giai điệu của bài hát ấy - bài hát mà em đã từng ghét nhưng giờ đây nó lại chính là tâm trạng và suy nghĩ của em lúc này : " Em xa rồi còn anh trong thương nhớ , ôm tình yêu mà ta đắp xây . Mình yêu nhau mới đây ... đã xa ... Xa nhau mất rồi , em yêu mãi xa ... Xa nhau thật sao ? Nhớ thương em nhiều hơn ... Dẫu xa nhau mà anh luôn tin rằng , trái tim mình cùng nhịp đập với nhau . Tình anh vẫn một lòng , dù sao mãi ngàn trùng , mong một ngày mới , mình sẽ bên nhau trọn đời ... " :love2:

LSB_Chip2stars
19-03-2004, 11:49
Ngày hôm qua nói chuyện với anh thật là nhiều , cảm giác xa nhau chẳng còn hiện hữu trong suy nghĩ của em nữa , và em cảm nhận được từng tiếng nói và hình ảnh của anh , ngay đây thôi , rất gần . Anh nói thời tiết dạo này nóng quá , em cười : Trời HN lúc nắng lúc mưa nhưng chẳng nóng .Mới sáng sớm anh đã bị chảy máu cam . Lo lắng em giục anh đi kiếm bông , anh lại cười xoà , lẩm bẩm " Chắc hôm nay có điềm gở " - Khẽ nhíu mày , bỗng dưng câu nói ấy của anh làm cho em cảm thấy không yên . Khuyên anh nếu thế thì đừng có đi làm nữa , biết vậy thôi chứ sao anh chịu nghỉ cơ chứ . Nhưng rồi em cũng chẳng biết ngày hôm qua đã có " điềm gở " đúng như anh nói hay không ? Nhưng trong câu chuyện của chúng mình , anh khoe rằng " Anh mới nhận được thư " . Dường như trong vui đó có pha một chút buồn của em . Là thư của ... chị ấy . Em im lặng chỉ để nghe anh nói , chỉ để nghe anh kể rằng ngày hôm nay anh nhận được một lá thư ... từ Trung Quốc - lòng phân vân chẳng biết của ai nhưng khi mở ra thì mới hay rằng đó là thư của một người con gái . Anh cứ kể , còn em cứ im lặng . Ừ em chẳng biết phải nói gì ? Chẳng lẽ lại bảo " Chúc mừng anh nhé " - như vậy có phải là em đang tự dối lòng mình , hay em là một con ngốc khi thốt ra câu như vậy ? Em có yêu anh hay không ?
Anh hỏi em tại sao im lặng ? Anh bảo em phải làm sao ? Phải cười và coi như chẳng có chuyện gì sao . Em chẳng biết rằng mình có ghen hay không ? Nhưng em nghĩ đó cũng là một quy luật của tự nhiên mà thôi . Cho dù anh có yêu em nhiều đến đâu chăng nữa , và ngay cả khi anh ở bên em hay anh ở xa , em vẫn biết trái tim anh luôn dành cho em . Nhưng ông xã của em à , em biết phải làm sao khi chị ấy - người mà anh luôn nói với em rằng " xinh dã man " hay dù sao cũng là " một thời đã xa " ấy bỗng dưng liên lạc lại với anh ? Em chẳng dám so sánh chuyện ngày xưa với chuyện ngày nay nhưng có đôi khi em thấy nhói lòng . Em chẳng biết có nên trách bản thân khi cứ nghĩ mãi những chuyện vẩn vơ như thế .
Anh à , em cũng là con gái và em cũng biết buồn khi giờ này chẳng có anh ở bên . Em có thể nói , em có thể cười nhưng em vẫn có thể khóc vì những suy nghĩ rất không đâu đó . Ông xã , đừng làm cho em buồn như vậy nữa nghen .
Giờ này thì chắc là anh đang ngủ say , thôi thì thả mình theo cơn gió , bay vào giấc ngủ và những cơn mơ của anh ... một cơn mơ về hạnh phúc của hai ta . Yêu anh nhiều lắm ông xã của em ạ !!! :love2:

