PDA

View Full Version : ...con gái sg khinh con trai hn kìa..

hong thien bang chu
22-11-2002, 09:42
tui rất bưc xúc khi thấy cảnh con gái sài gòn thường nhìn con trai hà nội bằng nửa con mắt.... :x bộ con trai hà nội có gì không tôt mà họ lại nhìn với con mắt như vậy...
là con tri hà nội tui tức giân lắm chứ...tui không thể đứng nhìn như thế được chả lẽ lại nói con gái hà nội vẫn hơn nhiều con gái sài gòn sao? như thế lại làm mất lòng con gái sg chit à...???nhưng dù sao vẫn phải nhắn với con gái sài gòn rằng họ đừng nên nhìn con trai hn chúng tôi sai lầm như thế....
thân! :55:

TayMonKhanhKK
22-11-2002, 10:36
trai hn hay gái sg ko quan trọng chủ yếu là kẻ bị nhìn có tác phong gì , ăn mặc lè phè , thấy gái là nhìn bằng cặp mắt dê non ( vì ko nhìn người ta sao biết người ta nhìn mình hã ) vv....

Moc Thon Thac Tai
23-11-2002, 03:22
Đúng rùi, đúng rùi !

LSB - Tóc Mây
23-11-2002, 03:25
Con trai HN hay là con trai SG cũng đều có cặp mắt dê cụ hết á :(

Moc Thon Thac Tai
23-11-2002, 05:05
Ko dám đâu à nha, con trai Sài Gòn ngây thơ thánh thiện vô cùng, ở đó mà dê cụ !
Ko dám đâu à nha, con trai Sài Gòn ngây thơ thánh thiện vô cùng, ở đó mà dê cụ !

LSB-TốngThanh
23-11-2002, 09:13
Con trai HN hay là con trai SG cũng đều có cặp mắt dê cụ hết á :(Muội vơ đũa cả nắm rùi ... muội nói thế wá là nói bố mình hả ... hay muội là người tây bố là tây thế ... chẹp ko nghờ có người nói bố mình như vậy ...

LSB-NguyenTieuThat
24-11-2002, 18:23
hì hì, đàn ông ai chẳng thế. Người ở đâu chẳng giống nhau. Đừng nên có 1 sự đánh giá như thế, ko thì mọi người chê cười cho là thiếu hiểu biết đấy :15:

Bất Ảnh Vô Hồn
24-11-2002, 19:32
tui rất bưc xúc khi thấy cảnh con gái sài gòn thường nhìn con trai hà nội bằng nửa con mắt.... :x bộ con trai hà nội có gì không tôt mà họ lại nhìn với con mắt như vậy...
là con tri hà nội tui tức giân lắm chứ...tui không thể đứng nhìn như thế được chả lẽ lại nói con gái hà nội vẫn hơn nhiều con gái sài gòn sao? như thế lại làm mất lòng con gái sg chit à...???nhưng dù sao vẫn phải nhắn với con gái sài gòn rằng họ đừng nên nhìn con trai hn chúng tôi sai lầm như thế....
thân! :55:
hi` ko ngai noi thang nha,hong thien bang chu du`ng gian a',ko phai lazy benh con trai Sg ,nhung ma` su that la` vay con trai Hn chanh la'm,nhung cha'c cung la` thieu so' thoi,va` hong thien bang chu thi` ko nhu zday goi` :a8:

SPY
25-11-2002, 19:49
:ukliam2: Oác sao sao nói con trai hà nội chế hã . Có bằng chứng gì ko hã ko có bằng chứng là tôi kiện mí ngừ dó nhá

TayMonKhanhKK
25-11-2002, 20:42
Con trai HN hay là con trai SG cũng đều có cặp mắt dê cụ hết á :(
chậc chậc con gái gì mà ....

