PDA

View Full Version : NHẬT KÝ CHO ANH

hoahongdaygai
18-06-2003, 12:44
Anh!
Chị ấy cũng thật là đáng thương.Chị ấy yêu anh đến mù quáng.Emcũng đã nghĩ cho chị ấy.nhưng em không thể bắt người em yêu phải chiụ đau khổ được.Em hiểu anh không yêu chị ấy.Vì vậy không thể bắt anh phải sống cả đời với người mà anh không yêu.Em sẽ tha thứ cho anh nhưng anh ơi!cái mà em sợ là lỡ chị ấy có gì thì sao?Nếu đã có giọt máu với nhau thì không thể...Em không muốn tước đi cái hạnh phúc của một sinh linh bé nhỏ.Em không nhẫn tâm khi thấy một phụ nữ khổ đau vì hạnh phúc của em.Nhưng cũng không nhẫn tâm đẩy anh vào đau khổ.Bi kịch của anh em mình thật oan trái. Em chẳng biết làm gì lúc này nữa.Đành chờ số phận thôi.Nếu chị ấy không có gì thì mọi chuyện sẽ như là một tai nạn và chị ấy phải chịu thiệt thòi thôi.Vì tất cả là do chị ấy cố tình mà.Còn bằng không thì mình đành phải chia tay thôi.Anh hãy vì giọt máu của anh mà lấy chị ấy.Em không oán hờn gì anh cả.Anh hãy hiểu cho emnhé anh.Chúng mình đành chờ số phận mà thôi.Em yêu anh lắm anh ơi!!!

hoahongdaygai
20-06-2003, 15:20
Anh thân mến!
Lúc này đây em đang nhớ anh rất nhiều,tình yêu của em ạ.Và cả phân vân nữa.Người con gái ấy lại lần nữa về gặp em và chị ấy lại cầu xin em lần nữa.Tình yêu của em ơi!Em biết làm gì lúc này đây anh?Khi mà chị ấy tha thiết quá và chị ấy còn đánh vào đúng lòng thương người của em nữa.Chị ấy nói và em thấy thương hại chị ấy.Và bây giờ chị ấy nói thật là chị ấy không có gì để mất nữa ngoài anh.Chị ấy cầu xin em chia tay anh để anh là của chị ấy.Em cũng đã nói nhiều với chị ấy nhưng chị ấy không muốn hiểu.Chị ấy nói chỉ cần có anh mà không cần mà không cần anh có yêu chị ấy hay không.Em thấy chị ấy đáng thương anh ạ.Bây giờ anh và em có thể an tâm vì chị ấy không mang giọt máu của anh trong lần ấy.Nhưng em lại thương khi chị ấy nói vậy.Anh ơi!Lòng thương không phải là tình yêu nhưng là con gái em thấy thương thay cho số phận chị ấy.Em không hiểu rồi chị âysẽ sống ra sao nếu thiếu vắng anh trong đời.Chị ấy quá yêu anh và làm sao có thể quên anh mà đi tìm hạnh phúc/Chị ấy sẽ sống như thế nào đây anh?nếu mình hạnh phúc mà người ta đau khổ thì hạnh phúc ấy cũng không trọn vẹn.Phải không anh?Vậy nên mình hãyđể thời gian nữa nha anh.Khi nào chị ấy đãnguôi quên mình hãy làm lễ đính hôn nha anh.Em tin là anh hiểu em phải không anh??

Linh Hồn Chết
25-06-2003, 17:42
ặc ăc. đến mức này rồi cơ à

hoahongdaygai
27-06-2003, 11:15
làm chi mà bạn ngạc nhiên vậy?chuyện ấyđã xảy ra và mình đang cần thời gian bạn hiểu không?Mình hy vọng là bạn sẽ hiểu.Bạn ạ.Mình cảm ơn vì bạn luôn là bạn của mình trong nhữngtrang nhật ký.Cảm ơn bnạ nhiều lắm.

kebactinh_th
27-06-2003, 21:34
Còn em lại đến sau chị ấy , và anh dù đã nhiều lần cố quên mà không thể quên chị ấy . Nỗi yêu anh là do em , em đã như một con thiêu thân lao vào yêu anh mà không biết điều đó , em sai rồi ....Nhưng em sẽ quên anh .

hoahongdaygai
29-06-2003, 09:31
Mình không hiểu ý của bạn??nghĩa là gì vây?Bạn nói rõ ràng hơn chút nữa được không??

