PDA

View Full Version : Yêu là sự lựa chọn duy nhất của nỗi cô đơn, có phải thế ko nhỉ

lsb_duongqua
18-07-2003, 16:15
Khi nào con người cảm thấy mình thật cô đơn và lạc lõng giữa cuộc đời này thì hãy tìm đến tình yêu,đó là 1 giải pháp tối ưu.
Tại sao lại là "duy nhất"?
Nhưng đời khi tình iu cũng gây ko ít rắc rối cho chính mình.
Cuộc đời này có nhiều cái để bận tâm và lo lắng.Nhưng khi có love thì cũng hay đấy nhỉ.

LSB-Mèo Đen
19-07-2003, 10:38
Khi nào con người cảm thấy mình thật cô đơn và lạc lõng giữa cuộc đời này thì hãy tìm đến tình yêu,đó là 1 giải pháp tối ưu.
Cuộc đời này có nhiều cái để bận tâm và lo lắng.Nhưng khi có love thì cũng hay đấy nhỉ.

ai bảo yêu là giải pháp duy nhất để giải toả nnỗi cô đơn.Công nhận yêu là để có người chia sẻ nhưng nếu ko tìm được tình yêu của mình thì sao ? Vả lai như thế túc là đệ đang cần một tình bạn hơn là 1 tình yêu đấy , nếu đệ có những ý nghĩ như vậy thì huynh khuyên đệ nên đừng nên tìm đến tình yêunlàm gì cả bởi cái đệ cần ko phải là tình yêu mà, khi mà đệ nhận ra rồi đệ có thể sẽ chối bỏ tình yếu đó đấy. Nếu như đệ đang cô đơn thì huynh rất vui lòng được kết nghĩa huynh đệ với đệ có gì thì đệ chia sẻ với huynh, đệ có đồng ý ko?

LsB-a LiTtLe GeCkO
19-07-2003, 10:48
Liệu đó có phải là tình yêu ? Hay là sự trốn tránh nỗi cô đơn . Nếu vậy thì bé chips khuyên lsb_duongqua không nên chọn giải pháp ấy , càng ngày càng khó xử cho bạn và girl friend của mình mà thôi . Không phải cứ cảm thấy cô đơn là yêu ngay được bạn à , mà tình yêu xuất phát từ sự hoà hợp giữa hai tâm hồn , cùng đồng cảm giao hoà . Có thể từ hai con người đang cô đơn nhưng cũng có thể từ những con người cảm thấy thiếu tình yêu ,...

lsb_duongqua
19-07-2003, 15:28
Liệu đó có phải là tình yêu ? Hay là sự trốn tránh nỗi cô đơn . Nếu vậy thì bé chips khuyên lsb_duongqua không nên chọn giải pháp ấy , càng ngày càng khó xử cho bạn và girl friend của mình mà thôi . Không phải cứ cảm thấy cô đơn là yêu ngay được bạn à , mà tình yêu xuất phát từ sự hoà hợp giữa hai tâm hồn , cùng đồng cảm giao hoà . Có thể từ hai con người đang cô đơn nhưng cũng có thể từ những con người cảm thấy thiếu tình yêu ,...
nhưng nếu không chọn giả pháp ấy duong qua sẽ rrất khó sử chip biết không nếu như người ta không hiểu được cho duong qua thì cũng chịu chứ biết làm sao được .

LSB-Mèo Đen
19-07-2003, 22:20
thế thì chịu rồi đấy

LSB-Hunter
20-07-2003, 01:25
Không phải yêu là sự lựa chọn duy nhất cho sự cô đơn. Còn nhiều thứ khác nữa chứ . Ví dụ như :
- Games nè. Điều này con trai đương nhiên rùi , còn con gái thì hi hi hi hi
- Nghiên cứu báo chí, sách văn học , sách ......
- Thể thao nè , đó cũng là niềm đam mê với nhiều người đó (quên cả yêu)
- Truyện tranh nè, cái này hết sẩy luôn. Tui có thể bỏ quên bạn gái vì đọc truyện ... hi hi , nhưng bạn gái tui hiểu tui mà
- Và ............ rất nhiều điều để lựa chọn

Tuy nhiên con trai chưa thoả chí tung hoành thì đâu nghĩ tới chuyện cô đơn sớm vậy chứ. (ràng buộc quá trời luôn)
Con gái thì sao nhỉ, dường như đều muốn yêu rùi thì phải , chịu sao nổi sự cô đơn chứ , ha ha

LSB_Doan cong tu
20-07-2003, 16:05
he LSB-Hunter ông giống tui thiệt tui có thể bỏ bạn gái để ngồi chơi game nhưng không thể bỏ cái mà mình yêu quý nhất được ông hiểu tôi chứ hunter.

