PDA

View Full Version : định nghĩa về tình yêu

lsb_ha son
16-07-2003, 10:35
Nếu bạn hỏi con cá : " Biển là gì ? " . Cá sẽ trả lời : " đó là cái ở quanh tôi !" . Nếu bạn tiếp tục hỏi nữa , e rằng nó sẽ bực mình : " biển là biển chứ còn gì nữa ! " Mặc dù ai cũng biết rằng , hàng ngày cá ngupj lặn trong biện Tình yêu cũng thế ! Đừng nghĩ , ai đã yêu phải biết tình yêu là gì ? Cảm giác về nó thật dễ nhưng định nghĩa nó thì thật khó .

Song , ngay cả cảm giác về tình yêu cũng không giống nhau . Hỏi người đang được yeu , họ sẽ cho rằng không có gì ngọt ngào hơn tinhc yêu . Hỏi người bị bỏ rơi , họ sẽ nói , không có gì cay đắng bằng tình yêu . Thực ra tình yêu không chỉ ngọt ngào hay cay đắng . Nó có đủ năm vị : ngọt ,cay, chua , mặn , đắng .
Cho nên chẳng có gì là lạ khi đến nay người ta đã thống kê được trên 300 định nghĩa về tình yêu mà vẫn chưa có định nghĩa nào được chấp nhận . Ví dụ như :
Yêu là chết ở trong lòng một ít .
Vì mấy khi yêu đã được yêu ?
Thì chỉ đọc qua chúng ta biết ngay , đó là định nghĩa của người đã yêu nhưng bị chối từ > Cho nên : " Đố ai định nghĩa được tình yêu ? " Ít ra là đến hôm nay , khi dòng chữ này đến tay bạn , câu hỏi đó vẫn đợt câu trả lời .....

TrieuPhiYen_213
16-07-2003, 18:57
bạn ơi ,tình yêu là cái gì đó rất thiêng liêng ,tôi đã từng yêu ,đã từng đau khổ về tình yêu nhưng theo tôi yêu là:tin,nhớ, buồn .là vui, là.hi,nộ,bi,ai''
còn vối bạn có thể tinh yêu la khác ,đó là nhận xét riêng cua tôi .có nhiều sai sót xin chỉ giáo

lsb_ha son
16-07-2003, 20:07
mỗi người trong chúng hiểu về tình yêu một cách khác nhau bạn hiểu tình yêu như vậy là rất đẹp và lãng mạn đó . tình yêu là như vậy tư xưa đến nay làm gì đã có ai định nghĩa được nó.

LSB-Hunter
17-07-2003, 00:37
Định nghĩa tình yêu sao ?

Mõi người có cho mình một định nghĩa riêng và không thể diễn tả bằng lời được. Những người yêu nhau luôn đi tìm “cái gọi là” định nghĩa tình yêu. Và thường họ chấp nhận câu trả lời “tình yêu” là … “tình yêu” đơn giản là vậy thui.

Tui thấy câu trả lời đó hợp lí đó chứ, Tình yêu là điều mà ta cảm nhận được khi yêu, đâu cần định nghĩa chi cho mệt. Mà có cố tìm cũng đâu có hài lòng với câu trả lời của mình chứ.

Hãy yêu và càm nhận tình yêu là gì ! Thế là bạn đã định nghĩa được tình yêu của bạn rùi đó. Nếu không tin thì….. yêu đi

lsb_ha son
17-07-2003, 10:22
LSB-Hunter huyhh đệ nói rất đúng chúng ta hãy yêu thì sẽ tự mình định nghĩa được tình yêu như thế nào. tình yêu là vâynọ khó hiểu lắm chỉ có người trong cuocị mới hiểu được và từ từ hấp thụ nó một cách chậm rãi thì hương vụ của tình yêu sẽ con đọng mãi trong mỗi chúng ta.[/

