PDA

View Full Version : Che số điện thoại khi truy cập internet

JIMMYDU
14-08-2004, 18:23
WildDialer Version 2.0

Che số điện thoại, vấn đề đáng quan tâm

Có một thời chúng ta đã xôn xao về chương trình che dấu số điện thoại và Odin đã thực sự bị cuốn hút bởi những thông tin và những bằng chứng của việc che số này
Sau một thời gian tìm hiểu (mà theo tôi tự đánh giá thì vẫn chưa thật sự sâu ) tôi muốn post bài này để đóng góp một số hiểu biết về việc che dấu số điện thoại cũng như về chương trình Wardial một chương trình được coi là có khả năng thực hiện điều đó

Chương trình"WAR GAMES DIALER" là gi`?

Nói ngắn gọn ,một War Games Dialer là chương trình dials every number in a series and checks for carriers. By running such a program over a series of phone numbers, bạn sẽ có danh sách với những số điện thoại mà máy tính của bạn (ở đây tôi vẫn chưa hiểu là máy tính của tôi hay của người khác đang dùng internet xin copy nguyên văn như sau
you will get a listing of which numbers have comuters at them )

Với đặc tính của mình chương trình này có thể được sử dụng với nhiều mục đích khác nhau, hợp pháp hay ko thì người viết chương trình cũng như tôi người dịch cũng ko chịu trách nhiệm về hành vi bất hợp pháp của bạn .
Trước tiên tôi xin giới thiệu về ESS:
trước tiên bạn cần có một chút thông tin về các công ty điện thoại. Thông thường các cty cung cấp dịch vụ bưu chính thường sử dụng trình ESS là viết tắt của Electronic Switching System tạm dịch là hệ thống chuyển mạch điện tử. ESS có thể hiểu là ORWELLIAN ( tôi ko hiểu là gì !mong các bạn tìm hiểu và giúp đỡ thêm ). Với chương trình này các cty điện thoại có thể biết được MỖI – PHÍM - SỐ mà bạn đã gõ trên máy điện thoại ( trong trường hợp cuộc gọi được thực hiện) thậm chí là gõ nhầm
Odin xin nói thêm thế này : chắc các bạn có xem phim về hình sự , hãy để ý rằng cảnh sát chỉ dịnh vị được số máy, vị trị đặt máy gọi đến , thường là của tội phạm, nếu cuộc gọi được thực hiện trong thời gian trên 58 s ( ko biết có chính xác ko nhưng ít ra cũng trên chỉ cần 1 phút là bị dính liền ) Chính vì lí do này mà chương trình wardial có thể phá được việc xác định số gọi đi bằng cách thay đổi liên tục các số điện thoại trong chu ki` < 1 phút . Theo Odin phỏng đoán, chỉ là phỏng đoán thôi, thì đây là nguyên tắc hoạt động của chương trình này . Nếu có được file TP của nó thì mới dám khẳng định như trên

Bây giờ mục đích của chương trình này là scan những dãy số đó. nếu nên nhớ rằng gọi điện thoại chẳng bị coi là phạm pháp nên các bạn cứ thoải mái mà làm đi.
( còn tiếp ... )
Bài viết của Odin- www.thuctaiao.net

thanh_o_hanghanh
19-12-2004, 12:09
Bác ơi làm ơn cho đường dẫn nữa chứ! Như thế này không ai tìm được đâu!