PDA

View Full Version : cách luyện võ của những cao thủ.

boylonely3000
23-08-2004, 14:11
Những cao thủ thường có cách luyện võ rất đơn giản nhưng rất hiệu quả.
Công cụ tâp luyện:
1, quả bi sắt, hay bê tông
2, một sợi dây
3, thanh gỗ vừa tay cầm
4, túi cát
5, một vài quả để nâng chân
6, và một vài dụng cụ phụ trợ khác
Còn về phương pháp tập thì rất đơn giản nhưng để phân tích chúng ra thi không phải là dễ.
Phương pháp tập và phân tích cặn kẽ về nó tôi xin giới thiệu vào một dị khác.

LSB-Tiểu Cái
15-09-2004, 13:57
Theo tại hạ thì các cao thủ còn có các phương pháp tập luyện khác.
Đặc biệt là khi luyện nội công hoặc khí công họ cần nhiều hơn thế. Các cao thủ thường thì chỉ luyện tập một mình. Còn phương pháp tập luyện thế nào mong các vị chỉ giáo thêm cho tại hạ nhé.undefined

Đã sửa. Lần sau không đánh được có thể dùng Vietkey hoặc Unikey của máy để hỗ trợ.

toiyeuvothuatcotruyen_bdg
18-09-2004, 12:40
Tui là người thích luyện võ. Mục đích của tui là trở thành một cao thủ trong võ thuật. Tui không thích phô trương lắm bởi vì như thế thì người ta thường bảo mèo khen mèo dài đuôi mà, nhưng khi đọc bài cách luyện của các cao thủ thì tôi lại thấy hay. Trong các cách mà các bạn nói ở trên tui không phản đối gì cà vì tui cũng đã tập rùi, hay lắm đó. Ngoài ra muốn học giỏi chúng ta phải có lòng ham thích thực sự thì có thành công được. Nhưng các bạn cũng phải đề ra các trường hợp không có đủ dụng cụ tập thì sao. Như vậy phải có cách tập khác chứ đúng không ? Ngoài những dụng cụ đó ta có thể tụ may các túi bằng vải để đựng cát rồi buộc vào chân để tập sự mạnh và nhanh nhẹn cho chân tay. Muốn đấm bao mà không có ta có thể dùng một cái cột sau đó cột rơm theo chiều thẳng đứng sau đó đấm cho các khop tap cung dan nen chu dam theo bao cat cung duoc nhung ma khong co thuoc phu cho thi thoi roi day de hong tay lam tui chi mao muoi noi voi cac ban vay thoi muon lam quen voi tui de hoc hoi thi mail cho tui nhe .Tui cung rat muon lam quen voi cac ban hy vong se hoc tap duoc nhung kinh nghiem hay de tro thanh mot cao thu mail cua tui la [email protected]

daituonganmay
14-10-2004, 08:41
nói thế nhưng có fải thế ko hả ko thích phô trương ư?
thì tai hạ nghe thế thì biết thế thôi chứ còn sự thật thì ko biết đâu à nha

LSB_Vô tình tiên tử
09-11-2004, 13:58
Đây chỉ là một cách tập rất bình thường, ai cũng có thể tập được chứ đâu cần phải là cao thủ mới tập được .

Nếu không có đủ các dụng cụ trên thì ngoài những cách của toiyeuvothuatcotruyen_bdg, ta có thể tập nhảy dây để luyện sức bật, tập chạy biến tốc để tập độ phản xạ . Thực ra mọi người tập luyện tùy theo hoàn cảnh của mình thôi chứ không bắt buộc phải giống nhau.

@toiyeuvothuatcotruyen_bdg: Yêu cầu huynh đệ tập gõ tiếng Việt có dấu để cho mọi người dễ hiểu, tuy Bổn tiên tử có sửa lại nhưng đoạn sau thì Bổn tiên tử chịu . Lần này cho qua, lần sau tái phạm thì Bổn tiên tử đành phải xóa bài cho dù bài có hay thế nào.

