PDA

View Full Version : Viết cho anh - người ta yêu nhưng chỉ là ....... ảo mộng !

LSB_congaiSG
19-08-2003, 13:32
Chẳng biết ngày mai ta có còn là ta nữa hay ko? chẳng biết ta có còn online hay ko nữa , biết đâu ngày mai ta chẳng còn lên net, hoặc ít ra với 1 người ta sẽ dặn mình hãy cố quên đi. Ừ ngày mai , ngày mai ta sẽ lại là 1 kẻ cô đơn , tình cảm của ta với anh đến với nhau lặng lẽ thì cũng sẽ ra đi ko huyên náo . Anh vẫn thế , luôn xem ta như 1 con ngốc , thích trêu đùa với tình cảm của ta , anh thích đùa thì anh cứ đùa đi , còn ta , ta ko kiên nhẫn để cho anh đùa giỡn, Ta tự ái , ta biết ta hay tự ái , ta đã nói bao nhiêu lần rằng :" người ta tự ái 1 còn em tự ái 10 " , bởi ta vốn hay mặc cảm với bệnh tật của mình , ta vốn thường tự ti với hoàn cảnh của ta. Ta biết ta xinh nhưng ta lại mang lấy tật nguyền , ta ko dám quen bạn trai bởi ta sợ - ta sợ nguời ta thương hại mình , ta sợ người ta đùa giỡn với ta - nhưng cuối cùng ... ta cũng chỉ làm trò đùa của thiên hạ ! Cay đắng thật , chẳng nhẽ cánh cửa của ái tình ko có chỗ dành cho ta ?Có lẽ ta đã trèo cao , quá mơ mộng khi nghĩ rằng anh yêu ta thật sự nên bây giờ ta tức giận khi thấy anh lại đùa với ta . Mới hôm qua anh có thể âu yếm dỗ dành ta thì hôm nay anh đã lạnh như băng tuyết , sao mà anh thay đổi nhanh đến như thế , ta cứng đầu thật nhưng đâu có nghĩa là ta ko trước sau. Có thể anh sẽ bào :" vì em thich anh lạnh lùng với em nên anh làm như thế " , có thể anh cho rằng ta thách anh nhưng thử hỏi có ai lại thách người yêu mình như thế bao giờ , em chưa bao giờ bảo :' em thách anh đó " bao giờ mà ! Và cho dù có như thế nào thì bây gờ cũng ko fải là lúc anh có thể đem ta ra làm trò thử nghiệm , anh thừa biết bây giờ tâm trí ta như thế nào mà , anh thừa hiểu rằng bây giờ ta có bao nhiêu thứ mà ta phải lo , anh thừa biết thời gian này ta đang căng thẳng và dễ stress hơn bao giờ hết , sao anh nỡ lòng lại đùa với ta? Anh có nhớ ko anh đã đùa ta bao nhiêu lần từ khi anh quen ta ? đã bao nhiêu lần anh xem ta như 1 con ngốc . Ngày xưa anh tán ta chơi để xem ta như thế nào mà anh nghe nói về ta nhiều như thế , được 3 ngày thì anh lại đòi chia tay với ta , để rồi sau đó thì như thế nào chứ , mọi người hàn gắn và anh với ta lại yêu nhau . Anh trách ta ko chịu tìm hiểu anh , ừ thì cứ cho là ta có lỗi đi , nhưng ta đã bảo với anh bao nhiêu lần ta là đứa con gái ko tinh tế , ta đã quen với sự rõ ràng và ta chẳng thể nào hiểu được anh nếu như anh chẳng chịu cởi lòng của mình ra . Ta ko phải là anh nên ko thể tự tìm hiểu về đối phương như anh được . Nhưng thôi , giống như anh hôm qua anh nói đó :'" có nói gì thì cũng chỉ thế mà thôi , chẳng giải quyết được gì cả " . Ừ ! có nói gì thì em cũng chẳng thể hiểu anh bởi em là 1 con ngốc, cho dù có cố gắng như thế nào thì em vẫn mãi như thế nếu anh chẳng chịu sống thật với tình cảm của mỉnh và nói cho em biềt những suy nghĩ của em . Em sẽ cố để quên đi những ngày qua , em sẽ cố để lòng mình lạnh lại , em sẽ cố để ko bao giờ phải khổ vì 1 người con trai nào khác , và em sẽ cố để mình sẽ ko bao giờ lại làm trò đùa của người ta ........ Em sẽ cười thật to để khóc cho 1 cuộc tình đã hết , em sẽ khóc cho mình bởi sự yếu đuối của em . Hãy tha cho em , đừng xem em là 1 con ngốc ,đừng làm đau lòng 1 kẻ vốn chẳng bằng người ta , đừng đùa với em vì niềm vui trước mắt , em đã quá thiệt thòi đừng để em phải cay đắng thêm , Em yêu anh nhưng có lẽ tình yêu của em chẳng là gì cả , trong thế giới này bao nhiêu người sẵn sàng trao trọn trái tim mình cho anh . Có lẽ em fải cố gắng hơn để mà đứng lên mà sống , phải khép lại lòng và chỉ biết kiếm tiền thôi , em hận anh nhưng cũng yêu anh vô cùng. Anh tàn nhẫn hơn là em tưởng . Thôi qua rồi ........ 1 giấc mộng Tình Yêu !

