PDA

View Full Version : dòng thời gian

lsb_ha son
20-07-2003, 16:55
Em yêu ! Em có hiểu những gì xảy ra trong lúc này ... Em có hiểu thực sự thế nào là tình yêu , em có hiểu được thế nào là hạnh phúc bên người mình yêu và hi sinh vì người mình yêu ?? Hay là em mới chỉ xôn xao , ngộ nhận về bản thân đang yêu...em lầm tưởng là bản thân đang yêu , đang nhớ , đang thiếu đi một cái gì đó về một nửa của bản thân mình ? Tình yêu thực sự đâu có đơn giản như em nghĩ ....Trong tình yêu quả thực không có người tốt và kẻ xấu , không có sự công bằng , chỉ có những tiếng khóc nức nở của trái tim tan nát.....Em hãy nói ,,,nói đi em , có phải em muốn bản thân mình phải chịu những sự đau khổ nhất của thế gian , có phải em đang muốn mình được yêu , được hận và được đau khổ .... Hay là em chỉ muốn yêu để rồi hưởng cái hương vị hạnh phúc vô tận...
Em mãi cũng chỉ là một cô nhóc , em đâu có biết trên thế gian này niềm hạnh phúc thì ít mà đau khổ thì rất nhiều ... Anh đã từng yêu , đã từng hạnh phúc để rồi bây giờ phải đau khổ .... Ôi hạnh phúc , tình yêu quả thực là quá mỏng manh ....Trong cuộc sống sẽ chẳng có những điều tốt đẹp như ta tưởng ... trái tim anh tưởng trừng như đã khô héo theo thời gian nhưng có lẽ nó cũng đôi phần được sống dậy , bởi anh đã có niềm tin vào cuộc sống , vào những gì anh sắp trải qua ....Tình yêu nhiều lúc anh tự hỏi “ nó là cái quái gì thế nhỉ “ nó có màu sắc như thế nào , có vị ngọt và niềm đam mê như thế nào mà con người ai cũng muốn trải qua , ai cũng muốn có nó ....thực sự trong lúc này đây anh cô đơn hơn bao giờ hết , ngày ngày chỉ biết sống trong chỉ kiệm và quá khứ , anh đã từng hi vọng rằng thời gian sẽ xóa đi những đau thương của trái tim tội lỗi nhưng rồi thời gian cũng chỉ làm cho anh cảm thấy tiếc nuối về những gì đã qua ....
Không lẽ em lại muốn như anh , muốn phải nếm trải những đau thương ư ? Con người là sự xuyên thấm hài hòa của những gì đối lập , nếu như em hiểu được điều đó hoặc cảm nhận ra điều đó thì em hãy bước vào nhé em ....Khi yêu đừng bao giờ hối hận , đừng bao giờ vì đó chính là tình yêu ...... Nếu cảm nhận được tình yêu thì hãy đi cũng anh trên con đường này nhé em ....