PDA

View Full Version : Sở trường của bạn là gì ???

Trang : [1] 2 3

bibi
30-07-2004, 21:41
Tập TAE có rất nhiều đòn đá : bande, tolo, tuyp, tuyp đổi hướng, chẻ, chunggo, 360, 720, ... nhiều nhiều lém liệt kê ra k nổi :D nhưng bạn thích dùng đòn nào ???

CÒn riêng tôi ngay từ đâu bước vào xân tập tôi đã khoái đá 360 độ rùi quay 1 vong & đa thế là xong . Khi đá đòn đó tôi cảm nhận đc độ xoắn của hông , độ bay của cơ thể ................ cảm thấy rất hứng thú mỗi khi chân chạm tới đích . Đả 306 khi quay trên không cẩn phải xoay cho tròn, k đc méo , k đc tiến sát đối thủ nhiều quá & cũng k nên xoay tại chỗ .... đòn này tuy ít áp dụng trong thi đâu nhưng tôi vẫn thích vì nó đẹp. Trước đây tôi có thể đá liên tục 10 cái nhưng giờ vì tuổi già sức yếu tôi chỉ đá đc 5 cái liên tục nhưng tôi đá xong tôi thấy trời đất quay cuồng kakaka

LSB-Hell
30-07-2004, 23:41
he he he Tại hạ tập mãi mà chẳng có đòn nào ra hồn cả,có lẽ chỉ khá mỗi đòn Dolyochagi,nhưng mà chỉ có đá tầm chung thôi chứ không đá được cao,đau lắm ;)

LSB_Vô tình tiên tử
30-07-2004, 23:58
Hờ hờ... Hell vẫn còn hơn Bổn tiên tử. Chẳng có một đòn nào sở trường cả. Sở trường mỗi cú đấm thẳng thôi . :P

LSB-Hell
31-07-2004, 01:39
hờ hờ Thế mà bảo là không có sở trường sở đoản hử..Một cú đấm của bà chắc là nát mẹt Tờ Mờ

giangho_denhat_langtu
01-08-2004, 14:22
Chỉ có mỗi cú đấm mà cũng gọi là sở trường hả? Chẳng thà nói ko có sở trường còn hay hơn!

LSB_Vô tình tiên tử
01-08-2004, 15:00
He he he.... cái gọi là không có sở trường ấy do bị phạt 1 năm chống đẩy đấy. :))

LSB-MaiPhiLong
02-08-2004, 16:42
TAE có nhiều đòn hay tui thích đòn đá chẻ lắm, thích nhiều đòn...v..v nhưng bibi tỷ tỷ đá như vậy có bị vẹo xương không,có cần salonpas không..he...he

Hồ ly nương nương
02-08-2004, 17:45
Muốn biết cần hay không thì cứ để cho mụ ấy đá thử xem rồi biết. Câu hỏi nhạt toẹt. :)) :)) :))

bibi
03-08-2004, 04:24
Muốn biết cần hay không thì cứ để cho mụ ấy đá thử xem rồi biết. Câu hỏi nhạt toẹt. :)) :)) :))

HLNN :D ~~~~~~> http://photobucket.com/albums/v65/LSBBIBI/icon/th_13.gif

LSB-YenThanh
03-08-2004, 18:24
Tui thấy mấy người thế là giỏi rồi . tôi đi học võ được khoảng 5 hay 6 ngày gì đó mà không có lấy miếng võ nào ra hồn chỉ biết nộn khoảng được 3 hay 4 vòng à

hoa_hong_trong_suong_dem
11-08-2004, 15:11
sở trường của tôi là đòn trẻ lê rô nhưng bây giờ thì tôi tập không được tốt lắm vì lâu ngày tôi không tập mà tôi cũng không
biết tôi còn trẻ dược không nữa nhưng chăc chắn tôi sẽ tập lại dược vi nó là sở trường của tôi mà

tina_taekwondo
11-08-2004, 18:36
Còn em thì chỉ thích tolo thuần tuý , thế thôi. Vừ đẹp lại vừa chắc ăn điểm. Còn nói chung cứ nói đến taekwondo thì đòn nào em cũng thích hết. Vừa thích taekwondo vừa thích thầy giáo , thì cái quái gì mà chẳng hay.

