PDA

View Full Version : hic......hic em gởi sai rồi các mod va admin bỏ qua nhé ..!

Lãnh Đao Hồ Phĩ
06-08-2003, 09:51
em sorry modl hay admin và em làm lại và tiếp nữa mong xí xoá cho lính mới nhé ..: :oops: :oops: :oops:
-Chào cô bé của trái tim Anh !
Có lẽ khi nhận được bức thư tay này của Anh sẽ làm cho em cảm thấy ngạc nhiên lắm . Anh cũng hi vọng rằng em sẽ không xé ngay bức thư tình thế kỉ này của Anh vì sự ngạc nhiên đó nhé , mà em ngạc nhiên cũng đúng thôi vì thực sự Anh và em chưa hề quen biết , chưa có điều gì để Anh có thể gọi em là "Cô gái của trái tim Anh " . Em có biết không .. em có cảm nhận được hết những điều Anh muốn nói lúc này không ? Chỉ trong một giây sau khi Anh nhìn thấy em từ trong quán " Bán Thuốc Lá " bước ra là trái tim Anh đã đập thổn thức ... Anh biết con tim Anh khi đó muốn nói lên điều gì ... Anh muốn lao ra ngay sang bên đường mặc cho xe cộ đi lại có thể đâm vào Anh để được đối diện với em , để được đứng thật gần em và nói với em rằng : " Hỡi cô gái kia ! Cô ăn uống gì mà lại có thể dễ thương đến vậy ? "
Nhưng Chúa Trời ơi ! Em ơi ! Trời ơi ... khi đó Anh lại chẳng thể có can đảm để làm điều đó . Anh hèn nhát quá phải không ? Anh yếu đuối quá phải không ... chắc em sẽ coi thường Anh vì điều đó nhưng em ơi bất cứ ai trên thế gian này đều trở lên yếu đuối khi đứng trước vẻ duyên dáng và dễ thương của em . Chẳng ai có thể trách Anh vì sự yếu đuối đó vì vị thần của tình yêu đã bắn một mũi tên vào tận trong tim phổi Anh . Anh đã rung động , đã yêu và cũng biết một điều rằng : " Hóa ra Anh sinh ra để theo đuổi em " .... mà em tên là gì nhỉ ? Thất đáng tiếc là đến bây giờ Anh chưa có cơ hội biết tên em . Sau 2 phút suy nghĩ kể từ khi bắt gặp khuôn mặt dễ thương của em từ hàng Bán Thuốc Lá ( Mà em đi mua thuốc lá để làm gì nhỉ ? Hi vọng em sẽ không hút thuốc mà mua thuốc lá về cho bố em ) là Anh đã ra một trong những quyết định quan trọng nhất cuộc đời mình => Sẽ đi theo em về đến tận nhà . Đến giờ Anh đã được biết nhà của em rồi ... ha ha ha . Anh thật may mắn phải không nào nhưng tất cả những sự may mắn đều ẩn chứa những giọt mồ hôi của lao động . Để được biết nhà em , Anh đã phải đi qua 3 con mương , 3 lũy tre làng và qua 1 cánh đồng quả thật quá rộng lớn . Những không sao vì thành quả lao động của Anh không vất xuống mương xuống rãnh .... Ngày mai nếu em muốn biết mặt của người viết bức thư này xin hãy đến của hàng bán thuốc là mà em đã mua ngày hôm qua nhé . Anh sẽ đợi em ở đó tứ 5h sáng đến 12h đêm . Hi vọng sẽ gặp được em !
Kí Tên : Người Đang Theo Đuổi Em ( Desperado0-InLove )

xin lổi các bạn nhé ,híc híc .... lính mới chưa quen chổ để post bài và ko cố ý post sai mong thông cảm và bỏ qua ...! :cry: :cry: :cry:

Lãnh Đao Hồ Phĩ
06-08-2003, 10:01
và tiếp nữa là lá thư tình thứ 2 nè : Thư tình của Tucurie gửi đến Sophie

-Đây là bản tiếng Pháp về bức thư tình của Tucurie gửi đến Sophie:

Chère Sophie,
Peut-être que tu seras très surprise quand tu recevras cette lettre... C’est normal car c’est une lettre de la part d’un inconnu. Mais pour qu’un inconnu devienne une personne qu’on connaît, il faut de toutes façon passer par là, n’est-ce pas Sophie ?
Mais bon, laisse à côté la surprise pour découvrir un petit peu l’être inconnu, celui qui est entrain de t'écrire cette lettre !

