PDA

View Full Version : hầu bao???

bsb_tst
05-06-2003, 21:18
hầu bao của mỗi thành viên trong sơn trại có thể dùng vào những việc gì

bsb_tst
09-06-2003, 08:57
không ai giúp đệ hả
bài này đệ post lên lâu lắm rùi đấy

LSB_soujiro_seta
09-06-2003, 09:38
Chuyện hầu bao của mỗi thành viên trước đây đã được nhắc tới rồi , nhưng do box góp ý và hỏi đáp mới có 1 đợt xóa các bài quá cũ nên huynh đệ chưa biết . hầu bao có thể sử dụng trong việc ghé thăm shop của sơn trại . cụ thể đó là Tiền trang (http://www.thuyhu.com/forum/shop.php)
Hoặc đỉnh hơn là vào đổ bác đình để cá độ với các thành viên khác ...bsb_tst huynh đệ có thể làm những việc đó và sau này sẽ có thể có mở rộng thêm ... cụ thể như tặng quà , rồi chuyển nhượng .. vv..vv

Mèo Mù
10-06-2003, 17:03
tiện vt hỏi lun, chả hỉu tại sao hầu bao của vt tự nhiên vơi đi mà vt nhớ không hè mua bán hay cho ai vay gì cả, ai có thể tìm giúp vt hông vậy?

Tây Sơn Nguyễn Nhạc
10-06-2003, 18:14
tiện vt hỏi lun, chả hỉu tại sao hầu bao của vt tự nhiên vơi đi mà vt nhớ không hè mua bán hay cho ai vay gì cả, ai có thể tìm giúp vt hông vậy?
Theo Bên Em được biết thì đối với hầu bao trước nay không có trường hợp bị vơi nếu mình không gởi tiền cho người khác, mua đồ. Trường hợp nữa chỉ là do ba sơn trại trừ tiền của vtkk, cái này theo Bên Em chắc là không có đâu :)

bsb_tst
10-06-2003, 19:25
vậy nếu vì lý do nào đó mà bị xoá bớt bài viết thì có bị giảm hầu bao không

LSB-VanThang
10-06-2003, 19:27
vậy nếu vì lý do nào đó mà bị xoá bớt bài viết thì có bị giảm hầu bao không
Không bị giảm đâu bsb_tst huynh đài. Tuy nhiên những bài viết vi phạm mà bị thẻ cảnh cáo thì sau 10 thẻ sẽ bị treo nick.

Mèo Mù
11-06-2003, 15:16
chậc, vậy trại nào tịch thu hầu bao của vt vậy nói vt nghe coi với, và nhớ giải thích tại sao nha

LSB-VanThang
11-06-2003, 21:41
chậc, vậy trại nào tịch thu hầu bao của vt vậy nói vt nghe coi với, và nhớ giải thích tại sao nha
Không có ai "tịch thu" hầu bao của muội đâu. Chắc là có sự nhầm lẫn nào đó thôi. Chẳng ai tự dưng lại đi tịch thu tiền của muội đâu. Nếu có thì đã có tin nhắn thông báo cho muội rồi.

Mèo Mù
12-06-2003, 10:47
vậy huynh hãy xem hộ muội tại sao hàu bao nó vơi như vậy được hông ạ

LSB-VanThang
12-06-2003, 19:56
vậy huynh hãy xem hộ muội tại sao hàu bao nó vơi như vậy được hông ạ
Vậy muội có gửi tiền vào Tiền Trang không? Muội nói tiền vơi đi là mất khoảng bao nhiêu?

Mèo Mù
13-06-2003, 21:40
chậc, hẳn nào muội 2 lần sử dụng tiền trang nhưng ko gửi được( vào lại tiền trang thì nó hiện ra là ko có tài khoản trong đó, còn xiền bị thất thoát ư? cứ bao nhiu bào viết nhân với số tiền cho mỗi bài và hiện tại muội còn bao nhiu thì ra số bị thất thoát, vậy huynh vô tiền tang xem hộ là có tiền của vt trong đó không hộ cảm ơn nhìu

LSB-TongGiang
14-06-2003, 05:05
chậc, hẳn nào muội 2 lần sử dụng tiền trang nhưng ko gửi được( vào lại tiền trang thì nó hiện ra là ko có tài khoản trong đó, còn xiền bị thất thoát ư? cứ bao nhiu bào viết nhân với số tiền cho mỗi bài và hiện tại muội còn bao nhiu thì ra số bị thất thoát, vậy huynh vô tiền tang xem hộ là có tiền của vt trong đó không hộ cảm ơn nhìu
Hiền muội muốn gửi tiền vào Tiền Trang thì trước tiên phải thành lập một trương mục trong đó. Bổn trại chủ sẽ xem lại số tiền bị thất thoát của hiền muội.

anhlagimakhientoidaukho
14-06-2003, 12:12
tống giang ơi bộ huynh dạo này bận lắm hả lâu rùi mới thấy huynh xuất hiện ,mà xuất hiện chỉ được có một lúc thui à muội định tán huynh nhưng ko gặp được huynh thì tán kiểu gì bây giờ.

