PDA

View Full Version : TÂM SỰ CỦA MỘT NGƯỜI BẠN TRAI(TÂM SỰ BUỒN)

LSB-Mèo Đen
04-07-2003, 10:30
Mình mong rằng khi mà mình kể hết câu chuyện của mình thì các bạn sẽ cho mình được những lời khuyên hay cho mình. Cám ơn các bạn.

" Hôm đó là ngày 6 tết cũng như mọi ngày mình đi chat(SỞ thích của mình là chat mà) mình bắt gặp 1 cái nick trông rất giống nick của bạn mình, và thế là mình ngồi nói chuyện mình hỏi ra thì ko phải, cũng từ đó mình quen được cô ấy.Quả thật ở cô ấy có những tính cách rất giống với người bạn gái thân nhất của mình mà bạn đó đã ra nước ngoài sống với gia đình rồi .Tình cảm của bọn mình cứ thế diễn ra tốt đẹp, sau mỗi lần đi chát mà ko gặp cô ấy là mình cảm thấy nhớ và rất buồn nếu ko gặp đưọc cô ấy, mình đã xin địa chỉ của cô ấy để viết thư cho cô ấy,ko ngờ cố ấy lại ở gần mình, và mình đã quyết định đến gặp cô ấy, ngay lần đầu tiên gặp mặt cô ấy đã để lại ấn tượng tôt trong lòng mình: Ăn nói dịu dàng nhưng lại mang một tính cách mạnh mẽ.......cũng có nhiều sở thích với mình......... Từ đó trở đi chúng mình ko ngày nào là ko gặp nhau cả,tình cảm cũng từ đó mà nảy nở dần, mình bắt đầu yêu cô ấy và cô ấy cũng yêu mình,mình cảm thấy rất hạnh phúc khi bên cô ấy. Hôm đó cô ấy bảo mình đến nhà cô ấy chơi vì từ khi quen nhau cho đến lúc đi chơi đến lúc đó mình chưa một lần đến chơi nhà cô ấy cả,thế là mình cùng Hươn(cô ấy tên là Hương) đến nhà Hương chơi. Quả thật là mình rất hợp với bố bạn ấy....dù sao thì một thằng con trai như mình thì chắc là itd người có : Ko rượu....ko nuớc chè..ko thuốc lá.....nói chung những cái gì có hại cho sức khoẻ là mình xa lánh......mình rất vui khi mà bố Hương chấp nhận mình......nhưng có một điều mà mình cảm thấy khó vượt qua nhất......đó chình là mẹ của Hương.......Bác ấy chưa một lần nói chuyện với mình..dù chỉ 1 câu......mỗi lần chào bác ấy thì bác ấy ném cho mĩnh những cái nhìn rất lạnh lùng.....và rồi điều tệ hại hơn nữa là bác ấy lại hay nói xấu mình sau lưng mình......mình đã rất buồn khi mà bác ấy ko chấp nhận mình.......ko hiểu là bác ấy đã ko chấp nhận mình ở điểm nào để mà sửa chữa ......sau nhiều lần như vậy mình quyết định gặp riêng bác ấy để nói chuyện....bác ấy cũng đồng ý gặp mình. Mình đã cảm thấy rất là buồn khi mà nghe thấy lí do mà bác ấy nói với mình đó là " ccậu ko thể lấy con tôi được......cậu chỉ có mỗi một mình thì lấy gì ra đảm bảo sau này cậu sẽ nuôi được con tôi" mình đã hứa v ới bác ấy là dù thế nào đi nữa thìo mình cũng ko bao giờ bỏ rỏi cô ấy và mình đủ sức nuôi cô ấy.Đồng thời mình cũng giải thích cho bác ấy hiểu hết tình yêu của chúng mình nhưng mà mãi bác ấy cũng ko nghe.......sau lần nói chuyện đó mình bắt đầu ít đến nhà Hương chơi...có đến cũng chỉ là miễn cưỡng mà thôi.......Hương cũng nhận ra điều đó và gạn hỏi tôi......tôi biết là ko thể giấu Hương được nữa và tôi đã kể cho Hương nghe những gì mà tôi và bác ấy nói chuyện......Hương đã cùng tôi đến nói chuyện với mẹ của Hương nhưng bác ấy vẫn giư nguyên ý định của bác ấy.........Hương cũng buồn vì mẹ của mình và bảo với tôi rằng còn có bố của Hương ủng hộ......nhưng tôi biết rằng chỉ cần bác ấy ko đồng ý thì dù thế naò đi nữa cũng ko thể nào được...............sau lần đó tôi ko đến nhà Hương nữa và cũng ít liên lạc với hương tôi luôn tránh né cô ấy........Tôi chỉ muốn quên hẳn cô ấy nhưng ko thể nào xua đi được hình ảnh của cô ấy ở trong trái tim tôi.....Và tôi đã có một quyết định đó là bỏ vào trong Nam làm để mà quên đi cô ấy nhưng đồng thời cũng ko muốn xa cô ấy........