Au fait, je t’ai connu un peu par hasard (mais est-ce le destin ?) quand VMD, ton ami, a posté une photo, sur laquelle tu étais. Il faut dire que j’ai été complètement hypnotisé quand je t'ai vu sur la photo. Pas parce que tu es trop belle (même si tu es très très belle). Pas non plus parce que tu es trop… bref, peu importe… Mais c'est à cause de ( tôi nghĩ chỗ này để à cause de không hợp thayy bằng grâce à )ton sourire. Il y avait dans ton sourire quelque chose de très confiant. Tellement confiant que je meurs d’envie de savoir ce que c’est… En réalité, j’étais hypnotisé par ton sourire.

Afin de répondre à ma curiosité, je m’enhardis à t’écrire cette lettre (chose que je n’ai encore jamais osé faire à quelqu’un). Premièrement pour pouvoir dire ma volonté de vouloir faire ta connaissance; et en suite pour espérer te connaître un peu plus, toi et ton sourire ; pour savoir ce qu’il y a derrière cette confiance. On ne sait jamais, peut être que j’y trouverai quelque chose ? Ce serait tellement merveilleux, n’est-ce pas Sophie ?

En écrivant cette lettre, je ne peux pas ne pas penser à la possibilité que tu ne me répondrais jamais (Ce n’est pas une question de confiance, mais des fois il faut accepter la réalité). Heureusement, ma curiosité m’oblige à espérer. Espérer… et … attendre ! A. Dumas n’avait-il pas écrit ainsi dans son fameux roman « Le conte de Montecristo » ! J’ai toujours le droit d’espérer, n’est-ce pas ?

Bon, il est peut être temps que j’arrête d’écrire des conneries. Je te souhaite un bon week end, et j’attends avec beaucoup d’impatience ta réponse.

Tucurie

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Và đây là bản dịch tiếng Việt

Gửi Sophie,
Có lẽ Sophie sẽ ngạc nhiên lắm khi nhận được thư này,nhỉ? Cũng dễ hiểu thôi mà! Một người không-hề-quen-biết tự nhiên lại gửi thư cho mình.Nhưng nếu muốn từ không-hề-quen-biết trở thành quen-biết thì cũng chẳng có cách nào hay hơn,phải không Sophie?

Nhưng Sophie tạm gác cái sự ngạc nhiên ấy lại đã,để tìm hiểu một chút về cái người không quen biết này,là tớ đây!

Thực ra,tớ biết đến Sophie là do tình cờ (hay do số phận?) khi vmd - bạn của Sophie post lên mạng một tấm hình,trong đó có Sophie.Nói thật,tớ cũng đã hơi "choáng" khi nhìn thấy Sophie.Không phải vì Sophie quá xinh đẹp (mặc dù Sophie xinh,xinh lắm!),cũng không phải vì Sophie quá.... mà là vì nụ cười của Sophie.Nó có một cái gì đó rất tự tin,tự tin đến mức làm tớ phải tò mò muốn biết xem cái sự tự tin đó là cái gì?Thực sự là tớ đã bị "ám ảnh" bởi nụ cười đó.

Để thoả mãn tính tò mò của mình,tớ đánh bạo viết thư cho Sophie (việc mà trước đây tớ chưa từng làm!),trước hết là để nói lên cái mong muốn được làm quen với Sophie,sau đó là để tìm hiểu Sophie,cũng như nụ cười của Sophie, xem đằng sau cái sự tự tin ấy là cái gì,và biết đâu,có thể tớ sẽ tìm được một "cái gì đó" thật thì sao?Có lẽ sẽ rất thú vị!Sophie có tin như thế không?

Khi viết bức thư này,tớ đã không thể không nghĩ đến khả năng rằng nó sẽ không bao giờ được Sophie trả lời (không phải là tớ thiếu tự tin,nhưng phải nhìn vào sự thật!); nhưng cái tính tò mò của tớ lại bắt tớ phải hi vọng,hi vọng...và...chờ đợi! A.Dumas chẳng đã nói thế trong tác phẩm bất hủ "Bá tước Montecristo" là gì! Tớ vẫn có quyền hi vọng,phải không Sophie?

Thật đáng tiếc, đã đến lúc tớ phải dừng bút ở đây. Chúc Sophie một ngày nghỉ cuối tuần tuyệt vời, và thành thật hy vọng sự trả lời của Sophie. Khi có thời gian rãnh rỗi, Sophie hãy viết thư cho tớ và nói cho tớ biết những suy nghĩ của Sophie khi đọc bức thư này,nhé!

Hãy bảo trọng. Rất mong nhận được thư hồi âm của Sophie!

