PDA

View Full Version : Con gái hải phòng-hà nội vừa xấu....!!!!

LSB_Doan cong tu
16-07-2003, 20:11
Em chả biết nữa,mấy hôm trước chính tai em nghe thanh niên hải phòng-hà nội nói về con gái hải phòng-hà nội nguyên văn như thế này:
"Con gái gái hải phòng-hà nội vừa xấu,vừa kiêu,vừa điêu,vừa điệu..."
Các bác thấy có đúng không ...

LSB-Hunter
17-07-2003, 00:35
Vớ vẩn quá ! nế có người nói vậy thì chắc “quê ở rừng” "hay bị đá" rùi. Là con gái thì ở đâu cũng “đẹp” tất. Nền văn hoá phương đông nên con gái phương đông đẹp tuyệt vời (đẹp và xinh khác nhau nhiều lắm đó)

Con gái Hải Phòng : Mạnh mẽ, kín đáo, chung thuỷ, chiều chồng thương con …. hết ý luôn

Con gái Hà Nội : Yểu điệu thục nữ , đáng yêu hiếm có , lời nói như ong rót mật , chung thuỷ ….

Hì hì , nói ít ít thui kẻo ‘họ” lại “kiêu” thì chết anh em ta đó. Tui nói vậy là đại đa số , bên cạnh đó cũng có ngoại lệ chứ.

Nếu bắt tui phải lựa chọn thì tui … chọn cả hai luôn… hê hê không tham chứ

chekem
17-07-2003, 08:07
Muốn biết thực hư thế nà thì phải xâm nhập thực tế chứ, còn nghe người khác nói thì ....................hì hì ..........sai toét

LsB-a LiTtLe GeCkO
17-07-2003, 11:33
Chớ vội vơ đũa cả nắm thế chứ . Con gái ở đâu cũng thế mà thôi , xấu hay đẹp thì sinh ra đã vậy , biết trách ai ? Mà có phải ai cũng được hoàn hảo đâu , được cái này phải mất cái nọ chứ . Chẳng lẽ vì một phút suy nghĩ không kĩ càng đã vội đưa ra lời nhận xét rồi sao ? Thế chẳng lẽ các chàng trai HN-HP cũng đang yêu những người con gái " xấu " sao ? Biết chúng tôi " xấu " sao còn yêu , còn theo đuổi nhỉ?

Trở về lương sơn
17-07-2003, 12:35
Chớ vội vơ đũa cả nắm thế chứ . Con gái ở đâu cũng thế mà thôi , xấu hay đẹp thì sinh ra đã vậy , biết trách ai ? Mà có phải ai cũng được hoàn hảo đâu , được cái này phải mất cái nọ chứ . Chẳng lẽ vì một phút suy nghĩ không kĩ càng đã vội đưa ra lời nhận xét rồi sao ? Thế chẳng lẽ các chàng trai HN-HP cũng đang yêu những người con gái " xấu " sao ? Biết chúng tôi " xấu " sao còn yêu , còn theo đuổi nhỉ?

mọi người bàn luận về "xấu đẹp " vui vẻ quá nhỉ !!!!!!! tui góp phần có được hông . Riêng tui xấu hay đẹp không quan trọng , cốt lõi của một tình yêu là lòng "chân thành " có thế thôi !!!!

LSB-Hunter
17-07-2003, 13:26
Nghe rõ chưa ! Mọi người đâu có đồng ý với ý kiến của Doan cong tu. Vậy đây, phải xâm nhập thực tế và tìm câu trả lời cho mình (che kem nói vậy) . Và như CHIP nói , "Biết chúng tôi " xấu " sao còn yêu , còn theo đuổi nhỉ?"

Hà hà , chị em phản bác ghê gớm thật. DCT còn suy nghĩ vậy nữa không ?

lsb_duongqua
17-07-2003, 15:29
he sao hunter nói xấu DCT vậy dct chỉ nói ra những lời con trai hp-hn nói thui mà bộ nói ra cũng có tội hay sao nhỉ (mong chị em ls thông cảm).

chanhmuoi
19-07-2003, 12:12
chòi , mấy ngừi này bàn luận ghê wá ha , mà sao con trai hồ đồ dzậy , sao hông để chính mình đánh giá mà lại nghe wa ngừi khác thía .
con trai cũng " buôn " dữ wá hả ?

lsb_duongqua
19-07-2003, 15:38
chòi , mấy ngừi này bàn luận ghê wá ha , mà sao con trai hồ đồ dzậy , sao hông để chính mình đánh giá mà lại nghe wa ngừi khác thía .
hehhee bênh hả em thế bọn anh noí như vậy là sai hả ngốc bọn anh chỉ nói lại lời con trai hpvà hn nói vậy thui nha.

