PDA

View Full Version : Hình bóng người xưa lại quay về

tu ma vo tinh
29-08-2003, 17:39
Em yêu dấu, chúng ta xa nhau đã gần 1 năm,từ đó đến nay chưa hề gặp mặt.Hôm nay tình cờ anh thấy được em qua hình dáng một người khác,từ vóc dáng, khuôn mặt, nhất là giọng nói, cử chỉ đều giống em như khuôn đúc,anh đối diện với người đó mà tưởng như là đang đối diện vối chính em
Anh hi vọng người đó là em nhưng không phải,anh tự nghĩ có phải ông trời muốn hành hạ anh không? sao lại cho anh nhìn lại hình bóng ngày xưa, hình bóng ấy đã mang lại cho anh nhiều niềm vui mà cũng nhiều đau khổ, hình bóng ấy đã làm cho anh nhiều đêm thức trắng vì nhớ mong, chờ đợi. Nhưng hình bóng ấy đã ra đi.
Giờ đây hình bónh ấy đã trở về nhưng lại không phải là em.

LsB-a LiTtLe GeCkO
29-08-2003, 21:05
Cho một thời đã xa....
Gặp lại anh vào một chiều thu Hà Nội , vẫn ánh mắt ấy , tiếng nói và nụ cười làm cho em bao đêm nhớ tới nhưng sao giờ đây , em không còn cảm thấy hồi hộp với những điều ấy . Có lẽ em đã muốn quên anh thực sự . Em đã có thể giành lấy tất cả để cho riêng mình nhưng tại sao em lại không làm ? Anh à , hai chúng ta thuộc hai thế giới khác nhau . Có thể em đã yêu anh nhưng nghĩ lại tình yêu ấy không đủ lớn so với tình yêu anh dành cho chị ấy . Em đã nghĩ có phải em quá trẻ con để cho anh không chọn , nhưng em cũng đã hiểu , tuổi tác cũng chả là vấn đề gì hết . Em cũng đâu kém anh mấy tuổi đâu , cái chính là tình yêu và lòng thành thật mà chúng ta dành cho nhau mà thôi , phải vậy không anh ?
Hôm vừa rồi em lại có dịp nói chuyện cùng với anh , chỉ có hai đứa với nhau . Anh hỏi tại sao em lại không yêu anh ấy , một người quá yêu em ? Hì , vậy tại sao anh " quá yêu " chị ấy mà chị ấy lại nỡ bỏ anh ? Đời là vậy và tình yêu là vậy , đừng hỏi tại sao . Cũng như em ngày ấy , khi anh ra đi không một câu từ biệt , em cũng dặn lòng sẽ không hỏi Tại sao???

---------------------------------
Anh và cả " người ấy " nữa , em đã từng yêu nhưng thực sự , em chả muốn nhớ lại cái thời khắc ấy làm gì . Em - một con bé của ngày mai...