PDA

View Full Version : . các ban oi. giúp tôi với.. giúp BANVATỒI với

Chú Thoòng
30-06-2003, 10:20
thế này các bận ạ .. tui có quen một người ..con gái rất xinh .. tôi rất thích cô ây nhưng hình như.. cô ây ko thích tôi.. mới nói chuyện vài lần.. tuy .. là noi chuyện có vẻ hợp nhau vui vẻ nhung ..sau nhiều lần nói chyện .. co aáy có vẻ thấy.tôi nhàm chán va ko muốn làm bạn của toi ưa,,. ? chắc vì cái tính ..bắng nhắng của tôi..... tôi chỉ muốn làm bancụa cô ây thui ma` sao bây gioi cảm thay khó noi quá....tôi xin nhắc lại la` bây giời ấn tượng của cô ấy dành cho tôi koduọc ttotcho lắm...
các ban giup tôi lam sao cho cô ấy hiểu . ttoi chỉ muốn chơi lâu dằi với cô ấy thui. vachỉ muốn làm bạn thui ma`

boy_hoaphuongdo
30-06-2003, 12:28
Chỉ muốn làm bạn thôi thì đơn giản quá đi mà. Tại hồi đầu bạn có thái độ như đang tán họ lên họ sợ thôi. Nếu thực sự bạn muốn làm bạn của họ thì chỉ cần nói thẳng với họ là " chúng mình làm bạn tốt của nhau nhé ". Đảm bảo bạn nói câu này họ không bao giờ từ chối. Nhưng với điều kiện là bạn fải chứng minh tình bạn của mình cho họ biết đó nha. chúc may mắn nha.

LSB-Hunter
30-06-2003, 22:15
Cũng không khó khăn lắm đâu. Bạn chỉ cần có sự chân thành là được. Con gái thường nhậy cảm lắm. Họ sẽ nhận ra "bạn chỉ muốn làm bạn" vậy là được rùi đúng không ?
Làm thế nào để tỏ ra mình chân thành, mình muốn làm bạn. Vấn đề này cũng chẳng khó gì. Nói chuyện với người ta bình thường, mời đi uống nước, không quá vội vàng hay sốt lên để làm "bạn" thì mọi chuyện ...đâu vào đấy. Ok
[center:1c78d6cd23]Chúc may mắn[/center:1c78d6cd23]

Chú Thoòng
01-07-2003, 10:26
cảm on các bạn đã có lời. nhung đã thu nhiều lần rối.. cô ấy . nói minh đẫ lừa dối cco ấy nhiều lần. làm ban ma` ko thật lòng voi nhau thì lam ban có còn ý ngioã gì.. bây giơ mình hối hận lắm.. chỉ mông cô ấy tha thú cho mình và đồng ý làm bạ mình là minh hạnh phúc lắm rối

Bất Ảnh Vô Hồn
02-07-2003, 08:29
Vâyh thì huynh có lỗi với cô ấy trước rồi. Huynh có biết câu một sự bất tín vạn sự bất tin không. Huynh phẩi chinh phục lại từ đầu thôi.Nhớ đùng làm người ta thất vọng nhé.

hoahongdaygai
06-07-2003, 09:47
Bạn ơi! Bạn thực sự muốn làm bạn hay chỉ là cái cớ??Bạn đã lừa dối??Điều tối kỵ cho sự khởi đầu mọi cái ,nhất là tình bạn.Bây giờ bạn hãy chứng minh bạn là người chân thành.Có như vậy mới có thể có bước hai.Hãy củng cố lại niềm tin nơi cô ấy.Và hãy chứng minh cho tình bạn của bạn.Chúc bạn thành công.

