PDA

View Full Version : nỗi buồn ....., man mác trôi cùng cơn gió ....

lsb_ha son
19-07-2003, 21:07
Nỗi buồn là gì nhỉ ??? sao tôi không thể định nghĩa được vậy ??? Nếu như Xuân diệu đã từng nói " Tôi buồn chẳng hiểu vì sao tôi buồn "
Vâng quả thực nỗi buồn đến sao đột ngột bất chợt..nỗi buồn không bỏ qua ai ..và đôi khi người đó cũng chẳng hiểu vì sao họ lại buồn ....
Có người thích nỗi buồn , coi nỗi buồn chính là người bạn ....là một phần của con người ...là linh hồn của bản thân .....đối với tôi ,tôi thích nỗi buồn ...thích cái nỗi buồn man mác ...thoang thoảng nhẹ nhàng và êm đềm ....thích được nhìn những chiếc lá vàng rơi ....thích được hưởng cái hương thơm ngào ngạt của hoa sữa ....
Nỗi buồn chỉ như con gió thoảng qua và nhẹ thổi chăng ????

LSB-Hunter
20-07-2003, 01:28
Ôi đọc song bài của ha son tại hạ buồn khôn xiết , ôi buồn quá buồn quá....

Ha_son đa cảm ghê nhỉ , mang cả "cụ" Xuân Diệu ra để minh hoạ nữa chứ. Quả cũng có người thích nỗi buồn (vì học chưa biết) . Nhưng đa số thì ai cũng vậy đều chẳng mong chờ nỗi buồn đến với mình , đúng không . Hiển nhiên rùi.

cobemayman
20-07-2003, 09:52
đọc xong bài của huynh mm cảm nhận thấy hình như huynh cũng thích múa thu thì phải.nếu như vậy thì anh em mình cùng một sở thích rồi đó.mm thườg thích ngồi 1 mình và khi ngồi 1 mình thì luôn buồn phải ko.môilũc như vậy đc nghe 1 bản nhạc mà mình thích thì thật là tuyệt vời.

LSB_Doan cong tu
20-07-2003, 16:11
đọc xong bài của huynh mm cảm nhận thấy hình như huynh cũng thích múa thu thì phải.nếu như vậy thì anh em mình cùng một sở thích rồi đó.mm thườg thích ngồi 1 mình và khi ngồi 1 mình thì luôn buồn phải ko.môilũc như vậy đc nghe 1 bản nhạc mà mình thích thì thật là tuyệt vời.
mùa thu này cô ấy ra đi, chả biết đi đâu với một kẻ đàn ông khác lạ ,tôi phải tìm đâu trong mùa thu để thấy nàng ha_son huynh nhỉ.

lsb_ha son
20-07-2003, 20:31
Nỗi buồn không phải chỉ như con gió thoảng qua và nhẹ thổi . Mà nó luôn đậm sâu trong tâm hồn của chúng ta . Nhiều khi ta muốn cố quên đi nhưng vẫn không thể nào xua được . Nó vẫn ám ảnh , chập chờn quanh ta . Chỉ khi có niềm vui mới thì ta mới có thể khoả lấp được nỗi buồn mà thôi . Nhưng đó chỉ là trong thời điểm vui ; khi gặp hoàn cảnh tương tự đặc biệt khi mình cảm thấy cô đơn , trống vắng thì nỗi buồn lại xuât hiện , dường như nó là quy luật tất yếu của tâm lý con người mà thôi !
Ai cũng vậy phải không các bạn ?

LsB-a LiTtLe GeCkO
20-07-2003, 20:38
Có những nỗi buồn chỉ thoảng qua khi ta bất chợt nhớ đến một điều gì đó và ta suy nghĩ , nghĩ về những điều chưa xảy ra và có thể không xảy ra , nhưng đôi khi nghĩ đến lòng ta lại cảm thấy buồn .Nhưng có nỗi buồn đến mà không báo trước , nó để lại trong lòng một nỗi đau , nỗi đau mất mát trong đời . Nỗi buồn nào cũng sẽ qua . Có những nỗi buồn nhanh chóng quên đi , nhưng có nỗi buồn luôn trực sẵn trong tim mỗi chúng ta . Và đó là những kỉ niệm trong cuộc đời của một con người

LSB_Doan cong tu
20-07-2003, 21:04
Có người thích nỗi buồn , coi nỗi buồn chính là người bạn ....là một phần của con người ...là linh hồn của bản thân .....đối với tôi ,tôi thích nỗi buồn ...thích cái nỗi buồn man mác ...thoang thoảng nhẹ nhàng và êm đềm ....thích được nhìn những chiếc lá vàng rơi ....thích được hưởng cái hương thơm ngào ngạt của hoa sữa ....
Nỗi buồn chỉ như con gió thoảng qua và nhẹ thổi chăng
có những nỗi buồn tựa như hạt bụi phù du chỉ mang đến những ảo tưởng viển vông .

