PDA

View Full Version : con trai khóc...có phải là chuyện lạ??, (con trai đừng tự ái nhé)

lsb_duongqua
18-07-2003, 16:27
Bạn cho con trai khóc là một chuyện lạ ư?Và bây giờ tôi cho bạn biết bạn đã sai lầm nghiêm trọng rồi... Con trai cũng như chúng ta _cũng biết vui,biết buồn ...Chỉ có điều con trai không biểu lộ ra ngoài thôi. Các bạn suy nghĩ như thế một phần cũng tại con trai thôi.Con trai luôn cho mình là phải mạnh mẽ trong mắt các bạn gái _và chính điều đó đã làm cho các bạn sống không thật cả với chinh mình.Khóc -không phải là một tội lỗi . Vậy tại sao các bạn không khóc mỗi khi gặp chuyện vui,buồn??? Y học cũng đã chứng minh ,thỉnh thoảng ...khóc một chút cũng là có lợi cho sức khoẻ đấy!!Với cả "người ta" sẽ không cười những giọt nước mắt hạnh phúc của bạn khi thành công trong một việc gì đó đâu.Nhớ nhé...

chanhmuoi
18-07-2003, 16:29
con trai khóc hả , íu đúi lém , tốt nhất là đừng có khóc hén
nếu hông hông fải là con trai nè

lsb_duongqua
18-07-2003, 16:34
nhưng muội đâu có biết những lúc con trai khóc là lúc đó bầu trời tối xầm lại rùi còn đâu mà không được khóc cơ chứ.

LsB-a LiTtLe GeCkO
18-07-2003, 21:59
Con trai khóc ? Có gì là lạ đâu , khi tình cảm quá đè nén , con người ta không biết bộc lộ cảm xúc bằng cách nào thì có lẽ nước mắt sẽ giúp con trai bình tâm hơn và suy nghĩ lại mọi chuyện một cách thấu đáo . Không phải cứ một chàng trai không bao giờ khóc là một chàng trai mạnh mẽ . Có thể những chàng trai muốn giấu những tâm sự ở trong lòng , hoặc có thể chàng ta chẳng có gì đáng nói . Nhưng khi một người con trai khóc đó là khi người ấy phải suy nghĩ rất nhiều , chắc chắn chàng trai đó phải trải qua một biến cố rất lớn về tình cảm . Nếu là một người bạn , hãy để chàng trai đó khóc , hãy cho chàng mượn đôi vai của mình để dựa vào , hãy lắng nghe và không đưa ra bất cứ lời khuyên hay lời nhận xét nào , vì sự yên lặng và nước mắt sẽ giúp con người ta cảm thấy nhẹ nhõm và thoải mái hơn với cõi lòng . Bạn đã bao giờ nhìn thấy người mình yêu khóc chưa ? Và khi ấy bạn mới biết tình cảm mà anh ấy dành cho mình nhiều đến đâu :wink:

LSB-Mèo Đen
19-07-2003, 09:59
Đúng rồi ,m con trai mà khóc ko phải là chuyện lạ đâu , dù sao thì con trai hay con gái thì cũng là con người cả mà thôi, cũng có cảm xúc chứ, đôi khi gặp một chuyện buồn nào đó thì con trai cũng cần phải khóc, khóc để vơi đi nỗi buồn. Một chàng trai càng mạnh mẽ bao nhiêu khi mà họ khóc thì cũng giống như tính cách của họ, huynh đã từng có một thằng bạn khóc vì yêu rồi , khi mà nó khóc trông nó cũng giống như con gái lắm, khi khóc nó thật là yếu đuối: hãy khóc khóc đi khóc đi đừng ngại ngùng và hãy khóc hêt nước mắt ướt đẫm chứa chan trong lòng khi cơn mơ chấop cánh bay xa rồi thì người đàn ông cũng phải khóc giống như ai khóc để quên đi nỗi buồn( viết đến đây huynh cũng đang muốn khóc xin lỗi các muội nhé :(() đừng nghĩ rằng con trai ko khóc nhé, họ cũng yếu đuối đấy nhưng họ có bản lĩnh và ông trời tạo ra họ ko phải là để khóc trước mặt một ngượi con gái đâu, họ chỉ khóc thầm mà thôi đôi khi họ khóc nhưng ko ra nước mắt đâu và ko ai hiểu là họ đang khóc đây.

lsb_duongqua
19-07-2003, 15:42
hic giá như có cô gái nào cho mình mượn vai của cô ấy thì tốt nhỉ ......vì mình hay khóc lắm hihihii :lol:

LSB-Mèo Đen
19-07-2003, 22:08
sao đệ tham vậy hả DQ định mượn vai của Bechip à .HÌ.