:-? Không biết mình có phải là cao thủ sửa bài cho người khác không nhỉ ????

happyghost
09-11-2004, 14:06
dạ thưa chị cao thủ . chị cao thủ chỉ cho thèng em thêm mấy chiêu nữa . chứ có mỗi chạy và nhẩy dây ê hơi ít á chị cao thủ . chị chỉ cho em thêm đi , nan nỉ mà :))

LSB_Vô tình tiên tử
09-11-2004, 14:16
dạ thưa chị cao thủ . chị cao thủ chỉ cho thèng em thêm mấy chiêu nữa . chứ có mỗi chạy và nhẩy dây ê hơi ít á chị cao thủ . chị chỉ cho em thêm đi , nan nỉ mà :))

Này nhóc, nội dung chạy biến tốc và nhảy dây là nội dung tập luyện căn bản của môn Quyền Anh đó, cứ từ từ mà học đi . Đấy là luyện tập thể lực, dẻo dai, và phản xạ của võ sinh thôi. Còn học chiêu thế ... thì đến võ đường mà học, đừng học ăn cướp như thế .

Tư Không
09-11-2004, 20:30
Chạy và nhẩy dây cũng có thể nói đó là một trong những cách luyện tập Thể Lực , Dẻo Dai , Độ Bền , Sức Bật ... Nếu chăm chỉ luyện tập sẽ rất tốt .
Tư không.

Mắt Đêm
15-11-2004, 18:12
:)) Dụng cụ luyện tập thì đã được liệt kê, nhưng phương pháp thì chưa thấy. Thế mà có những người đã nhảy vào khen chê tán loạn, buồn cười chết được :))
Quả như Vô tình tiên tử nói, những thứ này không chỉ cao thủ mà thực tế ai cũng tập được, vấn đề là có chí không thôi ;)

To Vô tình tiên tử: Tại hạ đọc qua nhiều bài của huynh (hay tỉ??), xin chắp tay bái phục 1 lần. Chào các hạ :)

LSB_Vô tình tiên tử
15-11-2004, 21:14
To Vô tình tiên tử: Tại hạ đọc qua nhiều bài của huynh (hay tỉ??), xin chắp tay bái phục 1 lần. Chào các hạ :)
Hic... Được lời nói này Bổn tiên tử phải ngó lại mình xem có nói linh tinh ở điểm nào không nữa. [-o<

Mắt Đêm
15-11-2004, 21:16
Không sao không sao. Lúc nào tại hạ thấy đúng, sẽ chắp tay hưởng ứng các hạ, còn nếu thấy khác ý mình thì tại sẽ thử nêu ý kiến để đối chiếu với các hạ :)

Chú Thoòng
20-11-2004, 11:27
vớ vỉn ?? Em võ công thượng thưa còn chả giám BÁc là cía gi` mà dám thế
Hum nào đấu công lực với em coi

nhatdangdaisuthieulamtu
08-12-2004, 16:26
Chào các huynh dài võ lâm,
Cái mà các huynh đề cập là tập tuyệt kỹ võ lâm, không phải tập võ
Bởi thời nay võ mạt suy vong lên 10 người thì 9.5 người là bị cát khi bị kẻ khác tấn công, không tránh né được quá 3 chiêu liên tiếp
Do vậy gọi là cao thủ cũng đuợc, chứ khi xưa như thế thỉ chẳng ăn ai, vì khi đó một tiểu phu tay kông cũng bẻ gẫy cành lớn, lại leo đèo nộpi suối nên cực khỏe. khác chi lòai kim ngưu, do vậy phải luyện quyền thuật để công thủ tòan diện, tránh né khi lâm nguy
Tuy nhiên ngày nay luyện vài tuyệt kỹ cũng hay rồi:
1/ Tuyệt kỹ không dụng cụ: đấm tay vào tường , hay đấm thẳng xuống nền đất/xi măng, chặt tay vào cành cây
2/ Tuyệt kỹ tập với dụng cụ: đấm bao cát/ bao sỏi - chi phí tự làm dưới 50,000đ/d/cụ - đấm một ngày 03 lần/500 cái thì sau 01 năm cũng khá rồi
Việc luyện này quá nhàm trán, lên phải có tâm mới mong thành công
Chào
nhatdangdaisuthieulamtu

