PDA

View Full Version : thắc mắc đê

LSB-Ngọc Diện Thư Sinh
30-10-2004, 20:51
Kai sờ vào giải thích đê
bài của tui post trong Xóm hèo mục tập làm thơ bằng vần
tui tự thấy không có chi là sai nội quy cả sao lại chuyền vào hậu sơn vậy?
tuy có đòi hỏi là cho tí điểm không cho thi thôi sao lại chuyển như vậy
thật chả hiểu ra làm sao cả :(

LSB-Kaiser
30-10-2004, 21:02
chiều nay đi lang thang
chợt thấy mùa thu tàn
cất lên tiếng kêu than
sao đời quá gian nan

tình ta đã sang ngang
em ra đi vội vàng
để lại ta ngỡ ngàng
ôi! duyên quá bẽ bàng

để mình ta miên man
giữa đêm cơn mộng tràn
ôi! tim ta vỡ tan
khi cơn mộng đã tàn

cho xin tí điểm đê
Thơ nhảm nhí không ra gì. Chú có biết thơ vần bằng là gì đâu (chữ đậm). Chú có thể nhắn tin cho anh để hỏi... không cần thiết ăn vạ thế!

Nói thêm:
"Xưa nay Xóm Hẻo có qui định là bài không vi phạm nội qui nhưng nhảm nhí, nhạt nhẽo cũng có thể chuyển vào Hậu Sơn."

vietdaica
30-10-2004, 21:11
haaaaaaaâ bun` te` qua' em chao` thua luôn á những bài như này được liệt vào bô lão rồi còn gì nữa , à mà em nhớ hùi xưa kiểu bài như này cũng chẳng bị sao nhưng chắc giờ lsb đổi mới quá đó thôi , chịu khó đi ku cậu gì gì ơi ! chẹp mình già thật rồi

LSB-Ngọc Diện Thư Sinh
30-10-2004, 21:36
vậy ha
bài của tui nhảm nhí ha :no:
hay quá ta nhản nhí :))
vậy thì tui hỏi Kai nha bài thế nào là không nhảm nhí để tui biết lần sau tránh và tiện đây hỏi luôn trong sơn trại có được bao nhiêu bài không nhảm nhí?
không lại tự nhiên bị bay xuống hậu sơn :-?

LSB-Kaiser
30-10-2004, 22:13
Hỏi hay lắm: "Thế nào là nhảm nhí và không nhảm nhí?".
Kai nói rõ cho biết nhé:
Biết mình là nhảm nhí thì sẽ không nhảm nhí. Không biết mình nhảm nhí thì nó sẽ mãi nhảm nhí. Nói một đứa nhảm nhí là đồ nhảm nhí thì nó sẽ không bao giờ nhận bản thân nó là nhảm nhí và không ai thừa thời gian để giải thích cho một thằng nhảm nhí là nó nhảm nhí thế nào... vì nó là đứa nhảm nhí!

NÊN:
Không hợp thấy nhảm nhí thì Kai có quyền chuyển xuống.
- Là quản lí của Box Kai cũng muốn Box mình quản lí phát triển và không bao giờ phải move những bài tự mình đánh giá là nhảm nhí. Không có lợi gì cho bản thân... mất thời gian, tiền bạc và gây thù hằn với người khác.

- Chú có thể coi anh là một thằng nhảm nhí... anh không có quyền cấm chú. Chú có quyền kiện anh... anh không cản nổi điều đó. Nhưng chú làm anh mất thời gian và bực mình thì không xong với anh đâu. Anh sẽ cho chú biết thế là "bực mà không làm gì được!".

Tốt nhất chú hay ngậm cái mồm lại và đừng lèm bèm những điều nhảm nhí nữa. Anh treo miẹ nó Nick lên đấy, đừng thách anh!

LSB-Ngọc Diện Thư Sinh
30-10-2004, 22:27
nói hay lắm Kai à
bây giờ anh mới biết chuyện đó đấy :))
cảm ơn chú đã nói cho anh biết nha
còn chuyện treo nick hay không anh đây không quan tâm cái đó là quyền của chú vì chú là quản lý mà :))

đúng là ở đời thằng nhảm nhí thì sẽ không bao giờ nhận mình là nhảm nhí

còn những thằng không nhảm nhí thì lại thích mình làm những chuyện nhảm nhí để thể hiện mình rằng mình nhảm nhí :))

đời là cái quái gì thế nhỉ?

anh đây cũng chả thích thù hằn với thằng nào cả còn chú thích thù hằn với ai quyền của chú ok?

