PDA

View Full Version : Hành trang vào đời, kỷ niệm khó quên

lsb_ha son
15-07-2003, 20:37
Có còn trong màu mực tím ngày đầu
cái thuở vô tư giờ xa xôi quá ???
Kỷ niệm trong tôi đó là vào ngày 8_3 năm tôi học lớp 9_ năm cuối cấp 2 . mọi năm dối với chúng tôi _ những bạn gái trong lớp cũng rất mong chớ đến ngày này vì ngày này chúng tôi sẽ được nhận những bức thiệp rất xxinh xắn từ ........ " các bạn gái khác ". chắc mọi người sẽ ngạc nhiên lắm phải không ? nhưng đối với chúng tôi đó lại là chuyện rất bình thường , chúng tôi tặng cho nhau và cũng tự chúc cho nhau . trong suy nghĩ của bọn tôi lúc đó ko bao giờ có thể xảy ra chuyện các bạn trai sẽ tặng quà cho mình , đó là chuyện mà ko thể xảy ra mà nếu xảy ra thì có lẽ trái đất sập cũng ko ngạc nhiên bằng chuyện đó . vây. mà trong năm lớp 9 ấy _ các bạn trai lớp tôi như trưởng thành hẳn lên , từ sáng sớm các bạn ấy đi học sớm và rủ nhau đi mua thiệp tặng chúng tôi . khi vào học các bạn ấy cầm thiếp và tặng các bạn nữ . cảm giác của chúng tôi lúc đó rất bất ngờ và xúc động , chúng tôi xúc động đến nỗi phát khóc . Đo' là những kỉ niệm mà đối với tôi và các bạn nữ trong lớp sẽ ko bao giờ quên , đó là lần đầu tiên tôi được nhân. quà 8_3 từ môt. ba.n trai . một kỉ niêm mà nó sẽ ko bao giờ phai nhòa trong trái tim của tôi . bây giờ đây khi đã trở thành 1 cô hoc sinh lớp 11 rồi và rất nhiều cái 8_3 đã trôi qua , tuy đã nhận dược rất nhiều quà của các bạn trai trong ngày ấy nhưng ko bao giờ tôi có thể quên được cái ngày " 8_3 đáng nhớ " ấy . cảm ơn _ cảm ơn các bạn trai trong " vương quaốc 9d " ngày trườc nha . chúng mình _ những bạn nữ sẽ ko bao giờ quên những gig mag các bạn đã dành cho bọn mình đau . và tất cả chúng ta cũng sẽ ko bao giờ quên " vương quốc 9d nhỏ bé " của chúng mình nha ? Nó sẽ tồn tại mãi mãi trong trái tim của chúng ta ............. ??????

Vâng , đó là câu chuyện mà tôi muốn kể và chia sẻ cùng các bạn . có lẽ đối với các bạn dây là một câu chuyện rất bình thường phải ko ? nhưng đối với tôi nó là vĩnh cửu .....
kỷ niệm chẳng là chi
Khi thời gian vội xóa
nhưng sẽ là mãi mãi
Nếu lòng người còn ghi .......