câu chuyện mình kể đến đây thôi vì mình mong muốnn có đưọc những lời khuyên từ các bạn mình mong rằng các bạn sẽ cho mình những lời khuyên tốt nhất để mình có thể có được cô ấy bởi dẫu sao thì mình cũng là người trong cuộc nên những suy nghĩ của mình cũng ko được sang suốt . Một lần nữa cám ơn các bạn.

hoahongdaygai
06-07-2003, 09:16
Một tên hèn nhát.Tại sao cậu không giành lấy tình yêu của cậu khi mà bản thân Hcũng yêu cậu.Cậu phải cùng H chứng minh là cậu có đủ khả năng bao bọc cuộc sống cho H chứ.Người mẹ nào cũng yêu thương con và đều mong con hạnh phúc.Bác ấy sợ là phải thôi.Việc của cậu bây giờ không phải là xa lánh H mà là cùng cô ấy củng cố lòng tin của người mẹ.Cùng cả với ông bố đó làm cho người mẹ hiểu.Và hơn hết chính bản thân cậu phải chứng minh được khả năng của mình.Xa lánh là đánh mất tất cả.Cậu có hiểu không hả???

lsb_ha son
06-07-2003, 09:43
tình yêu vẫn là như thế nhưng ta lại vẫn yêu ko biết vì sao nhỉ? đôi khi chúng ta cũng phải đối diện với nó để thử lòng cản đảm của mình.một người con trai khi yêu thì phải biết yêu thương chẻ chở cho người mình yêu cho dù co gặp khó khăn hay vui vẻ mình luc mào cũng ở bên cạnh nàng biết an ui chứ ko [phải là than vãn và chạy chốn.

LSB-Mèo Đen
06-07-2003, 11:52
mình đã nói rồi mà mình đã cùng với H nói với bác ấy rồi nhưng mà bác ấy cũng ko đồng ý..........mnìh cũng biết là bác trai ủng hộ mình nhưng có 1 điều là bác trai rất nể những lời nói của bác ấy cho nên bác ấy ko giúp gì được hơn những gì mà mình mong ............ko phải mình xa lanh H mà là mình muôn chứng tỏ mình sau nay chứ bây giờ lấy gì ra để mà chứng minh đây hả các bạn..........mình chưa bao giờ muốn xa cô ấy cả.......ngược lại lúc nào cũng muốn ở bên cô ấy..........mình [hải làm sao đây khi mà ko còn cách nào?