LsB-a LiTtLe GeCkO
17-07-2003, 10:36
Có ai khi yêu lại tự hỏi mình rằng Tình yêu là gì nhỉ ?. Chúng ta chỉ biết mình đang yêu , mình đang sống trong một cảm giác hạnh phúc mà thôi . Hàng ngày , hàng giờ , mỗi phút giây tình yêu luôn tồn tại xung quanh ta , nhưng để cảm nhận được nó thì mỗi người có một cách riêng . Khi bạn chờ đợi người yêu , để rồi anh ý đến mình lại giận dỗi , đó cũng được gọi là tình yêu . Khi bạn buồn , bạn mong có người mình yêu ở bên cạnh , có phải là bạn đang yêu , đang mong nhớ về một người sẽ làm cho mình thêm hạnh phúc và tự tin hơn trong cuộc sống ? Tình yêu có một khái niệm hết sức rộng lớn , hay có khi chỉ là tình cảm giữa hai người khác giới , khái niệm đó được định nghĩa thế nào tuỳ vào cách sống của mỗi người . Ngay giờ đây tôi có thể trả lời được rằng Tình yêu đó là một nhành cây được chăm sóc bởi tôi và anh , nhành cây đó sẽ lớn , sẽ đâm chồi nảy lộc , sẽ thành một cái cây lớn hơn khi hai chúng tôi biết quý trọng những phút giây , những tình cảm của hai người . Cái cây ấy sẽ còi cọc , lụi tàn khi một trong hai người đã không còn muốn chăm sóc nó nữa . Còn bạn , định nghĩa của bạn có thể sẽ khác tôi , và với nhiều người cũng sẽ rất khác nhau . Hãy hiểu và giữ nó ở trong lòng ... :wink:

lsb_ha son
17-07-2003, 14:38
Có ai khi yêu lại tự hỏi mình rằng Tình yêu là gì nhỉ ?. Chúng ta chỉ biết mình đang yêu , mình đang sống trong một cảm giác hạnh phúc mà thôi . Hàng ngày , hàng giờ , mỗi phút giây tình yêu luôn tồn tại xung quanh ta , nhưng để cảm nhận được nó thì mỗi người có một cách riêng . Khi bạn chờ đợi người yêu , để rồi anh ý đến mình lại giận dỗi , đó cũng được gọi là tình yêu . Khi bạn buồn , bạn mong có người mình yêu ở bên cạnh , có phải là bạn đang yêu , đang mong nhớ về một người sẽ làm cho mình thêm hạnh phúc và tự tin hơn trong cuộc sống ? Tình yêu có một khái niệm hết sức rộng lớn , hay có khi chỉ là tình cảm giữa hai người khác giới , khái niệm đó được định nghĩa thế nào tuỳ vào cách sống của mỗi người . Ngay giờ đây tôi có thể trả lời được rằng Tình yêu đó là một nhành cây được chăm sóc bởi tôi và anh , nhành cây đó sẽ lớn , sẽ đâm chồi nảy lộc , sẽ thành một cái cây lớn hơn khi hai chúng tôi biết quý trọng những phút giây , những tình cảm của hai người . Cái cây ấy sẽ còi cọc , lụi tàn khi một trong hai người đã không còn muốn chăm sóc nó nữa . Còn bạn , định nghĩa của bạn có thể sẽ khác tôi , và với nhiều người cũng sẽ rất khác nhau . Hãy hiểu và giữ nó ở trong lòng ... :wink:
tại hạ lại nghĩ chỉ có hai ngươidf đang yêu nhau thì mới định nghĩa và hiểu dược tình yêu như thế nào thôi vì họ là người trong cuộc họ hiểu và hấp thụ được tình yêu giữa người mình yêu và chính mình bằng trái tim và cảm xúc của mình , tình yêu thật là tuyệt vời nó có sức mạnh vô biên nó làm cho con nguyời gần nhau hơn và thân thiện với nhau hơn...

1410
19-05-2004, 20:59
tình yêu làm cho ta đứng ngồi ko yên , khi yêu ta nguyện làm tất cả vì em đó là những gì tôi muốn dành cho người mình yêu.

LSB_congaiSG
19-05-2004, 23:27
Chủ đề này lâu rồi , CGSG khoá lại , tránh tình trạng câu bài :)