LSB-Mèo Đen
20-07-2003, 22:09
thế thí các ông đem cho hết ra ngoài đảo mà ở thôi,bỏ cả bạn gái để đi chơi game cơ đấy.

LSB_Doan cong tu
21-07-2003, 19:55
thế thí các ông đem cho hết ra ngoài đảo mà ở thôi,bỏ cả bạn gái để đi chơi game cơ đấy.
tạ sao cứ phải ở ngoài đảo mới được bộ bọn tui bị hủi hả ông kia.

LSB-Hunter
21-07-2003, 23:30
Có gì đâu, chuyện nhỏ mà . Đam mê là đam mê. Nhất là đàn ông ... luôn đam mê cái mình thích và không từ bỏ nó. ĐCT hiểu tui đó. Quên bạn gái vì niềm đam mê chứ không phải "bỏ" bạn gái . Như vậy con gái có khi lại tôn trọng và quý mến mình hơn đấy chứ. hi hi

LsB-a LiTtLe GeCkO
22-07-2003, 12:00
Ai cũng có đam mê riêng , nhưng cuộc sống có lẽ rất cần có tình cảm , chơi trò gì cũng thế , đọc sách báo hoài cũng mỏi mắt và mệt mỏi , lúc đó thì ta cần nhất là một người ở bên cạnh để chăm sóc , yêu thương ta . Bé nói vậy mong DCT cũng như " ai " suy nghĩ lại đi nhé :wink:

LSB_Doan cong tu
22-07-2003, 20:04
Ai cũng có đam mê riêng , nhưng cuộc sống có lẽ rất cần có tình cảm , chơi trò gì cũng thế , đọc sách báo hoài cũng mỏi mắt và mệt mỏi , lúc đó thì ta cần nhất là một người ở bên cạnh để chăm sóc , yêu thương ta . Bé nói vậy mong DCT cũng như " ai " suy nghĩ lại đi nhé :wink:
suy nghĩ lại hả chip cũng được thử suy nghĩ lại một lần sem sao hunter nhỉ ,cậu nghĩ sao về lời nói của bé chip cà.

chanhmuoi
23-07-2003, 18:34

em chỉ thấy cotính iu vào mọi cái thêm phiền phức bao nhiu là cái phải nghĩ , nào là hum nay ngừi ta đi dzới ai nè , hum nay ngừi ta lèm giè ngừi ta có dấu mình cái gì hông? ngừi ta có iu mình nhìu hông có nghĩ dziamình nhìu hông ...... uiiiiii nhìu chiện lém
thui tốt nhứt là hông iu để tìn mua sắm
TÔN THỜ CHỦ NGHĨA ĐỘC THÂN

LSB_Doan cong tu
23-07-2003, 20:28
em chỉ thấy cotính iu vào mọi cái thêm phiền phức bao nhiu là cái phải nghĩ , nào là hum nay ngừi ta đi dzới ai nè , hum nay ngừi ta lèm giè ngừi ta có dấu mình cái gì hông? ngừi ta có iu mình nhìu hông có nghĩ dziamình nhìu hông ...... uiiiiii nhìu chiện lém
thui tốt nhứt là hông iu để tìn mua sắm
TÔN THỜ CHỦ NGHĨA ĐỘC THÂN
chủ nghĩa đọc thân của muội ở đây là gì vậy nhỉ huynh hiểu không nhầm là chỉ yêu một người có đúng không ngố nhỉ .

TrieuPhiYen_213
24-07-2003, 14:26
tại sao chỉ lúc cô đơn mới tìm đến tình yêu?
đã là tình yêu thì phải tìm đến cả lúc vui lẫn lúc buồn chứ ! còn nếu chỉ tìm đến lúc buồn thì đó ko phải là tình yêu

LSB_Doan cong tu
24-07-2003, 14:45
tại sao chỉ lúc cô đơn mới tìm đến tình yêu?
đã là tình yêu thì phải tìm đến cả lúc vui lẫn lúc buồn chứ ! còn nếu chỉ tìm đến lúc buồn thì đó ko phải là tình yêu
he nếu lúc bùn muội tìm đến tình yêu mà bị từ trối thì lúc đó muội có cảm giác không cần đến nó nữa đấy.

