PDA

View Full Version : Em thấy nên lập thêm một box nữa ...

Never
27-06-2003, 14:06
Giả sử em là thành viên mới nhá..vào LSB nhưng chưa bít các thành viên cũ trong for như thế nào ??Thế thì em mong các bác trong LSB hãy lập thêm một box nữa giả sử tên là : CHÂN DUNG LSB
Để ai bít những ai , có thể kể về một thành viên mà mình bít , bầy tỏ cảm xúc của mình về thành viên ấy
Thành viên mới cũng có thể qua đó hiểu được thành viên cũ?
Các bác thấy sao ????

LSB_HaiHang
27-06-2003, 14:54
Nghe cũng hay đó mà ! hãy làm như một tư thoại , nhưng không biết thế có làm chậm tốc độ đi không nhỉ?

LSB-Tế Công
27-06-2003, 15:33
Uh nghe hay đấy làm như thế thì các thành viên trong lsb hiểu nhau hơn , điều gì không thích hay thích về nhau cũng nói tuốt cho nhau nghe đi nhỉ ^_^

LSB_HaiHang
27-06-2003, 16:10
Mà trong đó cò thể nói thoải mái một tí để chữa STREES cũng hay nhỉ? anh em thăm dò ý kiến nhé....

Never
27-06-2003, 18:03
Rất đúng ...tui thấy là LSB nhiều box rất nghiêm túc .---> có thể không hợp với những người trẻ tuổi như tụi tui ..bi giờ lập ra box mới này hi vọng là các bác hiểu nhau hơn ---> có khi lại hay ý chứ

Never
30-06-2003, 13:54
Nào các bác TG và ND ơi !!Không để ý xem có nên lập một box nữa không à??Bác này lập đi cho em viết về ..bác

LSB-QuocHoc
30-06-2003, 14:26
"Chân dung LSB" ... thế này thì có thể hiểu gần giống như là nơi để lột trần thành viên trong sơn trại ra không? ;)

Trong bản nội qui ra mắt trước đây 4 tháng, §127 thì Lương Sơn cho thành viên có quyền lập ra một mục riêng đó các huynh đệ, lập ra rồi thành viên xin lập sẽ làm quản lý ở mục đó luôn. Nhưng không phải ai muốn lập cũng được, mà phải có điều kiện. Ba điều kiện chính nội dung thế này:

Thứ nhất: thành viên xin lập phải được 2 đầu lĩnh hiện nay của sơn trại ủng hộ để lập mục.
Thứ hai: thành viên xin lập đã là thành viên của sơn trại trên 3 tháng.
Thứ ba: thành viên xin lập chức sắc ít nhất phải là Lương Sơn Thiết Giáp.
ngoài ra nếu mục vi phạm các điều lệ của sơn trại như nói về chính trị; hè nhau để... nói xấu sơn trại; hoặc qua theo dõi của sơn trại mà mục hoạt động một thời gian dài không có bài viết, chủ đề mới mục sẽ bị đóng cửa.

thân,
Quốc Học

Never
30-06-2003, 14:46
Chời ơi bác ơi ....khiếp thật em thấy là ai cũng có quyền đóng góp ý kiến để xây dựng cho for thêm ..mạnh mà
Em thấy cái này lột trần thành viên LSb cũng được chứ sao ạ ..hay bác ...là người xấu xa nên không mún mọi người lột trần

LSB_soujiro_seta
30-06-2003, 18:18
Chời ơi bác ơi ....khiếp thật em thấy là ai cũng có quyền đóng góp ý kiến để xây dựng cho for thêm ..mạnh mà
Em thấy cái này lột trần thành viên LSb cũng được chứ sao ạ ..hay bác ...là người xấu xa nên không mún mọi người lột trần
Chà , Phàm là con người thì chẳng ai thích mình bị lột trần cả :lol: cho nên Seta thấy cái không thích đó chả có gì là quá đáng . Chuyện mọi người đóng góp ý kiến đương nhiên là hay , xây dựng cho forum lớn mạnh thì càng hay nữa , nhưng đó phải là những ý kiến tích cực từ những ngườI có tâm huyết kìa . Seta nghĩ thành viên đăng sơn trên 3 tháng và làm tới chức Lương Sơn Thiết Giáp đối với những người thực sự tâm huyết thì chả có gì quá cao cả :wink:

Never
01-07-2003, 14:39
Khổng hỉu ...em cũng có tâm huyết mà ..em có định phá đám gì đâu ..em thấy lập thêm một box nữa thì cũng hay đấy chứ ..em không cần làm mót miếc gì hết đâu ..em chỉ mong các bác xem xét ý kiến , ý gián của em mà thui mà ...thấy hay thì làm , không thấy thì thuii..còn chuyện phải là Lương sơn thiết giáp gì gì á ...huuuu thế lâu la không được đưa ra ý kiến à ..kì lạ thật , thật là phân biệt wá mức ..:-((

LSB-VanThang
01-07-2003, 15:12
never_ending muội hiểu lầm rùi. Những điều kiện trên là chỉ đối với những người tự mở ra một mục và tự quản lý. Trường hợp của muội là đưa ra ý kiến chứ không phải xin tự lập ra một mục. Lâu la hay ai cũng có quyền đề nghị lên BQL thành lập thêm mục cả mà ;)
Huynh ủng hộ muội cả hai tay! :D

Never
01-07-2003, 15:20
hehheheeeeee..iem cảm ơn bác nhá ..đấy đấy ..các bác thấy sao nào?

LSB-VanThang
01-07-2003, 15:26
Muội gọi huynh bằng bác nghe... già quá....tủi thân ghê luôn hì hì :D Huynh nói là ủng hộ rùi đó, việc này huynh sẽ đề nghị lên trại chủ và nhị vị quân sư. Sao hẹn huynh vô yahoo mess mà chẳng thấy đâu vậy nè?

Never
04-07-2003, 14:47
Trùi ui ....bác ơi ..cho em chữ thăm dò đi ....thế cho nhanh mà bác đã đề nghị lên bác chủ trại chưa vậy ( à quên trại chủ ) chứ nghe chủ trại như chủ trại vịt ý bác nhẩy ??hehheeee

LSB-VanThang
05-07-2003, 04:15
Huynh nghĩ chúng ta có thể làm một bài thăm dò thử xem ý kiến của mọi thành viên nghĩ thế nào về việc này. Nếu có nhiều người ủng hộ thì mục đó mới phát triển được và sơn trại tất nhiên cũng sẽ đồng ý nếu có nhiều thành viên ủng hộ. Muội là người chủ xướng ra việc này vậy muội viết bài thăm dò ý kiến mọi người là hay nhất :D được không? :D

LSB_soujiro_seta
05-07-2003, 09:25
Seta thấy việc lập 1 box mới này không cần thiết đâu . Chỉ cần cải tiến phần Tụ Nghĩa Đường là được . Mà thực ra muốn biết về các thành viên khác thì chỉ việc vào hồ sơ là có , lập thêm box mới làm chi nữa ?????

LsB-a LiTtLe GeCkO
05-07-2003, 12:22
Ý kiến của bé never_ending_love khả thi đó chứ . Nếu như TNĐ là cho các anh hùng hảo hán làm quen với nhau thì cái Box của bé là nơi " một phút thành thật với .... bản thân " mà . Hì, nhưng mà xem ra khi thành viên nào post bài ở mục đó yêu cầu phải " khai thật " và kèm theo ảnh của mình . Hì . Thành viên đó cũng có thể nêu các tiêu chí tìm bạn của mình và " lí lịch trích ngang " của bản thân . Hì, biết đâu nhỡ sau này từ box đó mà Sơn trại của chúng ta có thêm " mấy đôi thật sự " thì sao nhỉ ? :wink:

LSB-Mat_naDH
05-07-2003, 21:40
Hì MN thấy ý kiến của never_ending_love được đó,nếu trại chủ,nhị vị quân sư và mọi người khác đều tán thành thì ta nên lập box mới này để never_ending_love quản lý nhưng nên cho nó vào làm một mục trong TNĐ vì cùng một mục đích là cho mọi người làm quen,biết nhau,ko nên lập riêng ra sẽ làm mọi người rối mắt :D