LsB-a LiTtLe GeCkO
20-08-2003, 10:03
Chính anh đã từng nói với em đừng nên quá tin và hi vọng vào một điều gì đó , dễ thất vọng lắm . Biết thế thì đừng có làm cho người ta đau khổ đi . Tại sao anh không một lần nói thật rằng anh yêu cô ấy , có hay không ? Con gái luôn là người thiệt thòi , anh biết điều đó . Anh nói rằng anh giải quyết mọi việc theo lí trí chứ không theo tình cảm , bảo thủ quá anh trai ạ . Khi em và anh Hoàn " có chuyện " thì ai là người ở giữa cố gắng hàn gắn lại cho tụi em , ai là người " giải quyết chuyện tình cảm theo lí lẽ của trái tim " - có phải anh không đấy ? Có thể trước đây em không quý Ngọc cũng có nhiều nguyên nhân , tác động nhưng khi rơi vào hoàn cảnh giống nhau con người ta dễ có những mối quan tâm qua lại , hiểu và thông cảm cho nhau hơn . Em biết giờ đây anh cũng đau lòng lắm vì anh còn yêu mà nhưng liệu anh có giống như anh Hoàn , không chịu nói rằng mình sai hay không ? Khi người ta yêu thì làm cho người mình yêu được hạnh phúc , đó là tất cả . Anh sai - anh nhận lỗi thế không đúng sao ? Đừng có quá cố chấp như vậy . Người ta yêu anh nhiều lắm , nhiều hơn những gì anh nghĩ và đừng bao giờ tự tin rằng anh yêu cô ấy nhiều hơn cô ấy yêu anh . Anh cũng đã nói với em rằng cô ấy không phải là một người cứng rắn như cô ấy vẫn thường tỏ ra . Anh biết vậy cớ sao anh lại có thể đùa giỡn tình cảm của cô ấy . Có phải em trách anh hơi nặng lời không nhỉ ? Cũng như cô ấy đã từng trách anh Hoàn về chuyện của tụi em , có lẽ vì cô ấy là người ngoài cuộc thấy không chấp nhận nổi cái sự thật vớ vẩn đó. Em gái cũng thế thôi . Anh khác , anh Hoàn cũng khác nhưng trong tình yêu khó nói trước được điều gì lắm. Chỉ mong sao một phút giây trôi qua không ở bên người mình yêu thương anh có thể suy nghĩ , nghĩ về những kỉ niệm mà hai người đã có , đang có và mối quan hệ của hai người trong tương lai , anh sẽ biết mình muốn gì ???

-------------------------------------
Có nhiều điều không được như ta mong đợi , đừng vì thế mà gạt đi , hãy đón nhận và mong cho nó sẽ được tốt hơn . Sẽ là rất khó nhưng em tin là việc gì cũng sẽ được....

Never
21-08-2003, 19:51
Cái từ ngày mai ôi sao mà lạ ...chẳng bao giờ online nữa ..đã hứa với bản thân hằng chục lần như thế mà sao vẫn không làm được ..chỉ vì còn yêu