PDA

View Full Version : Các Huynh ơi Cho đệ Hỏi Một Chút được Không ?

chipheo_65
19-12-2004, 19:41
Các huynh ơi cho dệ hỏi một chút nha. Các huynh ui lam thế nào để trong diễn đàn http://invisionfree.com hiện ra các box thế. Đệ làm trong trang ADMIN thì đầy dủ rùi nhưng khi vao diễn dàn thì lại không có. Các huynh giúp đệ với nha. Đệ cảm ơn nhìu.
:(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

Hào Kiệt Lương Sơn
20-12-2004, 05:51
Thử coi có phải do phần set access của category & forum xem có phải set sai kô ?

chipheo_65
22-12-2004, 12:27
Các huynh ơ nói giõ hơn cho đệ đi mà . Đệ thấy khó wá à !.Các huynh nhớ giúp đệ với nhé .

tuxuong
23-12-2004, 09:57
nếu anh bạn hiểu hết ý nghĩa của các chức năng trong acp thì anh bạn sẽ tìm ra lỗ àh , bổ sung thêm kho tù vựng tiếng anh rùi đã đi học hỏi , đó là kinh nghiệm để làm 4rum đó , còn nhũng vấn đó tui từng gập rùi , tốt nhất đăng kí một lần 2 cái chứ đừng bao giờ đăng kí một cái , cái này hư thì đi làm lại cái khác cho nó nhanh , hẹn lần sau mình sẽ post lên cho bạn các chức năng trong acp

chipheo_65
23-12-2004, 19:12
Huynh ơi chi rõ cho đệ đi mà . Đệ cần lắm, giup đệ nha . Cam ơn huynh

haimot
24-12-2004, 02:01
có thểlỗi cua bạn là bạn mới tạo New category chứ chưa tạo new forum nếu bạn tạo rồi thì có thể lỗi cua bạn là khi bạn tạo forum bạn chưa đánh dấu vào các mục ở phía dưới trong phần (Permission Access Levels) (gần ở dưới cùng khi bạn tạo forum đó) bạn có thể đánh dấu hết, nếu muốn cho phải là thành viên mới post bài được thì ở phần (Guest Forum Mask ) bạn chi đánh dấu Read thôi.Chúc bạn thành công hãy ghé web mình nha xem thử của mình cũng làm bằng invision đó www.kisses.net.ms (http://www.kisses.net.ms/) bạn hãy vào diễn đàn nha

chipheo_65
24-12-2004, 04:10
Thế huynh ơi đệ làm như huynh nhưng khi đệ thử đăng kí làm thành viên thi lại ko poss được bài la sao . Huynh chỉ giúp cho đệ nha .

LSB-Tế Công
24-12-2004, 11:58
trời ạ thì coi xem admin có cho phép post bài trong mục đó khổng ? nếu không thì sữa lại cho có chứ sao !!!

tinhanhconmai
24-12-2004, 20:24
Các huynh ơi cho dệ hỏi một chút nha. Các huynh ui lam thế nào để trong diễn đàn http://invisionfree.com hiện ra các box thế. Đệ làm trong trang ADMIN thì đầy dủ rùi nhưng khi vao diễn dàn thì lại không có. Các huynh giúp đệ với nha. Đệ cảm ơn nhìu.
:(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((
bạn vào perrmission,,,,,,,,,, phía bên phải mổi box ban chọn tất cả các phần như READ STAR RELY UPLOAD,,,,,,,, là oke ngay thôi , trước đay mình cũng như vậy mà

haimot
24-12-2004, 21:49
phần member bạn nên đánh dấu tất bạn a` chúc bạn thành công

Thien Long Than Kiem
25-12-2004, 15:30
Hỏi nhiều, nói mãi mà không hiểu, rõ chán......chịu khó tiếp thu, nhanh trí lên một chút chứ.

