PDA

View Full Version : nỗi lòng không ai hiểu ??!!!

Trang : [1] 2 3

Trở về lương sơn
31-07-2003, 10:46
Mình tên Văn Quyết , hiện tại trong lỏng mình buồn lắm .Đã hơn một lần dang dở tình yêu . mình yêu bằng cả con tim , nhưng đổi lại chỉ là đau khổ.
Hiện tại mình cũng có mến một người ,nhưng mà chẳng biết người ta nghĩ gì về mình .
Hiện tại mình muốn tìm một lối thoát , một tâm hồn được thanh thản hơn . không có những buồn phiền lo sợ ,biết làm sao đây các bạn ơi!!!
Trong lúc mình bối rối có gì sai sót mong các bạn bỏ qua cho nhé :wink: :wink:

Nhoc_con
31-07-2003, 21:15
Lối thoát duy nhất là chú tâm vào làm một việc gì đấy , quên tất cả nỗi buồn và đau khổ đi , hãy làm lại tất cả , quên tất cả những cái đáng quên đi !

LSB_Doan cong tu
03-08-2003, 18:35
hic quên sao được khi anh vẫn còn yêu em ,mà cuộc đời thì đâu như mình mong muốn chứ .muốn cho tâm hồn mình thanh thản huynh hãy tìm đến những lạc thú của cuộc đời thí dụ bạn bè chẳng hạn hãy tâm sự cùng họ đệ tin rằng họ sẽ có lối thoát cho huynh.

Mèo Mù
06-08-2003, 11:03
yêu là khổ nhưng con ngừi ai không muốn được yêu nhưng cũng phải tuỳ theo tình yêu đó xuất phát từ đâu nữa cơ huynh ạ, chuyện gì có thể ép được chứ chuyện tình yêu thì không nên ép, có thể mình yêu họ nhưng họ lại không yêu mình, vậy thì có cố cũng bằng 0 mà thôi, chuyện gì có thể bỏ wa thì hãy bỏ wa đừng cố nhớ làm gì cho nó khổ cái thân. Khi ta đau khổ thì những ngừi thân và bạn bè sẽ giúp đỡ ta có thể vượt wa nỗi đau đấy, chỉ cần huynh muốn họ giúp thì họ sẽ giúp huynh thôi. Như vt đấy, chuyện của vt thì vt thường không nói cho ai biết, những chuyện vui thì vt nói còn những chuyện buồn vt lại không nói, bởi vì vt muốn chính bản thân mình tìm lối thoát ra khỏi nỗi buồn để bản thân trở nên cứng rắn hơn.Cho nên tới giờ không 1 nỗi buồn nào có thể đánh gục được vt. huynh hãy cứng rắn lên, đừng mãi ở trong nỗi buồn, hãy tìm cách thoát ra khỏi nó đi

Trở về lương sơn
10-08-2003, 11:02
huynh thấy muôi vô tình cũng đúng thôi chuyện buồn hay vui gì thì cũng nên tâm sự cùng bạn bè người thâm xung quanh mình chứ , đó là điều rất tốt có như vậy ta mới có hướng đi đúng đắn và nhanh nhất . Nhưng cũng có nhiều chuyện ta không nên nói , tâm sự cũng mọi người . Nếu ta tâm sự mà trong lòng cảm thấy nhẹ nhàng thanh thản mọi ngươì chia sẽ được thì ta nên tâm sự còn khi ta tâm sự chuyện riêng tu mà trong lòng ta vẫn không thấy vui vẻ chút nào thì tốt hơn hết cứ để nó trong lòng và chôn giấu nơi vĩnh hằng mà không ai tìm thấy được nó !!!!!
:roll:
Muội có chôn giấu nó thì nhớ ghi vào bản đồ nhé , kẻo nỡ mai sau huynh có đi tìm thì còn biết đường mà tìm :wink: :wink:

LSB-nhocthuytien
10-08-2003, 21:29
Mình tên Văn Quyết , hiện tại trong lỏng mình buồn lắm .Đã hơn một lần dang dở tình yêu . mình yêu bằng cả con tim , nhưng đổi lại chỉ là đau khổ.
Hiện tại mình cũng có mến một người ,nhưng mà chẳng biết người ta nghĩ gì về mình .
Hiện tại mình muốn tìm một lối thoát , một tâm hồn được thanh thản hơn . không có những buồn phiền lo sợ ,biết làm sao đây các bạn ơi!!!