namhongson
21-12-2004, 12:14
mọi ngườỉ trước hết phải định nghĩa thé nào là cao thủ đã?
cao thủ là gì là những người biết sử dụng sức của mình đúng lúc đúng chỗ
bởi vì dù tập đến đâu cũng chỉ khoẻ bằng 3 người thường nên
phải biết cách lấy ít đấnh nhiều , đấnh đâu trúng đấy ,gây tổn thương đúng chỗ
nên cách tập của họ mỗi người 1 cách riêng ko giống ai
mỗi phái võ lại có 1 cách tập riêng và đều đẫn đến mục đích chung là rèn luyện những giác quan để thực hiện những mục tiêu mà tôi nói đến ở trên

BAI MA TAN
01-01-2005, 18:35
[I]để có một trình độ võ thuật tuyệt vời thì cần rất nhiều công sức và thời gian.không có cách nào nhanh nhất là .tập luyện nhiếu lần,và đúng phương pháp.
Theo các nhà khoa học phân tích ,chúng ta lên tạp vào trước 9h sáng ,và phải cần có đầy đủ các yếu tố về môi trượng va cơ thể phải đủ chất.tinh thần phải minh mận.tập chung cao độ.
Chuc các cao thủ sơm thành đạt!

giangphingu
02-02-2005, 08:12
Mấy u cho tui xen vào chút nhé. Tui đây có xem một bộ phim va nó chỉ cách luyện rất đơn giản. Ko biết võ, luyện cũng đánh được mấy thằng biết võ. Thứ nhất luyện quét sơn nhà cửa, cầm cây cọ quét lên quét xuống 100 lần(nhớ chỉ sử dụng cổ tay). Làm như vậy ở cả 2 tay. Xong luyện lau nhà = 2 miếng giẻ lau, lau = 2 tay, lau theo vòng tròn, tay trái lau từ trái sang, tay phải lau từ phải sang. Làm liên tục cho đến khi ko nhấc nổi cánh tay lên thì dừng. Tập mỗi ngày.

Mắt Đêm
02-02-2005, 15:30
Mấy u cho tui xen vào chút nhé. Tui đây có xem một bộ phim va nó chỉ cách luyện rất đơn giản. Ko biết võ, luyện cũng đánh được mấy thằng biết võ. Thứ nhất luyện quét sơn nhà cửa, cầm cây cọ quét lên quét xuống 100 lần(nhớ chỉ sử dụng cổ tay). Làm như vậy ở cả 2 tay. Xong luyện lau nhà = 2 miếng giẻ lau, lau = 2 tay, lau theo vòng tròn, tay trái lau từ trái sang, tay phải lau từ phải sang. Làm liên tục cho đến khi ko nhấc nổi cánh tay lên thì dừng. Tập mỗi ngày.
Cách luyện tập này giúp tăng cường độ dẻo dai của cánh tay và sự uyển chuyển của cổ tay, nhìn chung là cũng khá tốt (tất nhiên, vừa tập luyện võ thuật được, vừa tân trang được nhà cửa, hữu ích quá còn gì :cuoilon:)
Đấy là phim gì thế huynh đệ ??

Hong_tien_nu18
02-02-2005, 15:50
Hic... Chiêu này tui tập hàng ngày. Sao chẳng đánh nổi ai vậy ?
Ngày nào cũng xách một xô nước lên sân thượng, "đánh hockey" từ trên đó xuống mà có ăn thua gì đâu. Lại còn chưa kể giặt quần áo ngày ít phải hai chậu to. Vậy mà cũng chẳng khoẻ lên chút nào. :(

Hong_tien_nu18
02-02-2005, 15:51
vớ vỉn ?? Em võ công thượng thưa còn chả giám BÁc là cía gi` mà dám thế
Hum nào đấu công lực với em coi
Nhóc. Huyênh hoang vừa thôi. Không bỏ cái chữ ký đó đi thể nào ta cũng treo cổ ngươi lên.