LsB-a LiTtLe GeCkO
06-07-2003, 14:27
Biết nói sao nhỉ ? Buồn... quá buồn . Bên tình bên nghĩa bên nào nặng hơn ?. Ta cũng chỉ là một con người bình thường , làm sao có thể làm mọi chuyện đều trọn vẹn và hoàn hảo được . Đừng nói người ta hèn...Khoảng cách giữa người ngoài cuộc và trong cuộc cách nhau xa lắm đó , hãy nghĩ xem khi mình như vậy mình sẽ làm thế nào ? Nói thì dễ nhưng để thực hiện được thì mới là khó.Bé chips khuyên huynh và chi Hương nên tìm hiểu nguyên nhân của " sự ghét bỏ " , khi đã rõ nguồn cơn rồi thì lúc đó ta mới có thể bình tĩnh giải quyết tất cả mọi chuyện được. Sau cơn mưa trời lại sáng , và đằng sau ánh cầu vồng rực rớ là một tình yêu trong sáng .... :wink:

lsb_ha son
06-07-2003, 15:16
trên đời này đâu có phải mỗi hương là con gái nếu đệ thấy tình yêu mà đệ dành chohương là chân thành , thì đệ phải tìm hieuẻ dõ nguyên nhân và cố gắng giải quyết nó thật êm đẹpcòn người bạn gái đó là người ko xứng đáng với tình yêu của đệ thì chia tay là con đường êm đẹp nhất , một lần vấp ngã là một lần cho ta một bài học cho mối tình sau.
http://nuhondau.com/beyeu/diendan/index.php?act=SF&s=74f00c9c66a6e8c5c602207cabb37516&f http://www.phimhanquoc.com/newspreview/5555495.jpg

besut
07-07-2003, 20:51
ban ơi .tình yêu mà .vả lai cha me ai mà ko muốn con mình hanh phúc nen dừng buồn nhé hãy vui và luôn nghĩ rằng cuôc sống tuơi dep vẫn dang chờ ban dó ,mong sau này ban tìm thấy môt nửa trái tim mình .nửa còn lai sẽ giúp ban dứng trươc moi khó khăn hãy mãi là chính ban nhé

LSB-Mèo Đen
07-07-2003, 22:02
[b] TO : Ha_Son ................ Tôi thấy hình như là ông bạn chưa bao giò yêu thì phải..........tại sao ông bạn lại nói tren đời này thiếu gì con gái nhỉ...........Ai mà chẳng biết là như vậy..........nhưng mà tình yêu chỉ dành cho 1 người mà thôi.......nó ko phải để chia 5 sẻ 7 đâu......tôi đoán ko nhầm thì chắc con người của ông là như vậy rồi. Tại sao ông lại như thế? Tôi mong rằng ông hãy nghĩ lại nhé.

Be chip à........huynh đã nói ra ngyuên nhân của nó rồi đấy ..bác ấy ghét huynh chỉ vì huynh chỉ có một mình mà thôi.......đừng bắt huynh nói ra điều mà huynh rất buồn...cuộc sống này chắc là bao nhiêu nỗi bất hạnh đều dành cho huynh cả hay sao mà huynh lai chịu những mất mát như vậy cơ chứ................H là 1 nửa trái tim còn lại của huynh mà sao nó lại khó gắn đến như vậy .........Buồn!

lsb_ha son
08-07-2003, 09:30
Aimà chẳng biết tình yêu là chỉ có một nhưng chúng ta phải xét xem tình yêu đó có xứng đáng ko? xem người đôcs thật sự là người mình cần ko? nếu như cứ ôm mái cái mối tình vô vọng đó thì quả là kẻ cố chấp khi yêu thì phải biết chấp nhận buồn đau " thà một lần đau" còn hơn phải yêu như các hạ , mỗi một lần đau là một bài học cho mối tình sau, làm cho ta tự tin hơn có gì đâu mà ko biết yêu?

LSB-Mèo Đen
08-07-2003, 11:02
tình yêu đó là xứng đáng bởi vì tôi yêu cô ấy..........và mối tình đó ko phải là vô vọng vì cô ấy cũng yêu tôi........cũng bởi chỉ có dự ngăn cách của bác ấy mà thôi..........chúng tôi tuy chưa thể nào đến với nhau bây giờ nhưng mà tôi tin rằng chẳng có điều gì có thể ngăn cản tôi đến với cô ấy cả.

