PDA

View Full Version : Nạn câu bài

doilacoimong
19-09-2004, 22:28
Bây giờ nhìn quanh các topic ,thế nào cũng bắt gặp nhiều bài ngắn tủn ,hoặc ý có 1 câu nhưng bịa ra cho dài ,nhiều lúc cũng bực mình.Có thể họ ganh đua nhau về điểm,hầu bao ,lượng bài... nhưng làm thế thì tui thấy không hay chút nào.Có những bài có độc 7,8 chữ nhưng chiếm hẳn 1 chỗ rất lớn trên màn hình ,nhìn rất ngứa mắt (tuy có lúc mình cũng viết thế ).Nếu các bác bảo rằng em đang câu bài ,del nó đi cũng được ,chỉ mong các bác có hình phạt cho mấy kẻ câu bài hoặc nghĩ ra cách nào đó như :qui ước trên bao nhiêu dòng mới tính là 1 bài v.v... :( :( :( :(

LSB-nhocthuytien
20-09-2004, 01:26
Những điều này ở mỗi BOX các quản lý đều đã đặt ra nội quy rồi đó thôi. Những thành viên vi phạm cũng sẽ bị phạt thẻ mà.
Dù sao thì cũng cám ơn huynh đài đã nhắc nhở chuyện muôn thuở này. Ở đâu mà không có như vậy.
DD cố gắng khắc phục nhưng triệt để hay không thì còn tùy vào mỗi người nữa.
Mà nhìn bài viết của huynh đài thì NTT thấy cái chữ ký của huynh đài chiếm diện tích cũng hơi bị nhiều đấy, :) Chẳng kém những gì huynh đài nói là bao đâu. Đâu chỉ bài viết, chữ ký cũng ảnh hưởng giao diện diễn đàn mà.

Bạch Tiểu Băng
22-09-2004, 09:09
DD ko đặt luật giới hạn chữ kí à , có những người chữ kí dài gấp 10 lần bài vít ,d dọc mà oải quá , mạng đã chậm còn chậm hơn

LSB-nhocthuytien
22-09-2004, 21:43
TV mm, lúc trước DD có giới hạn chữ ký mà. Khi chuyển sang DD mới, hình như Tống ca chưa có đặt lại. Để NTT nói với Tống ca vấn đề này :)

LSB-Akazumi
22-09-2004, 21:56
Ủa! Tống ca ca có đặt giới hạn chữ kí mà. Giới hạn chữ kí là 300 kí tự. Nhưng khi sửa chữ kí dù chỉ 1 kí tự thui thì nó dài ra bao nhiêu (toàn phần trắng). Đó là lỗi diễn đàn thoai. Chờ Tống ca ca lên sửa :D

LSB-LyQuy
24-09-2004, 08:45
Đang nói về nạn câu bài thì mấy vị quay sang bàn chuyện chữ ký là sao hả? lạc đề hít roài. À quên, không cần thận chính mình cũng lạc mất thì toi à! Đồng chí gì kia ơi, bài họ tuy ngắn nhưng đúng chủ đề, ngắn gọn dễ hiểu là đưọc chứ đòng chí đừng nghĩ cứ bài dài là bài tốt đâu nha.