PDA

View Full Version : BẠN PHẢI BIẾT TÔN TRỌNG NGƯỜI MÌNH YÊU.

LSB-Zenki
13-08-2003, 16:42
Khi bạn yêu một người nào đó!Và khi bạn đã đặt vấn đề này với người ta là bạn đã chấp nhận hi sinh một phần nào rồi.Và khi người ta chấp nhận (Hay được chấp nhận )thì bạn phải có trách nhiệm với việc đó.
Tôi nói ở đây là những con người yêu chân thật ,và mong muốn một tương lai tốt đẹp .Khi đó bạn sẽ hơi mất tự do về mình đó.
Nếu bạn có một tình bạn khác phái(Dù thân tới đâu) tui cho rằng bạn nên giảm thiểu tối đa quan hệ đó.Không pảhi vì có người yêu thì phải bỏ bạn bè ,nhưng bạn làm làm thế là để tôn trọng người mình yêu đó.Có thể tình bạn của bạn rất vô tư và bạn cũng đã giải thích rõ ràng những điều đó cho một nữa của mình .
Nhưng có khi nào bạn nghĩ tới cảm xúc của người nghe những tâm sự đó của bạn không.Thật sự mà nói là họ sẽ "ghen" đó (Dù ít hay nhiều-tui dám cá với bạn về điều này).Có thể chỉ là ghen với những kĩ niệm mà hai người bạn có với nhau thôi,nhưng như thế cũng là tai họa rồi(Ở đây tui chưa muốn nói những người có khả năng suy diển).
Hãy cho người bạn yêu có quyền làm chủ bạn dù chỉ là một phần nào thôi đừng ích kỉ ,như thế người bạn thương sẽ thấy ấm lòng và tin tưởng bạn hơn.

gianghohiepkhach
05-09-2003, 13:32
có ghen thì mới hiểu nhau nhiều nhau hơn,trong tình yêu nếu những điều đó mà ko thể thông cảm thì có thể gọi là tình yêu ko?