LsB-a LiTtLe GeCkO
08-07-2003, 15:26
Huynh à , huynh hãy giành lấy tình yêu mà huynh cho rằng nó là của huynh đi . Nếu như hai người yêu nhau thực sự rồi thì khó có gì có thể ngăn cách được đôi trẻ . Bé chips cũng đã từng yêu một người , cả hai đều bị gia đình phản đối , nhưng rồi cả hai đều phải đấu tranh , mình sinh ra đã có đôi có cặp do ông trời sắp đặt rồi , đâu dễ gì tách rời được chứ . Hãy làm theo con tim của huynh mách bảo .. bé chips chúc huynh và chị Hương sẽ bên nhau mãi mãi :wink:

Never
08-07-2003, 15:38
Yêu là làm mình và người yêu hạnh phúc ...chỉ đớn giản thế thôi ..CÒn làm gì thì do bác thui ..Người ngoài không hỉu ngưòi trong cuộc

lsb_ha son
08-07-2003, 15:48
hãy dành lấy trái tim tình cảm của mẹ nàng thùi mọi chuyện sẽ xong ngay mà có thế mà ko làm được kém thế hãy đệ bị mất lòng tin ở bác đó rồi. thì người ta mới đối xử với đệ như vậy chứ.

TrieuPhiYen_213
08-07-2003, 19:02
TÔI RAT HIỂU NHỮNG NỖI ĐAU TRONG LÒNG BẠN KHI PHẢI XA NGƯỜI MÀ BẠN YÊU THƯƠNG NHÂT_HƯƠNG.NHƯNG BẠN OI BẠN HAY NGHĨ LAI XEM HƯƠNG SẼ BUỒN THẾ NÀO KHI BẠN KHÔNG SÁT CÁNH CUNG HƯƠNG VƯỢT QUA THỬ THÁCH NÀY ĐỂ ĐẠT ĐƯƠC TINH YÊU VÀ HẠNH PHÚC.
HÃY DŨNG CAM LÊN .HÃY BẢO VỆ TINH YÊU CỦA MÌNH.
TÔI TIN BẠN SẼ HẠNH PHÚC.

lsb_anh_van_cho_em
08-07-2003, 19:19
tình yêu đó là xứng đáng bởi vì tôi yêu cô ấy..........và mối tình đó ko phải là vô vọng vì cô ấy cũng yêu tôi........cũng bởi chỉ có dự ngăn cách của bác ấy mà thôi..........chúng tôi tuy chưa thể nào đến với nhau bây giờ nhưng mà tôi tin rằng chẳng có điều gì có thể ngăn cản tôi đến với cô ấy cả.

sao huynh đài lại nói tình yêu đó là ko phải vô vọng?huynh đài có ngu ngơ quá không?
lại "sao anh ngu ngơ mãi thôi?"" kế đó xưa rồi!!huynh yêu cô ấy ư?chắc huynh đài yêu giả dối người ta rồi nên bị ngăn cẳn rồi?tôi nói thật nha huynh mà yêu ban của tôi giả dối thì tôi sẽ sử dụng cú đấm ngay nhưng cũng may chắc cô ta không phải bạn tôi!!hãy tránh xa những gì không thể có và hãy đừng làm gì trái với tình cảm của mình!1huynh đài sẽ bị ngăn cản thôi và huynh đài sẽ không bao giờ có đươc cô ta!!và tình mà chấm chấm như thế kia thì tình có phải dậm dật không?khi nói về tình đừng có chấm chấm nhé!!hãy từ bỏ đí!!