Mắt Đêm
02-02-2005, 16:24
Hì hì, thôi không cần tốn công phản bác mấy bài vớ vẩn làm gì, tập trung vào chủ đề chính thôi :)

Hong_tien_nu18 chăm chỉ nhỉ, "tập luyện" hàng ngày hử ;)
Nói thế thôi, chứ cái phương pháp đó đâu phải cứ làm bừa bãi là ok, cũng phải chú ý trong khi làm nữa!
Cách quét tường như thế công nhận nếu chú ý tập thì cổ tay sẽ tiến bộ lắm.

giangphingu
02-02-2005, 21:21
doviet nói đúng đó, tập là tập cổ tay, tập sự nhanh nhay trong việc phòng thủ và tấn công. Bộ phim mình coi là phim Môn Đệ Karate đó. Mình tập 2 tháng xong là mình cam thay tay mình phản ứng nhanh hon rất nhiều.

TieuHoaVinh
03-02-2005, 11:36
hix
nói vậy thui chứ tập cái gì thì to cái đó
tập tay tyhif to tay
tập chân thì to chân
nói chung tập cái gì cũng to cả nhất là chị em phụ nữ lên tập nhìu cho to người chứ cứ nhìn mấy chị em người nhỏ quá mà hix ko rám nhìn nè

tập nhìu quá thì ko to đâu:P
sẽ gọn gàng hơn
còn tập ít thì sẽ toto hơn mà mọi người thử mà coi

Hong_tien_nu18
04-02-2005, 21:08
He he... Bác Tiểu Hoa Vinh thiêng quá , vừa nhắc tới là xuất hiện ngay để chứng minh ta không có sợ con mụ phù thủy. :p

Bác đừng xui dại nha, tập xong mà "to" ra thì bác phải to gấp đôi, gấp ba bây giờ ấy chứ. Ai chẳng biết bác là cao thủ.

Dạo này bác còn dạy ở Thủy Lợi nữa không ? Để anh em nào rảnh ra đó học hỏi kinh nghiệm của bác với.

hacythusinh
29-03-2006, 17:42
tôi thấy các huynh đệ học võ thời nay thì như vầy:
10 năm liên tục thì được trung bình kém
20 năm thì được trung bình thôi
50 năm mới được khá
còn võ gia truyền thì:
10:trung bình
20: là khá
50:là giỏi
70: là trình độ cao

Mắt Đêm
29-03-2006, 17:52
Chẳng có một thước đo nào cụ thể được cả! giỏi hay không, tiến bộ tới mức nào... là do cố gắng và năng khiếu, không phụ thuộc vào thời gian đếm bằng năm tháng!

ditim_huynhde
27-05-2006, 16:01
Đệ cũng chả biết thế nào cả ,nhưng nói về võ thuật thì đệ cũng biết chút ít .người ta đã nói rồi .văn ôn võ luyện .võ mà ko luyện thì cũng chóng quên thôi .như đệ đây bây giờ quên gần hết rồi ;)

ktx.de
27-05-2006, 22:22
(ktx.de).Xin góp ý vài câu: nói thế thì cũng đúng quá.Tiểu đệ cũng đang theo
học võ thuật.Tiểu đệ nhĩ muốn thành cao thủ thì phai có khiếu một tí về võ thuật và dùng đầu để tự chế phương pháp học cho mình
chúc sư huynh thành công, Tiểu để cũng muốn mình thành cao thủ lắm nhưng cảm thấy mình không thể được dù cũng rất có gắng,nếu giang hồ mà cỡ vài chục thằng đem giáo mát tới thì đệ cũng chạy.Ngành của đệ là Tin học,và học để phòng thủ và có sức khỏe thôi

chimtrangmocoi
14-06-2006, 22:24
hoch võ dòi hỏi phải kiên trì luyện tập và dầu tu thòi gian

uat_han_85
04-07-2006, 09:03
còn có một cách mà các cao thủ thường tập luyện là dùng cột gỗ để đánh vào đó và làm nhục gân cốt .khi ma luyện xong thì đánh không biết đau nữa

happyghost
04-07-2006, 15:53
chả cần phải học võ mới cần kiên trì và thời gian cả :) bất cứ cái gì từ học nói , học đi v.v.. đều cần kiên trì và thời gian cả . chả có cái gì tự nhiên thanh cả :) :) :)

