PDA

View Full Version : Chọn người yêu ..tiêu chí nào bi giờ??

Never
09-06-2003, 11:14
Vừa rôì đọc bài của LSB- chip2stars thì phải Vì chip đang băn khoăn không biết chọn ai trong hai người !Tôi lại nghĩ đến chuyện của mình và đưa ra cho mọi người để mọi người nghĩ bàn bạc ...
Thực sự thì ta không thể yêu cùng lúc hai người được !!Nhưng bất chợt có lúc nào đó tình cảm của ta lại ..ở cả 2 người thì phải nhìn nhận lại mọi việc
Ai mình hay nghĩ đến khi mình vui ??Người đó là người mình yêu !
Ai là người mình nghĩ đến khi mình buồn ??Đó cũng là người mình yêu !!Nhưng vẫn không trả lời được 2 câu hỏi này thì tôi nghĩ bạn nên chọn người mà bạn nghĩ đến đầu tiên khi bạn buồn !!Bởi vì trong cuộc sống nỗi buồn thường nhiều hơn niềm vui mà!!Người có thể ở bên cạnh bạn khi bạn buồn người đó thực sự là người bạn yêu đó......:-)

Cậu bé yahoo
10-06-2003, 08:26
Vừa rôì đọc bài của LSB- chip2stars thì phải Vì chip đang băn khoăn không biết chọn ai trong hai người !Tôi lại nghĩ đến chuyện của mình và đưa ra cho mọi người để mọi người nghĩ bàn bạc ...
Thực sự thì ta không thể yêu cùng lúc hai người được !!Nhưng bất chợt có lúc nào đó tình cảm của ta lại ..ở cả 2 người thì phải nhìn nhận lại mọi việc
Ai là người mình nghĩ đến khi mình buồn ??Đó cũng là người mình yêu !!Nhưng vẫn không trả lời được 2 câu hỏi này thì tôi nghĩ bạn nên chọn người mà bạn nghĩ đến đầu tiên khi bạn buồn !!Bởi vì trong cuộc sống nỗi buồn thường nhiều hơn niềm vui mà!!Người có thể ở bên cạnh bạn khi bạn buồn người đó thực sự là người bạn yêu đó......:-)
thì tuỳ ông bạn quyét đinh chuyênnạy bàn nhiều rồi mà hê hê :roll: :roll:

Never
10-06-2003, 11:05
Bàn nhiều á !!Tui có thấy gì đâu ??
Nói chung chuyện này thì cũng không thể biết được ..noi' chung là mỗi người một ý mà ...khà khà

LsB-a LiTtLe GeCkO
10-06-2003, 11:46
Ngó thấy cái tiêu đề thiệt là hấp dẫn , ghé thăm thì thấy tên của mình nằm chình ình đầu tiên , không biết nên vui hay buồn nữa đây :roll: . Trong cuộc sống của mỗi con người không ai biết trước được điều gì sẽ xảy đến với mình . Không bao giờ ta nghĩ đến chuyện ta sẽ có tình cảm với cả hai người , nhưng nếu như có lúc ta lâm vào hoàn cảnh như vậy , ta biết phải làm sao ?
Ai là người mình nghĩ đến khi mình buồn ??Đó cũng là người mình yêu !!
Vẫn biết là như vậy nhưng có bao giờ bạn ngộ nhận sự ngọt ngào ấy là tình yêu hay không ? Không 1 ai có thể định nghĩa được tình yêu là thế nào . Khi bạn buồn , khi bạn vui , bạn luôn nhớ đến một người . Nhưng trong tim bạn luôn hiển hiện hình bóng 1 chàng trai , cho dù người đó không phải là người sẻ chia với bạn mọi điều , nhưng chỉ cần nghĩ đến người đó thôi cũng đã tạo cho bạn động lực để làm tốt mọi việc . Vậy never_ending_love giải thích sao đây ?
Nếu như bạn nghĩ bạn đã có1 lựa chọn sáng suốt , có bao giờ bạn suy nghĩ lại không ? Bạn có dám chắc suy nghĩ của mình là đúng không ? Không bao giờ bạn có thể giải quyết mọi việc một cách hợp tình hợp lí được . Khó là ở chỗ đó .
Nhắc đến câu hỏi mà never_ending_love đã đặt ra : CHỌN NGƯỜI YÊU ... TIÊU CHÍ NÀO BÂY GIỜ ? Với bé chips , đó phải là một người đàn ông " đúng nghĩa " , biết rộng lượng , làm cho bé chips cảm thấy " nể " . " Nể " ở đây không có nghĩa phải là 1 người hùng , mà phải là một người đàn ông với những hành động cao thượng , làm việc không ai có thể " chê trách " . Và khi đã yêu 1 ai đó , hãy chứng tỏ tình yêu của mình cho người đó . Biết giành lại người yêu bằng chính tình yêu của mình chứ không phải bằng thủ đoạn . Đó sẽ là người mà bé chips chọn :heart: :heart:

----------------------
Cách tốt nhất để nhận được tình yêu của Người đó chính là hãy yêu Người , yêu bằng cả trái tim.........

Never
10-06-2003, 16:56
Thực ra thì tui cũng không hiểu nhiều lắm đâu . Tui cũng lựa chịn như vậy nhưng mà có lẽ tình cảm của tui vẫn còn phần nào đó ở người mà tôi không chọn lựa . Phức tạp và luôn mâu thuẫn ..đó là tình yêu .
Mỗi người yêu một kiểu , mỗi người có cái riêng trong tình yêu > Nếu không thì mọi người sẽ ..yêu hết người yêu của nhau mất . Tôi post bài này chỉ muốn chia sẻ thuii , chứ thực sự về tình yêu tôi cũng không dám vỗ ngực tự xưng là chuyên gia. Thế nên nhờ bà con xa gần giải đáp thắc mắc cho chip2stars nhá

LsB-a LiTtLe GeCkO
10-06-2003, 18:08
Bé chips hổng cần ai "giải đáp thắc mắc " đâu never_ending_love à. Thực ra đó là một bức thư tình bé chips viết trong lúc buồn . never_ending_love đã đọc và cho nó thành 1 ví dụ , không sao . Nhưng nếu never_ending_love nghĩ bé chips cần sự giúp đỡ thì sai rùi nè , huynh quên rằng bé chips đã có cả 1 "công ty gỡ rối " rùi sao , nếu cần giúp đỡ thì bé chips sẽ nêu ra ở mục đó chứ không phải nhờ đến huynh đâu. Bé chips nghĩ huynh đã lạc đề rùi đó . :wink:

---------------
Em không biết thế nào là tình yêu nhưng em biết trái tim em đã và đang có hình bóng một người và đó chính là anh.... :heart: :heart: