PDA

View Full Version : Bài số 9: Koryo (Triều Tiên quyền)

LSB_Vô tình tiên tử
08-08-2004, 18:48
Bài số 9

Poomsae Koryo
(Triều Tiên quyền)

RTU0jnGs4G0

:):):)

Là tên triều đại cổ (918-1392) sau công nguyên ở Triều Tiên, khởi nguồn của tên gọi Korea hiện đại. Đây là triều đại nổi tiếng với nghệ thuật đồ gốm và những cuộc chiến oanh liệt chống quân Nguyên Mông. 30 động tác của bài đi trên đồ hình hình chữ Sĩ (士) nhấn mạnh nỗ lực rèn luyện, sự thông minh chuyên cần, tinh thần không chịu khuất phục trước mọi trở ngại trong tiến trình lịch sử của nhân dân Triều Tiên.

LSB_Vô tình tiên tử
10-08-2004, 20:25
Bài số 9
Koryo (Triều Tiên quyền)

http://img.photobucket.com/albums/v76/LSB_Votinhtientu2008/Vo%20thuat/Taekwondo/Quyen/koryo.gif

chuotyeugao_apple
04-06-2008, 17:56
mình tìm mấy bài quyền taewkwondo mai từ hùi 3h chìu, đến gần 5h, thì tìm đc bài đăng của bạn, kết quả như ý luh ... vì thế cho nên mình rất mún gởi lời cám ơn đến bạn ... mà mún trả lời thì...mình nào là pải đăng kí thành viên...gòy nào là pải kích hoạt tài khoản...mà mún kích hoạt tài khoản thì pải mở hộp thư...ooi...ooi...nhưng cũng xứng đáng cho nhũng j mih` tìm đc.
Bạn có thể chỉ cho mình cách tải mấy cái video clip của mầy bài quyền đóa zdoi !!! Thanhk trc nhoa.
Níu đc, xin piền bạn gỏi thư đên địa chỉ [email protected]
Rất cảm ơn bài viết của bạn
Mình cũng học đc đến quyền 9 òy, hi`...:D

mình cũng đang tìm hỉu võ cổ truyền
ko bik là bạn có thể đăng bài về môn võ nì hok? cũng có hình ảnh và video clip ... :)

smileghosh
04-06-2008, 18:05
tui cũng là một võ sĩ karate ở trường nè ko bít bạn có chiêu nào hay hay về karate như PHONG HÌNH QUYỀN chẳng hạn thì topic lên nha

LSB_Vô tình tiên tử
05-06-2008, 03:39
chuotyeugao_apple: Đa tạ lời khen của cô nương. Một lời của cô nương làm cho Bổn tiên tử rất được vinh dự khi giúp được một người ham mê võ thuật. Nếu cô nương muốn down các đoạn video về các bài quyền Taekwon do, cô nương chỉ cần chọn save as là được. Về võ cổ truyền cô nương có thể dạo bước qua các box của Diễn võ trường, đã có rất nhiều bài viết chia sẻ của các thành viên cũ. Cô nương có thể tìm hiểu thêm, hoặc đặt câu hỏi, những người có kinh nghiệm sẽ giúp đỡ cô nương. Chúc cô nương luôn vui vẻ tại DVT.

Smileghosh: Huynh đệ có thể vào link dưới để xem các bài quyền của karatedo. Rất mong nhận được sự đóng góp của mọi người về võ thuật. Thật tình một mình Vô tình tiên tử không thể nào kham nổi công việc của cả DVT, mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.

http://luongsonbac.com/forum/showthread.php?t=134262843