Troveluongson: NTT thấy lối thoát duy nhất đó là đối diện sự thật đi Q, phải nói rõ cho người bạn mình biết tình cảm của mình, còn nếu không thể nói được thì có thể hỏi dò người đó mà. Chứ Q không hỏi, không nói chỉ ôm trong lòng thì không thể giải quyết đươc gì đâu. Càng làm bản thân thêm buồn phiền mà thôi.

lsb_ha son
13-08-2003, 10:37
TVLS ơi lối thoát duy nhất là nhảy cầu đi nhanh lắm vừa thanh thản , vừa mát mẻ mùa hè nóng lắm cứ ôm hoài thứ tình đơn phương đó có mà loạn .

Mèo Mù
13-08-2003, 16:10
ặc, cái huynh này toàn xui dại bạn bè à, mà TVLS huynh có bít bơi không đấy, kẻo xuống nước là xong luôn à,
TVLS huynh, nói muội vt cũng không sai bởi vì muội luôn vô tình với 1 ngừi . còn bạn bè nhìu lúc muội cũng nói chuyện của muội cho họ nghe để họ cho ý kiến nhưng mà thật sự là muội muốn tự mình tìm cho ra lối thoát, 1 lối thoát của riêng mình muội,chuyện của muội muội không hay nói nhưng mà bọn bạn muội chúng có chuyện gì thì chúng thường hay nói cho muội nghe và muội cho chúng ý kiến, bởi chúng bít muội không mấy khu kẻ chuyện của tụi nó cho người khác nghe. Tính muội là vậy chuyện gì cũng thường giữ trong lòng chứ không hay nói ra, cho lên tụi nó tin muội và kể cho muội nghe

Trở về lương sơn
13-08-2003, 20:12
vt , muội tự tìm ra con đường cho mình điều đó huynh rất khâm phục ở muội nhưng như vậy liệu có ích kỷ không !!!! có nhiều người muốn được cùng muội tâm sự những lúc vui cũng như lúc muội buồn mà , muội làm như vậy liệu họ sẽ nghĩ gì về con người của muội , trong khi họ có chuyện gì cũng kể cho muội nghe và lắng nghe , tham khảo những ý kiến của muội . Họ tôn trọng muội yêu quí muội họ mới nói cho muội biết những gì họ làm và đang làm còn muội muội có tôn trọng họ không , muội có tôn trọng ý kiến của họ không !!!! tại sao muội lại không nói những gì mà mình cần nói và đáng được nói :roll: :(

Mèo Mù
15-08-2003, 21:19
có lã vt hơi ích kỷ thật nhưng vt không đủ tự tin khi nói chuyện của bản thân mình cho ngừi khác biết dù vt tin tưởng những ngừi bạn đó, bạn muội cũng đã nói muội về vấn đề này rồi, muội biết làm vậy là không đúng nhưng không hiểu sao mỗi khi muội có chuyện gì phiền muộn thì muội muốn tự chính mình tìm lối thoát cho mình, vì nếu lối thoát đó đúng hay sai thì nó vẫn do vt tự tìm và vt phải chịu trách nhiệm với những quyết định của bản thân, vt quyết định sai thì vt phải gánh chịu hậu quả của nó thôi.Còn chuyện của bọn bạn vt thì vt chỉ nói cho chúng những gì vt nghĩ ,còn phần quyết định luôn luôn là chúng nó vì vt không thể quyết định thay chúng nó việc của chúng nó được. nếu chuyện gì vt có thể chịu đựng được thì vt sẽ không khiến chúng phải bận tâm còn nếu vt không thể chịuu được thì vt mới nói cho chúng biết để chúng giúp vt. Tính của muội là vậy đó huynh ạ

Never
17-08-2003, 19:49
Thôi cần gì mà buồn thế bác ..kệ nó đi ..nếu bác tin một ngày nào đó bác gặp bác gái thì chắc chắn là sẽ gặp ..hiểu chửa ..????Yên tâm là sẽ có bác gái thật tuyệt vời mà

Mèo Mù
18-08-2003, 17:07
hì, pà never này nói chí phải, ai ròi cũng sẽ gặp được nửa kia của mình thôi, hữu duyên thiên lý năng tương ngộ
vô duyên đối diện bất tương phùng :wink:

LSB_Doan cong tu
18-08-2003, 20:28
hehhe ở đâu ra câu hữu duyên thiên lý lăng tương ngộ vậy nhỉ có thể cho anh bít nguồn gốc không VT ơi.

