PDA

View Full Version : chống bị kick trong yim

anhhungmatlo
03-10-2004, 16:22
Chống bị kick trong YIM
Xin chào tất cả các bạn. Chúng ta thường rất là bực bội khi đang chat mà bị kick phai khong???Trong bài viết này chúng tôi xin bày cho các bạn phương pháp chống kích trong Yahoo Chat Server:

Để chống bị người khác kick khi đang chat trong Yahoo có rất nhiều cách, các bạn chỉ cần nắm được bản chất vấn đề, sau đó tự các bạn sẽ rút ra cho mình một phương pháp thích hợp.

Nguyên tắc :

Khi chat trong Yahoo, các bạn thường cảm thấy rất khó chịu khi bị kick, bị boot, điều này thường dẫn đến treo máy phải khởi động lại hoặc nhẹ thì cũng làm exit YM phải vào lại từ đầu. Vậy bản chất của việc kick và boot là gì? Lỗi treo máy khi bị boot chỉ xảy ra khi bạn sử dụng YM version cũ, version mới đã patch lỗi này. Bản cũ của YM được thông số cho các giao tiếp tức thời trong khoảng thời gian nhanh nhất với các gói dữ liệu nhỏ. Vì vậy, các chương trình kick, boot đã lợi dụng sơ hở này để hành động. Các prog này liên tục gửi các gói dữ liệu đến đối phương trong những khoảng thời gian nhỏ, khiến cho việc xử lý dữ liệu của YM bị đình trệ hoặc tệ hơn là làm dừng chương trình (ở mức đơn thể) là treo YM, hoặc (ở mức hệ thống) làm treo máy, xuất hiện màn hình xanh. Một lỗi nữa của YM để các prog lợi dụng là YM cho phép chater sử dụng các câu lệnh đặc biệt để đều khiển việc hiển thị ở YM. Ví dụ: các câu lệnh tạo giao diện: style, fade... câu lệnh tạo âm thanh: snd= ... Đa số các prog đưa vào một lệnh phá hoại là <snd=con/con> hoặc <snd=con/con>... Các lệnh này sẽ làm cho máy tính bị output ngược dẫn đến treo máy ngay lập tức (tuy nhiên với điều này chỉ xảy ra với máy tính sử dụng Windows 98, còn Windows 2000 hoặc Windows XP thì không bị lỗi này). Như vậy, hẳn các bạn đã hình dung ra cách để chống kích!

Để chống bị kick, boot chúng ta phải làm sao để tránh các cuộc tấn công bằng cách gửi dữ liệu dồn dập từ đối phương, và vô hiệu hoá được các câu lệnh <fade=., <snd=>... Tránh nhận nhiều dữ liệu trong một khoảng thời gian được hỗ trợ bằng việc setup các thông số Connection của YM. Vô hiệu hoá các câu lệnh đặc biệt thì có khó khăn hơn đôi chút (Nếu bạn dùng Windows 2000 hoặc Windows XP thì vô tư).

1. Thiết lập thông số Connection :

Bước 1 :

Bật màn hình chính của YM, chọn < Login / Preferences ... >
Bước 2 :
Chọn Connection, trong mục Connection chọn kiểu kết nối là <Firewall with no proxies>. Sau đó bạn sẽ được yêu cầu login lại.

Bạn đã được bảo vệ khỏi sự tấn công bằng cách liên tục gửi dữ liệu, nhưng bạn cũng không thể chat void được nữa (hic hic)

2. Sử dụng Web Chat :

Sử dụng Web chat là cách đưon giản và hiệu quả nhất để chống kích. bởi vì Web chat cần đảm bảo tốc độ cho các giao tiếp tức thời nên nó sẽ bỏ qua việc xử lý các câu lệnh tạo giao diện. Ưu điểm của phương pháp này là không thể bị boot, kick, có thể chat void, có thể login vào Chat Server với các account khác nhau (dùng nhiều nick một lúc). Nhưng nhược điểm là giao diện kém, có cảm giác gò bó và tốc độ chậm, nếu ở giờ cao điểm, có thể bạn sẽ không thể login vào được.

Để vào Web chat, các bạn có thể click chuột vào đây, hoặc gõ địa chỉ sau trực tiếp vào thanh Address: http://chat.yahoo.com/

3. Dùng phần mềm chống kích :

cho các ban đưa vào đó :D

danghoangphuc
30-12-2004, 20:29
giúp giùm tui với
tui đã lỡ chọn <Firewall with no proxies>. neu muon bỏ lệnh này thì phải làm như thế nào hả

minhluong
13-03-2005, 13:47
Cái này vô lối quá !!
Chẳng có giá trị gì . Ông cop ở đau mà không ghi đường dẫn đó!!

nacthanglenthienduong
13-03-2005, 16:24
giúp giùm tui với
tui đã lỡ chọn <Firewall with no proxies>. neu muon bỏ lệnh này thì phải làm như thế nào hả