LSB-Hunter
05-07-2003, 23:37
Hunter ủng hộ BoX này đó, ở đó các đầu lĩnh có thể thấy các hảo hán góp ý về mình để phát huy hay sửa đổi những vấn đề tích cực và những sai sót trong quá trình quản lý

Never
06-07-2003, 19:12
Lập hẳn một cái mới đi bác ơi ..mà cho vào tụ nghĩa đường thì lại bị nhầm lẫn mẩt ...nhìu wá mà ..
Còn iem á ..iem không làm quản lý đâu ...iem thấy mình không có nhìu thời gian mà ...mí lị ..iem chuẩn bị vaò lớp 12 mà nét nít nhìu là u iem ..ặc ặc ..cạo đầu iem trọc luôn
Thui bác nào làm thì làm thuii...iem thấy box này hay lém ..đó ...:-))...

LSB_Doan cong tu
06-07-2003, 20:25
Lập hẳn một cái mới đi bác ơi ..mà cho vào tụ nghĩa đường thì lại bị nhầm lẫn mẩt ...nhìu wá mà ..
Còn iem á ..iem không làm quản lý đâu ...iem thấy mình không có nhìu thời gian mà ...mí lị ..iem chuẩn bị vaò lớp 12 mà nét nít nhìu là u iem ..ặc ặc ..cạo đầu iem trọc luôn
Thui bác nào làm thì làm thuii...iem thấy box này hay lém ..đó ...:-))...
he muội kêu lập một cái mới mà muội không chịu làm quản lý thì ai làm cho bây giờ.

Con_gai'_si_tinh`
07-07-2003, 09:50
coi bộ nhiều đầu lĩnh đồng ý ghê hén ??? như vậy chắc box này sẽ được lập ra rồi . Chỉ có điều ai sẽ làm quản lý của mục này nữa đây ??? người đề ra sáng kiến thì kiên quyết không chịu làm mod rồi , vậy ai gánh cái trách nhiệm nặng nề này ??? hơn nữa quy chế hoạt động của box này sẽ ra sao ? lắm chuyện phải giải quyết đó mọi người àh ...

LsB-a LiTtLe GeCkO
07-07-2003, 10:34
Ý kiến thành lập Box này là khả thi đó chứ . Nếu như người khởi xướng không chịu nhận thì chi bằng những người quản lí TNĐ tham gia đi . Quy chế hoạt động thì đầu tiên phải là " sự thật " rùi , sau đó là các thành viên phải vào đó post bài thật sự nghiêm túc , hì , làm quen thi làm quen cho đúng với ý nghĩa của nó ,..... Mà sao nhóc Con_gai'_si_tinh` có vẻ dị ứng với vấn đề này thế nhóc ? Hay là nhóc làm mod Box đó nhé :wink:

LSB_Doan cong tu
08-07-2003, 08:39
coi bộ nhiều đầu lĩnh đồng ý ghê hén ??? như vậy chắc box này sẽ được lập ra rồi . Chỉ có điều ai sẽ làm quản lý của mục này nữa đây ??? người đề ra sáng kiến thì kiên quyết không chịu làm mod rồi , vậy ai gánh cái trách nhiệm nặng nề này ??? hơn nữa quy chế hoạt động của box này sẽ ra sao ? lắm chuyện phải giải quyết đó mọi người àh ...
hi thế muội cũng xin một chân quản lý đi chứ huynh thấy muội cũng thuộc loại post bài có chất lượng đó chứ.

Con_gai'_si_tinh`
08-07-2003, 09:52
hic , muội lo làm ăn kiếm tiền còn chưa được mà , làm quản lý 1 box nữa chắc là .. ặc ặc mấT ....
Em không dị ứng đâu tỷ chips à .. em chỉ thấy là nếu có thể mở rộng chỗ nào được thì cứ mở rộng thui mà . Quản lý TNĐ chắc là sẽ không đồng ý đâu .
con_gai'_si_tinh` mà post bài có chất lượng hả trùi uui ... toàn câu bài thui mừ ..

