PDA

View Full Version : Góp Ý về server, diễn đàn mới

LSB-NgoDung
04-09-2004, 19:02
Để sơn trại tiện theo dõi và có thể khắc phục một cách nhanh nhất các lỗi của server, diễn đàn mới ND tôi lập ra chủ đề này dành riêng để chư vị huynh muội góp ý về tốc độ/lỗi của server; giao diện/chức năng của diễn đàn mới. Các góp ý trên mong chư vị huynh muội chỉ gởi vào chủ đề này.

Thân,

Ngô Dụng.

PS: Nhờ các Chưởng Quản, chư vị ĐL và QL theo dõi và trả lời các thắc mắc của thành viên nếu tiện.

Hảo Hán Hè Phố
04-09-2004, 19:44
Em báo lỗi trước nè trong box âm nhạc do em quản lý ko tìm thấy chức năng khóa bài và chuyển sang mục khác :D xem lại đi ca ca

flame dragon
04-09-2004, 19:45
cho đệ có thắc mắc đầu tiên là sao server của diễn đàn lúc nào nó cũng báo là too busy rồi cứ phải tắt đi bật lại 1 lúc mới vào được diễn đàn!
vào được 1 lúc nó lại báo thế và cứ phải đợi 1 lúc rồi tắt đi bật lại mãi mới dzô được!!!

Hảo Hán Hè Phố
04-09-2004, 19:57
Tẩu sư cái mạng chậm khìn lại còn mỗi lần muốn vào một topic thì lại bị chậm thêm.Lại còn cái avantar nữa cho mỗi 100x100 vậy thì làm sao nhét đc cái ảnh nào vừa vào đây làm ơn cho em cái avantar thành 120x200 đê ảnh của nhóc thủy tiên to uỳnh hic hic dân đen kém phận :((

LSB-Akazumi
04-09-2004, 20:47
Em báo lỗi trước nè trong box âm nhạc do em quản lý ko tìm thấy chức năng khóa bài và chuyển sang mục khác :D xem lại đi ca ca
Khóa chủ đề

Vào chủ đề muốn khóa
Click vào dòng Tiện ích nằm bên trên chủ đề
Đánh dấu ô "Khóa chủ đề"
Click nút Thực Thi
Chuyển chủ đề

Vào chủ đề muốn chuyển
Click vào dòng Tiện ích nằm bên trên chủ đề
Đánh dấu ô "Chuyển/Copy chủ đề"
Click nút Thực Thi
Chọn chuyên mục cần chuyển đến
Click nút Chuyển/Copy chủ đề
Hình tham khảo:

Hảo Hán Hè Phố
04-09-2004, 21:34
Chẹp giờ mới để ý cái bản VBB này giống của YAN chẹp dễ sài thiệt :))

LSB-Akazumi
05-09-2004, 10:54
Không biết sever mới thế nào nhưng thỉnh thoảng vào thấy cái nì :

http://img.photobucket.com/albums/v150/emxinh_emkieu_emnhaydep/Linh%20Tinh/sever.jpg
Không biết là lí do gì mà ngưng khoảng 5 phút mới truy cập tiếp được

thilenlongdaiminh
05-09-2004, 16:27
Tui thì thấy mấy cái nó không cần thiết,giao diện thì bình thường,nội dung thì lại giống các diễn đàn khác,chán quá.

flame dragon
05-09-2004, 21:20
bực mình quá mấy bác đầu lĩnh ơi
hum nay em mất 2 tiếng đồng hồ mới dzô nổi trại này
lúc nào cũng server is too busy, các bác xem lại đi
dạo này mất hứng lên trại quá!!!

phonghoa
05-09-2004, 22:53
Phonghoa cũng bị như vậy nữa. Vào LS cứ bị busy hoài tức muốn chết, mà còn 1 việc nữa là sau khi nhập trại 1 thời gian tự động bị " đá ra " lãng nhách à. Phonghoa chơi game online 1 hồi đạt được điểm như ý thì lại bị .........out lãng nhách vậy là bao công sức thành ...........công cốc dù ở trên vẫn còn ................xin chào phonghoa . Hix hix. Còn việc nữa là không biết trại chủ đã làm xong tiền trang và thương quán chưa ạ ?? Còn nữa, đó là .......kí hiệu giới tính nữa á. phonghoa cứ bị hiểu lầm là ..........girl hoài à. Còn 1 câu nói dưới nick name của mình đâu mất tiêu rùi ??? (câu nói mà ở 4rum củ thì buộc phải viết trên 100 bài mớí được á ). Phonghoa thấy nên giữ lại 2 cái link nhanh là bài viết có huynh đệ tham gia và chủ đề do tại hạ khởi xướng để cho tiện hơn. Bây giờ phonghoa chỉ thấy bao nhiêu đó thôi đến khi nào thấy tiếp sẽ post lên tiếp.
phonghoa cẩn bút

