PDA

View Full Version : chức vụ và tên trong diễn đàn

than_chet_00
20-09-2004, 08:53
bác ơi khi nào tụi tôi mới được thăng chức đây, thấy lâu quá mà tại sao mà những thành viên mới lại có tên là lâu la mà ko phải tên khác vậy là sao? trang chủ thay đổi thành tên khác đi cái này nghe ko ổn....

LSB-nhocthuytien
20-09-2004, 12:14
Theo tiêu chuẩn thăng chức của Sơn Trại thì ngoài bài viết và điểm, phải gia nhập Sơn Trại từ 1 tháng (Tính từ chức Lương Sơn Hảo Hán).
Ngoài ra, huynh đài muốn xem tiêu chuẩn và quyền hạn thì vào đường link bên dưới.
http://www.luongsonbac.com/forum/faq.php?faq=vb_board_usage#faq_rank_faq_item

Huynh đài ko muốn làm Lâu La thì phấn đấu lên Hảo Hán đi, bài viết trên 25 bài và có 100 điểm thì sẽ là Hảo hán mà thôi.
NTT thấy để tên như thế này cũng có gì đâu mà không ổn? Mọi người vẫn tham gia vui vẻ mà :)

LSB-Akazumi
20-09-2004, 12:49
bác ơi khi nào tụi tôi mới được thăng chức đây, thấy lâu quá mà tại sao mà những thành viên mới lại có tên là lâu la mà ko phải tên khác vậy là sao? trang chủ thay đổi thành tên khác đi cái này nghe ko ổn....Ai cũng có thời là Lâu La, một thời gian đầy kỉ niệm với những ngày câu bài tốc độ cao. Mong sao chú em sớm lên Hảo Hán. Hí hí .....;)

LSB_Vô tình tiên tử
20-09-2004, 13:48
Hồi xưa Lương Sơn Bạc cũng có Lâu la mà. Sau ai có công mới được xét lên chức. Nên dù có ấm ức cũng không thể bỏ rank Lâu la được. Nếu huynh đệ ấm ức thì ráng viết bài, có khi được cả rank Đầu lĩnh trước rank Thám hoa không chừng. ;)

Thien Long Than Kiem
20-09-2004, 14:02
Không gọi là lâu la vậy gọi là lính quèn nhé,còn cái vụ tăng chức thì em đây còn chưa được lên vậy ông anh muốn lên cũng khó.

CHAO_NHE123
20-09-2004, 14:02
HUHUHU vậy mà tui câu quá nhiều bài nè vậy mà vẫn là anh chăn vit:-D Có làm được gì cho đời đâu:))

Phịt A Lìn
20-09-2004, 18:08
Hồi xưa Lương Sơn Bạc cũng có Lâu la mà. Sau ai có công mới được xét lên chức. Nên dù có ấm ức cũng không thể bỏ rank Lâu la được. Nếu huynh đệ ấm ức thì ráng viết bài, có khi được cả rank Đầu lĩnh trước rank Thám hoa không chừng. ;)
Khì khì , ấm ức nhất là những thằng đang từ " Học sĩ " chui tọt xuống " Lâu la " :) ---> Các cụ gọi bâng quơ là " Lên voi xuống chó " Chị nhể .

Người Không Tên
26-09-2004, 18:52
Cho em hỏi phát?....Căn cứ vào đâu để cho điểm??....Mod làm việc này ah?......Vậy là viết cả mấy trăm bài mà ko có điểm là cũng là lâu la hả?....

LSB-LyQuy
26-09-2004, 19:14
Cho em hỏi phát?....Căn cứ vào đâu để cho điểm??....Mod làm việc này ah?......Vậy là viết cả mấy trăm bài mà ko có điểm là cũng là lâu la hả?....Bài được cho điểm là những bài hay, chất lương. còn những bài theo kiểu buôn chuyện thì 50 nghìn bài sẽ được thưởng 1d công câu bài. Còn có đến cả tỷ bài mà chưa đủ 100 điểm thì vẫn là Lâu La thôi.

Phịt A Lìn
26-09-2004, 22:36
Bài được cho điểm là những bài hay, chất lương. còn những bài theo kiểu buôn chuyện thì 50 nghìn bài sẽ được thưởng 1d công câu bài. Còn có đến cả tỷ bài mà chưa đủ 100 điểm thì vẫn là Lâu La thôi.
Vậy giải thích cho memb thế nào mà cứ mỗi 1000 bài Lý lại được kó 50 điểm. Hí Hí. Lý ơi ! mấy hôm nay nhớ cậu quá trời nè.

LSB-Tế Công
27-09-2004, 11:58
hix , trùm câu bài như tại hạ đây mà chót lỡ mang cầm bài nên bây giờ vẫn là lâu la đây này , hix chẳng lấy lại được số bài viết đó sao trời , uổng công gia nhập tư năm 2002 quá hix

LSB-YenThanh
29-09-2004, 20:11
NT còn không kiện cáo thì các vị kiện làm giè, đúng roài , thời bủi kinh tế thị trường nó vậy, biết chấp nhận thực tại là khôn:)) :))

Hái Hoa Dâm Tặc
29-09-2004, 20:19
Vậy giải thích cho memb thế nào mà cứ mỗi 1000 bài Lý lại được kó 50 điểm. Hí Hí. Lý ơi ! mấy hôm nay nhớ cậu quá trời nè.