Hunter
31-08-2004, 15:39
Hớ, sở trường hà? Tui sở trường tất :D. Còn nếu được chọn 1 thì tôi chọn chuyền tolo 3 cái rồi lộn đá vòng cầu vào mặt.... nạn nhân, hehe

mike2011989
18-09-2004, 11:16
Mình thì cũng 0 biết là mình có sở trường nào nữa, nhưng mà mình thích kết hợp giữa turning kick, rồi sau đó đá back kick. (Mình 0 biết tiếng Hàn, Việt là gì cả).

CHAO_NHE123
18-09-2004, 11:24
Tập TAE có rất nhiều đòn đá : bande, tolo, tuyp, tuyp đổi hướng, chẻ, chunggo, 360, 720, ... nhiều nhiều lém liệt kê ra k nổi :D nhưng bạn thích dùng đòn nào ???

CÒn riêng tôi ngay từ đâu bước vào xân tập tôi đã khoái đá 360 độ rùi quay 1 vong & đa thế là xong . Khi đá đòn đó tôi cảm nhận đc độ xoắn của hông , độ bay của cơ thể ................ cảm thấy rất hứng thú mỗi khi chân chạm tới đích . Đả 306 khi quay trên không cẩn phải xoay cho tròn, k đc méo , k đc tiến sát đối thủ nhiều quá & cũng k nên xoay tại chỗ .... đòn này tuy ít áp dụng trong thi đâu nhưng tôi vẫn thích vì nó đẹp. Trước đây tôi có thể đá liên tục 10 cái nhưng giờ vì tuổi già sức yếu tôi chỉ đá đc 5 cái liên tục nhưng tôi đá xong tôi thấy trời đất quay cuồng kakaka
Oài thảo nào hum đại ca đá đúng vô cái môi của em làm nó sưng hết cả lên bảo hun nhẹ thoai vậy mà bị một cước vô đó làm mấy ngày không làm ăn được gì cả:( may mà hum đó đại ca quay có 80% thôi không chắc em bị sưng cả hàm mặt không biết chừng?
chắc hum đó đại ca tuổi già sức yếu lên đá đúng vô đó:eek: cũng may em hôm đó em cũng đứng xem đại ca tập mà lại không đứng sát không thì có mà cả hàng tiền đạo đi:-D

vương_trấn_sơn
28-09-2004, 08:46
sớ trường của mình ư
kém lắm mình yếu ớt nên chỉ cò thể là võ ngủ thôi
bạn có biết võ đấy ko vậy hi
van hay võ dốt biet làm sao đây

vo thanh tien
09-10-2004, 22:11
hello
Mình là vo thanh tien,năm nay mình là sinh viên năm nhất, đang theo học lớp đào tạo huấn luyện viên võ thuật, mình chọn ngành võ taekwondo , học thấy cũng thú vị lắm bà con ơi....

LSB_Vô tình tiên tử
11-10-2004, 11:10
Chào mưng huynh đệ đến với DVT. Thế huynh đệ có đòn sở trường gì? Có thể chia sẻ với mọi người ở đây chăng?

lam_xung_dai_ca_lsb
13-10-2004, 19:13
tưởng gi` chứ đòn sở trường thì tôi nhiều lắm thứ nhất là đòn chạy nhanh nè (giỏi ở chỗ là chạy không mất dép) thứ 2 là xin lỗi người ta và phải khóc lóc lăn nỉ thảm thương vào người ta thương tình sẽ tha cho
thứ 3 là nếu thấy mình có thể chơi lại được thì chơi luôn hê hê
cái bác thấy em có giỏi không

Bố tao
15-10-2004, 02:26
Hơ hơ em chả biết Teakondo là gì cả hic hình như viết chữ còn sai thì phỉa các bác nhỉ!
Em nói thật em chỉ khoái mỗi môn võ Volangdo của Brazil thôi các bác à các bác có biết môn võ đó không hihihi em khoai lắm!
Volangdo của em là lấy nhu thắng cương đòn đánh uyển chuyển nhẹ nhàng như con cá vàng các bác ah :D
Nhưng ra đòn nào mà trúng đích thì thôi rồi lượm ơi :suyt: không nói nữa kẻo các bác môn phái Teakondo lại sợ!
Kiều đá xoay đối với Volangdo chỉ là chuyện nhỏ còn có những đòn hơn thế nữa! :suyt: [-o< lạy chúa tuyệt vời luôn!

