PDA

View Full Version : cố dấu nước mắt quên để quên đi người tình cũ

hoangphiho_ah3
22-07-2003, 19:33
:?:
cái ngày đó mới thoáng qua nhưng tưởng chừng như 1 khoảng không gian vô tận,những cơn gió chiều đã mang hình bóng em khuất cuối con đường mùa hạ,những giọt nắng ấm áp chiếu xuống tim em,nhưng nó lại như những hạt tuyết khiến tim anh lạnh giá
tại sao chứ ?
em ! những khoảnh khắc ngày xưa trong anh như đang được vén nên ngọn lửa mà ngày đó 2 chúng ta như đôi uyên ương lướt qua những ngọn sóng cao mà đầy bão táp để rồi cùng nhau bước nên con thuyền mang đầy hạnh phúc
nhưng anh chợt giật mình và nhận ra mình đang ở 1 thế giới ảo ảnh anh rất buồn và muốn cái ảo ảnh kia sẽ mãi là sự thật[/url]

LsB-a LiTtLe GeCkO
22-07-2003, 21:33
Em biết là sẽ rất khó khăn để quên đi bóng hình em , nhưng thời gian sẽ làm lành mọi vết thương . Và chuyện chúng mình chia tay cũng đã xảy ra , anh à , đó là sự thật . Em xin lỗi ... Anh hãy coi như chuyện chúng mình chỉ như một giấc mơ , một câu chuyện có niềm vui , niềm hạnh phúc và có cả nước mắt . Ngày mai khi anh tỉnh giấc , sẽ không còn thấy bóng dáng em nữa , căn phòng anh tuy tràn ngập hình ảnh của em nhưng đó là trong quá khứ vì giờ đây em đã ở rất xa ... Anh à , giờ đây em không biết nói gì nữa.... Em xin lỗi .... Và lại như ngày nào , em lại lẩm bẩm câu nói quen thuộc của mình Cuộc đời là một giấc mơ mang tên ... chip2stars...

hoangphiho_ah3
29-07-2003, 21:52
Nhưng làm sao để quên được em bây giờ khi mỗi hoàng hôn xuống là tim anh như được bốc nên ngọn lửa yêu thương anh cũng muốn quên em nhưng trái tim của anh như đã hoà cùng 1 quyện với trái tim của em
khoảng khắc anh gặp em trong cơn mơ cho dù nó chỉ là ảo ảnh nhưng anh sẽ mãi giữ những kỉ niệm tươi đẹp đó.Anh cũng như những kẻ ngờ đã đi vào con đường tình yêu để rồi hứng chịu nhưng đau buồn và để được nghe em nói những lời từ biệt
Sao em có thể như thế chứ một trái tim có thể nhỏ máu như những giọt lệ rơi khi bị đau nhói,nhưng sao em không chịu hiểu cho anh,biết nói gì đây khi tất cả đã muộn màng
Ôi ngày tháng còn lại với anh liệu anh có thể chôn vùi những kỉ niệm về em,thôi đành để con tim mình mang đau thương cho hết cuộc dời lày,lần sau cuối anh có thể nói với em rằng cho dù năm tháng qua đi trái đất kia 1 ngày không còn nữa thì hình bóng của em anh luôn ở trong nỗi nhớ của hoàng phi hổ ah3

LsB-a LiTtLe GeCkO
02-08-2003, 15:18
Những buổi chiều Hà Nội tay trong tay chúng mình cùng nhau chung bước , em khẽ gọi hai tiếng Mình ơi... Em không quên đâu anh à , nhưng em sẽ giữ nó trong lòng như một kỉ niệm đẹp về hai đứa mình . Rồi những đêm hai đứa cùng nhau ngắm sao , em nói hai ngôi sao nhỏ là của chúng mình , anh chỉ cuời rồi nói Người yêu tôi trẻ con quá''' , em nhớ lắm chứ ... nhớ hết ... tất cả...
Đêm qua là đêm cuối cùng hai đứa là người yêu của nhau , em đã khóc ... nhưng có lẽ anh không biết. Một tuần trôi qua quá nhanh những giờ phút mình bên nhau cũng đã không còn , những kỉ niệm thật đáng nhớ ... đã qua hết rồi . Em không hề nghĩ đến cái ngày mình chia tay những cuối cùng em vẫn phải đối mặt với sự thật ấy . Giờ phút cuối mình bên nhau , em - anh , hai đứa đã thực sự im lặng , dường như chỉ cần một đứa lên tiếng , phá vỡ khoảng không gian ấy là tất cả giấc mơ sẽ tan biến . Anh nói cả hai đứa đều có một điểm giống nhau , vậy thì mình hãy cứ để như thế anh nhé , nếu như có duyên thì ...

