PDA

View Full Version : Hoa xương rồng .........!

LSB_congaiSG
10-08-2003, 06:18
Không biết em đã nghe bài hát này bao nhiêu lần , đêm thức trắng 1 mình chờ anh từng phút , anh vẫn biền biệt chẳng thấy bónh hình . Trời đã bắt đầu sáng , giờ này chắc anh đã ngủ say ko còn hy vọng online nữa nhưng sao em vẫn chờ , em ko biết mình chờ gì nữa , 1 sự chờ đợi vô vọng vì đến giờ này chắc là em chẳng thể gặp anh . ko 1 dấu hiệu nào chứng tỏ anh sẽ online . yahoo ko thấy , room cũng ko , diễn đàn cũng chẳng thấy anh dừng bước . Hôm nay cuối tuần sao anh chẳng online? cả 1 đêm em chỉ nghe mỗi 1 bài hát này , sao mà giống tâm trạng của em lúc này đến thế , cô đơn chờ mong nhưng vẫn ko tuyệt vọng. Đêm đã gần tàn trời đã bắt đầu sáng thế là 1 đêm đã qua , 1 ngày mới bắt đầu . Anh ơi ! chúc anh ngủ ngon ......
"Một loài hoa mong manh chìm dần trong mưa buồn 1 mình em mang cô đơn lòng nhớ anh , giọt sầu đắng trong đêm cuốn mưa rơi mà hình bóng vẫn ở mãi quanh đây. Nụ hoa mang trong tim giọt lệ trong mong chờ , lạnh bờ môi khô xanh xao chờ nắng mai , chợt buồn rớt mang mơ ước xa xôi tình cay đắng vẫn ước mãi mãi yêu anh . Đêm dần qua em xót xa với những giấc mơ bên người, mong bình minh mang ánh dương xoá hết nỗi nhớ mong.Biết cây lá mãi ko tàn dẫu mưa gió sẽ ko rời trong con tim em mãi ngóng chờ .Ánh dương hoá kiếp phiêu bồng những xa vắng giữa mây trời ru con tim em những giấc mơ.Hoá thân kiêp cây phong trần cố quên hết những ưu phiền trong con tim em mãi ngóng đợi . Gió sương hát khúc phiêu bồng dáng hoa ấy cuối phương trời , trong con tim em luôn có anh.... " Chẳng biết từ bao giờ em yêu thích bài hát này đến như vậy , có lẽ em cũng giống như loài xương rồng gai góc này : nhỏ be' nhưng kiên cường , vượt qua sự khắc nghiệt trong cuộc sống , em luôn ao ước và cố gằng để trở thành loài xương rồng be' nhỏ nhưng có sức sống mãnh liệt. Em be' nhỏ nhưng tâm hồn em ko nhỏ , sống giữa cuộc đời em khác nào loài xương rồng ấy giữa sa mạc kia . Em muốn nói nhiều nhưng bài hát ấy đã thay em nói tất cả nên em mượn luôn lời bài hát để tỏ nỗi lòng em. Có lẽ đêm gần tàn , sức em cũng gần kiệt , em mệt mỏi vì cô độc 1 mình, nên chẳng thể nào viết nỗi lòng em . Bây giờ đã là 5h25' sáng anh có biết ko?Anh ơi! giờ này anh ở đâu .....?