:giangtay: Bác nào muốn thỉnh giáo hoặc đấu võ với em thì mời đến Võ đường Volangdo tại 4/21/35 Láng Hòa Lạc Hà Nội hihihi! đến đó các bác cứ vào chiêm ngưỡng các đòn đánh và sau khi xem xong nếu còn dũng khí thì hãy gọi em nhé! Tên là: Trương Volangdo's :))
:no: hãy suy nghĩ kỹ trước khi gọi tên em nhé! :=

tina_taekwondo
17-10-2004, 08:50
Rứa volangdo's là cái giống gì thía? Tự dưng vô đây khoe khoang ầm ĩ lên. Rõ dơ

mike2011989
17-10-2004, 10:03
hihì, bố tao nè, volangdo thì tôi không biết, chứ Vale Tudo thì tôi biết, có thề là cùng một môn, nhưng mà khác cách gọi 0?
You hơi bị lạc chủ đề đó, đang nói về Taekwondo mà, đúng 0?

NÓi về võ thuật Brazil, tui có đấm đá với mấy thằng Brazilian Jujitsu. Mấy cu cậu này láo lắm, cứ nghĩ môn võ của mình là nhất, và rất hay coi thường các môn võ châu Á, nói là võ châu Á rườm rà, chỉ lo về việc thẫm mỹ. Có nhiều cu cậu bị tôi đánh thắng, đau đớn lắm.
Tôi 0 có dịp, nếu được về VN, tôi sẽ ra Hà Nội, mà lãnh giáo với bác

(Tôi học Thiếu Lâm, TKD)

bibi
24-10-2004, 11:03
Ta nghĩ ai mà chẳng có niềm tự hào riêng của môn phái , dù học những môn võ khác nhưng ta vẫn yêu TKD .

thai_giam
25-10-2004, 12:40
lời đâu tiên là đệ xin chào các huynh muọi , đệ có lỗi gì thì các huynh muọi giúp đỡ cho đệ nhé:
hê hê hê sở thích của đệ là vào lsb và cố kiếm nhiều điểm
Và hoc võ kateđô đó là những sở thích của đệ đó

lsb_võ thuật
25-10-2004, 13:27
trời ơi sao ở đay lại lắm người vui vậy có gì chơi cho tui choi với lại có cả cái người nick là bố tao chắc muốn làm bố quá hay sao mà lại có nick như vậy ta
buồn cười quá giỏi rồi thì vô đây làm gì cười muốn chết mất mấy vị giỏi quá

Bố tao
29-10-2004, 01:49
To All:
Volangdo's là môn võ mới du nhập vào VN khà hay,tuyệt luôn Trương thực sự mới học Volangdo's nhưng cảm thấy nó rất thú vị khà khi nào có dịp sẽ up lên cho mọi nguời coi một số thế võ của Volangdo's nhé!
Các bác yên tâm khà nhất là các bác đang học "té còn đò" sẽ có dịp tỷ thí với em mà khà!

DI-NHANH
06-11-2004, 08:29
:evil4::evil4::evil4:
Tui ko co sở trường gì, vì đánh đòn nào cũng đc. nhưng mơ ước là có thể đá đc đòn xoay trên ko 720 độ :):):)
Còn về môn võ từ Brazil thì đã đọc qua tài liệu và có xem trên tivi. quả là nó khá hay, đòn thế mềm mại uyển chuyển............Nhưng ko có đc nhiều đòn bay đẹp bằng TKD.

thau_hieu
08-11-2004, 13:29
chào .....mình cũng ko thể nói là biết nhiều nhưng nói về sơ trường thì mình cũng có đó:bande ''''''''''''''''''''''''nhưng mình có dược thưởng thước dòn trẻ rùi hihi
thât tuyệt.......bạn hảy thu coi!!!!!

hoangha1522
23-11-2004, 11:56
cách đá chẻ có vẻ hiệu quả nếu đá đúng kĩ thuật nhí!