Mèo Mù
19-08-2003, 10:21
ngày xửa ngày xưa,xưa thật là xưa xưa đến nỗi muội còn không nhớ được nữa, nó đã có câu đó rrồi :wink:

Trở về lương sơn
22-08-2003, 19:00
nếu như huynh tìm được người rồi mà người đó lại ở xa huynh theo muội xử lý ra sao , có nên tin vào " xa mặt cách lòng không "

Mèo Mù
26-08-2003, 16:10
huynh à. yêu là tin tưởng, cho lên huynh đừng lên nghĩ xa mặt cách lòng nha

Trở về lương sơn
26-08-2003, 20:01
huynh phải chứng minh tình yêu của mình là chân thành không phải là một thứ tình yêu giả dối phải không ?

Mèo Mù
26-08-2003, 21:49
việ chứng minh có cần thiết hay không thì đó là tuỳ huynh nghĩ thôi, vì huynh nêú chân thành với ngừi ta thì rồi ngừi ta cũng sẽ hiểu cho huynh thôi

Trở về lương sơn
27-08-2003, 13:42
huynh chân thành với muội muội đống ý chứ !

21111984
27-08-2003, 13:48
TVLS a`, nếu bạn cảm thấy đó là tình yêu thực sự thì bạn theo, còn không thì thôi. Nhưng phải cân nhắc thật kĩ trước khi quyết định.

Mèo Mù
27-08-2003, 16:30
To TVLS huynh sẽ không hối hận chứ :wink: , muội không phải là ngừi dễ chiều đâu đấy

Trở về lương sơn
27-08-2003, 18:09
TVLS a`, nếu bạn cảm thấy đó là tình yêu thực sự thì bạn theo, còn không thì thôi. Nhưng phải cân nhắc thật kĩ trước khi quyết định

uh! tình yêu trao cho nhau chắc chắn là thực sự chân thành rùi
nên TVLS sẽ đi theo và tìm kiếm cho được!!ko bao giờ rời xa!hãy tin TVLS!

LSB_Vô tình tiên tử
27-08-2003, 21:10
vt , muội tự tìm ra con đường cho mình điều đó huynh rất khâm phục ở muội nhưng như vậy liệu có ích kỷ không !!!! có nhiều người muốn được cùng muội tâm sự những lúc vui cũng như lúc muội buồn mà , muội làm như vậy liệu họ sẽ nghĩ gì về con người của muội , trong khi họ có chuyện gì cũng kể cho muội nghe và lắng nghe , tham khảo những ý kiến của muội . Họ tôn trọng muội yêu quí muội họ mới nói cho muội biết những gì họ làm và đang làm còn muội muội có tôn trọng họ không , muội có tôn trọng ý kiến của họ không !!!! tại sao muội lại không nói những gì mà mình cần nói và đáng được nói :roll: :(

Nhiều lúc muốn xuất hiện trước mặt mọi người với một bộ mặt vui vẻ.
Một người không có phiền não.
Phải chăng mình quá khép kín nên người ta đã ra đi ? :?:

Trở về lương sơn
28-08-2003, 09:50
nếu quả thực như thế sao muội ko mở rộng vòng tay đi
khi đó muội sẽ có nhiều hạnh phúc đó!

Mèo Mù
28-08-2003, 09:59
vòng tay lúc nào cũng mở rộng, khuôn mặt lúc nào cũng tươi cưòi như có vẻ không bao giờ biết buồn nhưng mà tại sao nhiều lúc trong lòng nó xáo động.... :oops: :cry:

LSB_Vô tình tiên tử
28-08-2003, 11:53
Chẳng còn gì bí ẩn nữa đâu anh
Em khờ dại vì em trong trẻo quá
Nếu biết tình yêu ưa tìm lạ
Em hóa kiếp đồng đen ...
...câm lặng đến muôn đời...

Thà là kẻ vô tình mà có tình, còn hơn làm kẻ đa tình. Suốt đời khôngcó một bến dừng chân.

LSB-Huy_Aka
29-08-2003, 08:26
Thà làm kẻ vô tình mà có tình còn hơn làm 1 kẻ đa tình nhưng suốt đời không có 1 bến dừng chân ? Nghe cũng có vẻ hay đấy .
Nhưng theo tại hạ thì cứ yêu bừa đi có chết chó đâu mà sợ , có cơ hội là yêu lun ! Chán thì bỏ , cư như thế cũng khá hay ! Ít ra thì kinh nghiệm tình trường cũng tăng lên đáng kể sau những phi vụ đó !

