PDA

View Full Version : tình yêu rắc rối.

cobemayman
25-10-2002, 09:21
tui cũng có một chuyện muốn nhờ các huynh đệ giúp đỡ nè.nếu có một người con gái thích một người con trai nhưng người con trai đó lại ko thích cô gái này.trong khi đó thì có một người con trai khác thích cô gái này.bây giờ cô gái này phải làm thế nào khi cô ấy vẫn yêu người kia tha thiết.co nên yêu người thứ 2 để quên người thứ nhất ko?
giúp tui với mấy huynh ơi.

ZzVickyzZ
25-10-2002, 12:13
Nếu bạn yêu người con trai đó thì bạn hãy thổ lộ cho người đó biết,nếu người ta từ chối rồi thì mình đừng cố níu kéo làm gì...yêu đơn phương rất là buồn với lại bạn cũng đáng được có một tình yêu chứ phải không?
Bạn hãy cho người yêu bạn một cơ hội đi,biết đâu bạn sẽ tìm được điểm gì ở người đó rất hợp với bạn...hãy nắm giữ cơ hội mình đang có..chúc bạn tìm được hạnh phúc....

chong_tocduoiga
25-10-2002, 12:34
nhiều khi yêu ko phải nhất thiết là yêu người mình yêu , thà yêu người yêu mình .

lsb-Lazy
29-10-2002, 18:10
Yêu người khác đi muội ơi,níu kéo làm gì nữa khổ cả mình cả họ.

ZzVickyzZ
29-10-2002, 20:02
lsb-lazy nói đúng gùi đó...

Tinh buon
29-10-2002, 22:51
Nè tiểu muội cobemayman ơi,huynh co một lời khuyên như thế này với muội nhé.Tất nhiên ai mà chẳng muốn có một tình yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên,nhưng mà số đó ít lắm với lại thế chưa chắc đã tốt đâu vì tuy gọi là yêu nhưng cũng nên có một cơ sở nào đó đã.Nếu người muội thích đã yêu người khác rồi thì đúng là muội nên đi tìm một tình cảm khác cho mình đi.Nếu không thì sao muội không thử xem về sau có gì đỡ ân hận.Muội bảo người đó không thích muội nhưng lúc đầu ai mà chẳng thế làm sao yêu ngay được.Nếu như người đó có nhiều kỉ niệm với muội thì có khi tình yêu sau này lại càng bền chặt hơn ấy chứ.
Muội mới có 16 tuổi thôi mà lo gì :)Vì sao tuổi trẻ đẹp muội có biết không?Vì khi mình trẻ mình sẽ có những suy nghĩ hành động thật là vô tư trong sáng thậm chí nhiều khi là mãnh liệt nữa.Mình còn có thời gian và sức khoẻ nữa.Thế đã là quá nhiều rồi muội không thấy thế sao?
Chúc muội may mắn

LSB--QuynhAnh
29-10-2002, 23:08
yêu ngươì mìnnh yêu hay yêu ngươì iu mình dây? Là con gái thì tốt hơn hít nên iu ngươu iu minh thi hơn Với lại bít anh tràng kia o iu mìng rui thi níu kéo làm gì cho khổ.

LSB-nhocthuytien
30-10-2002, 10:14
mọi người nói đúng quá.. mm không còn gì để nói nè.. :D
Tóm lại thì cứ sống sao cảm thấy thoải mái với bản thân là được..

Tinh buon
30-10-2002, 11:44
Huynh thấy mm nhocthuytien nói đúng quá.Trong chuyện này thì làm gì có gì gọi là nên hay không nên.Cũng chẳng ai giúp được muội đâu ngoài bản thân muội.Các huynh tỉ chỉ khuyên được muội thôi chứ làm sao mà tóm cổ anh chàng kia đến cho muội được.Tóm lại là muội cứ suy nghĩ thật kĩ đi rồi hãy quyết định.Khi đã quyết định rồi thì hãy làm đến cùng đừng bao giờ hối tiếc.Vì khi đã suy nghĩ kĩ thì đó sẽ là con đường muội đã chọn,muội hiểu không?Chuyện gì cũng thế chứ không riêng gì chuyện này đâu.

LsB-a LiTtLe GeCkO
30-10-2002, 12:28
He',tinhbuon noi dung' do', trong tinh iu thi ko nen noi phai lam` cai nay`, phai l`am cai khac. Moi ng` hay tu quyet dinh , tu min`h xem nen iu ai? Cai' chinh' la` tin`h cam ma hai ng` danh cho nhau. Co ng` noi nen iu ng` iu min`h, cai nay` cung dung . Nhung ma 1 khi ko co tin`h cam voi ng` ta thi` lam sao co the iu duoc day? Chang nhe~ iu ng` ta 1 cach mien cuong~. Co' ng` thi lai cho rang nen iu ng` ma` min`h iu, nhung ma ng` ta ko iu minh`, cai' do goi la` tinh iu don phuong. Theo muoi thi` trong tin`h iu, chung' ta nen thang than voi nua kia rang` mi`nh iu ho hay ko. Cho du` ng` ta ko chap nhan thi min`h con bit de ma`..... iu ng` khac hoac tiep tuc theo duoi. Va` bit dau rang` ng` kia cung iu minh` nhung ma ko dam noi ra. :wink:

cobemayman
31-10-2002, 08:39
doc dc nhung loi khuyen cua ca su huynh su ti thi muoi da biet dc minh phai lam gi roi.chuyen gi roi cung se qua thoi dung ko.muoi se lam cai viec ma tim muoi mac bao.nguoi ta ko yeu minh thi ko nen niu keo lam gi.muoi se di tim cho minh mot nguoi that su yeu minh.day moi la hanh phuc ma.muoi rat cam on loi khuyen cua moi nguoi do.bay gio muoi la mot con nguoi vui ve va ko vuong ban gi vaoi chuyen tinh cam ca.muoi nghi vay thi tot hon cho muoi. :dance:

LSB-ThienThanNho
31-10-2002, 09:33
Công nhận mấy huynh muội nói đúng quá, riêng mình đây chẳng dám có ý kiến gì nhiều chỉ mong rằng trên thế giới này những người yêu nhau được hạnh phúc. hic hic tình yêu đúng thiệt quá rắc rối. Nó làm con người hạnh phúc và cũng chính nó giết chết con người mình.....

ZzVickyzZ
31-10-2002, 10:04
Tình yêu chỉ giết chết những người quá yếu đuối và quá bi luỵ...dẫu biết yêu là khổ nhưng ta vẫn yêu...nhưng ta sẽ không bao giờ chết vì yêu,việc làm đó không phải để chứng tỏ ta yêu thật lòng yêu sâu đậm mà chỉ tỏ ra được một điều ta là người không có bản lĩnh....

chong_tocduoiga
31-10-2002, 13:58
dzợ tui nói quá đúng . yêu mà bi luỵ , phụ thuộc , ép buộc thì thà đừng yêu

LSB-nhocthuytien
31-10-2002, 20:48
yêu chi rồi tự làm khổ bản thân đến thế... chết sao thì chết.. đừng chết vì bi luỵ bởi tình yêu...
Trong tình yêu có hi sinh.. nhưng không phải thất tình là tự tử..

LSB-ThienThanNho
01-11-2002, 00:41
Phải công nhận vô đây mình học hỏi được nhiều điều quá. Mấy huynh muội chuyện này quá hay, Neverloveagain này xin bái phục. Nhưng có lẽ mỗi người một tính cách, khác nhau hoàn toàn nhưng những lời nói của mm TDG thiệt đúng phải học hỏi thôi

ZzVickyzZ
01-11-2002, 19:54
hehe.....đa tạ đa tạ...

LSB-ThienThanNho
08-11-2002, 08:45
Đâu có gì mà đa tạ thế mm Tocduoiga. Đối với huynh mà sao khách sáo thế. Về quê có mang quà cho huynh ko nè. Đang đợi quà của mm nè hihihi

LSB-nhocthuytien
09-11-2002, 16:19
Đâu có gì mà đa tạ thế mm Tocduoiga. Đối với huynh mà sao khách sáo thế. Về quê có mang quà cho huynh ko nè. Đang đợi quà của mm nè hihihi

chời.. TĐG về quê là có công chuyện chứ có phải đi chơi đâu mà ĐC đòi quà nè ??

HAC TOAN TRUNG
09-11-2002, 19:06
Huynh cho là không nên như vậy....
Huynh nghĩ muội có xứng danh anh hùng không vậy , mà lại còn tự xưng là : " may mắn.." nữa chứ. Muội chỉ nên iêu khi muội cảm thấy " phê" người ta thôi , chứ không nên vi họ tha thiết với mình , mà minh cung hy sinh thân minh ...Muội cảm thấy thế nào khi chỉ sau vài tháng , tình tan, muội tàn ...ha ha ha ... :15:

LyTuLong
12-11-2002, 15:24
tui thấy ý kiến của tình buồn có vẻ có lý đấy :ukliam2:

tinhyeucuariengminh
17-11-2002, 18:48
chong_tocduoiga noi dung do yeu nguoi yeu minh con hon la yeu nguoi minh yeu nhung ko yeu minh cu viec cho anh chang yeu minh mot co hoi la roa anh ta tot hon nguoi kia thi sao :dazzler1:

cobemayman
18-11-2002, 08:56
trui ui!chi li chi li qua di.muoi bay gio da ngo ra dc roi.cac su huynh su ti giup muoi nhieu qua.cam on nhieu nhieu nhe.muoi bay gio cung nghi la nen yeu nguoi minhyeu thi tot hon.ma tot nhat la konen yeu duong lam gi.phai nghi ngoi nhieu met xac phai ko?trui ui bay gio muoi da tro thanh mot nguoi tu do nhung cung thuoc dang bố ề day.co ai giup muoi di.
xin da ta.... :35: :ukliam2:

Bach-Dien-Thu-Sinh
19-11-2002, 16:40
Huynh cũng đang bố ề đây nè !!!

tinhyeucuariengminh
19-11-2002, 20:59
tỉ nói sai rùi ,tỉ ko nghe câu nói
YÊU LÀ KHỔ
KO YÊU LÀ LỖ
THÀ CHỊU KHỒ
CHỨ KO CHỊU LỖ hả??????????? :a8:

LSB_soujiro_seta
20-11-2002, 08:09
hỡi tinhyeucuariengminh và cobemayman , hai người có thế thân và nick hơi đối lập nhau thì phải ??? tinhyeucủaiengminh có thế thân girl và có giới tính nam , cobemayman có nick là girl và có thế thân , gới tính là nam ???? nếu các bạn nhầm , có thể sửa được mà :)

Anonymous
18-11-2003, 13:27
theo ý kiến của mình thì không nên vì tình yêu của con người đâu phải muốn là được đau, tất cả đều đến một cách tự nhiên chứ.