LSB_quận chúa Triệu
02-08-2003, 16:49
Anh à !Không biết anh có nhớ những lời nói anh đã nói với em trong đêm giáng sinh không ??Em nhớ mãi nhớ mãi....Em không thể nào quên được giọng nói cử chỉ của anh khi anh nói với em rằng "Anh yêu em"Đấy là giây phút hạnh phúc nhất trong cuộc đời của em đó anh .Nó như một niềm vui là lạ không thể miêu tả được !Lúc ấy tay anh cứ nắm chặt bàn tay của em ,em hạnh phúc lắm anh ạ .Nhưng hạnh phúc ấy đã không thể tồn tại với em được lâu .Nó đã bay đi đến nơi người con gái ấy rồi .Khi anh nói với em rằng "Chúng ta khong hợp nhau rồi hãy cứ là bạn nhé" nó như một tiếng sét rất mạnh đánh vào tai của em .Em đã khóc rất nhiều rất nhiều trong đêm ấy .Ngày mai là sinh nhật của anh rồi .Em đứng trên cương vị một người bạn thân chúc anh vui vẻ và hạnh phúc bên người con gái hợp với anh hơn .Em sẽ không quên những kỷ niệm đẹp giữa em và anh khi đôi ta bên nhau .Chúng ta sẽ là bạn của nhau mãi mãi nhé anh !!!

hoangphiho_ah3
03-08-2003, 19:48
Gửi____ lsb_chip2stars__

Nếu như ! anh cũng không biết 2 từ đó có thể trở thành hiện thực nếu như anh nói 1 điều là ANH YÊU EM ,Chúng ta là 2 kẻ có duyên nợ từ kiếp trước đinh mệnh bắt 2 chúng ta không thể xa rời vậy làm sao anh có thể làm sai trái được cơ chứ

dưới bóng đêm với hàng vạn ngàn sao sáng anh đã đùa rằng ( chúng ta là 2 thiên thể xa xôi mà khoảng cách ! khoảng cách là hàng triệu ngàn năm ánh sáng ) em không nói gì chỉ rưng rưng nhưng giọt nệ, anh hiểu em đang nghĩ gì .EM nghĩ một ngày kia những gì anh nói nó trở thành hiện thực thì 2 chúng ta phải làm sao

Anh an ủi và ôm em trong vòng tay ấm áp,con tim anh bồi hồi xao động và anh nghĩ thầm làm sao anh có thể để mất em được

Nhưng hôm nay anh phải làm sao đây khi thật sự mất em , anh không hiểu anh thật sự không hiểu tại sao ? tại sao ông trời lại bắt anh ( em) 2 chúng ta phải xa nhau.Anh phải làm sao đây......................................

hoangphiho_ah3
03-08-2003, 20:01
Gửi________pikachu_love

Em à ! chúng ta như những người không thuộc về một thế giới của xứ xở tình yêu
Em như những ngọn gió lúc đến rồi lại đi còn anh thì chẳng khác gì ánh hoàng hôn nhô nên mang những vẻ đẹp nhưng lại khiến cho người ta cảm thấy buồn lạn lẽo như những buổi chia li đầy nước mắt

có lần anh nói là yêu em , nhưng lúc đó giường như không phải là anh nữa có lẽ anh cảm nhận được 1 tình yêu đẹp của em giành cho anh như là 1 ảo ảnh

hay là em có một sức mạnh khiiến tim anh không thể không nói một lời yêu em ! anh yêu em có thể là sự thâth nhưng anh cũng không thể lừa rối con tim của mình.................................

những ngày tháng sẽ cho em tất cả và em sẽ gặp một người khác tốt hơn anh ngấp ngàn lần và người đó sẽ cho em tất cả

và anh xin nợ em một lời nói ( ANH YÊU EM )
anh hi vọng một ngày nào đó anh có thể gửi lại em một lời chân thành đó....................