LSB-QuynhTrang
14-06-2003, 15:48
chậc.. huynh à.. hic.. seo mm ko send tiền của mình được cho người khác vậy.
seo mm chỉ được là đầu lĩnh ranh dự là thế nào? hic.. giúp mm voi :( :(

Mèo Mù
14-06-2003, 22:46
dạ cảm ơn trại chủ ạ,vì bít ơn trại chủ vt sẽ không cướp ngôi của trại chủ đâu ạ, he ha hà, 8-) :wink: :roll:

LSB_soujiro_seta
15-06-2003, 10:04
LSB-QuynhTrang Seta nghĩ U là đầu lĩnh danh dự vì U không quản lý Box vào trong LSB cả , hén ? mà làm đầu lĩnh danh dự cũng zui chứ .... chung quy cũng chỉ là dòng chữ ghi bên dưới hình thế thân thui mà ....
LSB-TongGiang Seta coi bộ huynh có fan roài đó :wink: . Đúng là dạo này LSB-TongGiang huynh ít viết bài trên diễn đàn nhưng không có nghĩa là huynh ấy không đăng sơn . nên anhlagimakhientoidaukho tỷ cứ post bài thiệt hay vào , huynh ấy đọc qua cả mà !

LSB-QuynhTrang
15-06-2003, 22:10
vậy cho mm quản lí một box nào đi.. hic.. seo tự dưng lại del của mm vậy...
hic..mm thấy làm đầu lĩnh " ranh" dự chẳng dzui tẹo nèo sis à.

dan_xom_lieu_131311
16-06-2003, 21:57
bà con ơi , em là thành viên mới vào nên hầu bao bằng 0 , các hảo hán có thể giải thích làm như nào để có tiền ko , thành thật cảm ơn

LSB-QuocHoc
17-06-2003, 20:19
bà con ơi , em là thành viên mới vào nên hầu bao bằng 0 , các hảo hán có thể giải thích làm như nào để có tiền ko , thành thật cảm ơn
Cách thứ nhất để kiếm tiền hay nhất là huynh đệ hãy gởi bài thật hay (nhớ là không phải bài dạng sưu tầm), sơn trại có một nhóm chuyên đi thưởng tiền cho các thành viên có bài viết chất lượng (từ $1000 đến $3000 cho một bài viết)
Cách thứ hai là viết bài và lập chủ đề mới. Lập một chủ đề mới sẽ có $100, viết một bài mới sẽ nhận được $50.
Cách thứ ba là vào Đổ Bát Đình cá độ về các trận bóng đá, bóng rổ, bóng chuyền... cách kiếm tiền này tạm thời không xài được bởi mục Đổ Bát Đình tạm thời đóng cửa.

dan_xom_lieu_131311
17-06-2003, 21:47
,thank's ,nhưng mà nè , ví dụ như mình đủ tiền mua điện thoại chẳng hạn ,rồi mình mua thì có được cái điện thoại đó ko hay chỉ là ....

LSB-QuocHoc
17-06-2003, 22:00
Các đồ trong Thương Quán chỉ là tài sản ảo trong mạng. Nếu đồ thật chắc sơn trại công quỹ cạn kiệt, chẳng bao lâu sẽ sạt nghiệp quá :D

dan_xom_lieu_131311
18-06-2003, 17:10
nhưng mà huynh ơi , nếu mua đồ rồi thì dùng như thế nào hả huynh , chỉ cho đệ với , huyng có thể giới thiệu thêm cho đệ về sơn trại có được ko

LSB-TrieuNhi
18-06-2003, 18:01
mua rồi thì để chưng cho mọi người xem bạn giàu thế nào thui ...........ko lấy ra đem ra ngoài dùng được như chuyện dôrêmon đâu:)

hì đã gọi là sơn trại thì .......rộng thênh thang .......giới thiệu thế nào bi giờ? bạn tự khám phá đi sẽ thấy thú vị và hay hơn nhiều ......hướng dẫn du lịch đôi khi cũng làm mình boring lắm á
à nhắc nhở bạn nhỏ hen .đầu lĩnh ở đây khó lắm đấy .....đăng bài phải đăng dài dài và có nghĩa ,ko được ghi vài ba chữ cũng phải ăn nói cho đàng hoàng lịch sự,ko thui là bị cảnh cáo đấy mà nếu như bạn bị cảnh cáo 10 lần là bị treo nick mà treo nick tức là ko được đăng bài nửa đấy .......
hì thấy bạn là ma mới nên Tn hơi nói nhiều ....thui have fun hen

LSB-QuynhTrang
19-06-2003, 17:12
Hì hì.. tốt nhầt là đem xiền mình kiếm được đi đốt!
hi`hi`.. như vậy mới chứng tỏ mình là người giầu có mừ...

LSB_HaiHang
24-06-2003, 20:34
Thế thì người ta gọi là CÔNG TỬ BẠC LIÊU a! chắc LSB_QuynhTrang cầm tở $100 kia đi đốt à ! hi hi hi .