PDA

View Full Version : từ chối tình yêu đơn phương!có tội ko...?

hong thien bang chu
21-11-2002, 10:50
một người đem lòng yêu ta!nhưng ta lại không yêu họ và từ chối tình yêu đơn phương của họ!!!vậy ta có tội không?!!? khó giải quyết quá nhẩy?!?!

VoTong
21-11-2002, 12:33
người ta nói bỏ thì thương mà vương thì tội.trong tình yêu không nên có sự miễn cưởng.cho nên không có gì là có tội á... :a6:

LyTuLong
21-11-2002, 13:18
người ta nói bỏ thì thương mà vương thì tội.trong tình yêu không nên có sự miễn cưởng.cho nên không có gì là có tội á... :a6:
VoTong nói được đấy ... Lâu la mà khá phết nhỉ

Moc Thon Thac Tai
22-11-2002, 04:44
Miễn cưỡng ko có hạnh phúc đâu, nếu dây dưa kéo dài, e rằng tình cảm người ta dành cho bạn sẽ càng lớn và khi đó muốn dứt ra không phải là chuyện dễ và như vậy càng tội cho người ta hơn !

:bawling:

LSB-Huy_Aka
23-11-2002, 16:11
uh , chia tay béng ! Thế là xong chả tội tình gì cả ...

SPY
25-11-2002, 21:36
Hì dúng rùi ko sớm chia tay thì người ta dau khổ còn mình cũng chã vui gì lên nói cho ngừ ta hĩu là hơn

playful_girl
03-12-2002, 13:11
noi vay thoi chu chuyen ting cam kho noi truoc duoc dieu gi dau cac huynh a

Bất Ảnh Vô Hồn
03-12-2002, 17:15
sao mí huynh nói nghe zdễ zdàng wá zdậy,chẳng lẽ chỉ nói 1 câu tôi không thích bạn,vì tôi có người yêu rồi là xong hay sao???? Mọi chuyện đâu có thể nào đơn giản vậy được.Co`n cách nào hay hơn hông?

LSB-Mat_naDH
04-12-2002, 16:23
Muôi cũng dã từng ở tình trạng giông huynh do.Lúc dó muội khó xử lắm ,ko biết phải làm cách nào ,sao cho bạn dó hiểu ma ko giận muội.Sau nhỏ bạn thân muội bảo muôi cứ dối xử bình thường với ban ấy như ban bè,nhưng phải luôn giữ khoảng cách,tránh cho bạn ấy hiểu lầm.Huynh biet ko sau môt thời gian bạn ấy dã hiểu ,dến bây giờ muôi và bạn ấy vẫn là ban tốt của nhau dó.Va muôi ko nghĩ là tôi cho bạn ấy dâu,trong chuyện tình cảm ko có chỗ cho sự thương hại.

lsb-nothingIam
04-12-2002, 17:07
đúng là khó hiểu nhất là tình yêu nhưng điều dễ hiểu nhất cũng là tình yêu.không yêu chỉ vì không yêu,không có cảm xúc,chang ai vặn vẹo nhau vì sao không yêu cả...chỉ vì trái tim không muốn nói lời yêu.Đơn giản vậy thui à..huynh đẹ hiểu ý tui nói chớ....chỉ có 1 tình yêu duy nhất ...và đó là tình yêu phức tạp và khó hiểu nhất!Hãy để con tim khổ sở vì 1 người thôi bà con à..nhiều quá sợ đau tim á!

Bất Ảnh Vô Hồn
04-12-2002, 18:39
đúng là khó hiểu nhất là tình yêu nhưng điều dễ hiểu nhất cũng là tình yêu.không yêu chỉ vì không yêu,không có cảm xúc,chang ai vặn vẹo nhau vì sao không yêu cả...chỉ vì trái tim không muốn nói lời yêu.Đơn giản vậy thui à..huynh đẹ hiểu ý tui nói chớ....chỉ có 1 tình yêu duy nhất ...và đó là tình yêu phức tạp và khó hiểu nhất!Hãy để con tim khổ sở vì 1 người thôi bà con à..nhiều quá sợ đau tim á!
Hì nói hay cực kỳ cha'c đây là 1 con người từng trãi,nhưng ý lazyboy muốn hỏi là cách nới như thế nào để vẹn đôi đường đó mà

lsb-nothingIam
04-12-2002, 20:32
Có chi đâu mà phải trả lời,nếu đã nói tình yêu của người ta là 1 tình cảm đơn phương thì có nghĩa tình cảm đó chỉ có 1 chiều,vậy có nghĩa là huynh không có tình cảm,tình ý,tình tứ gì với người ta! Vậy đâu cần phải trả lời,thái độ và cách đối sử đã quá rõ rồi,cần gì phải nhiều lời,nói ít hiểu nhiều,trừ khi huynh là người bằng mặt mà không bằng lòng ,làm con nhà người ta hiểu nhầm í ẹ!

