PDA

View Full Version : HỠI THẾ GIAN TÌNH LÀ GÌ ........???!!!!

xuanduy
23-08-2003, 20:52
tình là gì khi anh mãi nhớ về em mà ko phải ai khác ? tình là gì mà anh cứ mãi luyến lưu những kỉ niệm của đôi ta ? tình là gì mà anh mãi ôm ấm hình bóng em ???........
đối với anh , em là cái gì đó mà ko thể nói được thành lời , em như một bông hoa rừng thơm ngát , em ko hề giống với bất cứ người con gái nào khác anh đã từng gặp , em lạnh lùng kiêu sa một cách đáng yêu , em ngây ngô thơ dại một cách thật dể thương , anh đã bị em lấy cắp trái tim anh ngay lần đầu gặp mặt , và thế là anh đã bị khổ từ ngày ấy.......
hiện giờ em ko còn bên anh , cũng như hai ta giờ ko còn gần nhau như ngày ấy nữa , nhưng em vẫn mãi chiếm lấy suy nghĩ của anh từng giờ từng phút , em có biết rằng có những lúc anh nhớ em mà muốn băng ngàn vượt biển bằng mọi giá để tìm gặp em hay ko ? để được nghe em nói , đươc thâý em cười ,được nhìn ánh mắt bờ môi hôm nào anh yêu. anh sẽ ôm chặt lấy em và ko bao giờ thả ra nữa vì sợ em sẽ lại biến mất như lần nào .em ơi ! nếu đổi cả thế gian này để có em anh vẩn đổi , nếu có em mà anh mất tất cả anh vẩn chịu , chỉ cần có em thôi , em biết ko ? thế gian ơi , yêu nhiều là có tội ,vậy xin người hãy giết chết tôi đi , thượng đế ơi ! người tạo ra nàng dể làm gì ? có chăng là làm khổ đời con mà thôi ........

TrieuPhiYen_213
27-08-2003, 15:20
tình là tiền
có lẽ vậy thôi huynh ạ

Never
27-08-2003, 19:51
Tình là gì ? Tình là ...hix hux chẳng bít nói sao nhưng liệu tình có phải là tiền như chị Yến nói không ? Chắc là cũng có phần đúng

xuanduy
28-08-2003, 09:11
tình là tiền ? vâng! ai cũng sẽ nói như vậy khi họ cảm thấy tiền bạc chi phối tình cảm của họ , còn đối với tôi , tình là cái gì đó mà ko phải là vật chất mà các tỷ và đại huynh nói trên , nó ko bao giờ có một bóng hình để người ta định nghĩa , nó là cái gì đó mà làm cho con người phải đau đầu , ít nhất là tôi ngay bay giờ và chắc là còn nhiều nữa........

LsB-a LiTtLe GeCkO
29-08-2003, 13:02
Anh yêu ...
Với em , với chúng ta thì tình yêu là nguồn động lực giúp cho em vượt qua những thử thách , khó khăn nghiệt ngã của cuộc sống . Có nhiều lúc em cảm thấy chán nản , không tin tưởng ở bất cứ điều gì tình yêu mang lại , với em , đã có quá nhiều đau khổ rồi . Nhưng càng đau khổ em mới càng nhận ra mình đã yêu anh nhiều hơn . Sau những lần vấp váp như vậy em mới thấu hiểu được giá trị của tình yêu mà mình đang có . Tình yêu là gì ? Là tiền ư ? Chắc hẳn cũng chỉ đúng một phần . Tiền rất quan trọng nhưng nó chưa phải là tất cả , nhưng có đôi khi nó lại là tác nhân , là những " thử thách " với chúng ta . Bạn bè luôn ở bên , luôn là người ở giữa phân tích mọi lẽ cho chúng mình hiểu nhau hơn , có đúng không anh .
Có thể mai kia , chúng mình đã lớn hơn , đã có tương lai , sự nghiệp thì suy nghĩ về tình yêu sẽ khác hơn . Có lẽ là thực tế hơn nhưng tình yêu của em dành cho anh theo thời gian sẽ càng sâu sắc hơn . Anh à , em yêu anh...