Tieu_Long_Nu
24-07-2003, 14:51
Theo tôi đó khi ta cảm thấy ccô dơn lạc long ta tòm đến tình yêu la không đúng. Đôi khi ta cảm thấy cô dơn đấy nhưng có phải lúc nào cũng có thể tìm thấy cho mình một tình yêu đích thực. Mà tình yêu một khi tìm vội vã trong lúc đang cô đơn sẽ không có kết quả. Nếu phải chia tay bạn sẽ chỉ cảm thấy đau dớn hơn mà thôi

LSB_Doan cong tu
24-07-2003, 14:59
Theo tôi đó khi ta cảm thấy ccô dơn lạc long ta tòm đến tình yêu la không đúng. Đôi khi ta cảm thấy cô dơn đấy nhưng có phải lúc nào cũng có thể tìm thấy cho mình một tình yêu đích thực. Mà tình yêu một khi tìm vội vã trong lúc đang cô đơn sẽ không có kết quả. Nếu phải chia tay bạn sẽ chỉ cảm thấy đau dớn hơn mà thôi
vậy sao vậy nếu chúng ta có hạnh phúc với nó thì cô nương nghĩ sao nếu không có nó cô nương sẽ đau khổ không muốn sống nữa thì sao cà ,chuyệ này giắc rối lắm đó.

TrieuPhiYen_213
24-07-2003, 15:21
huynh à ,muội ko như huynh đâu
muội rất trân trọng tình yêu và luôn tôn trọng và muốn chia sẻ voi người mình yêu lúc vui cũng như lúc buồn

chanhmuoi
25-07-2003, 12:14
chủ nghĩa độc thân hông fải nèo iu 1 ngừi đâu
mà là hông bao giờ thèm lấy chồng đó
kaka ngốc nghếch

LsB-a LiTtLe GeCkO
25-07-2003, 12:31
Yêu - Cô đơn thuộc hai phạm trù khác nhau mà , còn cái chủ nghĩa ... không lấy chồng của chanhmuoi xem có thực hiện được không nè ? Suốt ngày yêu , suốt ngày kêu nhớ him , nếu mà him cầu hôn chắc bạn quay mặt đi hả , mình hỏng có tin điều đó đâu . Hì , khi cô đơn , bé chips sẽ tìm đến những đứa bạn thân của mình và rủ tụi nó đi ... quậy , vui chơi đâu đó . Cuộc đời này vẫn cho ta những người bạn cơ mà :wink:

LSB-Cánh chim cô đơn
25-07-2003, 12:44
Thời buổi này là lúc nào mà còn phải yêu để hết cô đơn cơ chứ. Này, độc thân cho con gái nó thèm nhá. Nam nhi phải biết đặt cái khác lên trên tình cảm cá nhân chứ, sự nghiệp chưa có, công danh chưa thành thì yêu với đương cái gì.

LSB_Doan cong tu
25-07-2003, 14:32
Thời buổi này là lúc nào mà còn phải yêu để hết cô đơn cơ chứ. Này, độc thân cho con gái nó thèm nhá. Nam nhi phải biết đặt cái khác lên trên tình cảm cá nhân chứ, sự nghiệp chưa có, công danh chưa thành thì yêu với đương cái gì.
he huynh nói vậy là không được những lúc huynh bùn huyh tình sao cà ,mà huynh nói thế chứ lúc yêu đố huynh cưỡng lại được tình cảm là do từ tâm chúng ta xuất phát ra chứ đâu tự dưng mà nó có.

chanhmuoi
26-07-2003, 17:59
Yêu - Cô đơn thuộc hai phạm trù khác nhau mà , còn cái chủ nghĩa ... không lấy chồng của chanhmuoi xem có thực hiện được không nè ? Suốt ngày yêu , suốt ngày kêu nhớ him , nếu mà him cầu hôn chắc bạn quay mặt đi hả , mình hỏng có tin điều đó đâu . Hì , khi cô đơn , bé chips sẽ tìm đến những đứa bạn thân của mình và rủ tụi nó đi ... quậy , vui chơi đâu đó . Cuộc đời này vẫn cho ta những người bạn cơ mà :wink:

ùa , thì tất nhiên là sẽ có khó khăn , nhưng chip ạ by giờ mình nghĩ lại rồi đúng là " cuộc đời này ko như ta chờ mong " hì , ừa yêu đó thì sao chứ , cho dù gần nhau đến thế mà vẫn thấy xa nhau kinh khủng .
Hình như mình đang thấy cô đơn trong chính bản thân mình vậy , bây giờ với mình tình yêu là cái gì đó trừu tượng lắm , mình ko thể hiểu nổi bản thân mình muốn gì mà người ta nghĩ gì nữa . Tại sao yêu thôi lại wá khó khăn đến vậy ?

besut
26-07-2003, 18:07
KHI CÔ DƠN EM THẦM GOI TÊN ANH .VÂY HÃY YÊU DỄ CUÔC DỜI DEP HƠN BAN NHỈ?TÌNH YÊU MÀ KHỔ THÌ KHỔ NHƯNG HANH PHÚC CŨNG NHIỀU LẮM DÓ BAN
TÌNH LÀ DÂY OAN
YÊU LÀ HANH PHÚC