PDA

View Full Version : say rồi nói linh tinh

lsb_matnguoiyeu
23-11-2002, 09:51
Người đi lặng lẽ giữa trời mưa
Bỏ lại sau lưng một bóng hình
Nụ hôn ngày cũ còn đâu nữa
Em bước xa dần trong gió mưa

LSB-NuHiepSiTinh88
28-11-2002, 15:03
muội biết rồi.huynh dang say

LyTuLong
28-11-2002, 16:11
post linh tinh ... say rồi ra chat làm gì nữa ở nhà mà ngủ đi thôi !

Moc Thon Thac Tai
30-11-2002, 04:04

Say rùi ngật ngưỡng nói chuyện điên
Một cốc, cho trôi hết ưu phiền
Em đi, đi mãi, em nào biết
Anh lại ngồi đây nói chuyện điên

Ôi, quẳng nó đi, cục tình duyên
Vết thương lòng ấy, chẳng khi liền
Uống thêm một cốc cho đau xé
Càng uống, càng thêm nặng niềm riêng ..

:bawling:

lsb_matnguoiyeu
30-11-2002, 09:29
Người ta say rượu say cờ
Tôi nay say mối tình hờ của em

Anonymous
04-12-2003, 00:02
Người ta say rượu say cờ
Anh say bởi anh không may
Anh say bởi anh chán đời
Anh say vì anh thất tình
Đã say thì đừng nói linh tinh
Ai dời say còn bày đặt thơ với thẩn.

LSB- *Anh Be Lam*
04-12-2003, 08:54
Người ta say rượu say cờ
Anh say bởi anh không may
Anh say bởi anh chán đời
Anh say vì anh thất tình
Đã say thì đừng nói linh tinh
Ai dời say còn bày đặt thơ với thẩn.
Hay quá ta huynh đài kiếm đâu ra bài này đó ... Đáng được thưởng 1 tràng vỗ tay .... Bốp Bốp Bốp ...

21111984
04-12-2003, 17:59
Ôi trời , đây là phiếm luận đàn hay thi thơ đối đáp đấy? Có lẽ vào mục thi thơ đối đáp thì mọi người hưởng ứng nhiệt tình hơn đó bạn à.

quan công võ thánh
04-12-2003, 18:15
TỔ TIÊN CÔNG ĐỨC BAN CHO RƯỢU
CON CHÁU THẢO HIÊN MẶC SỨC SAY
ĐẾN KHI TRỜI SẬP CON KHÔNG BIẾT
HUỐNG HỒ CÒN BÀY ĐẶT ĐẾN THƠ CA

tinhyeumuonthuo
05-12-2003, 19:31
Khi say con người ta mới có những lời nói thật nhất của lòng mình , chẳng phải khi say là đang có một tâm sự gì đó hay sao ?

best_bai
05-12-2003, 19:35
Khi say con người ta mới có những lời nói thật nhất của lòng mình , chẳng phải khi say là đang có một tâm sự gì đó hay sao ?
Điều đó cũng rất đúng,khi say mà chàng tỏ tình thì đó là những lời lẽ thất sự chân thật thế nên ai muốn thử chàng của mình thì hãy chuốc chàng say vào rồi hỏi

Datmasuto
05-12-2003, 22:25
Nếu các huynh say rồi thì về nhà ngủ đi.Về nhà với mẹ các huynh đi.Đừng ở đây nói linh tinh nữa.Kẻo me các huynh biết lại đánh đòn đó.hihi

best_bai
06-12-2003, 07:40
Nếu các huynh say rồi thì về nhà ngủ đi.Về nhà với mẹ các huynh đi.Đừng ở đây nói linh tinh nữa.Kẻo me các huynh biết lại đánh đòn đó.hihi

Ông bạn chẳng biết gì cả khi say mới cần người để nói chuyện chẳng máy khi con người ta thật lòng như khi say rượu đâu :wink:

*JIN AE*
06-12-2003, 10:16
Trả lời theo tiêu đề bài mà huynh đài post thì thấy huynh đài nói cũng ko đúng lắm . J.A thấy khi say người ta thường nói thật nhiều hơn là nói linh tinh . Bởi vì quá nhiều điều nói thật được nói ra , tâm sự như được dịp bộc phát ra hết . Vì vậy cứ nghĩ là nói linh tinh mà thôi . . .

best_bai
06-12-2003, 12:51
Chạc người say sao dễ bị hiểu nhầm vậy, con người mà kìm nén nhiều quad thì cũng phải bộc phát chứ, săm mà bơm căng quá còn nổ cái bùm nữa là..... Thỉnh thoảng người ta say người ta nói thì cũng lên tin phần nào nhé, chỉ không nên tin khi người ta giả vờ say để nói thôi

tinhyeumuonthuo
11-12-2003, 10:46
To :bets_bai:
Có thể khi say con người ta sẽ trút hết những tâm sự của lòng mình nhưng điều đó mới chỉ đúng với tâm trạng của một số người thôi , hẳn như những tình cảm được đè nén nhiều cũng có thể trút hết lúc đó , phải kiểm tra thật kĩ đấy , không nhầm sóng thì chết ..khì khì

Metal-Boy
11-12-2003, 13:25
Say sưa gì , tui say rùi tui chẳng biết tui nói gì nữa, nói gì đến làm thơ, lại còn postr bài lên mạng nữa chứ, hay thật đấy, hay là say chưa tới chỉ, say nửa đường ... hơ hơ, cảm giác say sướng lắm, mơ màng, ngật ngưỡng , đứng lên rồi lại ngồi xuống, nghe rock cũng như giống nghe cải lương, uống bia như uống nước lã . Ngủ mất xe cũng chưa hay, sáng ra lại hỏi mình ở đâu ... Hic, đừng say nhiều nhé, mệt mỏi lắm, khi nào nhắm mình sắp say thì đua về nhà nằm như tui nè, khỏi làm phiền bà con ... say mà post bài thế lày thì ...

friend_VTH
11-12-2003, 20:44

[center:f88e3f3c4a]Người say lặng đi dưới mưa
Vì em tôi đã phát khùng người ơi
Em, giời này còn đâu nữa
Tôi lang thang giữa trời còn mưa rơi!
mong em còn nhớ chuyện xưa
Chút tình còn lại mong người đừng quên[/center:f88e3f3c4a]

TIEU LONG NHI
12-12-2003, 15:15
Tại hạ cũng thấy huynh say quá rồi đấy, tại hạ có cánh này giải rượu dùm huynh, huynh đi nhắm mờ đi cách này là hay và hiệu quả nhất đấy ......kha......kha.......

friend_VTH
15-12-2003, 10:34
Đã say thì phải giải sầu , không say không nói mới là chuyện lạ...Khi say thì cứ để cho người ta nói , để người ta giải nỗi buồn trong lòng ...Không thể giấu mãi được đâu