TieuHoaVinh
05-07-2006, 10:27
lâu rui` mới vào diễn võ trường nên có ý kiến để mọi người luyện tập thế này nhe':

Các cụ có câu "văn ôn, võ luyện" văn thì phải ôn võ thì luyện 2 từ ôn , luyện ở đây rất chính xác
muốn đấm cho nhanh luyện, muốn đá cho mạnh luyện thực ra theo tôi nghĩ phải dùng từ "luyện võ" chứ ko dung từ "học võ"

HTS_BruceLee
09-07-2006, 13:55
Theo tui, dụng cụ tập luyện tốt nhất cho những người sơ nhập võ thuật thật đơn giản chỉ là gió. Chúng ta nên tập luyện về tốc độ trước đã, sau đó mới tập phát triển sức mạnh sau như vậy cũng chưa muộn. Chúc mọi người có 1 chương trình tập luyện võ thật bổ ích.:D:D

Chú Thoòng
22-07-2006, 09:46
Đã ai biết Cáp Mô Công chưa !
hình như ngày nay môn võ đó đã thất truyền ?

Decide2304
29-07-2006, 09:19
Mà chị Tiên Tử ơi chạy biến tốc là như nào ạ . Mọi người chỉ cho em với em mới được học Tae nên em cũng chưa hiểu rõ lám

Chú Thoòng
03-08-2006, 09:38
Mà chị Tiên Tử ơi chạy biến tốc là như nào ạ . Mọi người chỉ cho em với em mới được học Tae nên em cũng chưa hiểu rõ lám.........................................
chạy biến tốc là thay đổi tốc độ tức thời !
bạn có thể học Lăng ba vi bộ để thử nghiệm !
sướng tuyệt vời!
còn chờ gì nữa hãy học và chạy đua đi thôi !..........
chi tiết có thể tham khao thêm tại ! www.needforspeed.com

LSB_Vô tình tiên tử
03-08-2006, 20:47
Mà chị Tiên Tử ơi chạy biến tốc là như nào ạ . Mọi người chỉ cho em với em mới được học Tae nên em cũng chưa hiểu rõ lám

Theo Bổn tiên tử hiểu thì chạy biến tốc là bạn có thể tăng tốc độ hoặc giảm tốc độ đột ngột so với tốc độ bạn đang chạy, thay đổi hướng chạy bất ngờ.... Làm cái này nhiều sẽ khiến cho phản xạ của bạn nhanh hơn. Giống như hồi bé chơi đuổi nhau, các bạn nam hay thay đổi hướng đột ngột để cho người đuổi không kịp bắt mình ấy mà. Nhưng nếu không qua luyện tập người thay đổi hướng đột ngột rất dễ bị trượt chân ngã.

Nếu muốn biết rõ hơn có thể nhờ mike, Mắt đêm hoặc những huynh đệ từng tập qua môn quyền Anh hướng dẫn. Bổn tiên tử chỉ biết qua thôi.;)

mike2011989
04-08-2006, 00:03
Thật sự thì tập quyền Anh, hay quyền Thái đều chú trọng rất rất nhiều về sức khoẻ, cơ thể nhất. Cho nên họ rất để ý nhiều về các chuyện như là tập tạ, tập thể dục cơ tim (nhảy dây, chạy bộ), speedbag.
Lo về kỹ thuật thì họ sẽ tập đánh bao cát, đánh mitts. Rồi tập đánh với nhau.

Trở lại với chủ đề cách luyện của những cao thủ: Nói thật, tôi 0 tin vào những bài tập hay, ghê gớm. Tôi cũng tập những bài tập như Mike Tyson thôi, cũng tập tạ, nhảy dây, hít đất etc. Nhưng tôi có = 1/100 của ông ta đâu, vì sao? Ông ta tập siêng năng hơn, tập nhiêu hơn. Tôi thấy tập nhiều là sẽ giỏi. Các bác coi truyện Kim Dung nhiều wá, nhiễm hết về mấy cái chuyện siêu võ công, bí wuyết thượng hạng. 8O

Chú Thoòng
04-08-2006, 10:04
thế thì mới gọi là Bí kíp võ công ! có phải ai coi cũng biết ai học cũng thông đâu !
phải có tài ... phải có duyên ! hơn nữa phải có thầy tốt !