TrieuPhiYen_213
20-07-2003, 09:59
THEO MUỘI DÙ LÀ TRAI HAY GÁI ĐỀU CÓ LÚC BUỒN NÊN VIỆC CON TRAI KHÓC CUNG LÀ BINH THƯỜNG .
KHÓC KHÔNG PHẢI LÀ ĐẶC QUYỀN CỦA CON GÁI.
KHÔNG PHẢI CON TRAI CỨ KHÓC LÀ YẾU ĐUỐI. HỌ KHÓC ĐỂ RÙI MẠNH MẼ ĐỨNG LÊN,VẬY THÌ TỐT CHỨ .
NHỮNG NGƯỜI CON TRAI YẾU ĐUỐI LÀ NHỮNG NGƯỜI KO THỂ ĐỨNG DẠY SAU KHI VẤP NGÃ>

LSB_Doan cong tu
20-07-2003, 16:02
vậy huynh có thể mượn vai muội mà khóc được không nhỉ ,huynh đây chưa từng khóc lần nào cả nhưng lần này huynh sẽ thư một lần để biết nó ra làm sao.

giang_ho_hiep_nu
20-07-2003, 21:53
kaka bộ kaka hông sợ người ta ... ghen hả ? mà sao kaka tham wá vậy? đòi mượn vai chíp rùi by giờ lại chuyển tông nữa hihiii coi bộ kaka hết thích ... sống rùi , ngừi ta của kaka ghê lém đó , hay để em .... mách nhé , đảm bảo kaka có một bữa bầm dập luôn hehe

giang_ho_hiep_nu
20-07-2003, 21:54
kaka bộ kaka hông sợ người ta ... ghen hả ? mà sao kaka tham wá vậy? đòi mượn vai chíp rùi by giờ lại chuyển tông nữa hihiii coi bộ kaka hết thích ... sống rùi , ngừi ta của kaka ghê lém đó , hay để em .... mách nhé , đảm bảo kaka có một bữa bầm dập luôn hehe

LSB-Mèo Đen
20-07-2003, 22:11
hê mách đi cho ông bạn đó ăn đòn đi muội, huynh sẽ cổ vũ đó.

chanhmuoi
22-07-2003, 21:34
thiệt hả huynh , huynh ủng hộ muội hả
thía thì phen này ông này chít dzới ... má mì rùi hehe

LSB_Doan cong tu
23-07-2003, 08:25
lại cái giề đây hả ngố muốn gây sự với anh hả ,muốn anh cho ăn đòn à,còn cái ông bòm nữa lại xúi dục sư muội tui đó hả.

chanhmuoi
23-07-2003, 18:22
chòi chòi kaka toàn nghi oan cho ... ngừi tốt hà
tại kaka chẳng bít gì chứ thiệt ra ngừi ta có ý tốt mới khuyên bảo kaka từ từ .... bình tĩnh dzậy mà kaka ... hư wá chừng àh
đợi đó maiem dzìa em mách má mì cho kaka chít , đi toong lun hehe

LSB_Doan cong tu
23-07-2003, 20:32
hé đi mà mách mà thương anh nhất nhà mà cho em mách tha hồ nhe .anh đây có tem bảo đảm chất lượng cao nha ngố.