Never
01-07-2003, 15:21
Trùi ui ..liệu có nhường nhịn trong tình yêu không ??Nếu tui thì tui không bao giờ như thế đâu

nhumay_phieubong
02-07-2003, 10:14
van de o dayla ko fai nhung hay ko nhung ,ca ban va chi ay deu yeu mot nguio ,vay thi van de o dayla anh ay yeu ai trong hai nguoi ?fai xac dinh do dieu do ,boi do moi la dieu quan trong nhat .

nhumay_phieubong
02-07-2003, 10:25
hoa hong day gai ah ,minh rat mung cho ban va anh ay ,sau bao song gio thi ban va anh ay cung duoc o ben nhau ,ban va anh ay da vuot qua duoc dao can do la chi ay va noi no chi ay co trong nguoi giot mau cua nah ay .
du sao di nau thji anh vay va ban van yeu nhau ,nen se ko co van de gi dau ,roi 2 nguoi se duoc o ben nhua thui ma .
ma chi ay bao la ''chi can duoc co anh ay ,chu ko can co duoc tinh yeu cua anh ay '',minh nghi chi ay nhu vay la ko fai roi ,thu nhat la chi ay nhung vay cu nhu la chi can ham muon chiuen doat anh ay chu chang biet la co yeu hay ko ,co the day chi la muc dich muon chiemn doat anh ay bang duoc boi tay ban.thu hai la minh thay chi ay noi vay thi chi ay that la ich ki, chi nghi den minh ,boi ne nhu vay la chi y ko nmghi den tinh cam cua anh ay ,chi ay ko can biet anh ay co yeu minh ko ,hay la cung ko can biet neu nhu anh ay la cua minh thi theo thoi gian anh ay co yeu minh ko .chang nhe chi ay ko nghi cho anh ay la anh ay se dau kho neu nhu song cung chi ay ,vi anh ay co yeu chi y dau .tinh yeu ko fai nhu vay dau ,tinh yeu dau ,minh yeu ai tuc la chi can nguoi do hanh fuc ,lam cho nguoi do hanh fuc chu van de anh ay o ben ai ko fai la van de ,du co neu o ben minh thi tot nhat .
minh noi nhu vay de muon noi voi ban mot dieu dang ,ban ko co bat cu ly do gi ma fai sieu long truoc nhung loi lan ly y oi cu chi y ca ,ban hay de tinh yeu cua ban quyet dinh .
chang viet gi fai nhung anh ay chi chi y ca trong khi ca hai nguoi cung dau kho .
minh nghi nhu vay do .

kebactinh_th
02-07-2003, 11:19
Nói gì ư? rằng mình giống như bạn đã yêu một người và người ấy lại yêu người khác .Tình yêu chỉ là trò trẻ con mà thôi , sao lại phải nhớ người không yêu mình chứ

hoahongdaygai
02-07-2003, 13:08
cảm ơn tất cả mọi người.Mình sẽ không để anh ấy của mình phải đau khổ đâu,Mình sẽ làm tất cả trongphạm vi có thể để anh ấy hạnh phúc.mình sẽ sáng suốt mà.Bạn an tâm đi.Cảm ơn các bạn nhiều.

Never
02-07-2003, 19:28
Tốt quá ...giờ bạn đã trải qua mọi khó khăn rùi ....thật tình là mừng vì tui thấy nhìu ngưòi khổ vì tình yêu quá ..tui chỉ muốn những người xung quanh tui được hạnh phúc thôi //

hoahongdaygai
04-07-2003, 08:49
trời!bạn nói vậy là sao?ty trẻ con??hình như bạn đang hiểu sai vấn đề đó.hãy nghĩ lại đi bạn ơi!

Linh Hồn Chết
05-07-2003, 10:51
khi tinh yêu qua đi. ko nhìn lại phía sau nữa. và đi tìm một hạnh phúc mới. có gì là lựa chọn khó khăn đâu, chỉ cần hạnh phúc của mình ko làm vỡ tan hạnh phúc của ai. thì có gì đâu mà phải đau khổ lần nữa chứ

acquyvohinh
05-07-2003, 16:25
nhu may _phieu bong noi sai het rui!ro la cung ich ki ma`. lai bảo người ta ich kỉ?co trách là trách gã đàn ông kia quá vô trach nhiêm khi tao ra hau qua ma tron tranh di yeu nguoi khac.nhat la khi da gay ra dieu do con di lua doi mot co gai dang thuọng nhu hoahongdaygai de den luc co ay yeu qua roi chac la moi tiet lo su that.kakakaka.con gai ma ai chang lo cho con ,thu nghi neu dua con sau nay khong co bo no se ra sao,ko nhung anh ta gay dau kho cho nguoi me ma con cho ca nguoi con nua.vay ai chiu trach nhiem day?

hoahongdaygai
09-07-2003, 20:44
Không phải là lừa dối mà.Đây là một chuyện ngoài ý muốn thôi.Nhưng bây giờ thì ổn rồi.Mọi chuyện đã êm xuôi rồi.Bọn mình đã giải quyết được mọi chuyện.Chúng mình đã khiến chị ấy tâm phục và khẩu phục luôn rồi.