-----------------------------------------
Em đã khóc , khóc rất nhiều nhưng em không bao giờ hối hận nói rằng Em đã yêu Anh

_MetallicA_
30-08-2003, 09:50
chị chip oi!
sao chị cứ mở mồm ra là yêu thế hả.bộ chị sống la phải yêu sao hả chị
tại sao lại có thể nói yêu là tiền được cơ chứ
mọi người chưa ai yêu bao giờ ah`
tại sao không có một tinh yêu trong sáng chỉ có hai người yêu nhau thôi.
bỏ tiền vào đây làm gì thế.chả lẽ có tiền là có tình ah`.quan niệm của mọi người sai hết rồi.có lẽ phải đi hỏi Xuân Diệu đó

LsB-a LiTtLe GeCkO
30-08-2003, 17:23
Chị cũng chả biết nữa nhóc à , nhưng có lẽ chị sinh ra là để yêu . Hì, bởi thế mà đọc cái sở thích của chị ở phần hồ sơ em sẽ ... choáng cho mà coi . Hì , cũng có lúc chị chả muốn yêu ai hết , vì có lẽ chị cảm thấy mệt mỏi và thất vọng khi biết rằng sẽ khó để có một tình yêu trong sáng . Ừ thì bây giờ yêu nhau không nghĩ đến chuyện tiền bạc , nhưng em à , rồi sẽ có một lúc nào đó , khi em và cô ấy ở trong một hoàn cảnh ... như chị bây giờ thì em biết rằng tiền bạc cũng gây khó khăn cho tình yêu , nhưng có lẽ với chị và anh ấy , đó chỉ là một trở ngại nhỏ mà thôi , hai đứa vẫn luôn ở bên nhau để vượt qua được mà em ...

xuanduy
30-08-2003, 20:26
đôi khi người ta biết yêu là khổ như thế nào , là đau đớn như thế nào nhưng họ vẫn mãi cứ thế lao đầu vào như những con thiêu thân để được yêu , bị yêu và thậm chí có thể chết vì yêu ấy chứ , nếu như sư tỷ chip đang gặp trở ngại với tình yêu , thì đấy chỉ là bước mở đầu hay là sự nối bước của khổ đau này với khổ đau khác mà thôi , chưa là gì cả đâu tỷ à , nếu như theo lời tỷ chip nói thì chắc ko gì có thể chia cắt tình cảm của chip được đâu nhỉ ? hãy giử gìn tình yêu minh đang có chip nhé , mình tin chip thành công mà .......

huangding
06-12-2005, 16:00
yêu để làm gì ,tât cả đã không còn ý nghĩa gì hết nếu như người mình yêu lại không yêu mình....................

zzboylovezz
07-12-2005, 09:54
Tình là nước mắt khi anh rời xa
là lá đông rụng trước thềm nhà .khắc khoải .............khi tình chưa nguôi ........
Tình là nụ cười tựa thiên thần của một nửa còn lại trong trái tim ....dẫu miệng người ấy không phải hình trái tim ..răng người cũng không khểnh .........hay có lúm đồng tiền .............
Tình là giọng nói ấm như ánh lửa hồng ...... trong như tiếng nước .........và gần như ở trong tim ...........
Tình là xót xa khi bên ai không phải mình .quay bước lặng im .......... nghe thổn thức một điều gì chẳng rõ ...........
Tình là chờ đợi trong những tia hy vọng mong manh ..........người hẹn sao chẳng đến ...rồi vỡ òa ..........tức tưởi
Tình là giận dỗi .........khi chợt thấy người lúng túng xin lỗi vì quên lời hẹn ......chỉ vì ngủ quên ........chiếc đồng hồ hết pin không chạy nữa ......
Tình là bẽn lẽn .run rẩy khi lần đầu chợt chạm môi ai .......ngọt và mềm .......
Tình là nỗi nhớ đến cồn cào diết da .............người đi ..sao lâu đến thế ?
Tình ..........tình gì ...............chỉ biết tình là nhịp đập thương yêu cho trái tim rung những điều thành thật ....................