TayMonKhanhKK
04-12-2002, 22:01
Có chi đâu mà phải trả lời,nếu đã nói tình yêu của người ta là 1 tình cảm đơn phương thì có nghĩa tình cảm đó chỉ có 1 chiều,vậy có nghĩa là huynh không có tình cảm,tình ý,tình tứ gì với người ta! Vậy đâu cần phải trả lời,thái độ và cách đối sử đã quá rõ rồi,cần gì phải nhiều lời,nói ít hiểu nhiều,trừ khi huynh là người bằng mặt mà không bằng lòng ,làm con nhà người ta hiểu nhầm í ẹ!
chui ui noi như vậy ma` cũng đươc sao qua' xa' vô tình luôn :a6:

Trùm.
04-12-2002, 22:51
TMK huynh nói như vậy qúa thẳng thắng chẳng nghĩ gì về cảm giác của người khác cả.
m nghĩ trước tiên thì giữ khoảng cách và tìm mọi cách nhắc về người yêu của mình trước mặt người ấy.nếu ko có người yêu thì nói cho người đó biết là bây giờ mình đang thích một anh chàng có điều kiện tốt hơn người đó.ko thì luôn luôn nói câu này"hai tụi mình là bạn thân mà fải hông có...."nói chung là trước khi nói gì điều kèm theo câu đó
hong bít đúng hong nữa,mí huynh,mí tỷ thấy có được hong?

LSB-TươngLai
05-12-2002, 08:36
TMK huynh nói như vậy qúa thẳng thắng chẳng nghĩ gì về cảm giác của người khác cả.
m nghĩ trước tiên thì giữ khoảng cách và tìm mọi cách nhắc về người yêu của mình trước mặt người ấy.nếu ko có người yêu thì nói cho người đó biết là bây giờ mình đang thích một anh chàng có điều kiện tốt hơn người đó.ko thì luôn luôn nói câu này"hai tụi mình là bạn thân mà fải hông có...."nói chung là trước khi nói gì điều kèm theo câu đó
hong bít đúng hong nữa,mí huynh,mí tỷ thấy có được hong?
Kiểu này đúng là kiểu con gái. Tui không dám xưng là anh hùng nhưng đã không thích thì cứ nói thẳng là mình không thích. Nói thế nào để không tổn thương đến cảm giác của người kia là do cách nói của mình.

lsb-nothingIam
05-12-2002, 15:09
đúng rồi bà kon à,kiểu xử lý nước đôi ấy làm người ta khổ hơn cả !

Trùm.
05-12-2002, 17:34
m ko biết là làm thế sẽ làm người khác đau khổ hơn.m chỉ mong người đó hiểu được m ko yêu họ mà ko fải làm họ tổn thương.nếu vậy mè làm người khác đau lòng thì m xin mí huynh mí tỷ chỉ dạy thêm về D/L TY cho m nha :wink:

Bất Ảnh Vô Hồn
06-12-2002, 20:59
chời ơi khó suy nghĩ quá à,chẳng bit nghe theo ai nữa,cách nào cũng khó khăn hết nè

lsb-nothingIam
07-12-2002, 17:03
vậy làm theo cách của chính mình đi!Có thất bại hay thành công,cũng không trách ai được vì đó là sự lựa chọn của bản thân...nhể bà kon nhể?