LSB-Tiểu Cái
03-12-2004, 20:48
cách đá chẻ có vẻ hiệu quả nếu đá đúng kĩ thuật nhí!

theo tại hạ được biết thì đá chẻ chỉ dành cho những người đã học qua võ chứ không hẳn là chỉ đá đúng kĩ thuật học võ mà như các vị thì chỉ có ngày bó chiếu vì đá chưa trẻ thì đã ngã vỡ mặt rồi

tina_taekwondo
04-12-2004, 07:58
Hôm qua , xem " chuyện tình vượt thời gian '" Anh parkcheung Anh ấy có quả quay 360 rõ đẹp luôn , có lẽ em sẽ về tập đòn đấy . Lần trước xem athen , việt nam mình cũng thắng nhờ 1 đòn quay 360 móc gót ấy , thằng bé kia logout luôn , sướng thế .

laanhday
07-12-2004, 20:02
TROI A
MINH CUNG CO THOI GIAN TAP TAE NHUNG VI BAN HOC NEN PHAI BO CON BAY GIO QUEN HET ROI CA HUYNH DE CO DON NAO HAY XIN TRUYEN CHO DE NHE CAM ON TRƯƠC :p

linhdanhthue
21-12-2004, 03:52
kekekek còn tui thì sỏ truòng là đá giò lái mà là giò lái ngang kìa. Có một lần đi quán bar đánh lộn vói tụi mỷ đen tình cò dùng chiêu giò lái ngang làm thằng nhỏ bị nguyên cuóc vô chấn thủy nên nó gục tại chổ làm tui vói mấy thằng bạn chạy kekekek hổng thôi bị cảnh sát chụp thì phiền lắm hihihih

hoa_hong_trong_suong_dem
01-01-2005, 15:55
đúng thế tất cả những đòn đá TAE đều rất mạnh chứ không như một cú đấm mà bạn nói cứ thwr rồi sẽ biết đòn đá lợi hại thế nào

hoa_hong_trong_suong_dem
01-01-2005, 16:05
hừ minh thấy mọi người bình về tae đều đúng cả nhưng ý kiến của mình là các bạn cứ tập chăm chỉ thì đòn gì cũng thực hiện được . sau đó đá thử một cú xướng lắm đảm bảo nó lốc ao ngay hiiiiiiiiiii

hoa_hong_trong_suong_dem
03-01-2005, 07:57
uh câu hỏi nhạt toẹt thật
như thế mà cũng gọi là sở trường
còn MAI PHI LONG cho rằng chỉ một cú đấm mà có thể làm người khác đi đời thì anh ta nhằn rồi cứ để tôi đá thử một cái xem ai lợi hại
chắc chắn là tôi sẽ thắng

ColdZero
01-02-2005, 09:52
Thấy các bác bàn luận về taewondo hay oa cũng xin được tham gia
Em cũng thực sự là môn sinh của tae nhưng đã nghỉ được ba tháng roài do việc học mà em cũng muốn học tiếp lắm nhưng thời gian không cho phép lên thỉnh thoảng nhớ lại lôi ra dùng đỡ buồn nghe các bác nói rất thích 360 em cũng rất thích món 720 có tập nhưng ko đủ trình thế bác nào có kinh nghiệm món 720 có thể chỉ rõ cho em được không ạ thank

Hong_tien_nu18
02-02-2005, 16:12
uh câu hỏi nhạt toẹt thật
như thế mà cũng gọi là sở trường
còn MAI PHI LONG cho rằng chỉ một cú đấm mà có thể làm người khác đi đời thì anh ta nhằn rồi cứ để tôi đá thử một cái xem ai lợi hại
chắc chắn là tôi sẽ thắng
Sao lại không chứ ?
Trong võ thuật có một cái gọi là "chỗ hiểm". Lựa chọn đúng thời cơ, đúng điểm đánh thì chỉ cần một cú đấm cũng đủ đi đời một mạng người rồi. Cẩn thận với nó nha. 8-)