LSB_Chip2stars
21-03-2004, 16:36
Thực sự thì em chẳng thể hiểu nổi con người ta nghĩ gì và muốn gì nữa ? Em cố gắng sống tốt hơn , càng cố gắng hoà đồng bao nhiêu thì người ta càng cố gắng đặt điều , làm bộ suy nghĩ về em bấy nhiêu . Mk , đời là vậy đó sao ? Anh yêu em nhưng anh lại chẳng mấy khi tin em thật lòng ? Anh chẳng dám chắc chắn vào tình yêu mà em dành cho anh , anh không tin rằng em yêu anh ... Yêu là vậy đó ư ? Em chẳng muốn mình phải khóc một chút nào . Thực sự thì trong mắt bạn bè em giờ đây , em là một đứa con gái lạnh lùng , chẳng biết khóc lóc là gì cả . Và ngay cả khi em bị người khác mắng , cho dù là oan ức , em cũng tự nhủ với mình rằng em không được khóc . Em sống sao? Có lẽ chỉ mình em hiểu được . Và rồi người ta cứ nghĩ rằng hiểu được em nhưng chẳng có cái quái gì hết , đến chính họ họ còn không biết rõ sao lại có thể tuỳ tiện phán xét về người khác như thế .
Có thể chúng ta , những con người khác nhau ,sống trong những xã hội , trong hoàn cảnh khác nhau nên có nhiều chuyện chẳng thể tương đồng . Nhưng điều khiến em buồn nhất lại chính là cả hai chẳng hiểu nhau . Việc quái phải vì suy nghĩ của người khác mà em phải thế này, em phải thế nọ . Anh yêu em ? OK . Nếu như đã yêu rồi tại sao anh lại phải cứ dằn vặt mình để rồi chính em cũng phải khổ tâm . Mà thôi , chẳng nói nhiều làm gì nữa . Vứt quách , vứt bỏ tất những gì còn lại ở phía sau . Cả những kỉ niệm vô tư , hồn nhiền , em vứt bỏ cả bạn bè . Và vứt bỏ cả những câu chuyện buồn , những người tốt , kẻ xấu tồn tại trong cái thế giởi ảo tưởng , cả cái thế giới đang hiện hữu quanh em . Em bước tiếp . Em muốn buông xuôi tất cả rồi . Em chán lắm rồi , em cảm thấy mệt mỏi .... cuộc đời này sao chó chết đến vậy cơ chứ ???
Tôi chết vì " sự quan tâm " của người ngoài chứ không phải vì sự ghẻ lạnh của người thân . MK . Đúng là chó chết thật :lol:

Donjuan
28-03-2004, 18:02
Hôm nay online lại gặp em,nhìn em trên webcam thấy em gầy hơn trước,lại có vẻ buồn nữa,đáng nhẽ nó phải vui thì nó lại cảm thấy buồn ,...vậy là thấm thoát 3 tháng nó và em phải xa nhau vì phải đi học xa,nó rất bận , mỗi lần gặp nhau qua mạng là 1 khoảng thời gian ngắn ngủi để cùng em tâm sự .Thế mà hôm nay nó lại ko vui khi biết rằng có những hôm em đã ngồi trên máy vi tính cả ngày mà chẳng làm gì cả trong khi kì thi đại học lại đến gần >>>>nó biềt đang tự dối lòng,bởi vì ko gặp em trên mạng thì nó càng nhớ em hơn.
nó lại càng yêu va`nhớ em hơn, khi đuợc biết có những hôm em online chỉ 1 mục đích là được gặp ...nó, em yêu nó,và nó cũng yêu em quá!!!
1 ngày có cả niềm vui và nỗi buồn.