PDA

View Full Version : Người Yêu Đi Lấy Chồng......!

RuaTayGatKiem
20-08-2003, 15:03
Em yêu ....!
Có lẻ rằng đây là lá thư cuối cùng anh viết cho em ,và cũng là những lời nói cuối cùng cho cuộc tình mà ngỡ là tươi đẹp.
Tình yêu ,hai chữ anh đã có ,đang có và sắp mất ,đúng mất thật sự em à ,mất vĩnh viển ......Làm sao em co thể hiểu được lòng anh lúc này ,anh không ngờ người anh đã yêu và mãi mãi yêu lại có thể phủ phàng với tình cảm của anh như thế .Những lời nói âu iếm ,những cử chỉ yêu thuơng .....tất cả và tất cả những gì anh với em đã cho nhau trong thời gian hai đứa bên nhau chỉ là vô nghĩa ,là giả dối .

Vì sao chứ hả em ,vì sao em lại đối sử với anh như thế hả em ,anh làm gì có tội với tình yêu của hai đứa bao giờ mà em lại bỏ anh để theo một người mà em không yêu chứ ,phải chăng em làm thế để trả thù anh ,để thoả mãn tính kiêu kỳ của em ..........và phải chăng đó là con người thật của em hả em .Những wgì mình đã có với nhau cũng là những gải dối em dành cho anh hay sao ,phai chăng cái mà mọi người cho rằng là quý nhất của một người con gái mà em đã trao cho anh cũng chi là điều giả dối hả em ,yêu em anh nào có đòi hỏi gì nhiều ở em ,anh không bao giờ quan tâm và gặng hỏi đến quá khứ của em ,phải chăng anh không phải là người đàn ông đầu tiên trải qua đời em nên em mới sem rằng chuyệ hai đứa có với nhau như thế chỉ là chuyện bình thuờng của đời em ...........
Thôi giờ đây có nói gì đi nữa thì em cũng đã mãi mãi là của người khác ,những lời lẻ này cũng chỉ làm cho em khinh anh thêm mà thôi,nhưng dù sao đây cũng là nỗi lòng cũa người chấp nhận.Dúng ,anh đã chấp nhận một ti5nhf yêu như thế thì bây giờ anh đành phải chấp nhận sự phủ phàng này thôi ,thêm một chấp nhận cũng là chấp nhận mà thôi.
Chúc em sẻ luôn hạnh phúc bên người em đã chọn ,đã chọn để có được cái danh vọng tiền tài ,cơ ngơi mà em từng tham vọng...........
"tôi thề tôi chẳng yêu ai ,vì người ta cứ phụ tôi hoài,
Bây giờ tôi chẵng còn tin trên nhân gian có kẻ chung tình'
Vĩnh biệt người phụ bạc.