LSB-LyQuy
31-10-2004, 07:04
Ờ, mỗ cũng thấy thế đấy, nhảm nhí quá...kekeke...mè không bít cái gì nhảm nhỉ nhể ?!

LSB-Ngọc Diện Thư Sinh
31-10-2004, 21:42
Ờ, mỗ cũng thấy thế đấy, nhảm nhí quá...kekeke...mè không bít cái gì nhảm nhỉ nhể ?!

không biết cái gì là nhảm nhí thì đừng có vô viết bài linh tinh

tui biết ông cũng là quản lý rùi

câu bài thì cũng vừa phải thôi.Muốn câu thì vô chỗ khác câu đừng câu bài ở đây

"Anh sẽ cho chú biết bực mà không làm gì được" cái câu này anh thấy chú Kai nói nhầm người rùi :no: anh đây không còn trẻ con như chú đâu mà bực những chuyện không đâu vớ vẩn như vậy
mà anh nghĩ câu này phải để cho anh nói chú nghe chú hiểu không

nếu đọc đã hiểu thì chú có quyền câm mẹ cái mồm chú lại anh không cầm chú phải trả lời
còn nếu chú muốn anh thách chú khóa nick anh ha?
nếu mà chú thích thì anh thách chú đây :))
chú làm được thì cứ làm đê đừng nói xong để đấy người ta cười vào mặt cho là nói mà không làm được :))

mà thôi anh nghĩ chú cũng chỉ đến vậy thôi đừng cố quá thành quá cố thì lại khổ anh em mất tiền mua vong hoa :))

LSB-TruongThanh
01-11-2004, 04:26
Ngọc Diện Thư Sinh, topic đó gọi là "Thơ Vần Bằng" trong khi bài của bằng hữu lại chứa quá nhiều vần trắc, bị chuyển đi là đúng thôi!
Xóm Hẻo có những qui định riêng, không giống lắm với các box khác. Tuy khó khăn nhưng cũng có quyền lợi hấp dẫn. Đã tham gia thì phải chấp nhận

LSB-TieuNhuong
01-11-2004, 06:59
Hí hí kiểu này chắc trại chủ phải mua thêm domain www.chotroiluongson.com mất thôi :=

LSB-Mèo Đen
01-11-2004, 07:56
Hohhohhohho ...Lại có chuyện cãi nhau rồi ....Tớ ngồi vào xem màn tuồng này đi đến đâu .....Kai Sờ mà không treo nick lại thì lại bị mất mặt ....Mà treo lên thì lại mất toi một anh hùng hảo hán của Luơng Sơn ........Có lẽ chủ đề đang hay ...Cần phải tiếp tục theo dõi thôi ....^_^ .

LSB-Ngọc Diện Thư Sinh
01-11-2004, 11:56
Ngọc Diện Thư Sinh, topic đó gọi là "Thơ Vần Bằng" trong khi bài của bằng hữu lại chứa quá nhiều vần trắc, bị chuyển đi là đúng thôi!
Xóm Hẻo có những qui định riêng, không giống lắm với các box khác. Tuy khó khăn nhưng cũng có quyền lợi hấp dẫn. Đã tham gia thì phải chấp nhận
tại hạ nghĩ rằng cái mục đó là "tập làm thơ vần bằng" chứ không phải "thơ vần bằng" do đó tại hạ nghĩ có thể vào đó học hỏi được
Trương Thanh nói như vậy thì chuyện đó tui thèm nói đến nữa nhưng chú Kai cậy mình làm quản lý tống tất các bài của tui trong Xóm Hèo vào Hậu Sơn đầu lĩnh Trương Thanh coi vậy có được không?
nếu chú Kai đã cho rằng những bài của tui trong Xóm Hèo là nhảm nhí thì tui nghĩ là trong Xóm Hèo cũng chả có mấy bài là không nhảm nhí
nếu vậy thì bỏ đời cái Xóm Hèo đê và vào thi thơ đối đáp mà viết bài