P/S : Bài viết này cũng vậy, phonghoa gừi đi thì báo lỗi chưa đăng nhập trong khi chưa đăng nhập thì làm sao mà Trả lời được (cũng mai nhờ phonghoa copy lại trước) Vậy mong các vị xem lại giúp anh em sơn trại

LSB-Mèo Đen
06-09-2004, 10:41
Diễn đàn không chuyển tiền được các pác Quản lí ơi!!Hình như là Lâu La thì không chuyển được hay sao ấy...Cần xem xét lại!
Iem trông cái Diễn Đàn này hình như giờ là.....Free hay sao thế nhỉ? ;) ;) Quá chán !!

Thien Long Than Kiem
09-09-2004, 19:16
Mà sao cái nì hình như không nhớ mình đăng nhập rùi nên cứ bắt mình vào lại,trời ơi chỉ tội post bài dài ngoẵng xong mất công làm lại,thề không bao giờ viết bài dài nữa,thề danh dự đó.

LSB-VanThang
10-09-2004, 21:32
Thời bị đá ra là bởi diễn đàn đặt chế độ timeout cho cookie là 15 phút. Tại hạ đã đặt lại thành 1h. Chắc không bị logout nhiều nữa hén :D
Tại hạ đặt lại số session cho diễn đàn, mọi người xem có bị lỗi server too busy nữa không!

COLD: Chuyển tiền cũng là 1 mặt hàng trong Thương Quán. Có thể người khác đã sử dụng hết mặt hàng này rồi nên các hạ không sử dụng được nữa. TQ tự thêm hàng mỗi 2 tuần.

LSB-Akazumi
10-09-2004, 22:32
Không hiểu Vạn Thắng huynh sửa kiểu gì nữa, viết được một bài đăng nhập vài lần. Để viết bài này sơn trại đã "Hân Hoan Đón Chào LSB-LuTuanNghia Đăng Sơn" đến 4 lần :(

Ngọc Diện Diêm Bà
11-09-2004, 01:47
T ơi! Thế bao giờ mới đăng được TB màu đỏ giống của TG đây? Chờ lâu khó chịu thí mồ nà.;)

flame dragon
11-09-2004, 04:37
bác Vạn ơi
em đã thử cái chế độ timeout của bác mà có được đâu
em để vàu tiếng đồng hồ mà nó vẫn nguyên đó!
sau đó post bài vẫn tốt, chả vấn đề gì
nhưng bù lại đến ngày hum sau em dzô thì...
híc
hơn vài chục lần thậm chí đến trăm lần cái sơn trại này nó chào đón em đăng sơn chứ ko chỉ là 4 lần như bác LTN :(

LSB-TrieuNhi
11-09-2004, 06:25
keke chào đoắn nhiều thì vui vịnh hạnh chứ sao...ở ngoằi có đi đâu mà được hân hoằn chào đòn nhiều như vậy đâu...mí bác nên lấy làm vui á....:P

hì thí mọi người căng thăng quá giỡn tí thôi á....chứ Tn trả lời bài nì mạng phép nhắc tí

Để đề phòng vần đề này thì khi anh chị viết bài nên nhớ copy và past lại trong Word hay chỗ nào đó..để tránh mất bài viết....ko gì tức bằng ngồi viết 1 bài dài cả trang mà chỉ 1 phút đi tong hết trơn....

VangTrangDang
25-09-2004, 09:14
:D Có điều này nói ra hơi cá nhân, nhưng VTĐ ko dùng được mã tiếng Việt của diễn đàn, toàn phải tìm VietKey của máy để xài tạm. Lỗi này có ai mắc giống VTĐ ko vậy?

LSB-TonTan
25-09-2004, 10:01
Mấy chỗ ở diễn đàn vẫn bị thế tốt nhất là cứ gõ ở cái trả lời nhanh ấy cho nó tiện sau đó thì copy lại sang cái phần nâng cấp zùi thêm hình hay kiểu chữ thì tuỳ thế cho nó chắc ăn hơn. luôn luôn đảm bảo chữ có dấu ( kinh nghiệm vài cái thẻ rồi )