TrieuPhiYen_213
24-07-2003, 08:23
doancongtu !
HUYNH MUỐN MƯỢN VAI MUỘI Ư?MUỘI ĐỒNG Ý NGAY
NHUNG CÓ NGƯỜI CHO HUYNH MƯỢN RÙI CÒN GÌ NỮA .HUYNH HÃY ĐỂ CHO NGƯỜI ĐÓ ĐƯỢC CHIA SẺ CÙNG HUYNH NỖI BUỒN LÀM HUYNH PHẢI KHÓC ( TUYỆT ĐỐI KHÔNG ĐƯỢC THỬ ĐÂU NHA)
NHƯ VẬY NGƯỜI ĐÓ SẼ HẠNH PHÚC LẮM HUYNH Ạ
CÒN NẾU NHƯ NGƯỜI ĐÓ KHÔNG THỂ NÀO CÙNG HUYNH CHIA SẺ NỖI BUỒN THÌ MUỘI LIOON SẴN SÀNG GIÚP HUYNH.
giang-ho-hiep-nu !
TỶ TỶ YÊN TÂM MUỘI KO BAO GIỜ GIÀNH NGƯỜI YÊU CỦA NGƯỜI KHÁC ĐÂU
NHƯNG MUỘI LUÔN SẴN SÀNG GIÚP ĐỠ MỌI NGƯỜI>
HÃY GỌI MUỘI NẾU TỶ TỶ CẦN

LSB_Doan cong tu
24-07-2003, 08:50
nhưng huynh không cần vai của người đó huynh cần vai của muội cơ muội hiểu ý huynh không ,nếu như huynh mượn vai người đó liệu huynh có chia sẻ nỗi bùn cũng như niềm vui được cùng ngưòi đó không hay là bị ăn đòn.

TrieuPhiYen_213
24-07-2003, 09:57
DOANCONGTU !
VẬY MUỘI LUÔN SẴN SÀNG CUNG HUYNH CHIA SẺ NỖI BUÒN

LSB_Doan cong tu
24-07-2003, 14:30
vậy hả sư muội cảm ơn em nhìu nha có gì hãy nói qua nick yahoo của huynh lieu_anh_co_phai_khoc_vi_em19 ok.

TrieuPhiYen_213
24-07-2003, 15:04
được em cũng muốn chat với anh

LsB-a LiTtLe GeCkO
24-07-2003, 15:48
Ấy ấy , coi chừng có án mạng nè . Khi con trai khóc chắc hẳn là có chuyện gì , tự nhiên mình có lòng tốt cho người ta mượn vai , nhỡ người yêu người ta trông thấy thì sao nhỉ ? Khó giải thích lắm đó , tình ngay lí gian . Có lần ông xã bé chips buồn và khóc , lúc đó thì có lẽ ông xã của bé chỉ muốn bé cho mượn vai thui chứ hỏng cần vai cô nào đâuhttp://www.vncentral.net/forum/avatars/baby22.gif

chanhmuoi
25-07-2003, 11:14
nhưng mà Chanh vẫn ko khoái con trai khóc lém
thực ra nhìn con trai khóc cứ thấy yếu đuối sao đó và khổ khổ thía nào ấy
con trai fải mạnh mẽ 1 chút chứ
nếu có khóc thì cũng chỉ cho những ngừi thân ít thui ví dụ ngừi iu chẳng hạn
chứ khóc rống lên giữa thanh thiên bạch nhật thì xí mẹt con dzai lém hì

LSB_Doan cong tu
25-07-2003, 15:03
hic kinh thật mấy người này vô đây nói xấu con trai tụi này thì phải ,nhưng nói cho các co nương bit bọn này khóc có trình độ nha không để ai biết đâu.

chanhmuoi
26-07-2003, 16:33
khóc mà cũng có trình độ này nọ nữa hở ?
vậy khác chi kaka nói " khóc cũng là 1 nghệ thuật " chứ

LSB_Doan cong tu
26-07-2003, 20:43
hehe khac cái giề bây giwò nhỉ huynh chỉ bít huynh khóc nhìu lém nhưng mà hông ai bít cả .

