PDA

View Full Version : THẾ GIỚI ĐA CHIỀU....

tiama_tion
18-08-2003, 11:25
Cuộc sống bây giờ là một cuộc sống của một thế giới đa chiếu và nhiều mặt đối lập nhau cạnh tranh nhau va triẹt hạ lẫn nhau ..để tìm chỗ đứng cho mình trong cái xã hội đa chiều này ta phải biết dung hoà cả nhiều mặt của một vấn đề vào với nhau làm cuộc sống có nghĩa hơn,,,................

tu ma vo tinh
18-08-2003, 12:36
Mỉnh đồng ý với bạn về vấn đề bạn vưa nêu, nhưng thử hỏi làm sao dung hoà khi xã hội này còn nhiều người sống cho riêng mình, ai đụng chạm đến quyền lợi của họ là họ ra tay trù dập hoặc tiêu diệt

lyquy82
18-08-2003, 17:15
Bạn ơ , dung hoà nhiều mặt của 1 vấn đề là ntn? bạn có thể nói rõ hơn ko

Khánhvy
19-08-2003, 14:27
Thế giới quả thật đa chiêù . Có quá nhiêù sự cạnh tranh và mỗi ngươì đêù pha²i chọin cho mình một cái gì đó nhất định . Những cái gì đó chính là tư tưởng sống, phong cách sống, sự suy nghĩ vv..vv . Mỗi sự lựa chọn đêù có mặt ưu và mặt khuyết mà con ngườivốn dĩ đã rất câù toàn, cái gì cũng mong cái gì cũng muốn .Có khi muốn lựa chọn cái này sẽ phải mất cái khác . Duy chỉ có điêù, sự bắt buộc phải lựa chọn là không tránh khỏi, hãy lựa chọn những gì tốt nhất cho bạn và ´phải học chấp nhận mất một cái gì đó nhất định . Khánh Vy nghĩ vậy không biết các bạn nghĩ sao ?

LSB-VanThang
20-08-2003, 04:36
Khánh Vy nói vậy là đúng rồi. Không phải trong tư tưởng phương Đông bất cứ vật gì, việc gì cũng có Âm và Dương đó sao? Mặt tốt và xấu tuy đối lập nhưng luôn đi chung với nhau.
Lập luận của tiama đưa ra tại hạ không hiểu cho lắm, mong huynh đài giải thích rõ hơn.

Never
20-08-2003, 11:06
Quá phức tạp khó có thể hiểu được ..nhưng theo em ..nhìn nhận thế nào là ở mình thôi ..nếu như tiama nói vậy thì dễ hình thành ở bác một tính cách rất xấu là gì ?? Là đấu tranh và thủ đoạn ...Vậy đoá ...

LSB-dep_trai_lang_tu
02-10-2003, 02:43
Tiểu nhân là kẻ gian xảo
Quân tử là kẻ đại gian hùng
thế thôi

LSB-MucHoang
02-10-2003, 03:10
quả thật như mọi người đã nói. trong một thế giới của những sự đối nghịch. ta nên cố gắng đễ giữ sự cân bằng của mọi vật, và tránh những sự tiêu cực.
người ta thường nói. ở đâu có ánh sáng, là nơi đó có bóng tối. mọi vật đều có mặt ngược lại của nó. ( bạn thử nghĩ như này nhé: ko có sáng, thì liệu có tối hay ko? nếu ko có xấu, thì thế nào là tốt?------> mọi vật đều cần có vật tương phản của nó, thì mới có thể tồn tại, việc này thì từ xưa cũng đã vậy, chứ ko phải thời đạy ngày nay mới có.)

lyquy82
03-10-2003, 23:37
To LSB-dep_trai_lang_tu: Bạn nói can đúng. Nhưng xem lại lỉch sử coi. Đâu phải kẻ quân tử là gian hùng. Nói như bạn thì ko biết trái đất này đã đi đến đâu rồi.

langtu_yenthanh
04-10-2003, 09:23
Không có cạnh tranh thì cuộc sống sẽ ra sao nhỉ, nó sẽ đi về đâu vậy các huynh đẹ

LSB-Hacylangtu
04-10-2003, 09:52
Nếu như không có đấu tranh sẽ không có phát triển vậy các bạn thích chúng ta mãi sông ở thời đồ đá hả? Con các bạn biết đó :Khôn chết, dại chêt, biết thì sống!!!?????ok?