SPY
25-11-2002, 20:49
Dúng thế con gái gì mừ thấy ghét

LSB-KyNiem
02-12-2002, 15:24
Nhiều lúc đệ đệ đây cũng tự hỏi không hiểu sao mình lại được sinh ra ở Hà Nội. Những ngày ở Sài Gòn, đệ cảm thấy thật sự mình nên sống ở một nơi như thế . Đệ là con trai HN, phải con trai HN có gì đâu, mang được cái tiếng là con trai Thủ Đô nhưng đi đâu trên đất SG họ cũng đều nhìn mình với một con mắt rất khác. Con trai HN chịu nhiều sức ép lắm chứ. !! Khi muốn cưa một người con gái thì cái đầu tiên ở người con gái đòi hỏi là: TIÊU CHUẨN VÀNG, Tức là gì: Đẹp trai, nhiều tiền, xe đẹp. còn một cài nữa bố làm to thì càng tốt. Thật sự tôi không thể hiểu được con gái bây giờ ra sao. Họ cần những thứ đó sao!! Tất cả chỉ là của bố mẹ thôi mà. Những thứ người con trai làm ra sau này mới thật sự là của họ thật sự mới là cái để đảm bảo cho hạnh phúc. Sao họ không nghĩ đến. Chẳng thế mà những người con trai HN khoác lên mình một cái vỏ bóc nhằm che giấu thân phận của mình. Để rồi sau đó thì sao, họ có gì trong tay sau mỗi cuộc chơi. Chẳng gì cả!!
Còn về con trai SG thì tôi không dám bàn luận !! tôi không biết gì cả! cái đó để cho mấy huynh đệ ở SG đi!

LSB-Huy_Aka
02-12-2002, 15:58
Nhiều lúc đệ đệ đây cũng tự hỏi không hiểu sao mình lại được sinh ra ở Hà Nội. Những ngày ở Sài Gòn, đệ cảm thấy thật sự mình nên sống ở một nơi như thế . Đệ là con trai HN, phải con trai HN có gì đâu, mang được cái tiếng là con trai Thủ Đô nhưng đi đâu trên đất SG họ cũng đều nhìn mình với một con mắt rất khác. Con trai HN chịu nhiều sức ép lắm chứ. !! Khi muốn cưa một người con gái thì cái đầu tiên ở người con gái đòi hỏi là: TIÊU CHUẨN VÀNG, Tức là gì: Đẹp trai, nhiều tiền, xe đẹp. còn một cài nữa bố làm to thì càng tốt. Thật sự tôi không thể hiểu được con gái bây giờ ra sao. Họ cần những thứ đó sao!! Tất cả chỉ là của bố mẹ thôi mà. Những thứ người con trai làm ra sau này mới thật sự là của họ thật sự mới là cái để đảm bảo cho hạnh phúc. Sao họ không nghĩ đến. Chẳng thế mà những người con trai HN khoác lên mình một cái vỏ bóc nhằm che giấu thân phận của mình. Để rồi sau đó thì sao, họ có gì trong tay sau mỗi cuộc chơi. Chẳng gì cả!!
Còn về con trai SG thì tôi không dám bàn luận !! tôi không biết gì cả! cái đó để cho mấy huynh đệ ở SG đi!
Thế sao huynh ko thử suy nghĩ ngược lại nhỉ ?
Con trai chúng ta khi cưa 1 cô gái thì tiêu chuẩn của chúng ta là gì ?
Đẹp , xinh , nhà giàu , học giỏi càng tốt , ngoan , hiền nết na...v..vv
Nếu 1 sự việc chỉ suy nghĩ về 1 phía của nó thì ko thể được huynh đài à ...
Hãy tự hỏi lại mình đi đã ...rồi hãy phán xét người khác như thế ...huynh đài nghĩ sao nhỉ ?
Nếu lời tại hạ ko phải thì xin huynh đài rộng lượng bỏ quá cho !
Huy_Aka

Bất Ảnh Vô Hồn
02-12-2002, 18:36
:icon23: lazyboy đồng ý zdới huy-Aka á vì chúng ta lựa chọn hơi cao thì đành phãi chịu thôi chứ trách ai bây giờ.
SPY hõng tin hã vậy thì huynh cứ zdô trong Mưa rừng đi để coi con trai HN có chãnh ko nào.
:a6:

hong thien bang chu
03-12-2002, 09:12
trùi ui !!con gái mờ thía à~~
theo đệ nghĩ con gái bây giờ như vây thì co ma nó cũng chẳng thèm a`nha!!!!
bi gio` kin mấy bà lem'!!!xin kiếu đi!!!

