PDA

View Full Version : You sẽ chọn ai???

lsb_ha son
15-06-2003, 18:35
Một anh có cảm tình cùng một lúc với hai cô gái nhưng anh ta không biết mình yêu cô nào hơn. Một người bạn của anh ta đã cho một lời chỉ dẫn. Hãy trả lời thành thật câu hỏi: “Khi hạnh phúc, bạn muốn chia sẻ niềm hạnh phúc đó với cô gái nào?”, cô gái bạn nghĩ đến lúc ấy chính là người bạn yêu. Và cũng hãy thành thật trả lời câu hỏi này: “Khi đau khổ, cô gái nào bạn muốn cùng san sẻ?", cô gái bạn nghĩ đến lúc ấy chính là người bạn yêu. Thật tuyệt vời nếu trong niềm vui và nỗi buồn bạn đều muốn chia sẻ với cùng một cô gái. Nhưng nếu khi vui hoặc buồn bạn lại nghĩ đến hai cô gái khác nhau, tôi khuyên bạn hãy chọn cô gái mà bạn mong muốn được san sẻ nỗi buồn.

Trong cuộc sống có nhiều nỗi khổ đau hơn là niềm hạnh phúc. Sẽ có rất nhiều người bạn có thể chia sẻ niềm vui với họ, không cần thiết là bạn phải yêu họ. Nếu bạn có một cuộc sống hạnh phúc, bạn có thể tự mình hưởng thụ nó. Nhưng trong nỗi buồn sẽ không có nhiều người sẵn sàng san sẻ với bạn. Nếu bạn mong muốn nói về hạnh phúc của bạn với một người, tôi tin chắc rằng người ấy rất thân thiết và là người rất hiểu bạn. Nhưng mọi chuyện không chỉ dừng ở đó. Nếu người ấy chỉ nghĩ đến bạn khi người ấy vui, còn khi buồn người ấy lại san sẻ với người khác, tôi có thể nói với bạn rằng tình yêu đó không bền vững.

Điều dĩ nhiên, tôi sẽ rất hạnh phúc nếu là người đầu tiên được người ấy chia sẻ niềm hạnh phúc. Và khi người ấy buồn, tôi sẽ tự nguyện ở bên cạnh người ấy để xoa dịu nỗi lòng vì khi đó tôi tin rằng mình đã giữ một vị trí rất quan trọng trong trái tim người ấy.

Còn bạn, nếu bạn buồn ai sẽ là người bạn nghĩ đến đầu tiên?

lsb_ha son
15-06-2003, 18:36
Nếu tôi là một trong hai cô gái ấy, tôi chẳng bao giờ chọn chàng trai đó. Vì theo quan điểm của tôi tình yêu là ích kỷ, tôi không chấp nhận con người như thế. Yêu nhau mà chỉ chia sẻ cho nhau niềm vui thì tình yêu đó chẳng bao giờ tồn tại vĩnh viễn, còn nếu chỉ nghĩ đến khi có chuyện buồn trong lòng thì người đó trong lòng bạn chưa phải là người yêu mà chỉ là một tri kỷ. Bạn có đồng ý với tôi không?

Trở về lương sơn
15-06-2003, 19:20
Hi mọi ngừơi !!

Mọi người nghĩ sao về câu này: Con gái thì nên chọn người yêu mình chứ không nên chọn người mình yêu!! Chọn người yêu mình thì mình sẽ ở thể CHỦ ĐỘNG, muốn làm chời làm đất zì.cũng được hết á? Còn chọn ngược lại thì người ta sẽ làm trời với mình?
Mà hình như con trai thì có xu hướng ngược lại fải ko? Ý là chọn người con trai thích đó!!(Cho dù biết là sẽ bị bầm dập te tua trong tay nàng!!Nhưng mà dzẫn cam tâm tình nguyện ???)

hoahongdaygai
15-06-2003, 20:48
không!con gái mà chọn kiểu của bạn nói thì tình yêu ấy sẽ đi tới địa ngục mà thôi Ở bên một người mà tâm hồn giành cho một người thì còn gì là hạnh phúc nữa.Vì vậy tình yêu phỉa có cả hia phía.Còn con trai ấy à?Khó nói lắm.Phải vậy không??

