PDA

View Full Version : ĐƯA ẢNH VÀO PROFILE TRONG YAHOO

YenThanh_anhhungsovo
16-08-2004, 23:22
bạn muốn được người khác ( bạn )nhìn thấy ảnh của mình mà không cần phải đi chát để mở WC , bạn hãy làm theo từng bước như tôi chỉ dẫn ( dành cho những người chưa biết)
1. bạn cần phải có một cái file ảnh ( tốt nhất là file ảnh có đuôi *.JPG ) để trong máy tính của bạn .
2. bạn hãy mở Mail YahooMessenger của bạn .
3. bạn chọn mục Mail Option -->Account Information sau đó bạn nhập Pass và ấn continue --> bạn chọn Edit/Create Profiles --> bạn sẽ nhìn thấy nick của mình và bạn hãy kick chuột vào nick của bạn --> bạn chon mục Edit Picture
4. bạn kick chuột vào nút Browse.. --> bạn đưa ra đường dẫn tới cái file ảnh của bạn để trong máy --> bạn chon cái file anh dó và bạn chon Open.
5. sau khi làm xong bạn chọn Upload
thế là OK rùi , từ nay bạn khỏi cần wc nữa mà vẫn có ảnh của mình , khi muốn xem ảnh thì bạn hãy mở Yahoo messenger ra và bạn phải chuột vào cái tên nick của mình và bạn chon Profile--> sẽ thấy ngay cái ảnh của bạn ,
chúc thành công

Duong_qua_dai_hiep
31-10-2004, 16:11
YenThanh_anhhungsovo
-=[ Lâu La ]=-
ê, huynh nói rõ hơn cho đệ đi. Khhiểu wá trời à, không tìm thấy mấy cái mục mà huynh nói đâu
giúp đệ với nha anhhungsovo

Duong_qua_dai_hiep
31-10-2004, 16:14
à! mà huynh phải nhanh lên xíu nha. đệ sốt ruọt lắm rùi đó.

haonam
17-12-2004, 20:39
nhung phai len may do moi dung duoc hay may nao dung cung
duoc vay bac ?????????????????

LSB-Tế Công
18-12-2004, 08:53
uh cái này cũng được lắm nhưng mà nếu dùng nick để đi chat thì tốt nhất đừng để hình vì để hình thì kì lắm ^_^