LSB-Mèo Đen
19-07-2003, 22:11
nhưng mà hình như là con gái HP chiếm ưu thế hơn đấy , tôi vânc thấy con trai Hn nói con gái HP xinh hơn con gái Hn mà

LSB-Hunter
20-07-2003, 01:17
Con gái Hải Phòng dĩ nhiên là chiếm ưu thế hơn rùi . (tui là trai HP mà , hi hi). Nói vậy thui , con gái HN cũng dễ xương lắm đó. Thật đấy, tui cũng có quen nhiều bạn ở HN. Họ đều rất tuyệt. Thui nói vậy thui , tự mình xâm nhập và đánh giá thì chính xác hơn là nghe linh tinh.

tinhyeucuariengminh
20-07-2003, 03:15
Con gái Hải Phòng dĩ nhiên là chiếm ưu thế hơn rùi . (tui là trai HP mà , hi hi). Nói vậy thui , con gái HN cũng dễ xương lắm đó. Thật đấy, tui cũng có quen nhiều bạn ở HN. Họ đều rất tuyệt. Thui nói vậy thui , tự mình xâm nhập và đánh giá thì chính xác hơn là nghe linh tinh.

cho mụi hỏi chút nhe.gái Hp có ghen ko mí sư huynh tỉ mụi

cobemayman
20-07-2003, 09:36
mm thấy cảcon gái HN và HP đều đẹp hếtđó chứ.mà cũng ko hẳn,con gái ở đâu cũng đẹp cả vì có câu kông người phụ nữ xấu,chỉ có người ko biết làm đẹp cho mình thôi.con gái HN_HP có nét đẹp khác nhau.vì thế ko nên mang ra so sánh như vậy đâu.chẳng có bên nào gọi là có lợi thế hơn cả đâu,

thuylinh
20-07-2003, 09:53
ai bảo dct nói là con gái hà nội _ hp vừa xấu nào , sai toét .
như cô bé may mắn nói " ko co người phụ nữ xấu , chỉ có người ko biết làm dẹp" tôi cũng nghĩ như vậy . những người nào mà nói như thế chăc bị ẩm i , c

LSB-Hunter
20-07-2003, 12:35
Là con gái , ai chẳng biết "ghen" chứ, hỏi vậy khó trả lời quá đi . Tự tim hiểu nhé

LSB_HaiHang
20-07-2003, 13:00
Tui cũng la` trai hải phòng tôi thấy con gái hải phòng quá tuyệt vời rồi chẳng phải đi đâu tìm cả .Vừa xinh vừa đẹp vừa hiền nè ! ha ha ai nói con gái hải phỏng xấu uýnh cho đấy nhé.

LSB_Doan cong tu
20-07-2003, 15:17
Tui cũng la` trai hải phòng tôi thấy con gái hải phòng quá tuyệt vời rồi chẳng phải đi đâu tìm cả .Vừa xinh vừa đẹp vừa hiền nè ! ha ha ai nói con gái hải phỏng xấu uýnh cho đấy nhé.
he he em bây giờ mới bít sư huynh là người hải phòng nha ,kinh ông này dấu ghê nhỉ bây giờ mới nói mình là người hải phòng.

LsB-a LiTtLe GeCkO
20-07-2003, 15:22
Toàn mấy huynh HP vào khen các chị HP , be' chips thấy con gái ở đâu cũng vậy thôi . Tuỳ theo quan điểm và cách đánh giá của các chàng mà có cô thế này , cô thế khác . Còn em , là con gái HN , em cũng có những người bạn HP , hì , và toàn là những người dễ mến và hiếu khách thui

LSB_Doan cong tu
20-07-2003, 15:25
Toàn mấy huynh HP vào khen các chị HP , be' chips thấy con gái ở đâu cũng vậy thôi . Tuỳ theo quan điểm và cách đánh giá của các chàng mà có cô thế này , cô thế khác . Còn em , là con gái HN , em cũng có những người bạn HP , hì , và toàn là những người dễ mến và hiếu khách thui
vậy sao coi bộ bé chip bênh con gái hp-hn ghê nhỉ nhưng mà không có lửa làm sao có khói chẳng lẽ con trai hp-hn bằy đặt lên chuyện này chip nghĩ sao nhỉ.

giang_ho_hiep_nu
20-07-2003, 22:18
hehhee bênh hả em thế bọn anh noí như vậy là sai hả ngốc bọn anh chỉ nói lại lời con trai hpvà hn nói vậy thui nha.

thôi đi ông anh , đừng có mà đem ra chọc wê ngừi ta , em chỉ ngố chứ hông ngốc nghe chưa ? anh mà chê em ngốc nữa coi chừng em dzìa em khoe ... má anh nè , sợ chưa .
Con gái ngừi ta bênh con gái là chiện thường mà
thế gian này mà hông có con gái hehe kaka ui , coi chừng loạn hết àh nha , em chỉ nói sự thật thui áh con gái hn dễ thương mà con gái hp cũng dễ thương nói chung là con gái ở đâu ( miễn là con gái ai cũng dễ ... xương hết áh ) hehe :lol:

LSB-nhocthuytien
21-07-2003, 08:43
Thật ra đâu phải ai cũng tốt mà cũng không phải ai cũng xấu. Như Chekem nói đó, muốn biết thế nào thì phải xâm nhập thực tế mới biết, muốn biết cô gái đó tốt xấu phải có thời gian để tìm hiểu cô gái đó mà.
Con gái ở đâu thì cũng là con gái thôi .. cũng có nhiều tính tình, cũng biết giận, hờn, yêu, thương.. chứ. Đâu phải là gỗ đá mà không biết ghen tức, bênh vực cho nhau?

