PDA

View Full Version : Điều Anh Muốn Nói....!

GiangHo_LangLe
05-08-2003, 15:46
Em thương yêu!
Khi đọc được những giòng chữ này thì có lẽ anh đã xa em, anh đã quyết định ra đi mà không thể nói được với em một lời. Biết nói sao đây! anh thấy mình hoàn toàn bế tắc. Anh vẫn nhớ những giây phút mong manh được gần bên em, được nghe em nói. Anh thấy mình là người hạnh phúc, hạnh phúc lắm em à. Cứ như vậy hình ảnh của em đã đi sâu vào trong trái tim anh, hình bóng của em đã luôn bên anh mỗi lúc vui, buồn. Vậy mà, cuộc đời sao nhiều nỗi trái ngang vậy hả em, trong lúc anh đang tràn ngập trong ái tình, một thứ tình rất khó tìm nhưng lại dễ mất. Anh đã mất quá nhiều và lần này anh lại mất đi một lần nữa, bởi vì anh hiểu rằng trái tim em sẽ chẳng bao giờ thuộc về anh đâu. Anh hiểu được rằng em còn nhiều đớn đau vì một hình bóng cũ, nhìn em đau mà tim anh cũng nhói đau. Anh đau cho em, cho anh và đau cho những mối tình đau. Anh cũng đã từng có những dĩ vãng nhạt nhoà trong thương và hận, nhưng anh không phải là một kẻ đau khổ ngồi gặm nhấm những vết đau, Người đàn ông trong anh không cho phép anh được khóc, thời gian trôi nhanh đã làm anh quên đi mọi vết đau, anh cứ ngỡ rằng mình không bao giờ yêu, không bao giờ đau như vậy nữa. Nhưng giờ đây anh đang mang một mối tình, mối tình của anh với em hoàn toàn câm nín, đã nhiều lần anh muốn nói với em nghe về những dằn vặt trong lòng mình từ bấy lâu nay, nhưng anh không dám. Vì anh sợ một lần nữa anh sẽ lại là kẻ lầm lũi bước đi trong trong cơn bão của cuộc đời anh. Cuộc đời anh cũng chỉ giống như cánh chim hải âu, lang thang, viễn xứ, biết đi đâu về đâu khi đời còn nhiều phong ba, gian dối. Anh muốn nhìn thấy em vui cười đắm say trong hạnh phúc, nhưng anh sợ rằng mình không phải là kẻ mang hạnh phúc đến cho em.

Em ơi! dù sao thì mình gặp được nhau cũng đã là duyên số, tuy rằng không được trọn vẹn, nhưng cũng đã sưởi ấm được lòng anh trong cuộc sống phiêu lạc nơi lạnh giá xứ người. Anh sẽ là kẻ ra đi mang theo một mối tình câm nín, anh sẽ lại là một gã bộ hành lẻ loi, như anh đã từng là vậy

Anh mong em luôn được yên vui hạnh phúc, hãy vui tươi và thật hồn nhiên em nhé, vì như vậy ở một nơi không xa cũng sẽ có một tâm hồn vui vẻ. Anh sẽ giữ mãi mãi bóng hình em. Cái tên NTMH sẽ ở mãi trong trái tim anh, mãi mãi là như vậy. Hãy cho anh được một lần nói tiếng yêu em, để em hiểu được tâm tư của anh những ngày qua....
yêu em...!