LSB-Mèo Đen
09-07-2003, 10:49
sao huynh đài lại nói tình yêu đó là ko phải vô vọng?huynh đài có ngu ngơ quá không?
lại "sao anh ngu ngơ mãi thôi?"" kế đó xưa rồi!!huynh yêu cô ấy ư?chắc huynh đài yêu giả dối người ta rồi nên bị ngăn cẳn rồi?tôi nói thật nha huynh mà yêu ban của tôi giả dối thì tôi sẽ sử dụng cú đấm ngay nhưng cũng may chắc cô ta không phải bạn tôi!!hãy tránh xa những gì không thể có và hãy đừng làm gì trái với tình cảm của mình!1huynh đài sẽ bị ngăn cản thôi và huynh đài sẽ không bao giờ có đươc cô ta!!và tình mà chấm chấm như thế kia thì tình có phải dậm dật không?khi nói về tình đừng có chấm chấm nhé!!hãy từ bỏ đí!![/quote]

Đừng nói thế ông bạn à, hay là ông bạn Từ bụng ta suy ra vụng người đó thật sự là khó khăn của tôi , tôi chưa bao giờ yêu mà thế này thế nọ cả, tôi cảm thấy thật sự buồn vì ông đấy,nếu như người nào đó mà yêu ông thì................chắc là tôi ko dám nghĩ đến nữa

To: Bé chip

huynh cám ơn muội nhiều lắm bé chip à

lsb_ha son
09-07-2003, 20:04
huynh cám ơn muội nhiều lắm bé chip à
nghe mà thấy tình cảm giữ vậy ,này chú em bé chíp đã có chủ rồi đó chú em nói vậy người yêu người ta ghen thì sao?thật vô duyên .

hoahongdaygai
09-07-2003, 21:11
Không phải chứng minh bằng lời nói xuông mà bạn phải chứng minh bằng hành động.Bỏ đi xa cô ấy đâu phải là một giải pháp tốt.Liệu đi xa có làm bà mẹ cô ấy tin tưởng bạn được không?Hay chỉ là cái cớ để bà cho rằng cậu không đủ khả năng.. cậu nên suy nghĩ lại đi.Đừng trốn chạy.Hãy cùng cô ấy vượt qua đi.Chúc bạn may mắn.

LSB-Mèo Đen
09-07-2003, 21:53
[quote]
nghe mà thấy tình cảm giữ vậy ,này chú em bé chíp đã có chủ rồi đó chú em nói vậy người yêu người ta ghen thì sao?thật vô duyên .

Ông bạn đừng có mà nhầm lẫn như vậy nữa chứ tôi thật sự cảm thấy buồn vì ông bạn đấy ông bạn Ha_Son à.Tôi vẫn biết Bé Chip đã có người nhưng mà tôi ko thể nói lời cảm ơn à.

To: Hoa Hong Day Gai : cám ơn bạn nhé.Mà bạn có phải có nick ngoai YAHOO là " Chau Khanh Vu " ko hả bạn?
Hơi lạc đề một tí mong bà con thông cảm.

lsb_ha son
10-07-2003, 13:56
--------------------------------------------------------------------------------

Ông bạn đừng có mà nhầm lẫn như vậy nữa chứ tôi thật sự cảm thấy buồn vì ông bạn đấy ông bạn Ha_Son à.Tôi vẫn biết Bé Chip đã có người nhưng mà tôi ko thể nói lời cảm ơn à.
câu chuyện mà chú em đưa ra quá buồn một yêu người ta mà lại mất lòng tin với mẹ người ta thì con lâu mới dành được tình yêu. chú em chuẩn bị tâm lý thất tình đi

TrieuPhiYen_213
10-07-2003, 14:27
ban à, hãy tin tưởng vào tình yêu của mình nha.Hãy yêu hết mình.Hãy sống cho hết mình vì tình yêu

LSB-Mèo Đen
10-07-2003, 22:01
ban à, hãy tin tưởng vào tình yêu của mình nha.Hãy yêu hết mình.Hãy sống cho hết mình vì tình yêu

Cám ơn bạn nhiều vì những lời động viên của bạn.