lsb_ha son
20-07-2003, 21:08
nỗi buồn đến với mỗi chúng ta đó là một quy luật cái chính là ở chính húng ta có muốn quên nó đi ko? hay chúng ta vẫn ôm mãi nó thì làm sao có thể thoát được buồn chứ như vậy sau lại thêm sầu thôi

cobemayman
24-07-2003, 16:13
đúng như HS huynh nói.nỗi buồn đến như 1 qui luật,nó luôn tồn tại trong mỗi người và chỉ chờ 1 thời khắc nào đó là nó xông ra ngay.có người có thể vượt qua những nôic buồn trong 1 thời gian ngắn nhưng cũng có những người mất khá nhiều thời gian với nó.nói chung là chúng ta có đủ nghị lực để vượ qua,để quên nó hay ko thôi.

lsb_ha son
24-07-2003, 20:28
huynh thấy con gái thường mang nỗi buồn rất lâu vì con gái thường hay có chấp ko chấp nhận thực tế hay sống trong quá khứ nếu cứ như vậy thì buồn và buồn ko ai có thể giuó được chỉ có chính họ mới giúp được mình thôi.

lsb_ha son
24-07-2003, 20:29
huynh thấy con gái thường mang nỗi buồn rất lâu vì con gái thường hay có chấp ko chấp nhận thực tế hay sống trong quá khứ nếu cứ như vậy thì buồn và buồn ko ai có thể giuó được chỉ có chính họ mới giúp được mình thôi.

cobemayman
24-07-2003, 21:04
cũng tuỳ người thôi huynh.nhưng thường thì con gái rât yếu đuối,sao đủ nghị lực như con trai đc nên nhiều chuyện khó tiếp nhận nhanh đc chứ thật ra ko phải là cố chấp.

LSB_Doan cong tu
25-07-2003, 14:22
đúng như HS huynh nói.nỗi buồn đến như 1 qui luật,nó luôn tồn tại trong mỗi người và chỉ chờ 1 thời khắc nào đó là nó xông ra ngay.có người có thể vượt qua những nôic buồn trong 1 thời gian ngắn nhưng cũng có những người mất khá nhiều thời gian với nó.nói chung là chúng ta có đủ nghị lực để vượ qua,để quên nó hay ko thôi.
hic nỗi bùn là cái gì có pahỉ là những con đau bất trị vừa đến lại đi qua mau người ta nói mất tình bùn rười rượi mất tiền bùn man mát không bít có phải không nhỉ.

lsb_ha son
31-07-2003, 17:25
hehhe DCT NÓI HAY GHÊ CHĂC CHƯA BUỒN BAO GIỜ SAO THẾ dct ĐÃ BUỒN RUỜI RƯỢI BAO GIỜ CHƯA.

Nhoc_con
31-07-2003, 20:19
Nỗi buồn . Chẳng ai có thể thích nỗi buồn cả . Mình sợ nỗi buồn , có lẽ mình buồn quá nhiều rồi . Lúc nào cũng nhăn nhở ra cuời nhưng cái nỗi buồn sâu kín trong lòng thì chẳng ai biết . Có những chuyện buồn theo ta từ bé đến bây giờ , muốn quên lắm đấy chứ nhưng hình như chẳng lúc nào quên đc cả . Có những nối buồn quên đc nhưng cũng có những nỗi buồn chẳng bao giờ có thể làm ta quên đc . Muội luôn cảm thấy buồn khi muội cô đơn , khi chẳng có ai bên cạnh , lúc ở một mình . Nhưng đôi khí muội muốn ngồi một mình gặm nhấm cái buồn , rồi khóc một mình , có lẽ những nỗi buồn sẽ nguôi ngoai hơn khi ta cố cuời và cố lao vào những trò vui để tìm quên !

sat thu lang cua
02-08-2003, 16:51
8-)
vang chong cuoc song cua moi nguoi ai cung tung co nhung loi buon khac nhau nhung ta hay song lac quan len va` dung bao gio` nhin` lai sau lung minh` ma` hay nhin vao` tuong lai doi ta se thay cuoc song quanh ta thanh dep ban a

cobemayman
06-08-2003, 20:11
8-)
vang chong cuoc song cua moi nguoi ai cung tung co nhung loi buon khac nhau nhung ta hay song lac quan len va` dung bao gio` nhin` lai sau lung minh` ma` hay nhin vao` tuong lai doi ta se thay cuoc song quanh ta thanh dep ban a
bạn ơi!yêu cầu bạn post bài có dấu nha,như vậy khó đọc lắm.

tất nhiên là như vậy rồi,ko bao giờ nên giữ nỗi buồn cả nhưng nhiều lúc ko thể tranbhhs khỏi thì biết phải làm sao?có ai thích nỗi buồn đâu.