PDA

View Full Version : NGÀY XƯA ƠI!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!

dianguctrangian
16-08-2003, 11:14
Ngày xưa ơi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !
Ngày xưa là tuổi thơ với bao buồn vui ngây thơ đâu có biết suy nghĩ sâu lắng như bây giờ đâu? .ngày xưa luôn có cánh diều bay bay trong mắt con.ngày xưa có những cánh bướm chập chờn trong mắt chị .có những con thuyền giấy lang thang vô tận mang theo những ước mơ ngày xưa mà chị em ta đã từng mơ ước .và ngày xưa ấy :đôi mắt mẹ lại đầy dấu chân chim vì lo toan cho cuộc sống với biết bao bộn bề vất vã .có đôi vai cha chai mòn vì sương gió nhưng vẫn vui cười vì hạnh phúc của con thơ với nụ cười hồn nhiên vô tư lự.và những ngày xưa ấy đã hoà quyện với nhau tạo cho con một khoảng trời tuổi thơ đầy ấp tình thương yêu của hạnh phúc .và giờ đây con lại mơ ước một bữa cơm chiều đạm bạc như ngày xưa ấy.bữa cơm ấy chỉ đơn sơ cà dưa thôi nhưng con vẫn thích con vẫn yêu dù rằng bữa cơm ấy ko có thịt ngon ko có canh ngọt ko có nhiều món ngon như bây giờ nhưng nó lại có được sự quan tâm của cha có sự thương yêu của mẹ có sự vui dùa của con của chị .và con ước mơ cánh bướm ngày nào của chị vẫn mãi là cánh bướm chập chờn trong đôi mắt ngây thơ chứ ko phải là đôi mắt được săm quá trời kiểu như bây giờ mái tóc mùi bồ kết sẽ mãi mang theo vào giấc ngủ của con chứ ko phải là phải là mái tóc với mùi khét nghẹt của hấp cũa nhuộm .và cánh diều của con sẽ ko phải là cánh diều internet chao hững hờ trong thời đại vi tính .bữa chiều sẽ ko còn cảnh con ngồi ăn cùng chị giúp việc và mãi mãi ko còn cảnh mẹ và cha cãi nhau mãi mãi sẽ ko còn? .ôi con mơ ước về ngày xưa ấy .ôi ngày xưa ơi!!!!!!!!!!!! [/b]

demon_card
17-08-2003, 16:44
ngày xưa có cánh diều trao hưng hờ
vi vut sau rặng tre
ngày xưa có cach cò bay la đà
chập chơn theo dồng lúa

ngày xưa của tui vậy đó
con bạn ?

dianguctrangian
17-08-2003, 18:05
ngày xưa vẫn có câu hát ru dịu dàng của mẹ vẫn có đôi vai hao gầy vì sương gió của cha .và vẫn có câu hát ru:
ANH ĐI LÀM MƯỚN NUÔI AI
CHO ÁO ANH RÁCH CHO VAI ANH MÒN
ANH ĐI LÀM MƯỚN NUÔI CON
ÁO RÁCH MẶC ÁO VAI MÒN MẶC VAI

giotnangngayxua
31-08-2003, 13:17
ngày xưa con luôn mơ ước bữa cơm chiều sẽ đầy đủ hơn truyớc .ngày xưa con mơ về một mái nhà lành lặn ko còn cảnh ba mẹ con lấy từng chiếc thau ra mà hứng những giọt mưa buồn chai hằn lên đôi vai đã chai sờn vì gió mưa của cha .vậy m,à con đâu có ngờ ngôi nhà mà con mơ ước khi xưa ấy giờ đã thành hiện thực .từ một viên thư ký nghèo cha đã đực vươn cao tới như bây giờ .Và ngày xưa ấy con đâu có ngờ cánh nhà con mơ ước lại chính là nơi con ko mun61 về nhà vì tiếng cãi cọ của cha tiếng quát tháo của mẹ .tiếng nhạc sập sình mà chị cùng lũ bạN tạo ra .và con vẫn thường ngồi một mình nhìn sao rơi vì con biết rắng mỗi vì sao đang rơi cũng đồng nghĩa với hạnh phúc cũng dần rơi rơi .và con chợt nhớ tới giấc mơ ngày xưa ngây thơ ấy ôi ngày xưa ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

thienthanhaimat
06-09-2003, 15:50
MẸ ƠI!!!!!!!1THÁNG NGÀY BÔN BA TRONG CÁI XÃ HỘI PHỒN HOA ẤY MẸ DƯỜNG NHƯ ĐÁNH ĐỔI CẢ CÁI QUÃNG ĐỜI CÒM CỎI CỦA MÌNH MÀ TÌM KIẾM CHO CON NIỀM VUI HẠNH PHÚC DÙ HẠNH PHÚC ẤY RẤT ĐƠN SƠ MỘC MẠC VÀ GUỜ ĐÂY KHI SỰ NGHIỆP THÀNH DANH CON LẠI CỐ QUÊN ĐI SỰ KHỔ NHỌC CỦA MẸ MÀ LO CHO CHÍNH BẢN THÂN MÌNH .ÔI MẸ ƠI CON SẼ VỀ MẸ ĐỪNGMONG NHÉ .CON SẼ VỀ ĐỂ MẸ ÂU YẾM BÊN GỐI MẸ NHỮNG NGÀY THƠ ẤU VÀ CON SẼ ....CON SẼ VỀ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!