@ Vậy thì nội dung của box sẽ là các thành viên vào giới thiệu về mình . Ví Dụ như là sở thích , ngày sinh , ngoại hình , tóc tai quần áo . Còn những bài post bên dưới sẽ là phần làm quen ??? vẫn có cái gì đó lặp lại của Tụ Nghĩa Đường . Mà nghe lại hao hao như Phiếm Luận Đàn . Nói chung là ... Khá khó trong việc hạn định nội dung của bài viết .

Never
08-07-2003, 11:19
Không đâu ..iem nghĩ lại rùi ..hì hì ..đêm hôm qua mất ngủ nên em nghĩ ra : À hay thế này đi ..cho iem làm mod danh dự ...khà khà ...tức là vẫn làm mod nhưng mà ..thỉnh thoảng tham gia thui :-) ...thế nào các bác ?

Còn nội dung của nó có thể bao gồm : các thành viên khác viết về các thành viên khác ..VD : iem sẽ pót một baì ca ngợi hoặc là ....''khủng bố '' bác ...Tống Giang ..v..vvv ...hoặc là các bác biết ai , sở thích tính xấu ..vv,. có thể viết mà ...mí lị cho box này đóng vai trò như box giải trí ....thôi ..tức là không cần quá nghiêm túc ( như phần lớn các box ở LSB :-) ) , để vui vẻ thui mà

LSB-Zenki
08-07-2003, 16:27
Mà các huynh đài à, Box Thể thao đâu mà nó biến mất lâu quá vậy, Đệ hâm mộ thể thao lắm mà giờ chẳng có tin tức gì cả. Đại Hội thể thao khu vực ĐNA sắp đền mà chẳng có tin tức gì cả. Chán qua?

LSB-TươngLai
08-07-2003, 18:20
Hiện nay mục Thể THao đang tạm đóng cửa đó tungthaitu huynh đài.

never_ending muội nói lập box ra chỉ để vui chơi là chính thì huynh đồng ý rồi nhưng mục Chân Dung nếu lập ra theo huynh nhất định cần phải có nội quy rõ ràng. Tuyệt đối không cho phép thành viên mạt sát, chỉ trích và tung những thông tin sai lệch về thành viên khác. Nếu chỉ lập ra để mọi người vào nói linh tinh, nói xấu về nhau thì chẳng lập ra lại tốt hơn. Mục tiêu cần đạt được đầu tiên của box khi lập ra là có thể kết nối tình cảm giữa các thành viên với nhau. Chân Dung là để mọi người hiểu về nhau hơn chứ không phải để nói xấu lẫn nhau. Đôi lời góp ý mong chư vị nhã giám.

Con_gai'_si_tinh`
09-07-2003, 10:35
Tuyệt đối trong box này sẽ chỉ có thành viên tự lập ra topic nói về mình , các thành viên còn lại thì trả lời topic đó . Cho phép việc lập ra topic để nói về người khác thì chẳng khác nào nghiễm nhiên chấp nhận việc bôi xấu các thành viên trong sơn trại . Thông tin đưa ra , có cái thực cái không . Những điều nói không hay , có nửa đùa nửa thật . Phân biệt được thì quá khó . Tốt nhất hãy để cho box đó có 1 quy chế hoạt động thống nhất ngay từ bây giờ . Đừng chờ tới khi đi vào hoạt động rồi thì mới lo tìm bài sai mà xoá , thế khác nào " mất bò mới lo làm chuồng "
@ Những đầu lĩnh danh dự là những người trước đây làm quản lý nhưng bi giờ thì tạm thời từ chức . Chứ thi thoảng mới lên diễn đàn được chắc là cái box đó ngủm quá never eniding love :D

Never
09-07-2003, 19:24
Nghe các bác nói cũng có lí ..thế cũng được ..các thành viên tự viết về mình cho các thành viên khác trả lời /

Còn nếu có cảm xúc thì không biết viết vào đâu nhỉ ??

LSB-VanThang
10-07-2003, 23:46
Các thành viên tự lập ra chủ đề để tự giới thiệu một chút về bản thân, sau đó các thành viên khác có thể viết cảm xúc, nhật xét, khen chê về thành viên đó. Tuy nhiên các bài viết không được phép bôi nhọ, nói xấu hoặc tuyên truyền những thông tin không có thật.