PDA

View Full Version : làm sao khi đăng nhập (thành viên),,,có nhay bảng "TRẢ LỜI NHANH" như diễn đàn này

tinhanhconmai
24-12-2004, 20:19
--------------------------------------------------------------------------------

lần đầu tiên vào diễn đàn này trông thật sôi động ,nhất là giao diệnv thân thiện,,,,,,,,,,,,,các admin ơi ,,,,em đang làm forum trong invisionfree,các anh cho em hỏi làm thế nào khi đăng nhập vào diễn đàn lai thấy cái bảng "TRẢ LỜI NHANH " mà không cần phải BẤM vào chữ RELY như những diễn đàn khác vậy ,diiều này thật tiết kiệm thời gian đó ,mong các huynh chỉ giúp,cản ơn trước nha

LSB-Tế Công
25-12-2004, 20:38
hè cái này à cũng vào trong acp chỉnh chức năng trong Forum Control ==>Manage Forums ==>Settings ===> Turn on the Quick Reply Box? chọn yes
thế là xong

Thien Long Than Kiem
26-12-2004, 07:11
Huynh TTVN có thể gửi cho đệ một số trang web của VN cung cấp host free hay domain miễn phí được không, hoặc về hack cũng được.

tinhanhconmai
26-12-2004, 12:42
anh TTVN a y anh noi la nó chỉ hiện nút FAST RELY thôi chứ nó không hiện bảng ,,,ý của em là có cách nào làm cho nó hiện KHUNG BẢNG TRẢ LỜI mổi khi đăng nhập ( để mình gõ vào) giống như của LSBẠC,mà không phải mổi lần trả lời phải nhấn vào FAST RELY,cảm ơn anh vì câu trả lời vừa rồi

Thien Long Than Kiem
26-12-2004, 12:52
Không thể cứ muốn có là có ngay được, phải từng bước nâng cấp thì web mới hay được, cứ bình tĩnh nắm kiến thức cơ bản đã nào.

LSB-Tế Công
28-12-2004, 08:45
hiện KHUNG BẢNG TRẢ LỜI mổi khi đăng nhập
ok hiểu rồi , chèn cái này vào footer
<script language='javascript' type='text/javascript'>
<!--
itm = null;
itm = document.getElementById('qr_open');
if (itm) itm.style.display = '';
//-->

</script>

tinhanhconmai
28-12-2004, 09:04
cảm ơn anh TTVN nhờ anh mà em làm được rồi,tiện thể anh cho em hỏi là làm sao để biết pass thành viên đăngkí vào diễn đàn mình hả anh ,em nghe nói là co thể cho pass va name tv gởi đén mail của mình lioon đó

tinhanhconmai
28-12-2004, 09:16
anh TTVN ơi có cách nào thay đổi tên admin không anh ,ý của em là hồi đăng kí mình lỡ lấy tên không đẹp bây giờ mình đỏi lại có được không anh.cảm ơn anh truêoc nha

LSB-Tế Công
28-12-2004, 10:47
làm sao để biết pass thành viên đăngkí vào diễn đàn mình
nếu để biết pass thì không được !!!
em nghe nói là co thể cho pass va name tv gởi đén mail của mình lioon đó
có nghĩa là send email khi thành viên đăng kí phải không ?
anh TTVN ơi có cách nào thay đổi tên admin không anh
có !!! tìm tên thành viên đó rồi edit là xong

flame dragon
28-12-2004, 11:34
ai biểu bac tổng ko xem được pass của người trong pho dum khi đăng kí dzậy
mấy câu nói trên thì em ok
riêng câu này phản đối kịch liệt
mún bít pass của memb trong forum thì cần có kinh nghiệm dịch ngôn ngữ thập lục phân
dzô phpmyadmin của MySQL chọn database của forum mình
chọn ibf_member
tìm tên memb đó
sau đó theo thứ tự
chọn đoạn password bằng ngôn ngữ thập lục phân
còn lại làm gì thì tự làm nốt nhé
còn việc dịch bảng mã ngôn ngữ kia thì tự kiếm lấy đi
ta chịu, ko có hơi để post cái bảng dài dằng dặc ý lên đây
với lại ko bít có mưu đồ gì
là admin mà soi mói pass của memb làm khỉ gì
vì vậy ta ko post cái bảng đó lên đâu
hướng dẫn thế thôi!

to bác tổng: hix, em vừa đề cử bác lên mod box tin thì...bác làm việc chán wá!