giang_ho_hiep_nu
11-08-2003, 13:39
ông àh ông iu 2 ngừi cùng 1 lúc hả ? tệ thiệt đó ,

Thía mà anh nói anh chỉ yêu em , anh chỉ yêu mỗi mình em , em đã tin anh như vậy sao anh lỡ lòng nào lừa dối em như vậy hả anh ?
Hay anh cho rằng tất cả mọi thứ trên đời này đều là lừa dối
anh ko tin vào tình yêu , ko tin rằng ngừi ta có thể yêu nhau chân thật sao ?
em hiểu rằng trong anh đã để lại vết thương lòng nhưng em muốn anh hãy cứ tin , hãy cứ đặt niềm tin vào tình yêu 1 lần nữa , rồi hạnh phúc sẽ đến với chúng mình mà anh .

LsB-a LiTtLe GeCkO
11-08-2003, 14:29
Gửi hoangphiho_ah3 : Trùi ui anh lại nhầm nọt sang trồng trọt rùi , bé đâu viết cho anh đâu, tuy nhiên cái bài anh viết gửi bé cũng hay lắm, vậy để bé trả lời bài đó nghen :wink:
" Nếu như " , chúng mình đã nói rùi , sẽ không bao giờ có hai từ ấy trong câu chuyện của chúng mình mà anh , nhưng mà thôi , chuyện cũng đã vậy rồi ... Chúng mình yêu nhau qua những câu đùa vui ,những khi em bắt gặp anh mắt dịu hiền của anh , và em không biết rằng ánh mắt ấy chỉ dành cho mình em mà thôi .
Trong khu vườn ấy chỉ có hai đứa mình , em khẽ ngước mắt lên và lẩm nhẩm bài hát của Lam Trường ... Xin một lần thôi được bên nhau ngắm sao trên trời... Anh hỏi tại sao lại chỉ có một lần và em đã bảo :" Với em dù chỉ một lần trong đời còn hơn bên nhau mà không có lấy một giây hạnh phúc " . Anh có nhớ lúc ấy anh đã ôm em thật chặt và bảo :" Chúng mình sẽ mãi mãi bên nhau , và anh sẽ cùng em ngắm sao mỗi khi đêm xuống , bé của anh sẽ không phải cô đơn một mình nữa đâu..."
Ngày hôm nay tuy rằng chúng mình đã ở rất xa nhau , và như anh nói là cách nhau đến nửa vòng trái đất nhưng em vẫn biết có một người con trai luôn nhớ đến em , cả trong những giấc mơ. Chúng mình đã không mất nhau mà trái lại , sự xa cách đã khiến cho tình yêu của chúng ta càng thêm bền chặt . Ở nơi này vẫn luôn có em mong ngóng anh hằng đêm ...

Never
11-08-2003, 19:05
Híc anh bảo là anh yêu mình thế mà sao hành động của anh lại ngược lại vậy ? Anh ? Thậm chí em không hiểu nổi anh ...em đã có một đống kế hoạch cho ngày sinh nhật của anh , những lời yêu thương em muốn nói đã hẹn chắc chắn mà anh lại không xuất hiện , em ngồi đây mà ...em sao thế này

hoangphiho_ah3
12-08-2003, 19:17
Trời ơi mọi người nhầm roài
tệ nghê hổng ai hiểu hết à thế thì ta biết phải làm sao đây

Con đường đến với tình yêu đâu ai có thể biết nó có khoảng cách như thế nào đâu,nó có thể ngay trước mắt chúng ta cũng không có thể nó lại cách chúng ta hàng vạn cây số
Nhưng cho dù nó có xa xôi nghìn trùng nhưng hoàng phi hổ ta cũng không bao giờ có thể quên người con gài mà ta yêu quý .

ta một trang nam tử xông pha nơi chiến trường , có thể ngày mai ta không còn nữa những quoãng đời còn lại cho dù là ngắn ngủi nhưng vẫn mang tâm hồn của một thi sĩ,cũng biết yêu cũng biết xao động bởi con tim của người con gái ta yêu.Nhưng lòng ta vẫn chưa được thoả đáng khi chưa 1 lần cùng người ta yêu đến một nơi không có một bóng người để cùng nhau ngắm những chân trời mơ ước