PDA

View Full Version : hỏi tý

phong trần túy khách
19-11-2004, 10:56
trong YM,làm thế nào để chống ăn trộm pass nhỉ
các huynh đệ làm ơn giúp đệ tý

Con Hủi
19-11-2004, 20:13
huynh có thể tạo nhưng khoảng trăng nghĩa là dùng dấu cách đo thì có thể chống lấy pass hoặc vô www.google.com.vn (http://www.google.com.vn/) tìm kiếm trang web nào đó có phần chống lây pass miễn phí download về mà sài nhưng hãy cẩn thận khi download nhé vì rễ dính virut lăm

bạn có thể vào đây để xem qua
http://www.google.com.vn/search?q=cache:CGSGPIZfyZMJ:www.sinhvien.1vn.net/forum/showthread.php%3Ft%3D29+ch%E1%BB%91ng+l%E1%BA%A5y+ pass+yahoo&hl=vi

LSB-Tế Công
28-11-2004, 13:40
đúng rồi đó nhưng cách tốt nhất là nên để khoảng trắng hoặc pass có số đi kèm vd như : nho2em chẳng hạn ,tốt nhất thì cứ 2 tuần lại thay pass thì bên hơn ^_^

A - X - C - C
28-11-2004, 19:27
Mình có ý kiến như sau.với pass co' số đi kèm ư ?minh` dùng chương trình soi pass thì dù là số gì cũng ra hết.Còn pass có thêm dấu "cách" thì soi ko thấy nếu là dấu cách ở đầu và cuối pass còn ở giữa pass thì biết liền. Nhưng cách ở đầu và cuối cũng ko phải la`ko thể biết, Vd:Pass gồm :********** (10*) nhưng khi soi chỉ thấy :yeuemnt(7*) thì pass chỉ có thể là:-yeuemnt--/yeuemnt---/--yeuemnt- và ---yeuemnt thôi (vì dấu cách ko thấy nên mình dùng dấu ( - ) để thay thế,chắc mấy huynh hiểu.
*Nhưng hiện nay có cách nào hay để bảo vệ pass cua mình đây ?!
mình se poss bài này sau và chia sẻ các kinh nghiệm chống lấy pass cua mình,mình cũng nói thêm là co' 1 chương trỉnh tự động đổi pass của yahoo (3 ngày 1 lần ) nên ban khó bi mất pass lắm.Còn muốn lấy pass bằng Dịch sao(***),lưu các ký tự mình đánh vào máy,hay Showpass,kuang.... Xưa rồi,diễm ơi !!!!!!! heee

LSB-Tế Công
30-11-2004, 07:34
ái zà lý lẽ của LSB_Binladen nói cũng đúng lắm , thế LSB_Binladen có ý kiến và cách gì về việc bảo vệ pass không ?

TruongTamPhong_lsb
30-11-2004, 15:19
Tốt nhất là mỗi ngày thay một nick yahoo....
Để bảo mật nick tốt nhất thì chỉ có nhờ các cao thủ khóa hộ thôi. Tui chưa biết làm thế nào đâu... ai biết thì nói rõ cho pa kon cùng nhờ nèo..

flame dragon
03-12-2004, 05:36
để khoảng trắng chỉ lừa được bọn fake login thôi, còn hack chính hiệu khi gặp khoảng trắng nó sẽ hiện lên kí tự <space> hoặc là &nbsp;
=>nói chung thời đại này chả có gì là bảo mật được đâu!

Con Hủi
05-12-2004, 01:12
ùh drgon nói đúng đó tốt nhất là ko nên để những thứ quan trong trong hòm thư của bạn ví như thế thì các hacker hay để ý mà con với nhưng người binh thường thì họ đâu có lấy đưọc pass mà sợ
nên nhơ tên trộm càng giỏi thì hăn càng làm việc lớn vì vậy hăn ko để ý tới những cái pass vơ vẩn của bạn đâu yên tâm đi ha trừ khi có ai thue hăn làm viêc đó

tina_taekwondo
05-12-2004, 08:23
Cứ đinh kì một tuần đổi pass 1 lần, các website cho ancount miến phí cũng chẳng làm gì được đâu. Mà làm sao bọn chúng nó lại cứ thích lấy pass của người khác về làm cái giống gì thế không bít , rõ là vô bổ , chẳng được cái tích sự gì.

LSB-Tế Công
05-12-2004, 10:25
Cứ đinh kì một tuần đổi pass 1 lần, các website cho ancount miến phí cũng chẳng làm gì được đâu. Mà làm sao bọn chúng nó lại cứ thích lấy pass của người khác về làm cái giống gì thế không bít , rõ là vô bổ , chẳng được cái tích sự gì.
hè hè chú em nhầm rồi hack pass cũng là một nghệ thuật khi lên mạng đó................... :cuoilon: khi hack được cái cảm giác rất Yo hehehehe

meoleo
06-12-2004, 18:15
mình nghe nói là có 1 phần mềm mã hoá các pass và id
nhưng mà chỉ dùng cho máy riêng thôi
vào echip.com.vn ấy