Hong_Linh
02-03-2005, 12:12
Sơ trường của tôi khi học môn võ này là những cú đa xoay trên không và cả nhưng phát chẻ ! we we

LSB-LâmXung
14-03-2005, 21:43
Đệ học môn Võ này cũng được 5 năm ở ViệtNam rồi nhưng sau đó vì có việc riêng nên phải ra nước ngoài rồi chẳng còn theo học được nữa . Taewondo , đệ đòn nào cũng đã được học qua chỉ tiếc la chẳng còn biết tiếng Hàn gọi thế nào . Sở trường của đệ là đá xoay3 vòng , 2 vòng xoay rồi tung người xoay đá vòng cầu khi chạm đất có thể tung đòn đá ngang .
Teakondo vào thực tế chiến đấu tự do thì ko hiệu quả lắm .. Đệ đã chuyển qua nghiên cứu MauyThai rồi :o)

hai au phi xu
15-03-2005, 16:32
tiu ý hả. tiu thì sở trường là bay đá bade nhưng cũng thường lắm với lại...chạy he he he

hiepsi_sodau
11-04-2005, 21:59
toàn tán dóc,sao không giới thiệu cho bàn dan thiên hạ tuyệt kĩ nào hay vậy?

LSB_Vô tình tiên tử
12-04-2005, 21:54
toàn tán dóc,sao không giới thiệu cho bàn dan thiên hạ tuyệt kĩ nào hay vậy?
Huynh đệ không để ý chủ đề rồi. Đây không phải là nơi bàn đến các đòn thế, mà chỉ để mọi người giới thiệu đòn sở trường của mình thôi. Muốn biết thêm về box Tae, huynh đệ nên nhìn lên phần chú ý sẽ thấy Danh mục bài viết trong Tae mà.

sung
13-04-2005, 18:25
tui thì chi thích mỗi dòn xoắn vòng cầu thôi
có ai thích không ?...????

congtu_haycuoi
17-04-2005, 10:04
mình thù thấy đòn tuyp la bí hiểm và bất ngờ nhất .và cũng làm nốc ao đối thủ nhanh nhất.cac huynh thấy thế nào

bộkinhvân
27-04-2005, 21:29
hey ...huynh đệ có cùng sở trường với tui roài ..đòn ..hi.ko nhớ viết thế nào nhưng gọi là tuýp chagi công phá rất mạnh,nhiều khả năng knoc out đối thủ ..và cũng rất đẹp mắt,còn bade chagi thì không thực dụng lắm ..tui thường thấy sử dụng khi biểu diễn thui

ran_com
09-05-2005, 15:36
tiểu đệ học được 2 năm
thấy đòn wande là đẹp nhất
và những cú đá tuýt nhu nhảy hiphop vậy

vitieunuong
17-05-2005, 18:38
Em mới tập thôi nên chỉ khoái mỗi đòn tolo , hi hi mong rằng sau thời gian luyện tập sẽ thích thêm nhiều đòn khác.

co_han_lang_tu
18-05-2005, 17:30
mấy thèng bạn mình cung học tae nhưng không thấy nó dùng đòn tay mấy hà.đòn chân của tae cũng ổn đấy chứ.nhưng trên thực tế chiến đấu ở bên ngoài sàn thì cần cả đòn tay nữa chứ.mình thì hay ra đòn tay trước và tiếp theo bằng cú đá ngang hoặc đánh vào chân trụ của đối phương rồi kết thúc bằng một đòn chẻ .(triệt quyền đạo mà)chỉ là với sàn đấu ngoài vỉa hè thôi

ran_com
19-05-2005, 01:02
đúng rùi đánh vào chân trụ của đối phương mà ko bị gì thì chỉ có ở những môn võ khác và trên vĩa hè chứ đấu trong TAe mà đá như vậy là bị trừ điểm đó huynh à