PDA

View Full Version : PC của bạn,cầm búa mà đập ra thôi!

LSB-RuồiTrâu
21-06-2003, 19:28
Tất cả mọi người bi giờ đều biết được cái PC nó tiên lợi như thế nào nhưng mà bên cạnh đó nó đôi khi còn làm chúng ta rất khó chịu nữa. Một số cái khó chịu có thể còn khắc phục được, nhưng có 1 số thứ thì chúng ta đành phải sống chung với nó thui. Sau đây tui xin kể ra vài điều khó chịu mà chắc chắn ai cũng đã dính phải khi sử dụng máy tính.

@Đầu tiên là nó không vào:
Bạn đã bao giờ thấy dòng chữ này: DISK BOOT DATA FAILURE, PLEASE INSERT SYSTEM DISK!
Trời! Mình đã làm gì nó mà nó không thèm vào cho mình? Bật lên, tắt xuống mấy lần nó mới chịu vào cho. Khiếp! Máy mà cũng biết zỗi nữa.

@Và sau đó là nó kêu như bị chọc tiết:
Hà, nó đã lên thì mình dùng thôi. Nhưng mà cũng chưa phải hết phiền phức đâu! Dùng được khoảng 1 tiếng thì nó bắt đầu rung lên bần bật. Đèn đọc của cả 3 cái ổ đĩa đều sáng trưng luôn. Và kết quả là: tốc độ máy trở nên rùa bò không chịu được!(không hiểu tại sao nhỉ?)

@Và tôi trở thành tội phạm!:
Bạn có biết cái thông báo lỗi khét tiếng của Win98 không? Nó thế này:"Error!The program has perform an ilegial operation and will be shut down". Tạm dịch: Bạn đã có 1 thao tác bất hợp pháp và chương trình sẽ bị shut down. Trời! Bạn có thấy củ chuối không ? Tôi - người sử dụng - chưa hề làm bất cứ điều gì phạm pháp cả.

@Kết cục là treo máy:
Máy của tôi bị treo cứng!!! Tôi không thể làm gỉ hơn được!
Đành phải restart thui!(nhưng cũng chưa hết phiền phức đâu!)

@Sau khi restart:
Bạn có biết điều gì sảy ra tiếp đó không? Hà! Sau khi bạn restart mà không thoát ra khỏi window trước thì cái hệ điều hành bao giờ nó cũng lên giọng cha chú mà dạy rằng:"Bạn phải thoát khỏi window bằng cách chọn Shut Down từ mục menu trước khi tắt máy hoặc khởi động lại chứ". Nhưng mà nếu cái PC của tôi nó không bị treo thì tôi đã không tắt máy sai cách như thế!

Các bác có thấy thêm cái phiền phức nào nữa không? Còn đối với tôi, như thế đã là quá đủ!!!!!