LSB-Tế Công
28-12-2004, 12:07
mún bít pass của memb trong forum thì cần có kinh nghiệm dịch ngôn ngữ thập lục phân
hic , trả lời " không được ' là một câu trả lời đúng nhất đó , chú bày cái này ra thế nào cũng sẽ bị hỏi ngược lại " dịch ngôn ngữ thập lục phân là gì ? bày em với !!! " hic mà cái này có phải bày là được đâu , kinh nghiệm tích luỹ là chủ yếu à

tinhanhconmai
28-12-2004, 13:30
vậy là không biết pass của thành viên hả anh,còn mình muốn pass va user gởi về hộp thư thành viên thì p[hải làm sao hả anh
anh TTVN ơi ,có cách nào để tạo một thông điệp ( tin quan trọng)mà khi thành viên trtuy cập vào bất kì box nào cũng có thể đọc được không anh ?
Anh TTVN ơi em đã copy đoạn mã tính tiền của LSB vào Foote mà sao không thấy nó tinh tiền hả anh
Em thấy ở những diễn đàn khác có chế độ thông báo câu trả lời qua mail mà sao ở LSB không thấy hả anh

flame dragon
29-12-2004, 06:49
hic , trả lời " không được ' là một câu trả lời đúng nhất đó , chú bày cái này ra thế nào cũng sẽ bị hỏi ngược lại " dịch ngôn ngữ thập lục phân là gì ? bày em với !!! " hic mà cái này có phải bày là được đâu , kinh nghiệm tích luỹ là chủ yếu à

nhầm to, em đây chả có kinh nghiệm gì về cái ngôn ngữ này mà vẫn dịch tốt
chỉ cần chịu khó ngồi kiếm từng kí tự thích ứng với từng chữ cái trong bảng chữ là mò ra
tuy vậy trong ngôn ngữ này còn có 1 số kí tự bị trùng lặp với các chữ cái nên khi ngồi dịch phải viết cả 2 chữ cái ra sau đó ghép dần vào thành 1 đoạn password hoàn chỉnh!
còn nếu muốn bày cái ngôn ngữ này thì bày tốt
nhưng thằng em đã nói ở trên với ông anh, đã là admin thì ko có quyền soi mói password của memb, vì vậy em ko muốn đưa bảng ngôn ngữ lên đây!

LSB-Tế Công
29-12-2004, 09:17
nhầm to, em đây chả có kinh nghiệm gì về cái ngôn ngữ này mà vẫn dịch tốt
chỉ cần chịu khó ngồi kiếm từng kí tự thích ứng với từng chữ cái trong bảng chữ là mò ra
ặc ặc bắt bẻ anh rùi , thằng này ghê quá !!!
đã là admin thì ko có quyền soi mói password của memb, vì vậy em ko muốn đưa bảng ngôn ngữ lên đây!
cái này có lý đó
Em thấy ở những diễn đàn khác có chế độ thông báo câu trả lời qua mail mà sao ở LSB không thấy hả anh
diễn đàn lsb còn cao cấp hơn đó chứ các thành viên có quyền chọn việc thông báo bài trả lời qua mail mà , chú em vào BĐC mà chỉnh sửa

tinhanhconmai
01-01-2005, 16:59
ặc ặc bắt bẻ anh rùi , thằng này ghê quá !!!

cái này có lý đó

diễn đàn lsb còn cao cấp hơn đó chứ các thành viên có quyền chọn việc thông báo bài trả lời qua mail mà , chú em vào BĐC mà chỉnh sửa
đúng là diễn đàn này cao cấp thiệt đó ,,,anh TTVN ơi em có tiền trong diễn đàn thế mua đò như thế nào hả anh

LSB-Tế Công
03-01-2005, 08:12
anh TTVN ơi em có tiền trong diễn đàn thế mua đò như thế nào hả anh
có tiền à vào thương quán mà mua đồ , nhưng hình như thương quán trong LSb đang đóng cửa thì phỉa đó

Thien Long Than Kiem
03-01-2005, 12:37
Còn ai có trò gì hay trên invisionfree không ? Cho em tham khảo nào ?

tinhanhconmai
03-01-2005, 20:49
câu hỏi đưa ra kì này là có ai có đoạn code làm bảng chú ý không , forum mà có cái này là ephe lắm đó mấy huynh ,huynh đệ nào có cho ,,,,các đệ đi nha