PDA

View Full Version : Bạn đang yêu hay đang thích người ta ???

Trở về lương sơn
15-06-2003, 18:59
Chủ đề của bài dziết này cũng là câu hỏi mà tớ muốn hỏi bà con trong lương sơn . Thế có bao giờ bạn tự hỏi mình điều này chưa ? Nhưng trong cái thời đại ngày nay tớ thấy hình như dần dần bà con cô bác đã wên mất tiu câu hỏi này rồi . Ít ai nói ra nhưng hầu như giới trẻ chúng ta dường như đang gom cả yêu và thích vào cùng một mối . Thôi nói dai nói dài hóa ra nói dại , nhưng tớ chỉ xin đưa ra câu nói này để bà con cùng xem và suy ngẫm thử xem ta đang yêu hay đang thích : " với một bông hoa nếu ta thích ta có thề hái còn nếu ta yêu thì ta sẽ chăm sóc nó " . Tớ hi zọng sau khi đọc bài viết này sẽ ko còn ai wan niệm tình yêu là trò chơi nữa he ...... hehehehe

sat thu lang cua
29-06-2003, 09:16
vang dung nhu ban noi tinh yeu la` mot thu tinh cam thien nien ma` chung ta can phai nang liu no phai cham soc va`` vun ven cho tinh yeu chu ta khong len coi no la` mot thu cho` choi tieu khien duoc ban a va` trong cuoc song ngay` nay con nguoi cung can phai co tinh yeu khong yeu con nguoi ta xe cho len song vo nghia cac ban a

LSB_HaiHang
29-06-2003, 13:20
Tình yêu là một thứ tình cảm mà HH cho rằng nó đáng được tôn trọng và đáng được nâng nui. Có một lúc nào đó bạn buồn vì người yêu bạn nhưng thật sự trong trái tim bạn cũng luôn có hi vọng ngày tình yêu quay trở lại. Tình yêu cũng giúp con người ta sống tự tin hơn mạnh mẽ hơn mà ....Chúc bạn và những người bạn của bạn có cái nhìn đúng đắn hơn trong tình yêu..

Trở về lương sơn
12-07-2003, 10:26
nhưng trong tình yêu cũng không nên quá yêu !!!!!!! " tình yêu là vết dao đâm vào tim tình yêu là những nhát roi bầm tím ... " khi yêu ta phải chiịu hành hạ đau khổ như bị đi tù đày ra côn đảo với biết bao nhiêu cách tra tấn dã man và tàn khốc

LSB-Hunter
12-07-2003, 22:41
Hê hê, đang nói yêu sao lại có vụ "tra tẫn CÔN ĐẢO" là sao vậy

Trở về lương sơn lấy ví dụ về tình yêu và "tình thích" hay và rất ý nghĩa . Khi chỉ thích thui thì người ta thích được "chiếm đoạt" còn khi yêu người ta muốn "đùm bọc che chở , và yêu thương" Tình yêu là như vậy đấy.

TrieuPhiYen_213
13-07-2003, 08:14
tinh yêu đâu phải trò đùa
đùa với tình yêu như là hái một bông hồng,không cẩn thận gai hoa hồng sẽ đâm vào tay
là tinh yêu thì phải trân trọng nó chứ

Trở về lương sơn
13-07-2003, 09:00
gai hoa hồng đâm vào tay điều đó là đúng . nhưng mẹ tớ bảo rằng gai hoa hồng đâm vào tay đó là ta được hái hoa rồi với nhiều lần gai hoa hồng đâm vào tay là ta đã chinh phục được .

hoahongdaygai
04-08-2003, 12:30
hoa hồng đâm vào tay mà đã chinh phục được ư?Mẹ bạn mà bảo bạn vậy thật thì có lẽ bác đã sai chăng?Tôi không nghĩ như bác đâu.

LSB-Cánh chim cô đơn
04-08-2003, 23:36
Tình yêu là một, là duy nhất nhưng cái na ná tình yêu thì có cả đống. Yêu hay thích, khoảng cách ấy cũng gần mà cũng xa. Có khi bạn nghĩ bạn yêu người ta nhưng qua một thời gian lại thấy chẳng qua bạn đã ngộ nhận, đã quá lý tưởng hoá đối tượng của mình. Cái đó thì chẳng thể nào gọi là tình yêu được rồi.

Hồng bao giờ chẳng nhiều gai. Hái được hồng sẽ bị gai đâm. Nhưng hái được rồi để giữ cho bông hồng không mau phai tàn thì thật chẳng đơn giản chút nào. Không khéo có khi vừa hái xong nụ hồng đã tàn rồi.

Trở về lương sơn
10-08-2003, 10:54
vừa mới hái xong là nụ hồng tàn héo ngay !!!! thảo nào đến giờ vẫn mãi cô đơn là đúng rồi !!!!! tại huynh đài nóng quá đó mà . Nhưng cũng vô lý tại sao dân VIMARU như huynh đài mát mẻ suốt ngày mà người lại nóng 45oC là sao nhỉ :roll:

Anonymous
19-11-2003, 15:44
Tình yêu là đau khổ
Tình yêu là hạnh phúc
Nhưng con người đúng là nên coi trọng tình yêu dù rằng bông hoa hồng ấy có nhiều gai thế nào đi chăng nữa.

Trở về lương sơn
20-12-2003, 20:21
tình yêu có nhiều đau khổ nhưng mấy ai đã được yêu , trong tình yêu vui thì ít buồn nhiều hơn nhưng cái đó là sự thử thách dành cho tình yêu đích thực của nó . Có câu hát vang nên " yêu nhau ném đá vỡ đầu nhau ra " cũng có một vài trường hợp đâm chết người yêu mình ngay giữa sân trường cũng chỉ vì " em không yêu anh " tình yêu thật lợi hại nó có biết bao nhiêu là điều huyền bí mà ta không biết trước được

lsb_Đoàn Dự
27-01-2004, 11:32
Không phải bông hoa đó dù ta hái hay là trồng nó thì cũng chỉ là thích mà thôi
ta thích hái bông hoa , ta muốn để bông hoa cho riêng mình . Cả 2 trường hợp đó thì ta thích thì ta làm không thích thì thôi không ai cấm cả