Trở về lương sơn
29-08-2003, 08:31
hay , được lắm quả không hổ danh là huy aka nhiều lần thành công trong lĩnh vực tình yêu thêm vào đó đôi ba lần bị sút phạt trước vạch 16m50 .

to : đã trót đã lỡ yêu em rồi , con tim ta đã trao em rồi ...
lang thang bước những lỗi đau với trái tim ta tật nguyền :lol: :cry:

LSB_Vô tình tiên tử
29-08-2003, 09:54
Sao các huynh cứ hay đá đểu nhau thế nhỉ? Khen thì khen đi, lại còn đâm thêm một dao nữa chứ.

LSB_Doan cong tu
29-08-2003, 12:38
Sao các huynh cứ hay đá đểu nhau thế nhỉ? Khen thì khen đi, lại còn đâm thêm một dao nữa chứ.
he thế mới nói con gái bọn muội chẳng hiểu gì về con trai bọn huynh phải đá cho nó một phát nó mới tỉnh được chứ để nguyên e rằng nó vẫn mê sảng sư huynh huy_aka nhỉ.

LSB_Vô tình tiên tử
29-08-2003, 16:00
TVLS ơi lối thoát duy nhất là nhảy cầu đi nhanh lắm vừa thanh thản , vừa mát mẻ mùa hè nóng lắm cứ ôm hoài thứ tình đơn phương đó có mà loạn .

Huynh toàn xui linh tinh. Huynh ấy mà die thì huynh khổ thôi.

Thứ nhất là mọi người sẽ không tha cho kẻ xúi dại huynh đệ

Thứ hai: Cái này là huynh khổ nhất đấy. Ai sẽ làm Hỏa đầu quân cùng với huynh để phục vụ cho > 5000 anh hùng hào kiệt ở Lương Sơn đây? Đợi huynh chế biến xong chắc mọi người đói rã họng. Điều này mới nguy hiểm.

Trở về lương sơn
29-08-2003, 20:33
Doc_co_tien_tu2008 sao muội lại nói vậy , huynh làm sao dám cho một đường dao ngọt như mía lụi chứ , người mình yêu mà :wink: trao trọn tình yêu cho người dẫn dắt :roll:

21111984
30-08-2003, 13:47
TVLS ạ, vô tình kiếm khách có vẻ rất ưu ái TVLS đó, đáp lại người ta đi chứ, chẳng phải bạn đang thêo đuổi tình yêu đó sao?

Trở về lương sơn
30-08-2003, 15:45
dù không muốn nói lòng cách trở
bởi tim ta đã trót trao ai rùi
vậy sao yêu khi tình không có
hả dung ơi tôi yêu mãi không thôi!

LSB_Vô tình tiên tử
30-08-2003, 17:09
CHẾT HUYNH RỒI NHÉ!
MUỘI BIẾT HẾT TIM HUYNH ĐẶT Ở ĐÂU RỒI.
HẾT ĐƯỜNG CHỐI CÃI. :twisted:

Mèo Mù
30-08-2003, 21:25
tim đặt đâu huynh ý tự biết,còn 21111984 ạ, đúng là vt ưu ái huynh ý hơn các huynh khác đó, không bít tại sao lại như vậy nữa :wink:

Trở về lương sơn
31-08-2003, 08:34
vì sao ? nhiều lúc ngồi một mình tôi tự hỏi những câu đó hơn một lần , những gì hiện tại không được như những gì mà mình mơ ước , mỗi một con người đều có mơ ước riêng của mình , nhưng đối với tôi mơ ước của một kẻ ..... quá nhiều làm cho con người của tôi luôn luôn sống trong giấc mơ , nhưng những giấc mơ đó chỉ là một thứ hư ảo không bao giờ trở thành hiện thực
có người thường bảo " mơ tưởng là một niềm say ngọt lịm " nhưng những gì mà tôi mơ ước chỉ là một nỗi cay đắng trong cuộc đời một con người .

