PDA

View Full Version : liên hoa quyền

kelangtu_19812003
02-08-2004, 10:57
có ai biết về liên hoa quyền ko nhỉ?chỉ cho tiểu đệ với đệ rất thích bài quyền này nhưng ko am hiểu về nó là mấy

changtraigiavien
26-09-2006, 10:57
Bài quyền này có phải là trường côn không nhỉ, Bài Liên Hoa Côn đấy chứ , nếu mà có Liên Hoa quyền thì các huynh post lên nha

dongduongsatthu
09-10-2006, 09:50
''liên hoa quyền'' còn gọi là ''liên hoàn cước'' nó có vốn dĩ suất sứ ra từ ở ''thập bát la hán quyền '' cua thiếu lâm

danongkhongduockhoc
20-05-2007, 19:30
dongduongsatthu:''liên hoa quyền'' còn gọi là ''liên hoàn cước'' nó có vốn dĩ suất sứ ra từ ở ''thập bát la hán quyền '' cua thiếu lâm

Tôi đồng tình với ý kiến của bạn nhưng tại hạ có thế nói kĩ thêm vế 1 chút nữa về liên hoa quyền ko ''thập bát la hán quyến '' của thiếu lâm có rất rất nhiều bài quyền vậy liên hoàn cước là 1 trong số đó thôi tôi ví dụ nha:như là '' thiếu lâm liên hoàn cước '' và ''vô ảnh cước '' ..vv..và rất nhiều bài quyền khác sao lại chỉ nhắc đến liên hoàn cước thôi ko vậy nhỉ ?

dongduongsatthu
31-07-2007, 15:14
''liên hoàn cước ''nó là một trong một phần của thập bát la hán quyền
chắc là bạn chưa nghe dến thôi
lúc nào dó có dịp mình sẻ cho bạn sem nhé

khoaphuc
14-08-2007, 15:11
Tôi đả tung thấy liên hoa thương rồi .liên hoa quyền là một bài quyền tay không của thiếu lâm .trong đó có sử dụng nhiều về thân pháp ,cước pháp ... rất đẹp

khoaphuc
19-08-2007, 20:43
''liên hoa quyền'' còn gọi là ''liên hoàn cước'' nó có vốn dĩ suất sứ ra từ ở ''thập bát la hán quyền '' cua thiếu lâm

--------------------------------------------------------------------------------
Chữ ký của: dongduongsatthugiang hồ dẫm máu anh không sơ
chỉ sợ ngày về vắng bóng em

anh bạ khỏi bi chạm không dó
đó là một bai quyên mà
chỉ có: "thập bát liên hoàn " cước thôi.