À, đấy là ngày xưa không có tính điểm như bây giờ, ngày xưa không điểm không có như bây giờ.... và........... ban đêm tìm anh Tống dễ hơn bây giờ :D

hangthieulong
15-10-2004, 21:12
đê sẽ cố gắng viết thât nhiều bài hay đê đươc thưởng điểm như lời huynh nói nhưng mà khó à nha.

LSB-LyQuy
15-10-2004, 21:21
đê sẽ cố gắng viết thât nhiều bài hay đê đươc thưởng điểm như lời huynh nói nhưng mà khó à nha.
ừ cố lên, chẳng mấy chốc được làm Trạng Nguyên ngay ý mà. Có nhìn thấy thèng Phịt A lìn và thằng HaiHoa_damtac kia không? Đấy, cứ chửi hai thằng đó nhiều vào là sẽ có điểm thưởng ngay ý mà... :D

Cu Năng
15-10-2004, 22:05
uh đúng rồi đó vị cứ nhè đàu hai người đó mà giã tự khắc có người thưởng ý mà

Kelangquen
19-10-2004, 19:12
ối chời ơi, chức với cả vụ sốt ruột quá đi, các bác cứ yên tâm post bài chắc sẽ lên chức chại trủ ko chừng.

LSB_bat_ca_1_tay2001
22-10-2004, 21:24
Các đầy lĩnh trả lời hay wá , đệ là lâu la cũng phải chịu nè! hihihihihihih
Nhưng các đệ lâu la muốn sự giự giúp đỡ à .Cả đệ cũng.....

Thien Long Than Kiem
22-10-2004, 21:47
à em co's ý kiến hay là thêm các chức như là làm thơ hay 100 bài phong danh thi sĩ,viết ở PLD 1000 bài phong danh buôn dưa lê,chửi nhau phạt 5 thẻ phong danh mồm thối,khủng bố và làm trái với nội quy nhiều lần phong tước hiệu chuyên gia phá khóa,như em được phong danh hiệp sĩsix(cấm ai nói em là hiệp sĩ diệt ruồi đó)

LSB-hongnhung
22-10-2004, 21:48
à em co's ý kiến hay là thêm các chức như là làm thơ hay 100 bài phong danh thi sĩ,viết ở PLD 1000 bài phong danh buôn dưa lê,chửi nhau phạt 5 thẻ phong danh mồm thối,khủng bố và làm trái với nội quy nhiều lần phong tước hiệu chuyên gia phá khóa,như em được phong danh hiệp sĩsix(cấm ai nói em là hiệp sĩ diệt ruồi đó)HN đồng ý hoàn toàn với TLTK, kô được fong TLTK là dũng sĩ diệt ruồi, fải fong dũng sĩ diệt muỗi mới đúng với TLTK.

Moc Que Anh
29-10-2004, 12:59
ối chời ơi, chức với cả vụ sốt ruột quá đi, các bác cứ yên tâm post bài chắc sẽ lên chức chại trủ ko chừng.

Muốn bò lên chức trại chủ thì cao quá , chức hảo hán còn chưa bò tới nói chi đến chức trại chủ hả cái huynh họ Tần kia?. Thích lên chức trại chủ thì chờ 100 năm nữa đi :=

LSB-TieuNhuong
29-10-2004, 13:35
Mỗi cái "ranh" ảo mà cứ chen nhau đòi được này được nọ , làm gì cứ an phận lâu la còn sướng hơn ôi người "ranh" Đầu Lờ mà bài còn thua cả lâu la :"

love_life_xxx
29-10-2004, 13:40
Mỗi cái "ranh" ảo mà cứ chen nhau đòi được này được nọ , làm gì cứ an phận lâu la còn sướng hơn ôi người "ranh" Đầu Lờ mà bài còn thua cả lâu la :"không biết chú được bao nhiêu bài nhỉ:D ,chắc chú cũng lâu đời trong cai LSB này nhưng có vẻ hơi non đó

LSB-TieuNhuong
29-10-2004, 13:44
ấy chết anh giai , hình avatar của iem tươi mát như thế kia cơ mừ sao anh giai lại nói iem là chú hóa ra anh nói iem bị pê đê à ? Iem là iem ứ chịu đâu :=

LSB_thiendiahoi
15-11-2004, 17:46
Chịu khó đi anh em à , nhìn nhiều cũng quen ấy mà , đưng lo nữa nha huynh

hoanglinh_bg
16-11-2004, 16:27
Trời bây giờ không ngờ lại có nhiều chuyện như vậy?? rank lâu la thức tế là hay hơn cả nhưng mà ai cũng muốn leo lên cái chức cao nhất...... _>phong tước hiệp là hợp lẽ đó...