PDA

View Full Version : Hãy Đến Bên Anh Khi Em Thấy Cô Đơn....!

GiangHo_LangLe
05-08-2003, 15:50
Cuối cùng thì anh cũng đã nói cho em biết những gì anh đang dấu kín trong lòng, dù đã biết trước rằng anh sẽ chịu thất bại, sẽ chịu ôm vào mình một mối tình đơn phương, nhưng anh vẫn không tránh khỏi xúc động trước lời nói của em. Anh biết em vẫn không sao quên được hình bóng đó. Cái hình bóng xa xôi vô thường, một hình bóng sẽ chẳng bao giờ mảnh may đến cuộc tình thơ dại của em. Giờ thì anh chẳng biết làm sao, vì anh cũng đang là kẻ đau tình. Thế mới biết tình yêu là như thế nào. Thật nhiều niềm vui nhưng cũng chứa chan đầy nước mắt phải không em. Anh sẽ không khóc đâu em vì người đàn ông trong anh sẽ tự dìu dắt anh đi tiếp chặng đường đời. Những ngày qua anh đã cố gắng quên em, anh đã cố gắng vùi mình vào công việc, vào trong sách vở, nhưng có một lúc rảnh rỗi nào anh lại không thể quên em. Thôi thì mình cứ yêu đi. Em hãy cứ ôm lấy mối mộng tình em không bao giờ tìm thấy, còn anh sẽ để lại cho em một nửa trái tim yêu người, nửa trái tim kia coi như không còn tồn tại trên đường đời này nữa, vì nửa trái tim kia đã tàn phế mất rồi. Ngày hôm nay mưa nhiều lắm, anh đã lầm lũi bước đi trong mưa như để gột tẩy đi những vết thương lòng. Rồi mai đây mỗi người một nơi, mỗi người một con đường, nhưng xin em hãy nhớ trên con đường em đi sẽ có một người luôn mong em trở lại. Anh sẽ luôn đợi chờ, khi thấy mình cô đơn thì hãy tìm đến bên anh....!