Trở về lương sơn
16-06-2003, 09:03
vậy hai ta yêu ở địa ngục đâu có sao ? ở địa ngục tình yêu nồng cháy như những ly rượu " love sick " đam mê . cô gái sẽ gửi trọn niền tin cho người dẫn dắt < cô ta sẽ không còn yêu người khác nữa > khi tình yêu đến hai phía và chia ra thành bốn phía < cấp số nhân > ???

cobemayman
16-06-2003, 09:23
"con gái nên chọn người yêu mình chứ ko nên chọn người mình yêu".
mm nghĩ câu nói này cũng có phần đúng.nếu như chọn người mình yêu mà ko yêu mình thì càng khổ thui.còn nếu như chọn người yêu mình thì .....ít ra vì họ có yêu mình nên người ta sẽ quan tâm chăm sóc che trở cho mình.mà phụ nữ còn đc gọi là phái yếu nên nhu cầu đc yêu thương chăm sóc và bảo vệ là rất cao.nhưng mà kể ra nếu như mình chọn người yêu mình mà mình ko yêu thì liệu có phải là lợi dụng họ ko?nếu như cảm thấy sẽ yêu đc họ thì hãy chọn theo kiểu đó.
mà hãy tìm tình yêu bắt nguồn từ hai phía.vậy là hay nhứt đó.

Trở về lương sơn
16-06-2003, 09:45
http://www.ibiblio.org-ecolandtech-pcwiki-files-pail73[1].jpg tình iu là con dao 2 lưỡi, nó có thể làm cho con người phấn chấn, vui vẻ, hạnh phúc, cũng có thể đem đến khổ đau, dẫn dắt con người đi vào con đường lầm lạc. vì thế hãy cẩn thận với tình iu. khi iu thì ta hay iu hết mình và tình iu đó sẽ trở thành tình iu mù quáng. Vậy bạn hãy thật sáng suốt trong tình iu hen.
Người ta thường bảo “iu là khổ, nhưng không iu là lỗ ” và thường ta chịu khổ chứ không bao giờ chịu lỗ cả. bản chất con người là thế đấy

cobemayman
16-06-2003, 10:08
hahaha.huynh có câu nói hay thật đó.đúng vậy yêu là con dao 2 lưỡi.bít là yêu sẽ khổ nhưng lại ko thể ko yêu.vậy mới chết chứ."yêu nhiều thì ốm,ôm nhiều thì yếu nhưng thà ốm yếu còn hơn là thiếu".hihihi

Trở về lương sơn
16-06-2003, 11:33
ok, tức là giữa hai người, một là người mình yêu, một là người yêu mình thì bên nào được ưu tiên chọn trước chứ gì?

TVLS sẽ chọn người yêu mình. không phải để bắt nạt nhưng mà thay đổi tình cảm của bản thân thì dễ hơn thay đổi tình cảm của người khác. biết đâu bây giờ mình chưa hiểu người ta nên không thương nhưng mai mốt hiểu rồi thì thương không hết. với lại con gái dễ xiêu lòng hơn con trai. vì vậy chọn thế là tốt hơn.

LSB-nhocthuytien
17-06-2003, 12:40
Có lựa chọn như thế nào đi nữa thì ít nhất giữa hai người phải có phát sinh tình cảm mới có thể bền lâu được, chứ nếu chỉ một bên phát sinh tình cảm mà thôi thì cuộc tình mau sớm tan rã lắm. Bởi ai cũng suy nghĩ thà chọn người "yêu mình" chứ không chọn người "mình yêu" vậy thì những người được yêu thì sao, và không được yêu thì sao?