Hôm nào phải sang chùa thiếu lâm ăn trộm Dịch Cân Kinh để đi chạy thi Olimpic mới được ! làm vẻ vang đất nước non sông cũng là 1 điều tốt !
Nếu chưa tin hãy tham gia " bảo long y võ " bạn sẽ có 1 thân thể cứng như sắt thép ! gươm đâm không thủng , giáo chọc không qua ...

còn chờ gì nữa tìm thầy bái sư đi thôi ...........

Chú Thoòng
12-08-2006, 09:00
bạn tập thái cực quyền thử sẽ hiểu được thế nào là võ học
tui vẫn tập đấy đâu ! Sáng nào chả tập cùng các cụ trong đội dưỡng sinh khu tập thể !
Nói chung tập như thế chỉ để đuổi ruồi thôi ! ...

Tiêu dao tú tài
12-08-2006, 17:41
thái cực quyền là tinh túy phái võ đang,bạn ko thấy nó hay là do tư chất bạn kém.Hoặc là do sư phụ dỏm,luyện theo mấy bà cô trong xóm thì chỉ đuổi ruồi là đúng rồi.Các cô,các cụ thì tập để đuổi ruồi,muốn học thì đi tìm danh sư mà học

Xích_Long
12-08-2006, 19:54
Tại hạ có lối luyện võ rất kỳ lạ, là nghiên cứu võ thuật từ các game Fighting PS2 XBOX, nghiên cứu các chiêu liên hoàn. Rồi tập luyện, áp dụng, suy cho cùng các game fighting đều là mời các võ sư nổi tiếng làm mẫu, và thiết kế các chiêu thức. Các game tại hạ đang nghiên cứu là KOF: MI, King of fighters 2006, Soul Calibur 2,3 , UFC: Sudden Impact, Tekken 5....

nakata1103
16-08-2006, 10:00
cac ban oi
cac cao thu ko nhat thiet la phai tap theo mot kieu ma ho co the tu nghi ra mot so cach khac nhu tim mot noi nuoc can dse hit dat duoi ay vua nin tho vua hit dat (vi neu tho se bi nuoc vo mui sac chet) cac ban nghi nhu vay de hay kho tui vua tho vua hit dat chi co 50 cai la cung roi .

Chú Thoòng
16-08-2006, 10:05
cac ban oi
cac cao thu ko nhat thiet la phai tap theo mot kieu ma ho co the tu nghi ra mot so cach khac nhu tim mot noi nuoc can dse hit dat duoi ay vua nin tho vua hit dat (vi neu tho se bi nuoc vo mui sac chet) cac ban nghi nhu vay de hay kho tui vua tho vua hit dat chi co 50 cai la cung roi .
ác ! Thoòng chả hiểu cái gì luôn ! làm ơn post có dấu cho dễ đọc cái ! vị huynh đệ này vừa đưa ra 1 vài bí quyết luyện võ lại viết không rõ ràng chắc là muốn muốn mọi người mất công dịch giống bí kíp võ công hả

Thoòng Tôi dịch được mỗi câu ! Hít đất 50 lần ! không biết làm thế có giỏi võ khỏe mạnh được không ???

danongkhongduockhoc
21-04-2007, 10:54
tuy những bài viết của tui ko hay lắm nhưng các hạ đừng có chế tui nha bởi vì văn tui có 6,5 thôi mà nhưng mà nói như là: toiyeuvothuatcotruyen_bdg
thì tui không tán thành cho lắm vì cách luyện tập này không ổn cho những người gọi là môn đệ như tui đâu à nha! sao chúng ta ko làm theo 1 số cách của LSB_Vô tình tiên tử nhỉ và ngoài ra chúng ta còn nhiều cách khác nhẹ nhõm hơn là may với vá công nhận muốn trở thành 1 kiện tướng võ học thì rất khó nếu muốn như thế chúng ta cần phải có thể lực tốt cả sức dẻo dai và sự nhanh nhẹn trong thi đấu thì tại sao chúng ta không thử tập tạ nâng cao thể lực va giúp cho con người có 1 sức khỏe tốt ngoài ra muốn luyện cho tay chân mềm mại, uyển chuyển và lả lướt mỗi khi đi quyền thì như LSB_Vô tình tiên tử nói tập chạy và nhảy dây đó cũng là 1 cách tập hay nhưng ngoài những cách đó các bạn thử rèn luyện tay chân = cách đánh côt theo hình chữ V thì sao đó chỉ là ý kiến của tại hạ mong các huynh đệ chỉ giáo thêm chứ vốn hiểu biết của tại hạ còn hạn hẹp lắm mong các huynh đệ chiếu cố !