besut
11-07-2003, 21:59
bờm này ban hãy cố gắng nhé .với tình yêu thì ko có gì ngăn cản dươc dâu ban a .nếu tình yêu la thiên dường thì ban hãy cố gắng sống vì tình yêu dó ban nhé .dú có sào cản giữa hai người manh mẽ dến dâu hãy cùng cô ấy vươn lên dê cả hai cùng có hanh phúc bé sứt tin ở ban dó bờm a

besut
11-07-2003, 22:01
bờm này ban hãy cố gắng nhé .với tình yêu thì ko có gì ngăn cản dươc dâu ban a .nếu tình yêu la thiên dường thì ban hãy cố gắng sống vì tình yêu dó ban nhé .dú có sào cản giữa hai người manh mẽ dến dâu hãy cùng cô ấy vươn lên dê cả hai cùng có hanh phúc bé sứt tin ở ban dó bờm a

LSB-Mèo Đen
12-07-2003, 10:46
Mong rằng những điều đó là thật và nó sẽ xảy ra đối với mình.

lsb_anh_van_cho_em
15-07-2003, 15:35
thôi ông bạn ơi đừng có theo đuổi vô ích nữa
hãy ra đi theo tiếng gọi của tình yêu đi
yêu giả dối lại còn đòi yêu thành thật nữa
tôi mà là con gái thì cho ông bạn bị cú sút ngay
cho ông bạn 1 cú đá té đến ko còn dám yuêu ai nữa!!

hoahongdaygai
16-07-2003, 09:55
Không đau bạn ạ.Tại sao bạn lại hỏi ních đó của mình.Mình không dùng ních ấy.Ních của mình khác.Nếu bạn muốn biết bạn hãy gửi mail theo địa chỉ này.Mình sẽ nói.tha rang chia tay _love@yahô.com.Bạn đánh liền nha.Đây là hòm thư của em trai mình.OK???

besut
16-07-2003, 19:10
tình yêu ơi .hãy dến bên tôi làm cho tôi hanh phúc di .hãy giành lấy tình yêu của ban bờm à .bè sứt tin ban dó bờm ui

LSB-Mèo Đen
18-07-2003, 10:25
tình yêu ơi .hãy dến bên tôi làm cho tôi hanh phúc di .hãy giành lấy tình yêu của ban bờm à .bè sứt tin ban dó bờm ui

quả thật là besut làm cho huynh cảm động đấy , bé luôn động viên huynh thế này làm cho bản thân huynh cảm động quá trời , huynh đang tìm cách lấy được lòng tin của bác ấy rồi bé à, 1 phần là nhờ H mà một phần cũng là nhờ các bạn của huynh nữa, nhưng cái quan trọng nhất chính là sự giúp đỡ của bác trai, bác đã động viên huynh rất nhiều và khuyên huynh đừng nên buông xuôi tất cả huynh đã nghe theo lời của bác ấy và bé biết kết quả thế nào ko? Bác gái đã nói với huynh là cứ để tthời gian thử thách huynh nếu như cứ diễn ra suôn sẻ như thế này thì chắc là huynh thành công rồi..

Một lần nữa huynh cảm ơn muội nếu như muội đồng ý thì muội có thể ra ngoài YAHOO chát với huynh được ko? Nick name của huynh là "SE_MAI_BEN_EM_2006".

lsb_anh_van_cho_em
20-07-2003, 10:02
toàn là sự giả dối thôi
yêu thương ai mà nói như thế chứ
tôi chẳng thấy huynh nói thật lòng gì cả
huynh hãy chứng minh đi!

LSB-Mèo Đen
20-07-2003, 22:20
toàn là sự giả dối thôi
yêu thương ai mà nói như thế chứ
tôi chẳng thấy huynh nói thật lòng gì cả
huynh hãy chứng minh đi!

tôi sẽ đệ nick của cô ấy : yeudennganthu đệ nói chuyện với cô ấy thì biết chứ huynh chẳng có cách nào để mà chứng minh với đệ cả.