TrieuPhiYen_213
27-07-2003, 17:53
Ấy ấy , coi chừng có án mạng nè . Khi con trai khóc chắc hẳn là có chuyện gì , tự nhiên mình có lòng tốt cho người ta mượn vai , nhỡ người yêu người ta trông thấy thì sao nhỉ ? Khó giải thích lắm đó , tình ngay lí gian . Có lần ông xã bé chips buồn và khóc , lúc đó thì có lẽ ông xã của bé chỉ muốn bé cho mượn vai thui chứ hỏng cần vai cô nào đâuhttp://www.vncentral.net/forum/avatars/baby22.gif

CHIP tỷ nói đúng nhưng muội nghĩ muội sinh ra có đôi vai đặc biệt để giúp
đỡ mọi người khi muội có thể tỷ tỷ ạ.

Nhoc_con
27-07-2003, 18:05
Con trai cũng cần khóc chứ , vì con trai cũng là ngừoi mà , nếu ko chịu đc muốn khóc thì cứ khóc , nhưng đừng cho ngừoi khác biết , nhất là con gái , ko nên một chút nào . lúc đó hình tuợng trong ngừoi con trai sẽ sụp đổ ngay . Con gái thuờng ko thích con trai khóc mà !

TrieuPhiYen_213
27-07-2003, 18:19
bạn nhầm rùi lúc con trai khóc ,nếu có con gái ở bên thì con trai sẽ rất hạnh phúc đó bạn .
con trai khóc để mạnh mẽ đứng lên ,con gái thích thế ( ít nhất là tui bạn ạ)

LSB_Doan cong tu
27-07-2003, 19:38
làm sao để hiểu lòng em.
Buổi chiều về trong tiếng mưa buồn
Chiếc lá rơi lặng lẽ bên thềm
Ngồi đây trong ta nghe xót xa
Thấp thoáng bóng em về
Mình yêu nhau bao tháng ngày
Sầu này nào em có hay
Định mệnh là muôn nỗi u hoài
Hoặc là lòng em đổi thay
Vắng em đêm này

chanhmuoi
28-07-2003, 16:47
chòi kaka cũng thích lèm thơ nữa hả ?
thơ kaka lèm hay là ... lượm được dzậy kaka ? hehe

TrieuPhiYen_213
30-07-2003, 16:00
làm sao anh hiểu được lòng em hả
lá vàng rơi, trong mưa gió thêm buồn
định mệnh nếu yêu em xin anh hãy thay đổi
để anh mãi ko vắng em trong đời

GiangHo_LangLe
01-08-2003, 10:57
Đúng ai cũng cho rằng con trai khóc là chuyện lạ ,tôi tôi cũng cho như thế .
Mà tại sao chúng ta kô đêm chuyện lạ đó ra để mà tranh luận ,để mà thắc mắc nhỉ .
Trước hết là chúng ta phải đặt câu hỏi :vì sao Con Trai Khóc.Muốn được thấy nước mắt của con trai đâu phải la chuyện dễ ..............
Và tiếp đến là : Những giọt nước mắt ấy con trai muốn dành cho ai va muốn ai hiểu .Mà thương thì con trai khóc không bao giờ muốn cho ngưòi khác biết là mình đang ,đã và sẻ khóc.
Vì thế tôi muốn nói rằng con trai khóc la một vấn đề khó lý giải ,các bạn đồng ý với ý kiến của tôi chứ.

LSB_Doan cong tu
01-08-2003, 12:30
to GiangHo_LangLe:tậi sao huynh đài cho rằng con trai khóc là chuyện lạ vậy có phải huynh đài chưa từng khóc bao giờ à .
còn huynh đài muốn hỏi vì sao con trai khóc ư nhiều lý do lém thí duk như thất tình chảng hạn hay bị cho leo cây nhìu lém......
những giọt nước mắt đó dành cho người mình yêu chẳng hạn đúng không nè.
theo tui khi con trai khóc người ta nói "hãy khóc đi khóc đi đừng ngại ngùng và hãy khóc nước mắt ướt đẫm chứa chan trong lòng khi cơn mưa chấp cánh bay xa vời thì người đang khóc ai cũng như ai".

giang_ho_hiep_nu
11-08-2003, 13:26
đúng con trai khóc ko fảu chiện lạ lém nhưng mà khóc như thía nèo , khóc zào lúc nèo cơ , chứ động cái khóc , đôngpj cái dỗi thì thui , cho em xin , kaka hén .