Tucurie

Lãnh Đao Hồ Phĩ
06-08-2003, 10:04
còn tiếp nữa nè và bài thứ 3 nè và mong các bạn kham khảo ý kiến nhé hiiiii.... có gì bỏ qua cho Hồ Phĩ tôi vì là lính mới nhé :

*"" Vị thánh và tình yêu ""
Tuổi 18-tuổi của biết bao nhiêu mộng mơ ước ao cháy bỏng, của biết bao nhiêu khao khát vừa huyền ảo vu vơ vừa đằm sầu; tuổi của sự tiếp giáp giao thời không rõ ràng gìữa thánh thiện và bình thường, ranh giới giữa thanh cao thiêng liêng và bé nhỏ thấp hèn chưa được định hình rõ ràng, những đam mê, những khát khao tưởng có thể lấp đầy tất cả. Khi em 18 tuổi, anh đến với tất cả sự ngại ngùng nhút nhát bóng gió xa xôi. Bằng linh cảm tinh vi của một cô bé mới lớn, em không vồ vập mà đằm thắm dịu dàng, đủ để cho anh hy vọng chờ đợi.
Hình như chúng mình cùng tạo nên một "không gian sử thi". Sợi chỉ xanh óng ánh ấy chi phối hai đứa rất sâu không bao giờ xích anh và em lại gần nhau. Em cứ mải mê theo đuổi những ước mơ danh vọng của riêng mình, còn anh thì đuổi theo sự huyền hoặc của một mối tình trong mộng. Chẳng một lời thố lộ, thậm chí chẳng một ánh mắt, một cái nhìn, hai đứa đứng thật gần mà "ngưỡng vọng" về nhau trong tâm niệm.
Đừng trách em vô tình không tạo cho anh cơ hội! Em khát khao tìm kiếm và cố công truy tìm một vẻ đẹp toàn thiện, toàn mỹ. Có lẽ chính bởi vậy mà với anh, em (vô tình) trở thành một vị thánh trong tình yêu, và anh e ngại. Em bỗng cảm thấy mình có tội! Không! Em không hoàn toàn là "Người đàn bà trên chuyến tàu tốc hành". Em mới chỉ là một cô bé. Đừng giận em, đừng trách em nếu em là mõt vị thánh trong tình yêu.
Con người là sự xuyên thấm hài hòa của những gì đối lập con và người, thiên thần và ma quỷ. Em hiểu được điều đó. Nhưng khao khát vẫn đằm sâu âm ỉ, làm cho em sợ rằng có một ngày vẻ thánh thiện sẽ mất đi hay nhạt đi, tình yêu chỉ còn là dãy số cung những tầm thường, nhỏ nhen, ích kỷ, bởi vì anh và cả em nữa đều là con người.
Có người bảo như thế là giả dối, tình yêu không phải là sự ngưỡng vọng, thành kính xa xôi. Em vô cùng bối rối! Anh vừa gần bên em lại vừa lửng lơ dịu vợi, tưởng chỉ là của riêng em nhưng thật ra lại của rất nhiều người con gái khác. Chúng mình đâu đã một lời ước hẹn?
Hay là em đã lầm khi theo đuổi và truy tìm vớI tất cả khát khao một vầng hào quang không có thực. Ôi hạnh phúc, tình yêu sao mà mỏng manh? Có thể rồi em sẽ mất anh - Anh không phải là nửa tim em cần có. Đừng trách em hững hờ vô cớ! Em cũng khát khao đến vô biên một tình yêu đích thực cho mình. Nhưng nào ai dám tin là đã biết được tận cùng sự thật-những sự thật tâm linh. Con người sống hết cuc đời mà đâu hiểu hết được người mình yêu.
Lĩnh vực của cái tôi - người ta không thể san sẻ hay chia đôi người yêu của mình, nhưng hỡi người yêu em và người em yêu, em tin tưởng rằng cái tôi trong tình yêu đích thực bao giờ cũng biết hy sinh. Và tình yêu luôn là tình cảm trong sáng thanh cao đòi hỏi sự hiến dâng trọn vẹn trong hạnh phúc tìm thấy mình trong một cái Tôi khác và hạnh phúc khi biết mình được hy sinh.
mong các bạn kham khoả và ý kiến có gì mình sữa chửa nhé ....!

lequangnhat
06-08-2003, 17:40
Mot tinh yeu that dep khi ma moi nguoico the noi lendcmot tinh cam , mot tinh yeu nhuvay , gia ma aincung nhu vay thi hay biet bao.

Lãnh Đao Hồ Phĩ
06-08-2003, 19:33
bạn nói cũng đúng đó ,nhưng rất tiếc là thư tình mình topic trên các trang web khác để các bạn đọc mà ,có gì sai sót bỏ qua nhé ...!,nếu sự thật trên đợi có người vừa viết ra thư như vậy là hay biết mấy và hỏi đời một câu quá đơn giản là :"TÌNH LÀ GÌ ,YÊU LÀ GÌ ,MÀ LÀM CON NGƯỜI ĐAU KHỔ VẬY .."""....!