LSB-KyNiem
03-12-2002, 10:41
Nghĩa theo lời huynh đài Huy_Aka nói thì cũng đúng thật, nhưng đó chỉ là một phần!
Như tiêu chuẩn của đệ đây chẳng hạn, đệ không hề nghĩ đến chuyện giầu có hay không cái đệ cần là một người con gái hiền, ngoan, biết chăm sóc và nhớ đến mình, vậy thôi. Huynh đài Huy_Aka nên đọc kỹ bài của đệ. Đệ chỉ muốn nói đến những cô gái quan tâm quá sức đến cái gọi là VẬT CHẤT thôi huynh đài hiểu không??
Nếu có gì không phải thì mong các anh em huynh đệ bỏ qua cho.

LSB_congaiSG
03-12-2002, 12:26

CGSG ko hiểi đó nha , thật ra thì ở đâu cũng thế thôi , con gai SG đâu có bao giờ tự nhiên mà khinh ai đâu , CGSG nghĩ con trai HN phải thế nào đó thì mới bị con gai SG nhìn bằng ánh mắt như vậy , đâu phải bất cứ chàng trai HN cũng nhận được ánh mắt như vậy đâu , nói chung chỉ ở một góc độ nào đó thôi , CGSG cũng đã từng nghe con trai ở HN nói rằng :" con gái ở SG ko bằng con gái Hn , con gái HN xinh hơn , giỏi hơn , đáng yêu hơn , đằm thắm , biết chiều chuộng hơn , còn CGSG vừa dữ , lại ăn nói lỗ mãn , an mặc mát mẻ ........ " nhiều lắm mà CGSG ko có nhớ hết , dù ko phải nói mình nhưng nghe cũng nóng mặt , mỗi nơi có một cách sống , nên cách suy nghĩ và hành động của con người o địa phương đó cũng khác nhau , đâu thể đem cai chuẩn mực của nơi mình sống đem ra đặt vào cho người khác , con gái ở SG tuy ko đằm thắmdịu dàngbằng con gái HN nhưng bù lại con gái SG lai thẳng thắn , có sao nói vậy , và cách nhìn co' vẻ thoáng hơn , nói chung là ở đâu cũng có ưu và khuyết điểm , SG thì có cách sống hơi "tây" còn HN thì vẫn còn chút phong kiến nên đừng nhìn khắt khe quá , thoáng chut' đi nè, biết đâu con trai HN sẽ thấy ánh mắt của con gái SG ko còn có vẻ khinh thường con trai Hn nữa !

LSB-KyNiem
03-12-2002, 13:10
CGSG àh tui đây đâu phải nói về con gái SG!! tui còn thích con gái SG nữa ấy chứ!! hi hi

LSB-Zenki
01-04-2003, 17:33
Theo tui thì con gái SG thích con trai HN lắm.
Các huynh biết vì sao ko?
Vì con trai HN phong độ nhất.

LSB-dep_trai_lang_tu
01-04-2003, 22:54
sao mọi người cứ nghĩ lấy vợ là phải:
nhà mặt phố
bố làm to
không lo về già
tình yêu luôn là trong sáng nhất,mãnh liệt nhất,bất diệt nhất,nhưng cũng là khoái nhất
gái đẹp ai chẳng mê nhưng nói gì thì nói con trai Hà nội bao giờ cùng rất lịch sự trong việc tán gái,ga lăng khi tặng quà,cười khà khà khi bị bồ đá

LSB-Zenki
10-04-2003, 16:24
CHÚNG TA ĐỀU LÀ NGƯỜI CỦA LƯƠNG SƠN BẠC MÀ. CÓ CẦN PHẢI NÓI NGƯỜI NÀY ĐẸP NGƯỜI KIA XẤU KO?