LSB_Doan cong tu
21-07-2003, 09:01
Thật ra đâu phải ai cũng tốt mà cũng không phải ai cũng xấu. Như Chekem nói đó, muốn biết thế nào thì phải xâm nhập thực tế mới biết, muốn biết cô gái đó tốt xấu phải có thời gian để tìm hiểu cô gái đó mà.
Con gái ở đâu thì cũng là con gái thôi .. cũng có nhiều tính tình, cũng biết giận, hờn, yêu, thương.. chứ. Đâu phải là gỗ đá mà không biết ghen tức, bênh vực cho nhau?
hehhe muội biết huynh không tìm hiểu nhầm nha sư muội huynh đây tìm hiểu rất kỹ nha đã bị .................

lsb_ha son
21-07-2003, 09:13
con gái ha mội hay hải phòng ở đâu cũng có người tốt và người xấu mà nhưng DCT nói đai khái như vậy chắc làm mất lòng các sự nuội rồi đó ko sorry ngay kẻo hối hận ko kịp đó.

cobemayman
21-07-2003, 09:57
con gái ha mội hay hải phòng ở đâu cũng có người tốt và người xấu mà nhưng DCT nói đai khái như vậy chắc làm mất lòng các sự nuội rồi đó ko sorry ngay kẻo hối hận ko kịp đó.
đúng đó1chồng chư cuới của mm nói đúng thật dù gì thì DCT huynh cũng ko nên vơ đũa cả nắm như vậy chứ/nên xin lỗi mọi người đi.

Già Làng Đáng Kính
21-07-2003, 10:35
híc huynh thấy đau khổ khi nghe mm gọi thằng đó bằng chồng chưa cưới

lsb_ha son
21-07-2003, 17:28
híc huynh thấy đau khổ khi nghe mm gọi thằng đó bằng chồng chưa cưới
thế chú em nghe câu nói đó chắc đau lắm nhỉ hihi cobemayman tương lai là bà xã của tại hạ rồi cgú em sao lai như vậy .

chanhmuoi
21-07-2003, 21:03
em hông bít nhưng mà em thấy con trai đánh giá như thía là wá chênh lệch
hông fải binh ai hết áh nhưng mà them muội thì con gái hp or con gái hn đều xinh hết áh , ko những thía mà còn duyên nữa cơ .
Túm lại là con gái ở đâu cũng xinh hết , chiện con gái mờ hông xinh thì lèm sao con trai theo chu hehe

LSB_Doan cong tu
21-07-2003, 21:07
em hông bít nhưng mà em thấy con trai đánh giá như thía là wá chênh lệch
hông fải binh ai hết áh nhưng mà them muội thì con gái hp or con gái hn đều xinh hết áh , ko những thía mà còn duyên nữa cơ .
Túm lại là con gái ở đâu cũng xinh hết , chiện con gái mờ hông xinh thì lèm sao con trai theo chu hehe
hehêh e muội nói vậy chứng tỏ muội cũng xinh gái đúng không nhỉ cho huynh xem mặt đi hehhe

LSB-Hunter
21-07-2003, 23:41
Chủ đề này đến đây mà chưa chịu chấm dứt à. Con gái ở đâu mà chẳng có xinh có xấu chứ ! Bàn tán hoải mà chẳng đâu vào đâu cả . Con gái ở đâu thì cũng là con gái , và đều là "sai lầm ngọt ngào của thượng đế"

LsB-a LiTtLe GeCkO
22-07-2003, 12:08
Mọi người à , đừng đi quá xa chủ đề như vậy nữa chứ . Con gái ở đâu cũng có những cảm nhận chung mà sẽ cảm thấy khó chịu khi mình bị đem ra làm đề tài để bàn tán không hay đâu . Con gái HN - HP hay bất cứ nơi nào cũng đều có những mặt mạnh riêng và nét quyến rũ riêng , bởi vậy mà các chàng trai mới yêu thích chứ . Vậy thui nghen , mạn phép cho bé khoá chủ đề này lại :wink:

LSB_Doan cong tu
22-07-2003, 13:11
ok chip cứ khoá đi ,vì ở đây mọi người bàn tán hết rùi hehhe.