_Kirs_
25-04-2007, 16:58
Tại hạ có lối luyện võ rất kỳ lạ, là nghiên cứu võ thuật từ các game Fighting PS2 XBOX, nghiên cứu các chiêu liên hoàn. Rồi tập luyện, áp dụng, suy cho cùng các game fighting đều là mời các võ sư nổi tiếng làm mẫu, và thiết kế các chiêu thức. Các game tại hạ đang nghiên cứu là KOF: MI, King of fighters 2006, Soul Calibur 2,3 , UFC: Sudden Impact, Tekken 5....

Bác này nói chí lý ấy ,nhưng tiếc là ít người lớn chơi game lắm .Còn nhớ năm 2000 hay 2001 jì đó , vác cái máy Ps1 về ,trò đầu tiên tui chơi là Teken .Lúc ấy thấy cái thằng jì tóc để 2 mái đá 3 vòng chân ko chạm đất nhìn mê vãi lúa .( mình vừa nhảy lên là lăn cù cù roài )

bokinhvan2008
18-05-2007, 12:59
theo minh nghi muon luyen tap thanh cao thu thi phai tap luyen rat cuc kho mat rat nhieu thoi gian va phai tap theo 1 thoi gian bieu nhat dinh moi dc

buonhan
01-05-2011, 16:04
Theo tại hạ thì các cao thủ còn có các phương pháp tập luyện khác.
Đặc biệt là khi luyện nội công hoặc khí công họ cần nhiều hơn thế. Các cao thủ thường thì chỉ luyện tập một mình. Còn phương pháp tập luyện thế nào mong các vị chỉ giáo thêm cho tại hạ nhé.undefined

Đã sửa. Lần sau không đánh được có thể dùng Vietkey hoặc Unikey của máy để hỗ trợ.
tại hạ là lính mới nhưng là gốc con nhà võ nên co biết chút ít xin đc nói 1 chút. Tập vọ cần phải chú ý những điều này:
1/tập cho các giác quan nhanh nhạy :mắt phải nhanh,tai phải thính,phản xạ tốt.
2/tập cho thân thể cường tráng :quyền cước phải nhanh và mạnh,cơ thể phải luôn hợp nhất với nhau.
3/luyện cho cái tâm của mình vững, ko qua1 cố chấp,ko quá tham lam, ko qua nóng nảy,làm chủ đc bản thân.
ney61 muốn hiểu rõ hơn về cách tập luyện thì xin pm mình

codon_langtu_hn
01-05-2011, 21:44
tại hạ là lính mới nhưng là gốc con nhà võ nên co biết chút ít xin đc nói 1 chút. Tập vọ cần phải chú ý những điều này:
1/tập cho các giác quan nhanh nhạy :mắt phải nhanh,tai phải thính,phản xạ tốt.
2/tập cho thân thể cường tráng :quyền cước phải nhanh và mạnh,cơ thể phải luôn hợp nhất với nhau.
3/luyện cho cái tâm của mình vững, ko qua1 cố chấp,ko quá tham lam, ko qua nóng nảy,làm chủ đc bản thân.
ney61 muốn hiểu rõ hơn về cách tập luyện thì xin pm mình
topic này hay vì có nhiều "tiền bối" tham gia...hhiih
tuy nhiên nó chìm cũng lâu lâu rồi nhỉ???
Xin hỏi cái chữ xanh xanh trên kia la nick yahoo của huynh đệ này phải không???
hik...lâu lâu lương sơn vắng vẻ mới lại có "cao thủ" tham gia...hihih