Angel_Blue
01-03-2005, 06:55
Đúng thế,khi U tạo 4rum mới ở phần Permission Access Levels có chức năng cho U phân quyền cho thành viên,khách..... mà.U xem lại coi ngen

LSB_Nhiếp Băng
01-03-2005, 07:46
Hic hic !! thôi các bác đừng chế người ta nữa !! không biết thì mới phải hỏi chứ ! thế mới đầu các vị không biết liệu các vị có muốn đi hỏi không ???? "Muốn biết phải hỏi .. muốn giỏi phải học ... mà .. học thầy không tày học bạn " câu đó thì hẳn ai cũng biết !! chính vì thế LS là một tập thể thống nhất ..mọi người giúp 1 người cùng nhau học hỏi .. nên các bác đừng nói thế nữa .. thứ nhất người ta không quen ... thứ hai người ta còn bỡ ngỡ .. không wen và mỡ ngỡ nó chính là một cản trở rất lớn cho mọi người khi mới tiếp xúc .. nếu các bác cứ như thế hỏi lần sau liệu có mem nào muốn hỏi không ??? mà có hỏi đi chăng nữa có người trả lời rồi . nhưng mem đó không hiểu nhưng lại chả dám hỏi nữa vì sợ bị chế như thế này đây . Thôi các bác không trả lời vậy để NB trả lời một cách cụ thể vậy .
Bạn hãy đăng nhập vô ACP sau đó trong mục Forum Control Bạn chọn ==> · Manage Forums (Vì bạn đã lập hết box rồi nên đây là để sửa lại thôi ) bây giờ các box đã lập được liệt kê
Nào bắt đầu sửa nhé : Đầu tiên hãy kick vô Sittings Trong mục Postable Forum Settings bạn hãy tìm đến dòng thứ 3 ( Turn on the Quick Reply Box?) và đánh dấu vào Yes để có box trả lời nhanh Tiếp đến tại thứ 3 từ cuối lên (Default date cut off for topic display) bạn hãy chọn thời gian để topic lưu lại !! nó có các thời gian để topic lại 5 ..7...9.....90days ...nhưng nếu forum của bạn ít người thì bạn nên để chế độ Show all để nó tồn lại lâu dài .. còn nhiều mem thì nên để 30 ngày (tức là 1 tháng đó ) sau thời gian đó những bài viết đúng hạn sẽ biến mất .... nhưng nếu muốn lấy lại bạn chỉ việc chọn show all là nó lại hiện lên hết .
Hết phần hệ thống và chức năng của Forum . Bây giờ qua phần phân quyền phần này cụ thể hơn nhé và cũng quan trọng
+ Bạn nhìn thấy Permissions chứ ( ngay cạnh chứ Sittings ) hãy kick vô đó : sẽ cho bạn giao diện như sau !
http://www.freewebs.com/nbacuong1005/huongdan.bmp ( vì ảnh không hiển thị được nên các bạn hãy kick vô đưòng link để xem ảnh cụ thể)
Bạn có nhìn thấy 2 mục Read - Reply - Start - Upload ở trên cùng không ! đây chính là quyền hạn của mem trong diễn đàn . Riêng đối với admin, smod, mod bạn hãy đánh dấu chọn tất cả các ô đó . Vì quyền hạn phải có để quản lý diễn đàn ( hoặc bạn có thể phân quyền chỗ nào của ai , của ai cũng được )
+ Riêng đối với Member Forum Mask thì đánh dấu tất cả các quyền hạn trừ Upload vì không nên cho members upload trừ những nơi cần upload thì cho . và dĩ nhiên trong mục Ban Điều Hành thì cũng không nên cho members bén bảng đến như phòng họp thông báo .vv...
+ Guest Forum Mask : chỉ đánh dấu phần Read vì khách không có quyền hạn với diễn đàn
+ Banned Forum Mask : Không cho một quyền hạn nào : đây là mem bị treo nick giống LSB ấy
+ Riêng 3 mục Mod Forum Mask ,Smod Forum Mask ,Admin Forum Mask, bạn có thể đánh dấu tất cả . Okie !! vậy là được rồi
Chúc bạn thành công nhé

luongson_girl
03-03-2005, 19:34
làm hộ em nốt phần còn lại nha _em đưa host nè _em chỉ làm theo hướng dẫn được đến thế thui _giúp em nha http://s9.invisionfree.com/lang_a1/admin.php?adsess=8a36d416fa1b27ec09f285db72c20f0b

LSB_Nhiếp Băng
03-03-2005, 21:32
làm hộ em nốt phần còn lại nha _em đưa host nè _em chỉ làm theo hướng dẫn được đến thế thui _giúp em nha http://s9.invisionfree.com/lang_a1/...9f285db72c20f0b
Okie Nhiếp Băng đã làm xong cho bạn rồi đó !! chúc bạn thành công nhé !! có gì cứ post lên đây NB biết sẽ làm giúp okie

tavanyeu
06-03-2005, 08:17
sao mà trang web của bạn tui vào hổng được dzậy ne`