Trở về lương sơn
17-06-2003, 12:57
TVLS mà chọn thì sẽ chọn người mình yêu và đương nhiên người ta cũng phải yêu mình chứ. Còn nếu bắt buộc phải chọn 1 trong 2 như trên thì TVLS sẽ chọn người yêu mình. Lý do TVLS chọn vậy là vì trong cuộc sống thường thì sẽ gặp nhiều chuyện buồn hơn là chuyện vui , nếu là người yêu mình thì anh ta có thể chia sẻ với mình những điều như thế , nhờ vậy mình sẽ cảm thấy hạnh phúc hơn.

hoahongdaygai
18-06-2003, 11:32
Nhưng nếu vậy lúc nào ta cungôngs trong cảnh dối trá à.Lừa dối là điều đáng trách nhất trong ty.Mình sẽ chọn ty đích thực của mình.

cobemayman
18-06-2003, 14:47
nếu như vậy thà ko chọn ai.yêu mình cũng ko đc mà mình yêu thì cũng chăng xong.

chong_bush
20-06-2003, 09:28
He he he ông anh nói thế đúng lắm nhưng có những 2 người con gái với 1 người đàn ông thì khó xử lắm có lẽ người con trai nên dứt khoát đi không đến 1 lúc nào đó chuyện vỡ ra sẽ khổ đó có thể người con trai đó sẽ mất cả 2 người con gái thế là mất cả chì lẫn trài đó :twisted: :twisted:

hoahongdaygai
20-06-2003, 14:44
khi tôi buồn người tôi nghĩ tới đầu tiên là đứa bạn thân .bới nó sẵn sàngnghe tôi kể lể cả ngày mà không kêu ca gì.Nó an ủi tôi khi tôi cần.Nokhóc cùng tôi khi tôi buồn.Và nó sẵn sàng chia sẻ tất cả với tôi.Vậy nên đừng chờ dựa vào điều ấy mà quyết định mình yêu ai.Hãy dựa vào điều mách bảo của trái tim.Haythử xa cả hai cô gái,khi đó con tim nhớ ai nhiều nhất ấy là tình yêu.

Trở về lương sơn
21-06-2003, 09:47
Nếu mà được như bạn của HHĐG nói thì còn gì bằng nhưng có quên được đâu chứ ?? Khó lém!Khó lém !!

Bất Ảnh Vô Hồn
21-06-2003, 16:28
Chọn ai ư? Có nên chấp nhận một người con trai đa tình như vậy không nhỉ. Tình cảm phải xác định rõ ràng chứ.

yen thanh
21-06-2003, 16:41
chưa chắc người con trai ây đã phải là đa tình ,nhưng bỏ thì thương vương thì tội

Trở về lương sơn
26-06-2003, 08:46
các hạ biểu tại hạ đa tình uh ???? tình đa tình đâu có sao trong mỗi chúng ta ai mà chẳng được iu ai mà không bỏ người mình iu . chuyện tình cảm không thể nào vương vấn mãi đuợc ta cần phải có quyết định đúng đắn trong tình yêu

TrieuPhiYen_213
13-07-2003, 08:18
toi nghĩ rằng ko nên chọn ai

LSB-Hunter
13-07-2003, 12:38
Chọn ai uh . Thì chọn theo tình cảm , theo ý chí của mình đó. Thích ai mà không biết sao. Bi giờ đệ cần có thời gian yên tĩnh (không cần thiết lắm) suy nghĩ lại những kỉ niềm của mình với hai người đó, “phân tích và đánh giá” lại mối quan hệ với từng người thật kĩ lưỡng. Sau đó xét xem nếu phải xa ai thì cảm thấy “tội tội” cho người ta (như vậy là chưa yêu), nếu cảm thấy hẫng hụt hay cảm thấy mình sẽ nhớ thật nhiều. (vậy là yêu người đó rùi). Thế nào , như vậy đã quyết định được chưa.

LsB-a LiTtLe GeCkO
13-07-2003, 16:41
Có câu này mong mọi người nên nhớ Bỏ thì thương mà vương thì tội . Các bạn nên nhớ tình yêu nó khác hẳn với tình thương , khác hẳn với sự thương hại vì tình yêu sẽ đi với ta suốt cuộc đời . Đúng hay sai cũng chỉ có thể chọn một lần mà thôi ,bởi vậy hãy suy nghĩ . Đừng thấy mới có chút rung động đã vội yêu . Chúc mọi người sẽ tìm cho mình được một nửa ăn ý :wink:

LSB-VanQuyet
13-07-2003, 17:01
Khi ta gặp duyên trái tim ta xao động ! thời gian sẽ chứng minh tình cảm của " Ông Tơ Bà Nguyêtk " của đôi ta dành cho nhau . Không thể rung động ngay lần đầu gặp gỡ mà đã đòi yêu ngay được !!!!!!