LsB-a LiTtLe GeCkO
06-07-2003, 14:50
Mình làm thì mình chịu là đúng rùi huynh ơi , trách chi đây . Nhưng hãy nói với cô ấy rằng " Hãy cho mình một cơ hội , chỉ một lần này thôi và nó sẽ biến tình bạn của chúng ta trở thành mãi mãi . Hãy tin ở mình . Bé chips tin rằng người con gái đó có cứng rắn đến đâu cũng phải " xuôi " thui à , nhưng huynh nhớ nghen , đó là cơ hội duy nhất đó , đừng để nó tuột mất :wink:

LSB_Doan cong tu
06-07-2003, 14:57
Bạn ơi! Bạn thực sự muốn làm bạn hay chỉ là cái cớ??Bạn đã lừa dối??Điều tối kỵ cho sự khởi đầu mọi cái ,nhất là tình bạn.Bây giờ bạn hãy chứng minh bạn là người chân thành.Có như vậy mới có thể có bước hai.Hãy củng cố lại niềm tin nơi cô ấy.Và hãy chứng minh cho tình bạn của bạn.Chúc bạn thành công.
hi hoahongdaygai có vẻ nhìu kinh nghiệm nhỉ có thể giúp đệ một tay không vậy .huynh đài ơi không phải chứng minh đâu huynh hãy đến trước mặt cô ấy và nói thật lòng mình ra cho cô ấy biết ,nếu cô ấy mà không tin là do duyên phận của huynh đài với cô ấy đã cạn .

LSB-Hunter
07-07-2003, 13:01
Re : Banvatoi_hi

Bạn tệ thật đấy , đã lừa dối cô ấy "những nhiều lần" rùi cơ à. Chả trách cô ấy không tha thứ là đúng rùi. Hi hi tui nói vậy không phải để bạn bỏ cuộc đâu. Nói vậy để bạn xem lại mình và sửa đổi đi. Cần phải kiên nhẫn và cố gắng rất nhiều. Để có niềm tin của một bạn gái không phải quá khó đâu. Đừng bao giờ như vậy với một cô gái nào như vậy nữa nhé.

hoahongdaygai
11-07-2003, 21:20
Chứ sao.Dù sao hhdg tôi cũng đã từng giúp đct rồi mà.Phải vậy không?Rất sẵn lòng giúp đ c t .và bất cứ ai cần sự giúp đỡ của tôi.Tôi sẽ cố gắng .

Chú Thoòng
14-07-2003, 10:05
cảm ơn các huynh đệ.. banvatoi.. đã hiểu ra mọt điều rằng. NHỮNG NGƯỜI ĂN NÓI THỰC THÀ
ĐI ĐÂU CŨNG ĐUỌC NGUÒI TA TIN DÙNG banvatoi.. se giu đúng lời này.. trong tâm niệm cua banvatoi.. minh thục sụ muốn là ban cua cô ây. thi sao lai ko duọc co chứ phải ko các huywen đệ...
nhung này.. nếu cô . ấy muôn minh chứng minh thi sao hả các huynh đệ.. . cô ấy. đã bắt .. đầu.. nói minh ko nên noi xuông.. ma` phải -=- hành đông.. . minmh vẫn cxhua biêt phải nên làm thê nao?????
mong cac huynh giup đệ lần nữa :cry: :cry: :cry: :cry:

Mèo Mù
14-07-2003, 17:50
vậy thì hành động cần thiết nhất là nên làm những gì mình đã nói, đã hứa, đã hứa cái gì thì nên làm đúng, chứ đừng thất hứa. và chỉ lên nói sự thật, đừng lừa dối cô ấy

LSB-Hunter
14-07-2003, 23:38
Trung thực luôn là đức tính tốt, chúng ta trung thực với nhau tức là đang tôn trọng lẫn nhau và bản thân mình.

Cô ấy muốn bạn phải hành động phải không ? Đừng quá băn khuăn chi cho mệt “noron”. Một lúc nào đó bạn sẽ có cơ hội thui. Cơ hội đến bạn sẽ tự biết phải làm gì. Quan trọng là bi giờ cô ấy đã tin bạn và muốn bạn thể hiện mình. Như vậy đối với bạn đó chẳng phải đã tốt lắm sao

Suy nghĩ mình cần phải thể hiện như thế nào ! Hê hê , cẩn thận kẻo lại không trung thực trong hành động thì chết, để tự nhiên đi… Ok

Anonymous
18-11-2003, 15:59
người ta thường nói rằng kẻ thù của rình yêu là sự nhàm chán nên bạn hãy nghĩ ra những điều chống lại sự nhàm chán đó đi nhé.