Oài ! Đơn giản thôi mà ông bạn ! Ông bạn chỉ cần vào " Preferences " và chọn : " No proxies " Sau khi chọn lệnh đó song rồi thì lệnh yêu cầu login lại và đánh nick mình vào thế là ok rồi ! Hi :)

Còn cái cách mà mấy ông kia bảo là chống kick đó chỉ là trò vớ vẩn thôi ! Không được việc gì đâu ! Chỉ làm cho thời gian chát của ông bạn thêm chậm mà thôi ! Đã thế những dòng ông bạn chát gửi đến cho ban, bạn ông cũng không nhận được ! Như thế thì làm làm gì ! Chắc là ông bạn kia câu được bài này ở trang web nào đó đăng lên đây để câu bài thôi ! Chứ thực ra ông bạn đó chắc gì đã hiểu về vấn đề này !

Thân !!!!!

xuanthanh
16-04-2005, 13:57
cac hao han oi co hao han nao mươn khi chat lai co mot dan bươm bay lươn trong khung chat ko neu mươn hay cop ma nay vao nhe he he! " <DIV id=Layer1 style="Z-INDEX: 1; LEFT: 1px; WIDTH: 45px; POSITION: absolute; TOP: 0px; HEIGHT: 1px"><EMBED src=http://dinhhoan86.web1000.com/fly.swf width=500 height=250 type=application/x shockwave-flash quality="high" menu="false" wmode="transparent"></DIV>"

Tư Mã Nam Phong
16-04-2005, 15:29
Oài ! Đơn giản thôi mà ông bạn ! Ông bạn chỉ cần vào " Preferences " và chọn : " No proxies " Sau khi chọn lệnh đó song rồi thì lệnh yêu cầu login lại và đánh nick mình vào thế là ok rồi ! Hi

Còn cái cách mà mấy ông kia bảo là chống kick đó chỉ là trò vớ vẩn thôi ! Không được việc gì đâu ! Chỉ làm cho thời gian chát của ông bạn thêm chậm mà thôi ! Đã thế những dòng ông bạn chát gửi đến cho ban, bạn ông cũng không nhận được ! Như thế thì làm làm gì ! Chắc là ông bạn kia câu được bài này ở trang web nào đó đăng lên đây để câu bài thôi ! Chứ thực ra ông bạn đó chắc gì đã hiểu về vấn đề này

Sao mà rắc rối thế,có cách nào dễ hiểu hơn không?Thông cảm nha,tui mù về phần này nhiều mà!

Con Hủi
16-04-2005, 22:48
làm sao phải làm như you nói nhỉ mà lắm người nghe you nói chưa chắc đã hiểu mô tê gì hết theo ta thì chỉ cần ko trả lời nhưng nick là vì khi boom cần phải dụ victim trả lời hay là dùng web chat vi web chat đòi hỏi đường truyền tốt nên ko sợ bị kick

Hack_Hack_Hack
17-04-2005, 11:19
làm sao phải làm như you nói nhỉ mà lắm người nghe you nói chưa chắc đã hiểu mô tê gì hết theo ta thì chỉ cần ko trả lời nhưng nick là vì khi boom cần phải dụ victim trả lời hay là dùng web chat vi web chat đòi hỏi đường truyền tốt nên ko sợ bị kick
Nương nương ơi.Tất cả các trình boot đều dựa trên cở sở sử dụng những Code bot đánh vào 1 số file cùa Messenger sau khi đã có địa chỉ.Nếu là loại 2K2 ngày xưa thì công nhận trả lời sẽ bị bot vì 2K2 ko hề dùng Code bot Packet mà đơn giản là những lặp đi lặp lại của 1 HTML cho nên kể cả khi mình dùng Y!TUNNEL thì gặp 2K2 cũng bị bot như thường nếu như trả lời :cuoilon:.Nhưng với những trình bot bây giờ thì chỉ cần tôi có nick của bạn thì bạn chạy đâu cho thoát trừ khi dùng Y!Chat.

chinhbong
17-04-2005, 12:03
Nương nương ơi.Tất cả các trình boot đều dựa trên cở sở sử dụng những Code bot đánh vào 1 số file cùa Messenger sau khi đã có địa chỉ.Nếu là loại 2K2 ngày xưa thì công nhận trả lời sẽ bị bot vì 2K2 ko hề dùng Code bot Packet mà đơn giản là những lặp đi lặp lại của 1 HTML cho nên kể cả khi mình dùng Y!TUNNEL thì gặp 2K2 cũng bị bot như thường nếu như trả lời :cuoilon:.Nhưng với những trình bot bây giờ thì chỉ cần tôi có nick của bạn thì bạn chạy đâu cho thoát trừ khi dùng Y!Chat.

Đúng vậy các trình boot hiên nay ko thể boot nổi Y!chat, tôi đã dùng đến cả gold_final_v3&elite_v3 với hơn 1000 nick login mà cũng ko si nhê gì :(