LsB-a LiTtLe GeCkO
13-07-2003, 17:15
Cái này cũng còn tuỳ thuộc vào hoàn cảnh và nhân tố con người huynh đài à . Có những người sống bên nhau rất lâu nhưng giữa họ không hề có chút rung động nào, bởi vậy mà mãi mãi họ không có tình yêu . Nhưng lại có những người yêu nhau qua ánh mắt , qua nụ cuời của buổi đầu tiên gặp mặt ( cái này có thể gọi là tình yêu sét đánh ) . Bởi vậy không bao giờ ta có thể dám chắc chắn rằng bao giờ ta yêu ? Ta sẽ yêu ai ? Và người yêu ta như thế nào ? Tình yêu muôn màu muôn vẻ , không ai có thể biết trước được lúc nào nó đến , khi nào nó ra đi . Và tình yêu của ta như thế nào ? Nhưng có một điều những ai đã yêu cũng phải công nhận rằng : Khi yêu , tình yêu khiến cho con người ta thay đổi rất nhiều . Ta cảm thấy hạnh phúc trong một cuộc sống đầy màu hồng :wink:

LSB-VanQuyet
13-07-2003, 20:22
Trong tình yêu màu hồng không hẳn là tình yêu lãng mạn được , nó chỉ chứng tỏ ta yêu nhau mà thôi .
nói về tình yêu ta phải nói về " Bằng Lăng - Sắc Tím " đó mới là một tình yêu đích thực mà ta cần tìm kiếm !

LsB-a LiTtLe GeCkO
14-07-2003, 11:05
Tại sao lại nói thế được , một tình yêu hạnh phúc là một tình yêu màu hồng . Tình yêu đó có lãng mạn hay không cũng làm cho con người ta hạnh phúc , như vậy nên hiểu tình yêu lãng mạn cũng có màu hồng chứ . Bé tím không hiểu " Bằng lăng -sắc tím " của huynh đài có nghĩa gì ? Phiền Leo giải thích giùm được không nè?

cobemayman
14-07-2003, 15:40
mm cũng ko hiểu "bằng lăng_sắc tím" là gì.huynh giải thích đi.
còn chuyện về hai cô gái và một chàng trai thì................chàng trai phải quyết định nhanh thôi ko thì mất hết đó.

Mèo Mù
14-07-2003, 18:02
khi đi xa huynh sẽ nhớ người nào đầu tiên trong số 2 ngừi đó vậy, theo vt thì ngừi đầu tiên huynh nghĩ tới sẽ là ngừi huynh wan tâm hơn cô kia, và huynh nên hành động theo con tim chứ đừng hành động vấn đề này theo lý trí, cái gì dành cho con tim thì nên để con tim giải wuyết, nhưng không phải bất kể việc gì nha

Trở về lương sơn
14-07-2003, 18:07
nều vào tại hạ thì tại hạ sẽ yêu ngươig mà mình không nhớ tới ? < đi xa > còn ngươig mà nhớ tới , người đó sẽ không nhớ mình . Con tim mù loà cũng vì yêu , tại hạ sẽ không theo lý trí và lời mách bảo của con tim !!

LSB-VanQuyet
15-07-2003, 09:15
Tại sao lại nói thế được , một tình yêu hạnh phúc là một tình yêu màu hồng . Tình yêu đó có lãng mạn hay không cũng làm cho con người ta hạnh phúc , như vậy nên hiểu tình yêu lãng mạn cũng có màu hồng chứ . Bé tím không hiểu " Bằng lăng -sắc tím " của huynh đài có nghĩa gì ? Phiền Leo giải thích giùm được không nè?

bằng lăng có nghĩa đây là cây bằng lăng có hoa màu tím rất đẹp , khi con gái nhiều là thích < mọi người > sắc tím là màu sắc của hoa khi đã nở màu tím . bằng lăng sắc tím = màu sắc của cây bằng lăng khi nở ra hoa màu tím . Câu này Leo chỉ nói nguoc lại và cũng chỉ là ý nghĩ của mình đặt ra mf thôi , chứ không có ai nói như vậy cả !!!!!!!!!