" Sao không ai cho tôi thấy nơi đâu là bờ " :cry: :roll: 8-)

Mèo Mù
31-08-2003, 21:05
bờ bến của cuộc đời do chính bàn tay mình tìm thấy thì mới có ý nghĩa, nếu bờ bến đó ko tin mình thì mình hãy chứng minh sao cho ngừi đó tin mình thật lòng, đừng làm những gì khiến ngừi đó đánh mất lòng tin với mình

2 ngừi cùng có quá nhìu tham vọng thì kết cục cuộc tình sẽ chả đi đến đâu

21111984
01-09-2003, 10:05
TVLS ơi, sao bạn cứ thế nhỉ, yêu người ta nhưng liệu ngươpì ta có yêu bạn không? Vô tình kiếm khách đạc biệt quan tâm đến bạn đó.

lili co nuong
01-09-2003, 17:48
huynh chân thành với muội muội đống ý chứ !
huynh nói thế mà nghe được à?muội ko ngờ đấy!huynh đã nói gì với muội mà bây giờ lại nói thế này voi votinh_kiemkhach?đây gọi là tình yêu chân thành của huynh với muội à?bây giờ muội mới biết bộ mặt của huynh đấy!huynh chẳng bao giờ có thể sánh được với người yêu của muội cả!hãy bỏ cuộc đi!huynh sẽ ko bao giờ có được muội hết!

21111984
01-09-2003, 19:03
lilicônương sao ghê vậy, có thể những gì TVLS nói là đùa thôi, hay bạn hiểu sai ý của TVLS. Nên hỏi lại TVLS trước khi trách bạn ý chứ.

Trở về lương sơn
02-09-2003, 08:45
những chuyện mà TVLS nói với mọi người quả là khó hiểu lắm phải không , dù sao cũng cám ơn mọi người nhiều lắm , mọi người đã cho TVLS biết nhiều điều bổ ích . nhưng đã có ai hiểu được TVLS đâu , một mơ ước một niềm tin điều đó cũng chẳng có lợi ích gì hơn là phải chấp nhận hiện tại . Một con người không may mắn đến với những mơ ước cho riêng mình

tu ma vo tinh
02-09-2003, 11:33
TVLS ơi, theo huynh thì đệ hãy cố quên đi quá khứ mà nhìn về hiện tại và tương lai.Quá khứ chỉ là kĩ niệm còn hiện tại và tương lai mới là mục đích phấn đấu của con người, nếu hiện tại đệ đã có người khác thì hãy tôn trọng những gì mình đang có,đừng nên để hiện tại trở thành quá khứ một lần nữa.

Trở về lương sơn
02-09-2003, 13:35
những gì TVLS đang cố gắng làm là cho tình yêu hiện tại của mình , người đó là người mà TVLS thương yêu nhất đó

sat thu lang cua
03-09-2003, 07:55
:lol: vay u ban yeu nguoi ta ma`1 o buiet nguoi ta co yeu minh o a buon nhi the chu em da tung nge
tinh yeu nhu giac chien bao
no di no den luc lao o hay
tinh yeu di dua ban ngay
nhu mua nhu nang doa day than nhau
yeu chi de doi kho dau
de doi oan chach than gi nguoi oi
ma leu nhu chu em da chot doi thi cu vo tu di thanh thab di nhe ha` ha` ha`

21111984
03-09-2003, 09:07
Nhỡ người đó không hiểu lòng bạn thì sao hả TVLS? VÀ đã chắc là bạn thương người ta thật lòng không?

Trở về lương sơn
03-09-2003, 11:07
2111984 không tin TVLS sao , TVLS đã nói dối 21111984 lần nào chưa
bạn không tin đặt tay nên ngưc TVLS xem hãy lắng nghe nhịp đập trái tim us này , không phải hai chúng ta cùng nhịp đập sao . Bạn nhắm mắt lại và sẽ thấy một n .....

21111984
03-09-2003, 12:48
Ôi 21111984 chẳng dám đâu, nam nữ "thụ thụ bất thân" mà không cần đặt lên 21111984 cũng biết là không cùng nhịp đập rùi.

Trở về lương sơn
03-09-2003, 13:01
21111984 tài thật không đặt tay nên ngực TLVS mà dám nói là tim TVLS không đập , có phải tim 21111984 cung không đập như TVLS

lili co nuong
03-09-2003, 17:19
troveluongson có vẻ tài giỏi về ngành y thuật quá nhỉ?tim gan phèo phôi cứ như là phơi ra trước mắt vậy!
tán gái giỏi thế mà vẫn chưa có người thương thì lạ nhỉ?tội nghiệp!
21111984 ơi,có lòng thì hãy mở rộng vong tay mà đón troveluongson đi!:)