Trùm.
10-12-2002, 19:06
vay thi cu lam theo y chua huynh lsb_nothingIam

Bất Ảnh Vô Hồn
11-12-2002, 07:08
vay thi cu lam theo y chua huynh lsb_nothingIam
hic hic đang băn khoăn hõng bit nghe lời ai nữa,nghe theo lời cua chính mình thì cũng không được.sao tui lai vuong zdo ba cái này mần chi nữa :bawling: :bawling: :bawling: :bawling: :bawling: :bawling:

Trùm.
11-12-2002, 16:42
tội lazyboy ghê hen.mà nếu người thích mình là một người tốt thì từ chối người ấy thì còn thấy tội,chứ người ko tốt thi cứ chửi thẳng ko cần ngần ngại đâu :02_grin:

SPY
11-12-2002, 17:16
Dúng roài lên nói cho ngừ ta biết dẻ ngừ ta ko ôm mộng phải dánh thức người ta dậy như thế cũng là dánh thức bản thân mình . Dể người ta tìm dược một người tốt hơn mình hì hì hì

Bất Ảnh Vô Hồn
11-12-2002, 18:52
tội lazyboy ghê hen.mà nếu người thích mình là một người tốt thì từ chối người ấy thì còn thấy tội,chứ người ko tốt thi cứ chửi thẳng ko cần ngần ngại đâu :02_grin:
mm cũng bit cc nói ai gòi đó thí khó khăn ghê chưa.

LSB_soujiro_seta
12-12-2002, 16:14
Yêu đơn phương làm gì có tội
Chỉ đau lòng mới có tội mà thôi

LSB-NuHiepSiTinh88
12-12-2002, 16:19
bài thơ...............ko chịu nổi

Bất Ảnh Vô Hồn
12-12-2002, 16:34
Yêu đơn phương làm gì có tội
Chỉ đau lòng mới có tội mà thôi
bức súc wé à,chỉ đau lòng mới có tội là seo?????? tự nhiên đau lòng là có tội hẽ mm
:bawling:

LSB_TraChanh
12-12-2002, 20:12
Thía là ko ổn rùi

Trùm.
14-12-2002, 18:42
thoi mò lazyboy đừng có khóc,mm hiểu tâm trạng của huynh mò.

LSB_TraChanh
14-12-2002, 20:55
nguoihanhphuc nên có cái nhìn lạc quan wá

Trùm.
14-12-2002, 21:22
vậy thì m cũng chẳng bít fải lèm sao nữa m là NHP mò,nếu muốn hạnh phúc thi fải lạc quan thì mới hạnh phúc được chứ

lsb-nothingIam
17-12-2002, 15:39
trời đất ..không hiểu bà kon định nói chuyện gì vậy nè...loạn hết cả lên!

nhoc_sieu_quay
18-12-2002, 09:47
:02_grin: đúng là mấy người nói lạc đề rồi đó nha.trả lời câu hỏi chả thấy mà chỉ thấy khen nhau không thôi à.m thì thấy là nếu mà trong tình cảm có sự thương hại thì cái người mà "có cảm thấy tội với người ta không đó" chưa chắc họ chấp nhận đâu.cái đó phần nào thuọc về tự trọng đó,bà con nhờ,hihii`.tuy vậy thui chứ nếu ai cao cả thì mới đáng phục chứ,có nghĩa là không yêu được thì làm bạn bè đó các vị nhỉ.m chưa có gặp cảnh này,hihi,nhưng mà m thấy nhất định trong tình yêu không có chỗ cho sự thương hại nhất là sự mềm yếu nữa..........xin hết ạ.

Bất Ảnh Vô Hồn
19-05-2003, 18:47
Nếu huynh không yêu mà nhận lời người ta mới là có tội. Huynh sẽ làm khổ cả huynh lẫn người ta đấy. Tốt nhất là từ chối luôn đi, có thể người ta sẽ đau khổ nhưng rồi mọi thứ sẽ qua thôi.

chimcanhcut
20-05-2003, 10:28
hay lam nhung gi ma con tim minh mac bao la duoc de ta khoi phai an han va cung dung gay ton thuong cho nguoi do

thuongthuongconuong
22-05-2003, 18:21
từ chôi' tình yêu đơn phương theo muội là co' tội đấy,ko những co' tội mà tội rât' to là đằng khác,nhưng phải chịu thôi,vì mình ko thể nhận lời người mà mình ko thích được,cho nên đành phải co' tội thôi vậy,hihihihihi :lol:

gillflower
28-05-2003, 16:09
Tình yêu phải có từ hai phìa,nếu thật sự mình không có cảm tỉnh thì từ chối là đúng đó ạ,không nên ràng buộc và cho mình là người có lỗi ^^

LSB-Zenki
29-05-2003, 17:03
Yêu làm gì cho đời nó khổ.
Sống cô đơn cho gái(trai) nó thèm.
Vì thế nên đừng yêu thì sẽ ko có đau khổ. Hãy ra nhập HỘI ĐỘC THÂN của chúng tôi.